[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

XSim

Xe container
Tôi nói sự thật thôi. Chẳng phải đó là cơ hội cho ông chồng,bà vợ có điều kiện mở cánh cửa khác sao?
Đúng rồi cụ, thế nên em mới bảo xã hội hiện đại nên duy trì một tỷ lệ ly hôn "hợp lý", để ai đang bức xúc trong hôn nhân cũng biết là vẫn luôn có lựa chọn để thoát ra. Tiếp tục hay kết thúc đều là lựa chọn bình thường trong xã hội, không có gì phải mặc cảm cả.

Tuy vậy, nếu ai bước ra khỏi hôn nhân đều thấy "tự hào" thì cũng không ổn, thế nên chỉ nên khuyến khích vừa phải thôi :D

just for fun

Xe lăn
Đúng rồi cụ, thế nên em mới bảo xã hội hiện đại nên duy trì một tỷ lệ ly hôn "hợp lý", để ai đang bức xúc trong hôn nhân cũng biết là vẫn luôn có lựa chọn để thoát ra. Tiếp tục hay kết thúc đều là lựa chọn bình thường trong xã hội, không có gì phải mặc cảm cả.

Tuy vậy, nếu ai bước ra khỏi hôn nhân đều thấy "tự hào" thì cũng không ổn, thế nên chỉ nên khuyến khích vừa phải thôi :D
Tôi tin là ko ai tự hào khi bước ra khỏi hôn nhân cả, cả đàn ông lẫn đàn bà. Chỉ là lựa chọn giữa xấu và rất xấu thôi. Hoặc trừ phi trước khi li hôn đã tìm được mối ngon gấp mấy lần đối tác nên ko còn tha thiết gì.

TorienT

Xe container
Nhà nào thế, nhà em có mỗi 1 F1 thôi nhá.
Ứng viên trên em sẽ xem xét lại, khả năng nhầm em với mợ nào dồi, không ổn. 😎
Nhà có 1 con gái, 1 cháu ruột đều lớp 8 nha. Gì chứ quyền lợi cháu nhớ chuẩn lắm, quên nghĩa vụ thôi.

TorienT

Xe container
Ôi giời, mấy con hổ nhốt chung 1 chuồng nghe căng phết đấy :))
Sân si quá, cệ chúng nó. Việc chúng ta là chia nhau bate thôi. Vụ rửa bát cháu nhận được nhé vì nhà cháu dùng máy rửa bát, thêm công cho 1 cái bát vào máy thì vất vả thế cháu chịu được.

Yeuaibaygio

Xe container
Nhà có 1 con gái, 1 cháu ruột đều lớp 8 nha. Gì chứ quyền lợi cháu nhớ chuẩn lắm, quên nghĩa vụ thôi.
Cụ có bàn gỡ kịp thời đấy nhưng hơi chủ quan nhá. Các cháu lên lớp từ tháng 9 rồi ạ. :D

XSim

Xe container
Tôi tin là ko ai tự hào khi bước ra khỏi hôn nhân cả, cả đàn ông lẫn đàn bà. Chỉ là lựa chọn giữa xấu và rất xấu thôi. Hoặc trừ phi trước khi li hôn đã tìm được mối ngon gấp mấy lần đối tác nên ko còn tha thiết gì.
Mợ không tự hào nhưng nhiều người khác thấy vậy hoặc một dạng cảm giác như vậy, thế nên em mới để trong ngoặc kép. Thực ra trong xã hội hà khắc với người ly hôn thì những người dám vứt bỏ định kiến để sống đúng với giá trị bản thân mình cũng đáng tự hào chứ.

just for fun

Xe lăn
Sân si quá, cệ chúng nó. Việc chúng ta là chia nhau bate thôi. Vụ rửa bát cháu nhận được nhé vì nhà cháu dùng máy rửa bát, thêm công cho 1 cái bát vào máy thì vất vả thế cháu chịu được.
Bí quyết hạnh phúc cho mỗi za đình là dùng máy rửa bát, khỏi cãi nhau

just for fun

Xe lăn
Mợ không tự hào nhưng nhiều người khác thấy vậy hoặc một dạng cảm giác như vậy, thế nên em mới để trong ngoặc kép. Thực ra trong xã hội hà khắc với người ly hôn thì những người dám vứt bỏ định kiến để sống đúng với giá trị bản thân mình cũng đáng tự hào chứ.
Cụ mợ nghĩ như vậy là sai lắm ấy, chẳng ai tự hào đâu, tất nhiên xấu hổ, nhục nhã thì ko phải nhưng tự hào thi không.

Yeuaibaygio

Xe container
Chốt đồng minhm, mà sợ gì, F1.3 nhà cụ ấy bé tí thì phải.
Em được cái dễ tính. Cháu chưa kịp lớn thì bố cháu kê cho chồng sổ đỏ đứng lên cho cao bằng gái là được ạ. May F1 nhà em có 1m6x, x bé tí thôi.

Yeuaibaygio

Xe container
Trai Bắc Ninh chiều vợ lắm, như anh đây lúc nào cũng đội vợ lên đầu nhé. Sau mình thành thông gia anh cũng sẽ đội cả em lên đầu luôn á ;))
Sỗ sàng quá, giống Trư Bát Giới bảo 3 em không chịu lấy con hay mẹ lấy con vậy :))