[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

Dream Thai

Xe điện
Vứt toẹt sổ đỏ là một hành động khá vô lễ, em không nghĩ có giới nào ưa cả. Còn quà tặng tử tế thì em thích sổ đỏ, vì em không nước hoa váy áo bao giờ :)

Em thấy các cụ ấy còm nói năng kiểu trên cơ đấy, cụ là đàn ông, không động chạm gì đến cụ nên cụ không để ý.
À thì cái VỨT TOẸT là e hơi thậm sưng chút xíu :)

just for fun

Xe lăn
E nói thật đàn ông VN khổ bỏ mịa, sướng gì đâu, đc cái tiếng gia trưởng thôi, chứ áp lực lắm :)
Cụ chưa thấy mấy cụ Tàu, ôi khổ bằng mấy nhé. Nhà ko có điều kiện đừng nghĩ đến chuyện kết hôn :)
Cháu chưa được đi quá nhiều, chưa được gặp được rất nhiều người nhưng đa số họ đều đánh giá tích cực về PNVN đấy :)

starsn

Xe điện
E nói thật đàn ông VN khổ bỏ mịa, sướng gì đâu, đc cái tiếng gia trưởng thôi, chứ áp lực lắm :)
Tùy người cụ ạ, cụ vào khu lao động mà xem, vc công nhân thu nhập na ná nhau mà bao thứ đổ đầu phụ nữ. Trong gd em cũng nhiều pn chèo lái gd lắm.

Với thích oai làm sếp v.v. thì áp lực chứ cs bt làm gì đến nỗi áp lực lắm.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Còn nói về chuyện không đồng ý vợ (chồng) mình chơi với một đối tượng (các SGM) hay là các hành vi không được phép (À ơi để kí hợp đồng) em thấy là thường. Bất kì một tổ chức nào cũng cần có các nguyên tắc cần tuân thủ nếu tham gia trong tổ chức đấy, tự do tuyệt đối chỉ có khi anh hoàn toàn một mình. Nếu người vợ không muốn đồng ý việc chồng không cho chơi với bạn Sgm thì bỏ chồng là xong, ngược lại vợ cứ chơi thì chồng cũng bỏ vợ (rời khỏi tổ chức là xong). Chứ vừa hưởng quyền lợi của việc có gia đình, lại vừa muốn hoàn toàn sống theo ý mình thì hơi khó chỉ có thể là sống với ông Phật hoặc sống với thằng ngu.
Nghe gì các mợ ấy chém gió cụ ơi!

Giờ mợ nào đang gia đình yên ấm hạnh phúc, ông chồng mà tham gia vào hội các chị em U30-50 thích yêu thiên nhiên, thích giã ngoại (tên hội thế thôi chứ có rất nhiều đàn ông trong group đó đấy ạ, nếu không có đàn ông tham gia thì cái group đấy giải tán ngay phút mốt rồi ạ) các mợ có để yên không ? Các ông chồng cũng nói với vợ là em yên tâm, mỗi người mỗi tính em phải tin ở anh ? anh chỉ yêu thiên nhiên, thích giã ngoại thì các mợ có tin không, có ngăn cản không ?

Mợ nào bảo vô tư, cho chồng tham gia giao lưu, giã ngoại thoải mái thì cho em biết với ạ :))

mira

Xe hơi
công ty em có ông kia định di cư sang Canada nên vừa rồi làm chuyến khảo sát trước, về kể nói sang đó thấy anh e Việt Kiều sợ vợ , vợ cấm về VN vì về Vn sợ gái gú, vợ nói nếu về Vn thì vợ bỏ luôn . ngồi trong bàn tiệc mà cun cút nghe vợ chửi. ông này bỏ ý định di cư luôn, ở nhà đang bắt nạt vợ sang sợ vợ nó bỏ luôn và ngay . đó là thực tế ông vừa đi về đầu tháng 8

