[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

starsn

Xe điện
e ko đồng ý với mợ lắm. Con người nếu ko phản biện và chịu sự phán xét từ bên ngoài thì còn lâu mới điều chỉnh được hành vi. Xã hội làm gì có chuyện họ mặc kệ cho mợ, việc của mợ là phải điều chỉnh cho phù hơpk với số đông. Nếu mợ cố tình ko điều chỉnh hoặc thích ứng được thì mợ sẽ phải chịu những rắc rối do xã hội gây ra. Nó sẽ dội ngược lại. Laya ví dụ cho dễ hiểu, mấy cô cậu nhân viên văn phòng cậy nhử mũi xong bôi gầm bàn nếu ngòii một mình hoặc ko có ai để ý. Còn nếu đông người thì sẽ ko dám làm. Việc hôn nhân cũng vậy, nếu ngườu chồng hoặc vợ ko khôn ngoan và quyết đoán, đối tác thấy kiểu thế nào cũng được, có thể phát sinh ngoại tình hoặc thái độ coi thường đối tác mà ko bik phản ứng. Nhưng neus bố mẹ hoặc anh chị e có thái độ họ sẽ ko dám làm như vậy. Vậy đúc rút ra là gì, nếu cứ thuận nước bèo trôi sẽ có rất nhiều việc đáng tiếc xảy ra
Em không mê kiểu lấy vợ lấy chồng rồi mà mâu thuẫn còn đi gọi bố mẹ anh chị em ạ. Nghe giống kiểu con 10 tuổi bm ép học, 40 tuổi ép ở nhà với vợ quá 😅

kaku223223

Xe tăng
gái ngoan thì tốt, nhưng gái hư thì...zui :">

iem ủng hộ các mợ tân tiên, độc lập tự do hạnh phúc >:D<

xukthal

Xe lăn

xukthal

Xe lăn
họ hàng nhà em, con 1 cậu li hôn, con 2 dì li hôn, 2 ông cậu li hôn. Giờ chuyện li hôn nó là bình thường rồi
Em cũng thấy bt, giống như sắm đồ thôi, dùng lâu chán thì thanh lý ;))
Nhưng có 1 điều phải tuân thủ, đó là: Phải có trách nhiệm với những gì mình tạo ra...điển hình là con cái, vc có thể ly hôn nhưng trách nhiệm với con cái ko thể bỏ đc, chí ít cho đến khi chúng nó trưởng thành tự nuôi đc mình.
Ám ảnh nhất là vc mâu thuẫn đến độ ghét nhau cực độ nhưng vẫn cố sống với nhau vì biện hộ "vì con", "vì thanh danh gia đình" ...thậm chí còn vì "sợ chia đôi Ts mà ts đó đa số do 1 người làm ra" :D

thudoll88

Xe tăng
Chia 2 là luật mà, cụ có độc lập thì vẫn phải chia bình thường.

Game 1 màn thất bại có cơ hội làm ván mới cũng không phải lựa chọn tồi.

Mình không phải người ta thì không biết 10 phút hay bn phút đâu. Xh dù có thế nào thì cs của mình vẫn do mình là chính. Mình biết mình thôi, xh đa dạng mà.
Cũng tùy thôi cụ ơi tài sản bây giờ nhiều khi lách luật bằng cách để cho bố mẹ anh em đứng tên hộ. Hoặc là đứng tên riêng một mình xong rồi ký thỏa thuận ts riêng

Nikola.Tesla

Xe buýt
Mợ có thể giải nghĩa "người chồng tốt" là người ntn không để em cố gắng tu dưỡng làm người chồng tốt.
Kiếm được tiền, biết chiều lòng vợ, biết cơm nước rửa bát dọn nhà, đối nội đối ngoại chu đáo, chung thủy, đẹp trai ưa nhìn. Đấy là những điều căn bản mà đàn ông cần phải có để lấy được vợ :)

