[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

starsn

Xe điện
Vâng mợ. F1 nhà cháu chưa có người yêu. Nhưng tính cháu là vậy, miễn là bạn ấy hạnh phúc là được.
Vâng, nếu là thật thì mình lồng lộn lên cũng chỉ tổ thiệt thân thôi. Em có bạn đh gay, không nói với ai đến tầm 32 tuổi. Giờ hay tập gym post hình 6 múi, với làm big 4 director ở Úc.

Chu An

Xe điện
Cháu có cô bạn thân cứ than thở muốn bỏ chồng vì chồng lười, ko kiếm ra tiền. Cháu bảo thế giờ mày thử tính xem nếu bỏ mày được gì, mất gì? con mày được gì, mất gì? Sau 1 hồi nói chuyện thấy cũng êm êm. Nhưng công nhận lão chồng bạn ấy lười dã man, con 3 đứa nheo nhóc mà cứ mặc kệ vợ. Con vợ cứ đèo 3 đứa trên cái xe máy be bé chạy đi học thêm đến đi chơi. Bảo sao ko để đứa bé ở nhà thì nó bảo để ông ấy ko trông, có lần ông ấy để con ngã lăn từ trên giường xuống, nó chở 2 đứa đi qua trưa thì ông í up cho gói mỳ tôm, đứa bé cứ bốc mỳ vứt đầy nhà, bôi đầy chăn đệm. Sợ hãi!
Em tò mò 1 chút: vậy động lực nào đã khiến cô ấy có tận 3 đứa con với 1 kẻ vô tích sự như thế nhỉ?

just for fun

Xe lăn
Theo hiểu biết của e thì đội Gay khá là bất hạnh mợ ạ, lúc trẻ thì cặp kè lúc già thì ai thèm cặp, lại đi bóc bánh trả tiền or bỏ tiền bảo dzai trẻ, nên ai ko có kte thi cs co đơn từ khi 40t, gia đình với gay khá là mơ hồ vì họ ít ràng buộc :(
So với đa phần người dân Việt thì đây là một cái khá mới. Các bạn ấy bất hạnh 1 phần là do thiếu sự thấu hiểu của gia đình.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Có phải vụ con dâu cảm thấy buồn như cr7 do bme ck cho sổ đỏ ck mà mình ko đc đứng tên đúng ko cụ :)
Em cũng hóng vụ này quá. Nếu đúng như cụ nói thì à mà thôi tranh luận với mợ đó hơi phí lời.

Dream Thai

Xe điện
Em tò mò 1 chút: vậy động lực nào đã khiến cô ấy có tận 3 đứa con với 1 kẻ vô tích sự như thế nhỉ?
Mợ còm giống trên tàu nhanh quá :)
Bạn thân của vk e đây, cũng vừa qdinh bỏ 1 ông, cũng 3 con.
Ông này thì chăm con khéo, nhà giàu, mỗi tội cờ bạc :(
Mấy ông hnoi root hay có kiểu tự nhiên biến mất 2-3 tháng trốn nợ :)

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Em cũng hóng vụ này quá. Nếu đúng như cụ nói thì à mà thôi tranh luận với mợ đó hơi phí lời.
Các cụ rõ hay, vụ MC ND cháu với mợ ấy không cùng quan điểm, nhưng vụ này lại đồng quan điểm. Cuộc sống là thế, có thể mình sẽ đồng ý quan điểm của ai đó ở việc này chứ ko đồng ý việc khác. Cụ nói vậy cháu cho là bỏ bóng đá người rồi.
Đúng ra thì phải, quan điểm của mợ ấy tại thớt này, đúng hay không?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đây là tuýp phụ nữ cam chịu cụ ah. Thực tế em thấy nhiều phụ nữ có gia đình nhưng họ sống cam chịu lắm. Chồng không làm ra tiền còn đánh đập, hành hạ vợ con, chơi bời cờ bạc, gái gú các kiểu đến đàn ông mình cũng thấy chối tỷ.

