[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

volam078

Xe tải
Website
cohoc.vn
Mấy cô bạn thân của vợ em, bỏ chồng hết rồi 😬

Xe bọ xít

Xe container
Trước đây PTI đã có hình thức bảo hiểm hẹn hò rồi, khéo sắp tới cũng sẽ phát triển bảo hiểm hôn nhân thôi.
Bảo hiểm này chắc nó phải kiểm tra kỹ lắm, về tài chính, thu nhập, công việc….chek kỹ CIC NH….chứ ko cứ mua xong bí tiền 2 thằng lại làm mớ to =)) Và chắc phải tới năm 3000 mới có đơn vị mới nhảy vào lĩnh vực kinh doanh mới mẻ và 99% rủi ro này

chattiensinh

Xe tải
Đầu ngày em lại chém tiếp về ly hôn, em bổ sung tiếp ý tại sao lại cần duy trì một tỷ lệ ly hôn tích cực:
+ Nó giúp cho mọi người luôn trong một áp lực cạnh tranh nhất định để tự hoàn thiện bản thân, nếu không sẽ bị tụt hậu và có nguy cơ bị đối tác bỏ.
+ Là cơ hội sửa sai cho nhiều người nếu lỡ lấy nhầm đối tác không hợp, như cụ mợ nào nói là chọn vợ/chồng như đánh bạc ấy mà, thế nên tỉ lệ chọn nhầm em nghĩ khá cao. Ly hôn là cách sửa sai hợp lý.
+ Vì được sửa sai nên các đôi sẽ mạnh dạn với hôn nhân hơn, không sợ chọn nhầm khổ cả mấy đời.

Như vậy ly hôn có vai trò tích cực, tất nhiên ta không nên lạm dụng, vì thế em mời các cụ mợ vào đề xuất một tỷ lệ ly hôn vàng cho xã hội VN hiện nay xem. Sau khi có tỷ lệ vàng ấy, ta sẽ đề xuất những chính sách phù hợp, ví dụ nếu tỷ lệ đang thấp hơn mức vàng này thì cần cổ vũ động viên các gương sáng ly hôn còn nếu cao quá thì cần tích cực tuyên truyền bằng các tấm gương ngược lại.

Tỷ lệ ly hôn cũng nên đưa vào bộ chỉ số đánh giá mức độ văn minh phát triển xã hội.

Nhiều cụ đề xuất đăng ký kết hôn nên có thời hạn chứ không mặc định là không thời hạn như hiện nay, đại khái khoảng 10 năm như bằng lái xe cũng là một ý hay các cụ mợ ạ.
Đúng kiểu sai thì sửa - chửa thì đẻ :D

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Giờ thớt lại chuyển sang liệt kê tiêu chuẩn làm chồng tốt, vợ ngon. Hết phân tích hậu quả giờ lại sang nguyên nhân, như một cụ phía trên nói nguyên nhân của ly hôn là kết hôn, giải quyết triệt để nguyên nhân là xong, nếu ko xong lại tìm giải pháp, mà có những giải pháp còn tệ hơn cả vấn đề :)).
Đôi dép đẹp mà đi ko vừa gây bí bách khó chịu lắm, đôi dép cũ một chút mà vẫn sạch sẽ, chịu khó sửa lại đi thấy êm chân thoải mái thì có nên giữ ko, tùy quan điểm và trải nghiệm của mỗi người để chọn hạnh phúc cho mình phỏng cc!?
Khớp lệnh bây giờ khó y chứng khoáng các kụ hầy

Thèm khát

Xì hơi lốp
Theo iem có con rồi thì cắn răng chịu đựng nhau đuê, khồng nên vì cái chưa được của cha mẹ làm ảnh hưởng bọn trẻ.

Dream Thai

Xe điện
Giờ thớt lại chuyển sang liệt kê tiêu chuẩn làm chồng tốt, vợ ngon. Hết phân tích hậu quả giờ lại sang nguyên nhân, như một cụ phía trên nói nguyên nhân của ly hôn là kết hôn, giải quyết triệt để nguyên nhân là xong, nếu ko xong lại tìm giải pháp, mà có những giải pháp còn tệ hơn cả vấn đề :)).
Đôi dép đẹp mà đi ko vừa gây bí bách khó chịu lắm, đôi dép cũ một chút mà vẫn sạch sẽ, chịu khó sửa lại đi thấy êm chân thoải mái thì có nên giữ ko, tùy quan điểm và trải nghiệm của mỗi người để chọn hạnh phúc cho mình phỏng cc!?
Khớp lệnh bây giờ khó y chứng khoáng các kụ hầy
Đấy là mới nói về mặt hợp ko hợp, chưa nói đến người thứ 3, khi người thứ 3 xuất hiện thì mọi cái ở bạn đời đều trở lên xấu xí, nhược điểm hết :)

trungunimor

Xe buýt
Em cho đây là một ý kiến đáng suy ngẫm. Em cũng có suy nghĩ đó có điều xã hội chưa văn minh đến mức thoát được cái phàm tục đó. Em dự là khi ta tiến lên đỉnh cao như Marx nói, thế giới đại đồng thì sẽ không cần hôn nhân thật.
Ko kết hôn thì làm gì có ly hôn,ko ly hôn thì luật sư, các hội ,đoàn thể... thất nghiệp à.

XSim

Xe container
Ko kết hôn thì làm gì có ly hôn,ko ly hôn thì luật sư, các hội ,đoàn thể... thất nghiệp à.
Thế giới đại đồng là mức độ phát triển đỉnh cao của xã hội loài người, làm theo năng lực hưởng theo nhu cầu nên không lo thất nghiệp nhé, vì thích thì làm thôi, làm vì đam mê, không làm vân có ăn đầy đủ :D

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bên văn phòng với công chức ly hôn nhiều nhỉ. Nhà em dân chợ búa, 10 nhà thì 9 nhà vợ bảo khóc thì chồng khóc vợ cho cười thì chồng cười, nhà còn lại chồng mất sớm vợ ở vậy.
Có lẽ là không có thời gian cho việc soi xét những điều vụn vặt

Kiên Khùng

Xe điện
Bên văn phòng với công chức ly hôn nhiều nhỉ. Nhà em dân chợ búa, 10 nhà thì 9 nhà vợ bảo khóc thì chồng khóc vợ cho cười thì chồng cười, nhà còn lại chồng mất sớm vợ ở vậy.
Có lẽ là không có thời gian cho việc soi xét những điều vụn vặt
Dân chợ búa cọ xát với rủi ro nhiều, vật lộn mưu sinh hàng giờ nên gia đình tự nhiên quý. Chỗ neo đậu đúng nghĩa.

Bocui

Xe buýt
Ở đây có cụ nào, lầy vợ mà ko xuất phát từ tình yêu không ạ?