xukthal

Xe lăn
Cũng tùy thôi cụ ơi tài sản bây giờ nhiều khi lách luật bằng cách để cho bố mẹ anh em đứng tên hộ. Hoặc là đứng tên riêng một mình xong rồi ký thỏa thuận ts riêng
Em nghĩ chia 2 là ko công bằng, mà phải chia đều cho các TV trong nhà bao gồm cho cả các con và sau khi chia thế thì ko bắt buộc việc góp tiền nuôi con cho phía bên kia.
Tránh trường hợp vk cứ đòi nuôi cả 2 con (nếu nhà có 2 đứa) xong bắt ck phải nộp tiền nuôi con hàng tháng ... <= món này thất bại nhiều và thường là các ông ck chỉ nộp đc mấy tháng đầu xong rồi ...bùng :)) Vk gọi, nt đòi ...chửi các kiểu cũng ko có và dẫn đến việc block sđt nhau, cắt đứt quan hệ... nghe 1 chiều thì tưởng các ông ck như vậy đều xấu tính ...nhưng có 1 thực tế mà mn ko để ý đó là: KHI CK LẤY VK MỚI, MỌI KHOẢN TIỀN ĐỀU BỊ VK MỚI PHONG TỎA ...chi tiêu gì cũng phải giải trình, thế thì việc đưa cho vk cũ là bị cắt đầu tiên (vụ này thì các bà vk cũ lạ gì mà còn cố tình ko hiểu) =))

Chỉnh sửa cuối:
Thế kia có được coi là nói xấu phụ nữ không cụ?
Không mợ ạ.
Bây giờ nam nữ bình quyền rồi nên các ông có hội chăn rau thì chị em có hội chăn chuối.
Khá nhiều chị em bây giờ coi cặp bồ nhiều là một sự trải nghiệm. Haiz.

Kiếm được tiền, biết chiều lòng vợ, biết cơm nước rửa bát dọn nhà, đối nội đối ngoại chu đáo, chung thủy, đẹp trai ưa nhìn. Đấy là những điều căn bản mà đàn ông cần phải có để lấy được vợ :)
Theo cụ nghĩ thì ntn đã là "người chống tốt" nhưng với một số phụ nữ thì không hẳn như vậy.
Các mục cụ kê ở trên thì em thấy thiếu một nội dung bắt buộc phải có là "hòa hợp tình dục". Cụ yếu quá hoặc khỏe quá thì với đối tác vẫn chưa phải là người chồng tốt.
Khó vậy đấy cụ.

Em cũng thấy bt, giống như sắm đồ thôi, dùng lâu chán thì thanh lý ;))
Nhưng có 1 điều phải tuân thủ, đó là: Phải có trách nhiệm với những gì mình tạo ra...điển hình là con cái, vc có thể ly hôn nhưng trách nhiệm với con cái ko thể bỏ đc, chí ít cho đến khi chúng nó trưởng thành tự nuôi đc mình.
Ám ảnh nhất là vc mâu thuẫn đến độ ghét nhau cực độ nhưng vẫn cố sống với nhau vì biện hộ "vì con", "vì thanh danh gia đình" ...thậm chí còn vì "sợ chia đôi Ts mà ts đó đa số do 1 người làm ra" :D
Còm này nhảm quá, lấy vợ mà lại như sắm đồ????

Nikola.Tesla

Xe buýt
Theo cụ nghĩ thì ntn đã là "người chống tốt" nhưng với một số phụ nữ thì không hẳn như vậy.
Các mục cụ kê ở trên thì em thấy thiếu một nội dung bắt buộc phải có là "hòa hợp tình dục". Cụ yếu quá hoặc khỏe quá thì với đối tác vẫn chưa phải là người chồng tốt.
Khó vậy đấy cụ.
Vâng, tốt ở ngoài đường nhưng phải bad ở trên giường nữa, phải biết nắm bắt và hầu cảm xúc của chị em nữa. Đấy là những cái cơ bản mà một người "đàn ông tốt" nào cũng có cả.

TorienT

Xe container
Vâng, tốt ở ngoài đường nhưng phải bad ở trên giường nữa, phải biết nắm bắt và hầu cảm xúc của chị em nữa. Đấy là những cái cơ bản mà một người "đàn ông tốt" nào cũng có cả.
Cụ cứ thử đưa ra tiêu chuẩn chọn vợ đi. Đảm bảo chị em ném gạch ngay.

xukthal

Xe lăn
Vk xấu mù thì sao mợ? ;)) Đàn ông giờ xuống giá thế sao? :-j:-j

Không đơn giản vậy.
Dù bây giờ có phương tiện hiện đại hỗ trợ, dù có lúc "mồm miệng đỡ chân tay" nhưng không phải lúc nào cũng "tốt" như mình mong muốn cụ ạ.