[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cũng phải có thời gian phục hồi chức năng chứ ạ
Thế mới biết phụ nữ nhiều người sướng thật. Đàn ông như em đây, sống quá nửa đời người dồi mà ngoài cái của nhà ra, chả biết bên ngoài nó to hay nhỏ, nằm ngang hay xoay dọc ntn.

Đúng là đời người như hạt mưa sa, hạt rơi xuống hố - hạt vào vườn hoa #-o

just for fun

Xe lăn
Khu cháu ở có cụ ông có 3 đối tác cùng khu, gia đình vẫn hạnh phúc. Cái này là chỉnh hợp hay tổ hợp gì đó mà giờ đầu cháu quên hết Toán rồi.
Tường các cụ ông dạy nhau là thỏ ko ăn cỏ gần hang?

Yeuaibaygio

Xe container
Thế mới biết phụ nữ nhiều người sướng thật. Đàn ông như em đây, sống quá nửa đời người dồi mà ngoài cái của nhà ra, chả biết bên ngoài nó to hay nhỏ, nằm ngang hay xoay dọc ntn.

Đúng là đời người như hạt mưa sa, hạt rơi xuống hố - hạt vào vườn hoa #-o
Bên ngoài toàn yêu quái ăn người đấy sư phụ ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Khu cháu ở có cụ ông có 3 đối tác cùng khu, gia đình vẫn hạnh phúc. Cái này là chỉnh hợp hay tổ hợp gì đó mà giờ đầu cháu quên hết Toán rồi.
Cái này hình như nó là đạo vũ trụ, lấy chỗ thừa bù chỗ thiếu gì gì đấy ạ.

ngocquybk

Xe điện
Nó là xu hướng xã hội rồi các cụ, lớp c3 em 17 bạn thì 10 bạn singermoon rồi mà cũng k thèm lấy chồng vì nó bảo tự nhiên phải lo cả cho gia đình chồng và hầu thằng hâm. Sống vậy cho khỏe vẫn có con rồi khi về già vẫn còn vui, dành thời gian đi du lịch và thể dục, thích thì kẹp chơi k hâm mà cưới :D. Tầng em 10 hộ thì 3 hộ đơn thân như thế :)) lên em nghĩ cụ nào k giữ đc dậu mùng tơi thì xem lại mình thời nay kk

Yeuaibaygio

Xe container
Nó là xu hướng xã hội rồi các cụ, lớp em 17 bạn thì 10 bạn singermoon rồi mà cũng k thèm lấy chồng vì nó bảo tự nhiên phải lo cả cho gia đình chồng và hầu thằng hâm. Sống vậy cho khỏe vẫn có con rồi khi về già vẫn còn vui. Tầng em 10 hộ thì 3 hộ đơn thân như thế :))
Em thấy cũng không sao cả.
Còn nhiều trường hợp ly hôn xong lại về ở với nhau như chưa từng có cuộc chia ly cơ, mà nhìn có vẻ cả 2 đều tiến bộ hơn trước.

ngocquybk

Xe điện
Em thấy cũng không sao cả.
Còn nhiều trường hợp ly hôn xong lại về ở với nhau như chưa từng có cuộc chia ly cơ, mà nhìn có vẻ cả 2 đều tiến bộ hơn trước.
Vâng thời nay cũng thoáng, sát nhà em con gái lấy chồng cờ bạc, bố mẹ đến đón cả con và cháu về ở ; giờ thằng kia suốt ngày đến xin lỗi khóc lóc ông bà già nó bảo giờ đang hiếm con k hợp nhau thì về ở với bố mẹ cho vui =))

Yeuaibaygio

Xe container
Vâng thời nay cũng thoáng, sát nhà em con gái lấy chồng cờ bạc, bố mẹ đến đón cả con và cháu về ở ; giờ thằng kia suốt ngày đến xin lỗi khóc lóc ông bà già nó bảo giờ đang hiếm con k hợp nhau thì về ở với bố mẹ cho vui =))
Ui cũng phải mềm mại không lắm trường hợp nó bức xúc quá làm liều.
Giờ XH quá phức tạp luôn Cụ ạ.
Còn chuyện đón con cháu nhà mình về thì quá đơn giản, như cụ nói đó cũng không có gì phải buồn.

