[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

Yeuaibaygio

Xe container
Do cách mình nhìn đời thôi. Em có ông bác, năm nay gần 80, vợ chồng rất yêu nhau, nhưng vợ mất cách đây 5-7 năm. Vợ mất xong bác ấy như sổ lồng luôn, bạn gái khắp nơi từ Nam ra Bắc, đến ở Úc. 1 năm 3-4 tháng ở VN, còn lại ở Úc, vừa đi chơi châu Âu. Trông hạnh phúc hơn hồi vợ còn sống nhiều :))
Chị đồng nghiệp em có ông anh chồng sinh năm 6x cuối, vợ ông ấy sinh 71, 72, khá giả, có 1 đứa con trai đi làm rồi, 2 cái nhà Hà Nội, 1 cái nhà ở tỉnh với đất nữa. Ông chồng làm XD xưa kiếm tốt được bao nhiêu đưa vợ,.bà vợ làm 1 cơ quan thuộc Sở.
Đùng cái bà vợ bị K phổi, cũng chữa đôi năm hết mấy tỉ mà không được. Thời gian chữa bệnh, bà ấy làm mình làm mẩy bắt chồng sang tên hết nhà Hà Nội, đất cho con trai (đã bán bớt chữa bệnh). Chưa hết, bà ấy còn bắt ông chồng thề thốt sau khi bà ấy chết không được quen ai,.phải giữ nguyên trạng căn phòng của 2 vợ chồng và ngôi nhà đang ở. Lúc nghe kể em đã nghĩ sao phải hành nhau ghê thế, thỏa thuận 3 người vợ chồng con cái về chia tài sản (dễ vì con thành niên rồi) còn cũng để cho ông chồng sống tiếp cho nó tử tế chứ.
Sau khi bà ấy mất hơn năm, em hỏi chị đồng nghiệp thì thấy bảo ông chồng cũng trì hoãn nên chỉ sang tên cho con trai 1 căn nhà HN thôi, ông ấy còn giữ được 1 cái nhà HN và 1 cái nhà tỉnh, còn đất với tiền bà vợ cho bay đi đâu hết sạch. Và hình như ông ấy cũng có bạn gái rồi.

Dream Thai

Xe điện
Chị đồng nghiệp em có ông anh chồng sinh năm 6x cuối, vợ ông ấy sinh 71, 72, khá giả, có 1 đứa con trai đi làm rồi, 2 cái nhà Hà Nội, 1 cái nhà ở tỉnh với đất nữa. Ông chồng làm XD xưa kiếm tốt được bao nhiêu đưa vợ,.bà vợ làm 1 cơ quan thuộc Sở.
Đùng cái bà vợ bị K phổi, cũng chữa đôi năm hết mấy tỉ mà không được. Thời gian chữa bệnh, bà ấy làm mình làm mẩy bắt chồng sang tên hết nhà Hà Nội, đất cho con trai (đã bán bớt chữa bệnh). Chưa hết, bà ấy còn bắt ông chồng thề thốt sau khi bà ấy chết không được quen ai,.phải giữ nguyên trạng căn phòng của 2 vợ chồng và ngôi nhà đang ở. Lúc nghe kể em đã nghĩ sao phải hành nhau ghê thế, thỏa thuận 3 người vợ chồng con cái về chia tài sản (dễ vì con thành niên rồi) còn cũng để cho ông chồng sống tiếp cho nó tử tế chứ.
Sau khi bà ấy mất hơn năm, em hỏi chị đồng nghiệp thì thấy bảo ông chồng cũng trì hoãn nên chỉ sang tên cho con trai 1 căn nhà HN thôi, ông ấy còn giữ được 1 cái nhà HN và 1 cái nhà tỉnh, còn đất với tiền bà vợ cho bay đi đâu hết sạch. Và hình như ông ấy cũng có bạn gái rồi.
Con người cũng ích kỷ với đối tác nhỉ
PN thì con họ là nhất, partner thì hàng second :(
Có người biết ck có con riêng nhưng ko chịu lý dị vì sợ mất ts của các con mình

Yeuaibaygio

Xe container
Em không rõ, nghe bảo bác ấy sắp hưu rồi ạ. Hồi xưa làm XD kiếm tốt, tầm hơn chục năm đổ lại đây thì hết rồi ạ. Kể không có biến cố thì số tài sản tích lũy + lương hưu cũng đủ rồi. Giờ kiếm 1 bà cũng lo phết, chẳng biết vun vào hay bới ra.

