[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

just for fun

Xe lăn
Bảo sao ấy không qua ngọn cỏ. Các mợ nghĩ thế chỉ là trong phạm vi hẹp thôi, ai cũng thế thì đàn ông bọn anh xẻo hết treo lên cây có nó mát á ;))
Các anh lấy đâu chả được vợ, lo cái quái gì :))
Còn đã biết bản thân mình ko phù hợp với việc lập gia đình mà còn cố lấy thì đúng là gây hại. Hôm trước em xem rì viu phim, có 1 bộ phim Tàu, trong đó có 1 cô vợ ko thích gần gũi chồng. Mỗi lần anh chồng mon men đến gần là bị vợ đuổi ra. Nhưng khi anh chồng cặp bồ thì chị vợ lại báo chú công an. Lắm cảnh bi hài ra phết anh ợ.

xukthal

Xe lăn
Có cụ ạ, trước khi cưới thì quanh gấu em có mấy chị em (~30%) đều ly dị ly thân bồ bịch đủ cả, sau khi cưới em phải chấn chỉnh lại gấu, xác định lại tư tưởng và tránh điều lệch lạc, được cái gấu em với em cũng hay tâm sự và dễ làm hoà nên trộm vía giờ vẫn ổn.
Quanh hay Ngoài? :-t:-t:-t

Nikola.Tesla

Xe buýt
Tóm váy, gia đình nào đang êm ấm, chỉ mâu thuẫn hàng ngày lông gà vỏ tỏi mà con vợ nghe hóng hớt bạn bè SM để về dở chứng ấy, em cũng ủng hộ các cụ cho vợ được làm SM, xem có tự do hạnh phúc ko. Từng ấy tuổi còn ngu ngơ nghe nọ nghe kia thì vợ quái gì. Thực tế các cụ đang hơi lo xa thôi. Mỗi 1 gia đình trước khi ly hôn ấy, cũng phải 3, 4 lần đến Tòa rồi lại quay về, nộp đơn rồi lại rút về, lăn tăn con còn nhỏ quá hay ko, lăn tăn liệu sau có ân hận ko, sau con mình dựng vợ gả chồng có bị kì thị không, hay là chịu khó thử tiếp, biết đâu sẽ có quả ngọt...Hành trình thử - thất bại- thử ...kéo dài tính bằng năm. Đấy là chưa kể phải chống laii cả thế giới mới tĩnh tâm, từ bạn bè, bố mẹ đẻ, ko ai muốn 1 gia đình tan vỡ đâu. Phụ nữ sống 1 mình chỉ tốt hơn sống trong 1 cuộc hôn nhân bị bạo hành tinh thần hoặc thể xác. Chứ làm sao bằng có đôi có lứa, có ông chồng trụ cột chống đỡ cho mình được. Cái này ko có gì phải tranh cãi hết.
Úi đầy người phụ nữ nhẹ dạ cả tin lắm mợ, có phải ai cũng thần kinh bằng thép phân tích chi li từng tí một đâu. Đấy là điểm đáng yêu và cũng là khá nguy hiểm của phụ nữ. Nếu mình lại soi vào nhược điểm đấy bảo là vợ quái gì, rồi đổi sang một em khác tính toán tốt, sắc sảo chưa chắc đã tốt đâu. Cái gì cũng có 2 mặt của nó.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
E thấy xưa tỷ lệ 1 ông 2 bà nhiều mà nhỉ, đâu phải thời nay mới ly hôn nhiều đâu
Thời ngày xưa như ông e cũng hai bà, xung quanh nhiều lắm. Toàn cưới nhau từ 13-14 tuổi biết cái gì. Còn lấy vợ hơn mấy tuổi. Xong còn đánh nhau vì đứa nọ ko quét sân. Cái câu ngày nay li hôn nhiều là câu cửa miệng chứ ko thể hiện bản chất vấn đề. Dân số ngày nay 100 triệu thì số vụ li hôn cao, ngày xưa có mấy chục triệu. Thứ hai nữa là ngày xưa làm gì có mạng nên số liệu nó nhìn quanh làng xã của mình. Còn bây giờ toàn thấy ở sài gòn với cà mau rồi tẩn đẩu tận đâu nên chả nhiều. Còn về mặt toán học phải xét tỉ lệ li hôn trên số dân thì chưa biết mèo nào cắn mửu nào đâu

xukthal

Xe lăn

Son23

Xe buýt
Úi đầy người phụ nữ nhẹ dạ cả tin lắm mợ, có phải ai cũng thần kinh bằng thép phân tích chi li từng tí một đâu. Đấy là điểm đáng yêu và cũng là khá nguy hiểm của phụ nữ. Nếu mình lại soi vào nhược điểm đấy bảo là vợ quái gì, rồi đổi sang một em khác tính toán tốt, sắc sảo chưa chắc đã tốt đâu. Cái gì cũng có 2 mặt của nó.
Vầng thế coi như vợ mình nó dở chứng đáng yêu đi, kệ nó, bố ko chấp.

