[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

linh1999

Xe hơi
Thực ra đến bố mẹ và con cái khi sống chung còn va chạm quan điểm. Nhà nào con tầm tuổi teen sẽ thấy rõ điều đó. Nên em không kì vọng vợ chồng sẽ phải luôn đồng quan điểm hay luôn hợp nhau. Em chỉ thấy có giới hạn cần đặt ra. Ví dụ: nghiêm túc trong quan hệ nam nữ là bắt buộc, tôn trọng nhân phẩm của nhau là bắt buộc... Ngoại tình rồi bạo hành hay lăng mạ nhau...thì thôi, ko nên ở nữa.
Em ghét nhất kiểu dan díu mập mờ , cút.

TorienT

Xe container
Ko phét tí nào luôn, giờ cơ quan cháu làm có mấy bạn học vị tiến sỹ rồi, trẻ, đẹp trai, nghề nghiệp có thể gọi là những nghề được xã hội tôn trọng mà vẫn thấy chúng nó come out bình thường. Cụ bảo giờ chẳng may con cái nó có xu hướng như thế thì tính sao mà ko kệ? Bảo được chắc? mắng mà nó từ cong thành thẳng thì lại dễ dàng quá.
Nói thật, cháu luôn nghĩ mình phải là cái hậu phương an toàn nhất cho con, giờ lỡ ko may nó bị như thế, ra ngoài kia đối mặt với bao thứ khó khăn rồi, mình còn dằn hắt nó thì nó biết dựa vào ai?
Không phải dằn hắt mà là chấp nhận ạ. Ai nói gì nói cháu coi đó là một bệnh về giới tính như kiểu khiếm khuyết thân thể hay các hội chứng thần kinh thôi. Có bố mẹ nào hắt hủi con cái vì những khiếm khuyết kia đâu, còn bảo thế là bình thường thì không.

TorienT

Xe container
Thì F1 nhà cháu nó cũng hay hỏi mấy thứ này, mình cứ cố gắng khách quan phân tích theo những hiểu biết cá nhân thôi. Là bố, là mẹ thì ai cũng muốn con sống cuộc đời suôn sẻ, tốt đẹp, theo đúng ý muốn cá nhân mà lại ko đi ngược lại định kiến của xã hội. Nhưng khi không được như thế thì cũng phải buộc đưa ra lựa chọn, chọn thế nào cho có trách nhiệm với bản thân, cho đối tác, cho con cái thôi
Nhà cháu chả ai quan tâm đến định kiến xã hội, mấy thế hệ rồi nên chắc thế hệ tới cũng thế :D Cháu bảo bố mẹ nuôi cơm gạo thành người mà còn để con tự do phát triển thì xã hội nó có nuôi con ngày nào đâu mà con phải quan tâm đến định kiến xã hội.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Theo cụ nếu có chị nào đó sau khi bị bắt gặp thì đưa bạn khác giới về tuyên bố là họ chuyên tập gym chung với nhau thì có tin đc là họ không đi quá quan hệ không?
Đếch cần phải đưa về nhà, riêng vụ gym với buộc này hay Yoga mà thày khác giới dạy đã kinh vãi mật. Cứ cảm giác một thằng cơ bắp, bụng 6 múi nó nâng mông nên - đặt tay vào vùng dưới rốn ấn xuống để dạy vợ mình thì các ông chồng ở nhà bụng toàn mỡ chả có múi đếch nào cứ xác định dần đi là vừa. Em thật :))

pham minh

Xe container

messi1986

Xe buýt
bây h khá là tự do nên tỉ lệ ly hôn khá là cao

just for fun

Xe lăn
Không phải dằn hắt mà là chấp nhận ạ. Ai nói gì nói cháu coi đó là một bệnh về giới tính như kiểu khiếm khuyết thân thể hay các hội chứng thần kinh thôi. Có bố mẹ nào hắt hủi con cái vì những khiếm khuyết kia đâu, còn bảo thế là bình thường thì không.
À, ý cháu là phải chấp nhận, rồi cũng phải coi đó là chuyện bình thường thôi chứ biết sao giờ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ko phét tí nào luôn, giờ cơ quan cháu làm có mấy bạn học vị tiến sỹ rồi, trẻ, đẹp trai, nghề nghiệp có thể gọi là những nghề được xã hội tôn trọng mà vẫn thấy chúng nó come out bình thường. Cụ bảo giờ chẳng may con cái nó có xu hướng như thế thì tính sao mà ko kệ? Bảo được chắc? mắng mà nó từ cong thành thẳng thì lại dễ dàng quá.
Nói thật, cháu luôn nghĩ mình phải là cái hậu phương an toàn nhất cho con, giờ lỡ ko may nó bị như thế, ra ngoài kia đối mặt với bao thứ khó khăn rồi, mình còn dằn hắt nó thì nó biết dựa vào ai?
Thì đúng rồi, mình phải quan tâm tới nó, nhận biết được dấu hiệu sớm để ngăn ngừa chứ mợ. Cũng giống như nghiện hút thôi, đến lúc bị rồi thì chỉ biết ối dồi ôi chứ làm sao được nữa!

