[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

Dân Tổ

Xe container
Hiệu ứng đấy là có và em thấy giờ nó như cái trend để người trong cuộc khoe lên như thành tích ấy, còn nó ảnh hưởng tới mình hay không thì theo em nên có khoảng cách nhất định, không để sự tiêu cực đó có cơ hội ảnh hưởng tới tình cảm vợ chồng mình gián tiếp và trực tiếp. :)

TorienT

Xe container
Em không rõ, nghe bảo bác ấy sắp hưu rồi ạ. Hồi xưa làm XD kiếm tốt, tầm hơn chục năm đổ lại đây thì hết rồi ạ. Kể không có biến cố thì số tài sản tích lũy + lương hưu cũng đủ rồi. Giờ kiếm 1 bà cũng lo phết, chẳng biết vun vào hay bới ra.
Tầm tuổi đấy thì bạn già thôi mợ, thuốc ai nấy uống, tiền ai nấy giữ.

starsn

Xe điện
Chị đồng nghiệp em có ông anh chồng sinh năm 6x cuối, vợ ông ấy sinh 71, 72, khá giả, có 1 đứa con trai đi làm rồi, 2 cái nhà Hà Nội, 1 cái nhà ở tỉnh với đất nữa. Ông chồng làm XD xưa kiếm tốt được bao nhiêu đưa vợ,.bà vợ làm 1 cơ quan thuộc Sở.
Đùng cái bà vợ bị K phổi, cũng chữa đôi năm hết mấy tỉ mà không được. Thời gian chữa bệnh, bà ấy làm mình làm mẩy bắt chồng sang tên hết nhà Hà Nội, đất cho con trai (đã bán bớt chữa bệnh). Chưa hết, bà ấy còn bắt ông chồng thề thốt sau khi bà ấy chết không được quen ai,.phải giữ nguyên trạng căn phòng của 2 vợ chồng và ngôi nhà đang ở. Lúc nghe kể em đã nghĩ sao phải hành nhau ghê thế, thỏa thuận 3 người vợ chồng con cái về chia tài sản (dễ vì con thành niên rồi) còn cũng để cho ông chồng sống tiếp cho nó tử tế chứ.
Sau khi bà ấy mất hơn năm, em hỏi chị đồng nghiệp thì thấy bảo ông chồng cũng trì hoãn nên chỉ sang tên cho con trai 1 căn nhà HN thôi, ông ấy còn giữ được 1 cái nhà HN và 1 cái nhà tỉnh, còn đất với tiền bà vợ cho bay đi đâu hết sạch. Và hình như ông ấy cũng có bạn gái rồi.
Em cũng bắt chồng thề thốt em mà chết trước thì chồng em không được lấy ai đấy :)) Mà nói đùa thế thôi :))

Bà bác em chắc ăn lắm, sang tên cho con trước lúc mất. Nghĩ cũng tội nghiệp cho bác trai, nhưng mà bác ấy vẫn vui phơi phới khắp nơi, nên chắc vui buồn do tính người.

Nếu em mà biết sẽ chết chắc em cũng sẽ tìm cách chia ts ra đều thành nhiều phần bằng nhau, chồng 1 phần còn lại các con. Thích lấy ai cũng được nhưng không đem tiền của con mình đi cho người khác được :D

xukthal

Xe lăn
Bên XD mà 50+ mà ko có chức sắc thì hay hưu sớm lắm, vì nghe này đòi hỏi sk
Ai bảo cụ thế? :D Tất cả đều phải theo Luật LĐ hết, 50+ 4,5 gì đó là LLVT nếu quân hàm thấp do họ được tính năm đi làm từ khi nhập trường rồi và đc ăn lương từ thời SV.

Yeuaibaygio

Xe container
Tầm tuổi đấy thì bạn già thôi mợ, thuốc ai nấy uống, tiền ai nấy giữ.
Vâng Cụ. Nếu ai cũng tỉnh táo tàu trên cơ sở đôi bên cũng có lợi ích thì tốt. Cơ mà muốn vậy thì 2 bên đều phải có nhận thức tốt, độc lập kinh tế và gia cảnh ổn. Vì có tình huống 2 người đều tốt cả nhưng con của 1 trong 2 người nó bài bạc nợ nần tệ nạn cũng nảy sinh ý đồ xấu.

Bạn em có bố 70+ chút phong độ lắm, cán bộ nhà nước hưu, nho nhã hiền lành, kinh tế ổn mà muốn tìm bà nào bầu bạn cũng khó (mẹ chị ấy K mất mấy năm rồi). Con cái cũng ủng hộ hoàn toàn mà 2 năm nay chưa có mối nào được.