Xechaybangcom

Xe điện
Bạn em li dị từ khi con mới 5 tuổi. Từ hồi đó bố còn chưa 1 lần gọi điện cho con (tiền chưa đưa 1 đồng). Có người hỏi thằng bố sao ko chăm sóc thằng bé. Thằng bố trả lời ko cần, thằng bé lớn lên khắc tìm về tổ tông. Đúng là cạn lời.

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Nhóm em 5 người. 3 nam 2 nữ thì 1 nam, 2 nữ li hôn. từ đó vợ em cấm tiệt không cho chơi cùng :D

phuongmit

Xe cút kít
Đội rảnh việc chúng nó bảo bạn này xứng đáng làm trường phòng kế hoạch. Sắp xếp thời gian chuẩn chuẩn là, vừa vẫn phải đi làm ngày 8 tiếng, mà chia thời gian cho 23 anh kiểu gì mà ko trùng lịch.
Ngày xưa cháu có 2 anh tán thôi, cũng ưng ưng, có cảm tình nhưng chưa chốt ai, đi chơi xếp lịch mà còn trùng nhau nên sau thôi, chốt nhanh 1anh chứ ko thấp thỏm sợ bị lộ lắm. Đúng là kém :))
Cái này dễ mà. Đánh số thứ tự ứng viên từ 1-23, bốc thăm vòng tròn 1 lượt như bóng đá là xong. Nếu chu kì của bạn nữ kia tương đối ổn định thì số ứng viên có thể tuyển lên tới 28. Lợi ích hài hoà, rủi ro chia sẻ ;))

Thành Thị 1

Xe điện
e có thằng đệ, nó li dị vợ vì ck, sau này ổn định thì hình như vợ nó cũng ở vậy, mà nó thì tung tẩy cặp kè với gái mới nhưng ko lấy, nó vẫn chăm đưa đón thằng con đi học và về chơi với nó. Có con bồ cặp lâu nhất thì nó bảo giải tán đi mà đi lấy chồng, xong vẫn quay lại. E bảo, thôi mày cũng cưới nó đi cho có danh phận, có vẻ cũng tặc lưỡi đồng ý rồi.
Rồi có thằng e họ, thì cưới single mom, nhưng con thì nhà chồng nuôi, h có con chung, lúc đầu cũng tưởng dăm bữa nửa tháng, nhưng thế nào vẫn kéo dài tới bây h.
Thôi thì, ko hợp thì giải tán, hợp thì tiến tới, giấy dkkh cũng chỉ là tờ giấy, miễn là đối xử văn minh với nhau là được, các cụ mợ nhỉ???

Yeuaibaygio

Xe container
Bạn em li dị từ khi con mới 5 tuổi. Từ hồi đó bố còn chưa 1 lần gọi điện cho con (tiền chưa đưa 1 đồng). Có người hỏi thằng bố sao ko chăm sóc thằng bé. Thằng bố trả lời ko cần, thằng bé lớn lên khắc tìm về tổ tông. Đúng là cạn lời.
Cái này em nghĩ cũng thoáng (chắc vì em không phụ thuộc kinh tế):
1. Bố không lo cho con là thiếu trách nhiệm, không thực hiện đầy đủ nghĩa vụ.
2. Con nó vẫn nghĩ về nhà nội: đấy là việc của nó, mình tôn trọng và tạo điều kiện.
1 và 2 không nhất thiết phải phụ thuộc nhau.