Dream Thai

Xe điện
Cụ chưa thấy mấy cụ Tàu, ôi khổ bằng mấy nhé. Nhà ko có điều kiện đừng nghĩ đến chuyện kết hôn :)
Cháu chưa được đi quá nhiều, chưa được gặp được rất nhiều người nhưng đa số họ đều đánh giá tích cực về PNVN đấy :)
E cũng hóng thấy là đàn ông tàu pha
E cũng hóng thấy bên đó d.ông phải có nhà có tiền sính lễ mới lấy đc vk, nói chung cái văn hoá á đông mình nó thế, quyền lợi đi đôi với trách nhiệm.
Chỉ như mấy a tailon là sướng, khéo mồm, khéo chiều tí là đc p.n yêu, đi ăn đi chơi là share :)

TorienT

Xe container
Nghe gì các mợ ấy chém gió cụ ơi!

Giờ mợ nào đang gia đình yên ấm hạnh phúc, ông chồng mà tham gia vào hội các chị em U30-50 thích yêu thiên nhiên, thích giã ngoại (tên hội thế thôi chứ có rất nhiều đàn ông trong group đó đấy ạ, nếu không có đàn ông tham gia thì cái group đấy giải tán ngay phút mốt rồi ạ) các mợ có để yên không ? Các ông chồng cũng nói với vợ là em yên tâm, mỗi người mỗi tính em phải tin ở anh ? anh chỉ yêu thiên nhiên, thích giã ngoại thì các mợ có tin không, có ngăn cản không ?

Mợ nào bảo vô tư, cho chồng tham gia giao lưu, giã ngoại thoải mái thì cho em biết với ạ :))
Lúc đấy lại áp tiêu chuẩn Iso 9001:Vn 2015 chứ. Nghiêm chỉnh nhắm.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em thấy bình thường,phụ nữ vẫn hy sinh và nhẫn nhịn nhưng đã chọn bước đi là không thể nhẫn nhịn được nữa rồi
Trước đây bảo nhịn giữ cho con gd đầy đủ bố mẹ nhưng lại để con chứng kiến cuộc hôn nhân suốt ngày cãi chửi nhau…. Thì con cũng ám ảnh chứ ạ

starsn

Xe điện
Lúc đấy lại áp tiêu chuẩn Iso 9001:Vn 2015 chứ. Nghiêm chỉnh nhắm.
Em thực sự thấy lạ khi cụ thường xuyên còm như thế này.

Cụ có những bất mãn như thế về mợ nhà không? Hay cụ chỉ còm chuyện thiên hạ thôi?

just for fun

Xe lăn

Cụ có những bất mãn như thế về mợ nhà không? Hay cụ chỉ còm chuyện thiên hạ thôi?
Ko hề nha, cụ anh nhà cháu sợ mợ chị ở nhà 1 phép:))

TorienT

Xe container

=)) Trên này chém gió thôi mợ ơi, đừng nghiêm túc quá.

just for fun

Xe lăn
E cũng hóng thấy là đàn ông tàu pha

E cũng hóng thấy bên đó d.ông phải có nhà có tiền sính lễ mới lấy đc vk, nói chung cái văn hoá á đông mình nó thế, quyền lợi đi đôi với trách nhiệm.
Chỉ như mấy a tailon là sướng, khéo mồm, khéo chiều tí là đc p.n yêu, đi ăn đi chơi là share :)
Lấy về rồi cũng phải chiều chuộng lắm ấy. Cu em cùng phòng nó bảo, zà xấu như chị mà sang đấy cũng lấy được đại za đấy :)) Nó du học bên đó về chém phải nói lad thành thần :))

starsn

Xe điện
=)) Trên này chém gió thôi mợ ơi, đừng nghiêm túc quá.
Cụ liên tục nói xấu pn đấy ạ :) em tưởng cụ bất mãn ở nhà nên mới thế. Chứ các gd bt người ta thường hạnh phúc hoà hợp, như nhà em & bạn bè chẳng bao giờ có những vấn đề như cụ nói.