just for fun

Xe lăn
Vấn nạn chung của các nước Âu, Mỹ, Nhật là tỉ lệ sinh giảm, già hoá dân số đó cụ. Rồi Việt Nam 20 năm nữa cũng theo bước các anh lớn thôi.
Hồi cháu bảo vệ tốt nghiệp, có 1 bác là tỉnh trưởng tỉnh đó đến dự. Sau khi chém zó thì bác í bảo là, thanh niên Nhật giờ đến chuyện ngủ với nhau chúng nó cũng lười.

Loe_hờ lú

Xe điện
Em nghĩ là có nhé ! Nhiều bạn ko biết quý trọng hạnh phúc gia đình, ko chịu hy sinh và thay đổi để phù hợp với người bạn đời và ngược lại. Họ yêu bản thân mình hơn nên rất coi nhẹ chuyện ly hôn.
Gần mực thì đen, gần đèn thị rạng là có thật !
Đúng là như thế. Vợ chồng thì phải biết hi sinh, hi sinh ở đây là cùng nhau hi sinh vì lợi ích chung và vì lợi ích của con cái
Nên đã là vợ chồng bắt buộc phải sửa mình để phù hợp với nhau.
Nhiều người cái tôi quá lớn, ích kỉ quá lớn thường dẫn đến ly hôn.

Hiện nay giới trẻ được bơm thổi vào đầu rằng ly hôn sống 1 mình sẽ sướng hơn nên việc ly hôn là rất dễ dàng. Nếu họ có suy nghĩ đó trước khi kết hôn thì đơn giản, nhưng đằng này kết hôn rồi, có con cái rồi nhưng vẫn giữ suy nghĩ đó. Và họ thì sướng (như họ nghĩ) nhưng con cái họ khổ thì họ ko hề quan tâm. Đó là sự ích kỉ

starsn

Xe điện
Xã hội nó thế, khi phát triển lên thì đề cao tự do cá nhân, đôi khi lý do li hôn vì anh ấy không hợp với màu rèm cửa sổ ngày càng phổ biến. Chúng ta sẽ mãi ko thể hiểu được lý do đó vì chúng ta không phải là họ.
Do đó, họ li hôn, kết hôn lại hay sống 1 mình thì kệ họ thôi. Chuyện nhà mình thì mình cố gắng, đừng có đổ lỗi do người này, người kia làm gì. Tại bản thân mối quan hệ của gia đình mình là chủ yếu thôi.
Còn chuyện SM hay SD thì kệ họ, nếu ko giúp được gì họ thì thôi xoi mói quan hệ cá nhân của họ làm gì.
Ko like được mợ nên quote.

Em sống ở nơi ly dị đầy rẫy nhưng vẫn rất lạc quan con em sẽ có cs gd hạnh phúc. Mà nếu lỡ không hạnh phúc thì đường đời muôn lối, không có gì phải xoắn cả.

chieubuon

Xe tăng
-Bác nên cẩn thận, ko thừa đâu! E quen 1 hội ce series 75- 76 có 7 cô, trong đó trc đây chỉ có 1 cô sgm, giờ thì tỷ lệ là 5/7 rồi. Độ tuổi ly hôn thì phần lớn là trong khoảng từ 35- >40 tý. Nghe hội đấy nc hay chat chít thì chán luôn. Đến giờ thì hầu hết các ô ck đều đã có gđ mới, còn hội gái già "hay nc đạo lý và ảo tưởng sức mạnh" kia thì quá nửa thành "điếu cày ub" rồi, haizz! :P
Thí chủ cho hỏi "Điếu cày Ub" là gì ợ :))

RosemaryCherry

Xe container
Hồi cháu bảo vệ tốt nghiệp, có 1 bác là tỉnh trưởng tỉnh đó đến dự. Sau khi chém zó thì bác í bảo là, thanh niên Nhật giờ đến chuyện ngủ với nhau chúng nó cũng lười.
Trend ăn chay ngủ chay xuất hiện lâu rồi mợ ạ 😆😆😆😆