Gần nhà em có một ông làm bên an ninh nhưng nghỉ rồi, mỗi khi say rượu về nhà là đánh đập vợ rồi mắng chửi con, mà đấy còn là con gái lớn học lớp 12 rồi. Hàng xóm bao lần lôi ông ấy ra chỉ muốn đánh cho tỉnh rượu thôi. Còn khi ông này không uống rượu thì em thấy cũng không đến nỗi nào :((

Chu An

Xe điện
Mợ còm giống trên tàu nhanh quá :)
Bạn thân của vk e đây, cũng vừa qdinh bỏ 1 ông, cũng 3 con.
Ông này thì chăm con khéo, nhà giàu, mỗi tội cờ bạc :(
Đa số phụ nữ muốn con mình sinh ra sẽ được di truyền những gen trội và những đức tính tốt của bố nó. Sinh đứa đầu, ờ thì lấy chồng phải sinh con là đúng rồi. Đến đứa thứ 2, ờ thì thôi, đã trót lấy, đã trót làm vợ thì nhắm mắt cố sinh thêm đứa thứ 2 cho có chị có em và mình cũng coi nhuq tròn vai 1 người vợ, 1 người phụ nữ. Nhưng đến đứa thứ 3 thì thật sự khó hiểu đấy bác!

DurexXL

Xe lăn

just for fun

Xe lăn
Đa số phụ nữ muốn con mình sinh ra sẽ được di truyền những gen trội và những đức tính tốt của bố nó. Sinh đứa đầu, ờ thì lấy chồng phải sinh con là đúng rồi. Đến đứa thứ 2, ờ thì thôi, đã trót lấy, đã trót làm vợ thì nhắm mắt cố sinh thêm đứa thứ 2 cho có chị có em và mình cũng coi nhuq tròn vai 1 người vợ, 1 người phụ nữ. Nhưng đến đứa thứ 3 thì thật sự khó hiểu đấy bác!
Nếu nhỡ thì sao ạ?

TorienT

Xe container
Các cụ rõ hay, vụ MC ND cháu với mợ ấy không cùng quan điểm, nhưng vụ này lại đồng quan điểm. Cuộc sống là thế, có thể mình sẽ đồng ý quan điểm của ai đó ở việc này chứ ko đồng ý việc khác. Cụ nói vậy cháu cho là bỏ bóng đá người rồi.
Đúng ra thì phải, quan điểm của mợ ấy tại thớt này, đúng hay không?
Riêng quan điểm "chắc đời sống cá nhân anh ntn thì anh mới..." là bỏ bóng đá người rồi mợ, nhưng thôi "quỷ thần kính nhi viễn chi"

alceste

Xe điện
Nhiều khi là nhỡ ý mợ. Em có đứa bạn cũng 3 đứa, toàn children by chance hết.

TorienT

Xe container
Đây là tuýp phụ nữ cam chịu cụ ah. Thực tế em thấy nhiều phụ nữ có gia đình nhưng họ sống cam chịu lắm. Chồng không làm ra tiền còn đánh đập, hành hạ vợ con, chơi bời cờ bạc, gái gú các kiểu đến đàn ông mình cũng thấy chối tỷ.

Gần nhà em có một ông làm bên an ninh nhưng nghỉ rồi, mỗi khi say rượu về nhà là đánh đập vợ rồi mắng chửi con, mà đấy còn là con gái lớn học lớp 12 rồi. Hàng xóm bao lần lôi ông ấy ra chỉ muốn đánh cho tỉnh rượu thôi. Còn khi ông này không uống rượu thì em thấy cũng không đến nỗi nào :((
Em thấy kiểu các thanh niên này có sức hút lạ kì sao đó. Họ nhà em có ông anh 1 vợ 2 con tứ đổ tường môn nào cũng thạo, báo nhà bay mấy cái sổ đỏ, đánh vợ đánh con thể thao không thiếu môn gì. Ấy thế mà nội ngoại 2 bên khuyên bỏ (tức là kể cả bố mẹ, anh chị em ruột của thanh niên ấy) nhưng nhất quyết không bỏ. Chạ bù cho mình :((

haivanphe

Xe container
Con em học cùng với 1 bạn từ thời mẫu giáo đến giờ tính ra là 10 năm. Chính vì thế nên hai gia đình chơi với nhau khá thân, lớp tụ tập thì nhà em và nhà kia thường đi cả đôi uống rượu, chè chén rất rôm rả.. Bố bạn kia thì làm ở Quảng Ninh, còn 3 mẹ con thì ở Hà Nội, cuối tuần bố mới về.

Mãi gần đây, lớp có việc liên hoan, vì vào ngày thường nên em và bố bạn kia không tham gia được mà chỉ có mỗi 2 bà xã đi cùng con. Về đến nhà, bà xã mới kể là mẹ bạn kia tâm sự là 2 vợ chồng đã chia tay lâu lắm rồi, nhưng vẫn giấu không cho 2 đứa con biết, về bề ngoài thì vẫn như vợ chồng, gần đây cũng thử quay lại nhưng cảm giác không còn nên lại quyết định duy trì lối sống như cũ.