Yeuaibaygio

Xe container
Em cũng bắt chồng thề thốt em mà chết trước thì chồng em không được lấy ai đấy :)) Mà nói đùa thế thôi :))

Bà bác em chắc ăn lắm, sang tên cho con trước lúc mất. Nghĩ cũng tội nghiệp cho bác trai, nhưng mà bác ấy vẫn vui phơi phới khắp nơi, nên chắc vui buồn do tính người.

Nếu em mà biết sẽ chết chắc em cũng sẽ tìm cách chia ts ra đều thành nhiều phần bằng nhau, chồng 1 phần còn lại các con. Thích lấy ai cũng được nhưng không đem tiền của con mình đi cho người khác được :D
Em nghĩ buồn cũng chẳng giải quyết gì. Có khi bác trai ấy lại nghĩ thế là mình đã để cho bà ấy được toại nguyện, giờ mình không có gì phải ân hận. Và bác ấy sống cho bản thân là đúng. Tiền nhiều có niềm vui này, tiền ít có niềm vui kia, cuộc sống có lúc rất khắc nghiệt nhưng có lúc lại rất nhẹ nhàng.

xukthal

Xe lăn
Quan điểm của em về việc phân chia TS gia đình L-)L-)
Em nghĩ chia 2 là ko công bằng, mà phải chia đều cho các TV trong nhà bao gồm cho cả các con và sau khi chia thế thì ko bắt buộc việc góp tiền nuôi con cho phía bên kia.
Tránh trường hợp vk cứ đòi nuôi cả 2 con (nếu nhà có 2 đứa) xong bắt ck phải nộp tiền nuôi con hàng tháng ... <= món này thất bại nhiều và thường là các ông ck chỉ nộp đc mấy tháng đầu xong rồi ...bùng :)) Vk gọi, nt đòi ...chửi các kiểu cũng ko có và dẫn đến việc block sđt nhau, cắt đứt quan hệ... nghe 1 chiều thì tưởng các ông ck như vậy đều xấu tính ...nhưng có 1 thực tế mà mn ko để ý đó là: KHI CK LẤY VK MỚI, MỌI KHOẢN TIỀN ĐỀU BỊ VK MỚI PHONG TỎA ...chi tiêu gì cũng phải giải trình, thế thì việc đưa cho vk cũ là bị cắt đầu tiên (vụ này thì các bà vk cũ lạ gì mà còn cố tình ko hiểu) =))

Xechaybangcom

Xe điện
Em không biết mợ nhà các cụ vì sao lại bị ảnh hưởng bởi các mợ ly thân, ly hôn chồng nhỉ?

Hội em chơi thân thì 2/6 cặp gđ ly hôn, nhưng mỗi khi nhà khác có sóng gió đều được hội bạn bảo vệ, vun đắp.

2 đôi kia em đáng lẽ họ phải ly hôn sớm hơn thì đỡ bị ảnh hưởng đến con cái. Mỗi gia đình có 1 đứa con chung. Cả 2 đứa trẻ em đều rất thương vì những tổn thương của chúng không bao giờ có thể lành hẳn.

xukthal

Xe lăn
Ơ hay, sinh năm 63 giờ về hưu rồi đấy Cụ. Em sắp ăn cỗ hưu mấy cụ đồng nghiệp đây.
Cụ xuk sinh 9x đời cuối hay 2000 thì không để ý thôi.
63 ko phải đời cuối mà, dì bị nẫn à? :-j :-j

Dream Thai

Xe điện
Ai bảo cụ thế? :D Tất cả đều phải theo Luật LĐ hết, 50+ 4,5 gì đó là LLVT nếu quân hàm thấp do họ được tính năm đi làm từ khi nhập trường rồi và đc ăn lương từ thời SV.
Thì tất nhiên là theo luật LĐ, họ có thể deal là cty trả BHXH or thêm 1 chút lương cơ bản, đến tuoi hưu thì lĩnh lương, với đk cụ đứng xê ra cho đổng nghiệp kiếm ăn :)