Dream Hilux

Xe tăng
Xã hội như cụ mợ cũng biết việc ly thân, ly hôn ngày 1 nhiều. Điều này có ảnh hưởng nhiều đến suy nghĩ của cụ mợ không ạ???
Cơ hội biết của lạ nhiều hơn cụ ơi

just for fun

Xe lăn
Thì đúng rồi, mình phải quan tâm tới nó, nhận biết được dấu hiệu sớm để ngăn ngừa chứ mợ. Cũng giống như nghiện hút thôi, đến lúc bị rồi thì chỉ biết ối dồi ôi chứ làm sao được nữa!
Theo như cháu biết thì trừ 1 số kiểu đua đòi ra thì mình ko ngăn ngừa được đâu ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Theo như cháu biết thì trừ 1 số kiểu đua đòi ra thì mình ko ngăn ngừa được đâu ạ.
Vâng cũng tùy và không biết thế nào. Ví dụ con trai đến tuổi bẻ gãy sừng trâu mà thấy nó ít bạn gái, ra đường thấy gái đẹp không đảo mắt, quay đầu trong khi thấy trai đẹp là thẫn thờ chẳng hạn là phải lo. Hoặc giả thằng bố nó hôi như tổ cú, mà thằng con lúc nào cũng bóng bẩy, thỉnh thoảng ngắm móng tay rồi đầu tóc bóng mượt, nước hoa xịt thơm phức là mình phải chột dạ chứ mợ. Chứ để đến lúc nó dắt bạn trai về nhà ra mắt bố mẹ mới biết thì nói làm gì :))

holland

Xe tăng
Kể 1 chuyện ko biết có gọi là chuyện cười ko, năm ngoái, F1 nhà cháu tự nhiên alo ra cổng để đưa cơm trưa cho, vì sáng đi sớm quá cháu quên hộp cơm chỗ tủ giày. Ra thì thấy F1 bảo tối nay con đi xem phim với bạn, hỏi bạn đâu thì chỉ ra xa xa, nhìn thoáng qua cứ tưởng con gái vì mặc áo phông hồng, quần gin bó bó. Cháu bảo là bạn gái à, F1 nhà cháu bảo là ko con trai đấy (vì đôih mũ bảo hiểm trùm đầu nên ko rõ róc ngắn hay dài). Cháu hơi giật mình, tối đó về hỏi là bạn đó là như nào với con? F1 bảo là bạn học, cháu mới trêu là ko thấy yêu đương gì hay là bê đê rồi. F1 cứ cười rồi bảo lỡ con bê đê thì sao? Cháu cũng trầm ngâm chút rồi bảo thực ra thì cũng sẽ buồn, nhưng nếu ko phải do đua đòi, mà do xu hướng giới tính thì biết nói sao giờ.
F1 nhà em bao nhiêu tuổi rồi nhỉ?

Nikola.Tesla

Xe buýt
Đồng tính có 2 kiểu 1 do di truyền 2 do lây lan tâm lý nhé các cụ, giống như hội chị em thôi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đồng tính có 2 kiểu 1 do di truyền 2 do lây lan tâm lý nhé các cụ, giống như hội chị em thôi.
Em nghĩ đôi khi do chất xúc tác hay môi trường nữa ạ. Không phải ngẫu nhiên mà các nam trong giới sâu bít hay bị đâu. Cứ suốt ngày bóng mượt hoặc dưỡng da, keo bọt hay nước hoa, son phấn vào nó cũng dễ biến đổi tâm sinh lý lắm cụ ah ~o)

Xe không bằng

Xe đạp
Đội đấy thì ảnh hưởng nhiều. Nhất là thói đi chơi bạt mạng. Vì có vướng cái gì đâu. Đứa nào biết ý thì còn đỡ. Đứa không biết ý suốt ngày rủ đi la cà là dễ cãi nhau lắm. Tuần cứ rủ đi ăn uống 1-2 lần rồi sáng chủ nhật rủ cà phê cà pháo thì chồng không thấy mặt vợ luôn.
CHủ yếu mình phải tự nhận thức để từ chối thôi cụ ạ.
Tôi cũng có mấy cô bạn li thân, li hôn, lấy lần 2, lấy lần 3.... Nhưng Chủ nhật rủ tôi cũng ko đi.Vì chủ nhật tôi còn bận cho con đi dạo phố,đi công viên giải trí.
Hoặc tôi ở nhà dọn dẹp nhà cửa sạch sẽ....
Chứ cứ dở chứng là do bản chất người ta dở chứng,thêm bạn bè là chất xúc tác thôi.

just for fun

Xe lăn
Em nghĩ đôi khi do chất xúc tác hay môi trường nữa ạ. Không phải ngẫu nhiên mà các nam trong giới sâu bít hay bị đâu. Cứ suốt ngày bóng mượt hoặc dưỡng da, keo bọt hay nước hoa, son phấn vào nó cũng dễ biến đổi tâm sinh lý lắm cụ ah ~o)
Các bạn trong giới showbiz là người sống thiên về cảm xúc, có như thế mới làm được nghệ thuật chứ lí trí logic như chúng ta thì làm sao mà làm được. Với cả, một số bạn nam làm các nghề liên quan đến làm đẹp cũng hay bị. Nhưng cháu cho rằng các trường hợp này là nghề chọn người, những người có đặc điểm như vậy sẽ làm tốt trong lĩnh vực đó, chứ ko phải là do bệnh tật lây lan