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
E thấy xưa tỷ lệ 1 ông 2 bà nhiều mà nhỉ, đâu phải thời nay mới ly hôn nhiều đâu
Cụ nội anh trước 3 vợ, giờ mỗi lần thấp hương mời các cụ về anh thấy hổ thẹn quá. Thân là trai trưởng. đích tôn của dòng họ thế mà mỗi 01 vợ còn lòng đong vất vả. Con cháu bất hiếu, có lỗi với tổ tiên quớ :((:((:((

chieubuon

Xe tăng
họ hàng nhà em, con 1 cậu li hôn, con 2 dì li hôn, 2 ông cậu li hôn. Giờ chuyện li hôn nó là bình thường rồi

Chim ăn thịt

Xe buýt
Tất nhiên là không rồi cụ chủ nhưng mình cũng phải nghĩ về nó. Cuộc sống vợ chồng mà không hợp nhau thì ly hôn thôi bởi vì cuộc sống hôn nhân là phải chịu được những cái xấu của nhau. Góp ý cho nhau để hoàn thiện được thì tốt. Bố mẹ vợ (là chủ yếu) cũng ảnh hưởng đến cuộc sống hôn nhân của con gái nhiều. Nhiều con vợ cứ thấy nhà vợ chồng mình không xa nhà bố mẹ vợ khi cãi nhau nhoắng cái là đòi về nhà bố mẹ; nếu không có gì đặc biệt kiểu thằng chồng vũ phu, ... thì bố mẹ vợ đó cũng vứt vì em từng chứng kiến có cô về nhà bố mẹ lập tức ông bố sẽ bảo "mày về chơi thì ok thôi nhưng cãi nhau với chồng mà về ở thì không được; khi nào mày quyết định ly hôn thì ở hẳn nhà không sao vì mày đang có chồng thì không được".

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Vậy bây giờ chúng ta bắt đầu bằng việc không phán xét những người phụ nữ ly hôn. Mọi thứ đều cần thời gian.

Còn open marriage trong giới nghệ sỹ đầy, ở Mỹ cũng nhiều. Lựa chọn cá nhân thôi, hay nhờ dở chịu. Cá nhân em không dính líu vào những người có qh phức tạp, vì em hay bị đau đầu, nhưng em không nói xấu, không bêu rếu họ. Mind your own business!
Cái này thì phải “đoạn trường ai có qua cầu mới hay” cụ ơi. Hôn nhân hạnh phúc vẫn là nhất, nhưng nếu ko hạnh phúc, đã cố gắng rồi mà vẫn ko sửa chữa được thì hãy coi đó là một trải nghiệm đi. Sau trải nghiệm đó có người vẫn tiếp tục kết hôn nhưng cũng có người xin dừng cuộc chơi. Cả hai giới đều có thể như thế, và chúng ta ở ngoài nếu cảm thông được thì cảm thông, ko cảm thông đc thì kệ họ. Mắc mớ gì mà đi nhòm ngó cs riêng của họ làm chi :))
e ko đồng ý với mợ lắm. Con người nếu ko phản biện và chịu sự phán xét từ bên ngoài thì còn lâu mới điều chỉnh được hành vi. Xã hội làm gì có chuyện họ mặc kệ cho mợ, việc của mợ là phải điều chỉnh cho phù hơpk với số đông. Nếu mợ cố tình ko điều chỉnh hoặc thích ứng được thì mợ sẽ phải chịu những rắc rối do xã hội gây ra. Nó sẽ dội ngược lại. Laya ví dụ cho dễ hiểu, mấy cô cậu nhân viên văn phòng cậy nhử mũi xong bôi gầm bàn nếu ngòii một mình hoặc ko có ai để ý. Còn nếu đông người thì sẽ ko dám làm. Việc hôn nhân cũng vậy, nếu ngườu chồng hoặc vợ ko khôn ngoan và quyết đoán, đối tác thấy kiểu thế nào cũng được, có thể phát sinh ngoại tình hoặc thái độ coi thường đối tác mà ko bik phản ứng. Nhưng neus bố mẹ hoặc anh chị e có thái độ họ sẽ ko dám làm như vậy. Vậy đúc rút ra là gì, nếu cứ thuận nước bèo trôi sẽ có rất nhiều việc đáng tiếc xảy ra