Yeuaibaygio

Xe container
Đúng đấy Cụ ạ. Nhưng mà con cũng là con chung mà. Cho con đã tốt, em biết có trường hợp không có con chung vẫn tẩu tán tài sản cho anh em, cháu đằng nhà mình.
Chuyện vợ chồng cũng như xổ số thật đấy.

xukthal

Xe lăn
Đùng cái bà vợ bị K phổi, cũng chữa đôi năm hết mấy tỉ mà không được. Thời gian chữa bệnh, bà ấy làm mình làm mẩy bắt chồng sang tên hết nhà Hà Nội, đất cho con trai (đã bán bớt chữa bệnh). Chưa hết, bà ấy còn bắt ông chồng thề thốt sau khi bà ấy chết không được quen ai,.phải giữ nguyên trạng căn phòng của 2 vợ chồng và ngôi nhà đang ở.
Chính ra thế này là bà vk tiếp tay cho ck có BG nhanh khi qua đời đấy :D
Có nhiều trường hợp Vk đang K mà còn khuyên chồng sẵn sàng có bà 2 còn chăm sóc, thậm chí nếu vc chưa có con còn khuyến khích ck đi kiếm con nữa...và đa số là ck rất cảm kích, thương vk lắm, vk qua đời mãi sau nguôi ngoai mới có tình cảm với ng khác L-)

TorienT

Xe container
Vụ này về mặt bản năng là bình thường mà cụ (cái này nó quy định trong gen luôn và sau khi có con quá trình thay đổi hoocmon nó bật công tắc quá trình đó) :D Mà thực tế phải nên thế mới đúng chứ.

xukthal

Xe lăn
Em không rõ, nghe bảo bác ấy sắp hưu rồi ạ. Hồi xưa làm XD kiếm tốt, tầm hơn chục năm đổ lại đây thì hết rồi ạ. Kể không có biến cố thì số tài sản tích lũy + lương hưu cũng đủ rồi. Giờ kiếm 1 bà cũng lo phết, chẳng biết vun vào hay bới ra.
Sắp Hưu thì phải 6x đời gần đầu cơ...đời cuối còn tầm gần chục năm nữa cơ ;;)

Yeuaibaygio

Xe container
=)) Vụ này bạn em có thanh niên thế nhé. Tiền vợ kiếm, nhà vợ mua, cơm vợ nấu, học hành con cái vợ lo nhưng nghe nó kể thì nó là người đàn ông hết lòng với gia đình, tất bật về công việc, lo lắng cho con cái nhé. Ai mới nghe lần đầu cứ há hốc mồm mà phục.
Trí tưởng tượng quá phong phú. Cũng may mới phát huy trong phạm vi gia đình chứ chưa đến mức nghĩ tiền trong bank là của mình ạ :D

xukthal

Xe lăn
Có người biết ck có con riêng nhưng ko chịu lý dị vì sợ mất ts của các con mình
Cái này nó liên quan đến máu mủ cụ ạ :D cả 2 vc đều có máu mủ với con nhưng với nhau lại là người dưng nước lã 😁

Yeuaibaygio

Xe container
Sắp Hưu thì phải 6x đời gần đầu cơ...đời cuối còn tầm gần chục năm nữa cơ ;;)
Còn 5 năm nữa cũng tính là sắp rồi. Cái "sắp" này nó linh hoạt lắm. Giám đốc còn 3 tháng nữa nghỉ hưu nhưng không ai nói là "sắp". Còn nhân viên quèn thì 50+ cũng tính là "sắp" rồi :))

TorienT

Xe container
Trí tưởng tượng quá phong phú. Cũng may mới phát huy trong phạm vi gia đình chứ chưa đến mức nghĩ tiền trong bank là của mình ạ :D
Thực ra thì bản chất thanh niên đấy không xấu mợ. Cơ mà đời thanh niên ấy từ lúc ra trường cứ bình bình xong vợ với anh em bạn bè ngoảnh đi ngoảnh lại vượt lên quá xa nên có khi hình thành cơ chế khoác cái áo lên để tự bảo vệ mình, chứ bạn bè nhiều năm thì em đánh giá thanh niên đấy không xấu, vợ chắc cũng đánh giá thế nên hôn nhân cũng được gần 20 năm rồi vẫn thấy đi ăn, đi chơi bình thường. Bên trong mỗi gia đình thì chịu.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn
Còn 5 năm nữa cũng tính là sắp rồi. Cái "sắp" này nó linh hoạt lắm. Giám đốc còn 3 tháng nữa nghỉ hưu nhưng không ai nói là "sắp". Còn nhân viên quèn thì 50+ cũng tính là "sắp" rồi :))
5 năm thì ko phải 6x đời cuối rồi ;))

Yeuaibaygio

Xe container
Thực ra thì bản chất thanh niên đấy không xấu mợ. Cơ mà đời thanh niên ấy từ lúc ra trường cứ bình bình xong vợ với anh em bạn bè ngoảnh đi ngoảnh lại vượt lên quá xa nên có khi hành thành cơ chế khoác cái áo lên để tự bảo vệ mình, chứ bạn bè nhiều năm thì em đánh giá thanh niên đấy không xấu, vợ chắc cũng đánh giá thế nên hôn nhân cũng được gần 20 năm rồi vẫn thấy đi ăn, đi chơi bình thường. Bên trong mỗi gia đình thì chịu.
Vâng nói vui thôi chứ những ông như vậy nhiều mà. Ngay bố đẻ em cũng có tính chém gió tưng bừng như thế. Mẹ em hay bức xúc nhưng bọn em khuyên kệ vì cũng chỉ thỏa mãn tâm lý chứ không tổn hại gì. Ra ngoài chém thường vợ cũng nhịn giữ thể diện cho vì xấu chàng hổ ai, đừng quá đà hâm nước mắm là được :))