phuongmit

Xe cút kít
Em nghĩ chia 2 là ko công bằng, mà phải chia đều cho các TV trong nhà bao gồm cho cả các con và sau khi chia thế thì ko bắt buộc việc góp tiền nuôi con cho phía bên kia.
Tránh trường hợp vk cứ đòi nuôi cả 2 con (nếu nhà có 2 đứa) xong bắt ck phải nộp tiền nuôi con hàng tháng ... <= món này thất bại nhiều và thường là các ông ck chỉ nộp đc mấy tháng đầu xong rồi ...bùng :)) Vk gọi, nt đòi ...chửi các kiểu cũng ko có và dẫn đến việc block sđt nhau, cắt đứt quan hệ... nghe 1 chiều thì tưởng các ông ck như vậy đều xấu tính ...nhưng có 1 thực tế mà mn ko để ý đó là: KHI CK LẤY VK MỚI, MỌI KHOẢN TIỀN ĐỀU BỊ VK MỚI PHONG TỎA ...chi tiêu gì cũng phải giải trình, thế thì việc đưa cho vk cũ là bị cắt đầu tiên (vụ này thì các bà vk cũ lạ gì mà còn cố tình ko hiểu) =))
nguyên nhân dẫn đến hiện tượng bố bùng tiền nuôi con sau khi ly hôn đã dc điều tra, làm rõ đây rồi :))

xukthal

Xe lăn
Thì tất nhiên là theo luật LĐ, họ có thể deal là cty trả BHXH or thêm 1 chút lương cơ bản, đến tuoi hưu thì lĩnh lương, với đk cụ đứng xê ra cho đổng nghiệp kiếm ăn :)
À...luật là đc nghỉ hưu trước 5 năm nhưng mỗi năm bị trừ bao nhiêu % lương hưu í, cụ nào ko cần tiền lắm muốn nghỉ sớm vẫn theo cách này :D

xukthal

Xe lăn
nguyên nhân dẫn đến hiện tượng bố bùng tiền nuôi con sau khi ly hôn đã dc điều tra, làm rõ đây rồi :))
PV mấy thàng bạn cứt rồi, thằng chưa lấy vk thì bẩu đang dây đen ko có xèng nộp ..mấy lần như thế rồi cũng quen đi, thằng lấy vk mới thì khóc lóc ...tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa mày ạ :)) " ...nỗi ám ảnh 1 đời đ.ô Việt" =))

À..có th còn lí luận cùn: Thà để tao nuôi hoặc đón về nuôi nửa tháng giả lại cựu vk nuôi chứ giờ mình nộp tiền biết đâu con mình ko đc hưởng lại béo ông PC mới :-j :-j

phuongmit

Xe cút kít
PV mấy thàng bạn cứt rồi, thằng chưa lấy vk thì bẩu đang dây đen ko có xèng nộp ..mấy lần như thế rồi cũng quen đi, thằng lấy vk mới thì khóc lóc ...tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa mày ạ :)) " ...nỗi ám ảnh 1 đời đ.ô Việt" =))
Em nhìn có quả bỏ nhau, dc vài tháng bùng tiền nuôi con đưa vợ, vợ nó bảo tao dell thèm đòi, xem sau này nó ốm 2 đứa con nó có thăm k, sau nữa tèo có khi nó k thèm để tang ;)) khổ ông kia thì tình iêu mới, xong cưới đẻ luôn đến tiền nuôi con mới đẻ còn quay thấy bà nội, tiền đâu mà nuôi con nhớn ;)) mấy ông nhìn nhau bảo đấy chúng mày tiền ít thì lấy ít vợ thôi, như nó khổ như chó, vợ cũ nó chửi, vợ mới nó lườm, xã hội nó lên án ;))

TorienT

Xe container
Em nhìn có quả bỏ nhau, dc vài tháng bùng tiền nuôi con đưa vợ, vợ nó bảo tao dell thèm đòi, xem sau này nó ốm 2 đứa con nó có thăm k, sau nữa tèo có khi nó k thèm để tang ;)) khổ ông kia thì tình iêu mới, xong cưới đẻ luôn đến tiền nuôi con mới đẻ còn quay thấy bà nội, tiền đâu mà nuôi con nhớn ;)) mấy ông nhìn nhau bảo đấy chúng mày tiền ít thì lấy ít vợ thôi, như nó khổ như chó, vợ cũ nó chửi, vợ mới nó lườm, xã hội nó lên án ;))
:D Hậu hôn điền thổ, vạn cổ chi thù. Nói chung đàn ông Việt hơi thiếu tự giác vụ cấp dưỡng sau li hôn, cơ mà ông nào thoáng thì lại đúng kiểu đút tay túi quần ra đi tay trắng.

xukthal

Xe lăn
Thế nên lúc chia tay có gì cứ chia đều cho cả con, đứa nào nuôi con thì lấy chỗ đó mà trang trải cho con, chứ bắt góp thì đa phần là vỡ trận :))