just for fun

Xe lăn
e có thằng đệ, nó li dị vợ vì ck, sau này ổn định thì hình như vợ nó cũng ở vậy, mà nó thì tung tẩy cặp kè với gái mới nhưng ko lấy, nó vẫn chăm đưa đón thằng con đi học và về chơi với nó. Có con bồ cặp lâu nhất thì nó bảo giải tán đi mà đi lấy chồng, xong vẫn quay lại. E bảo, thôi mày cũng cưới nó đi cho có danh phận, có vẻ cũng tặc lưỡi đồng ý rồi.
Rồi có thằng e họ, thì cưới single mom, nhưng con thì nhà chồng nuôi, h có con chung, lúc đầu cũng tưởng dăm bữa nửa tháng, nhưng thế nào vẫn kéo dài tới bây h.
Thôi thì, ko hợp thì giải tán, hợp thì tiến tới, giấy dkkh cũng chỉ là tờ giấy, miễn là đối xử văn minh với nhau là được, các cụ mợ nhỉ???
Bạn cháu 7x đời cuối, 2 người ly hôn 6 người vui. Đôi này lấy nhau có 2 trai, li hôn xong bạn vợ lấy 1 CEO người nước ngoài đẻ thêm 1 cô con gái, chồng mới bạn này có 1 cậu con trai đã trưởng thành.
bạn chồng lấy thêm vợ (cũng li hôn, có 1 cô con gái riêng) đẻ thêm được 1 trai 1 gái. Bạn vợ mới này làm mai cho chồng cũ của bạn ấy lấy vợ (là nhân viên của bạn vợ mới) đẻ được 2 gái.
Các bạn này đi học trường tư, ở trường tư có chính sách anh chị em thì được giảm học phí. Các bạn này đều học chung 1 trường nên mỗi lần khai là loằng hết cả ngoằng phức tạp hơn việc lập gia phả họ.
có 1 điều là mấy đôi này vẫn chơi với nhau. Đôi khi ông chồng đi đón con đang ở nhà vợ cũ thì tiện thể đón luôn con riêng của vợ cũ với chồng sau về chơi mấy hôm. Có lần còn thấy con riêng vợ cũ và con chung vợ mới diện váy đôi chạy tung tăng dưới sân chung cư. Còn bà vợ của chồng cũ bà vợ mới ấy, có khi còn nhắn tin đi phép đón luôn cả đống đấy (tổng là 7 đứa) đi ăn. Có lần còn thêm cả con riêng của chồng mới bà vợ cũ sang VN chơi cũng đi cùng. Tóm lại gia phả nhà đó xoắn hết cả não. Các bạn ấy tươngtác khá vui và văn minh trên FB của nhau.

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Cái này dễ mà. Đánh số thứ tự ứng viên từ 1-23, bốc thăm vòng tròn 1 lượt như bóng đá là xong. Nếu chu kì của bạn nữ kia tương đối ổn định thì số ứng viên có thể tuyển lên tới 28. Lợi ích hài hoà, rủi ro chia sẻ ;))
Liệu có cầu thủ nào xin được đá thêm ngoài giờ thì tính sao ạ? Rủi ro các cầu thủ chạm mặt cunhx khá lớn.

phuongmit

Xe cút kít
Liệu có cầu thủ nào xin được đá thêm ngoài giờ thì tính sao ạ? Rủi ro các cầu thủ chạm mặt cunhx khá lớn.
đá ngoài giờ, đá thêm sẽ dc thông qua khi có cầu thủ chấn thương hoặc tự bỏ vòng. Tránh chạm mặt thì rất đơn giản k hề khó đâu mợ :))

Yeuaibaygio

Xe container
Chắc cụ xem phim về cô ca sỹ gì bên Mỹ rồi. :))
Có thể cũng là số nhiều nhưng nhân vật chính tranh thủ chém gió tăng lên. Trong cùng diễn biến đó, một số diễn viên quần chúng chỉ chạy qua chạy lại nhưng không chịu kém cạnh nên cũng chém luôn là đã đóng vai phụ :))