[Funland] Hiệu thuốc Otofun: Nơi các Thầy lang, Dược sĩ và Offers bình đơn chém thuốc!

Em bị đau đại tràng lâu lắm rồi bác có cách nào giải quyết k ạ?em đã dùng thuốc tây rồi nhưng k ăn thua sau kệ...mong các bác giúp được nhiều con bệnh như em..

Gamechip

Xe điện
Em bị đau đại tràng lâu lắm rồi bác có cách nào giải quyết k ạ?em đã dùng thuốc tây rồi nhưng k ăn thua sau kệ...mong các bác giúp được nhiều con bệnh như em..
Đại tràng thì đông y có ưu thế hơn mợ ạ. Mợ gặp ngay cụ Sâu Kèn mợ nhé

Gamechip

Xe điện
Gớm chửa, mợ Chip ném cái tên cơ quan mợ lên đây cho dân tình biết, cho ngưỡng mộ. Hêhhe

Sent from my iPad 1+1+1+1+1-1-1 using Forum Runner
Bệnh viện thì viện nào em cũng làm việc, biết khai viện nào giờ ợ :D

Cơ sở 2 thì đây:
HEBESPHARMA chấm cơm chấm vi en.
Thông tin chưa có gì, cụ xem tt trên FaceBook giùm em rồi nhớ ủng hộ đấy biết chửa :))

Ah mà quên BS Dũng hỏi để làm gì thế???

dungcarnival

Xe tăng
Bệnh viện thì viện nào em cũng làm việc, biết khai viện nào giờ ợ :D

Cơ sở 2 thì đây:
HEBESPHARMA chấm cơm chấm vi en.
Thông tin chưa có gì, cụ xem tt trên FaceBook giùm em rồi nhớ ủng hộ đấy biết chửa :))

Ah mà quên BS Dũng hỏi để làm gì thế???
E hỏi để xem có kết hợp cá kiếm, cá thu được tý com mít sừn gì không. Dạo này đói quá, toàn phải uống bia với ăn cháo gà trừ cơm. He he

Gamechip

Xe điện
E hỏi để xem có kết hợp cá kiếm, cá thu được tý com mít sừn gì không. Dạo này đói quá, toàn phải uống bia với ăn cháo gà trừ cơm. He he

Ah kiểu rì chả có cách kiếm Com! Cứ pm cho e chuyên khoa ắt em với cụ hợp tác đc ý mà ;))
@: Cụ Đoành: cụ nói hơi quá rồi, em làm sao mà điều khiển đc KH của e chứ. Em làm cty be bé, lợi nhuận be bé nên chả ai bit cty e là ai ợ :)

dungcarnival

Xe tăng
Ah kiểu rì chả có cách kiếm Com! Cứ pm cho e chuyên khoa ắt em với cụ hợp tác đc ý mà ;))
@: Cụ Đoành: cụ nói hơi quá rồi, em làm sao mà điều khiển đc KH của e chứ. Em làm cty be bé, lợi nhuận be bé nên chả ai bit cty e là ai ợ :)
Chuyên khoa của e á, ngại lém. Trên này có dr.vitxanh và dr.sauken biết chuyên khoa sâu của e thôi.

Chi Chi

Xe điện
Chuyên khoa của e á, ngại lém. Trên này có dr.vitxanh và dr.sauken biết chuyên khoa sâu của e thôi.

cả em nữa nhỉ? :))
cho em hỏi thằng nhà em bị nhiệt đầy mồm sau vụ mọc răng (nóng quá nó phát ra :(() em có gel bôi rồi nhưng ngoài ra uống cái gì nhanh khỏi anh nhỉ?

dungcarnival

Xe tăng
cả em nữa nhỉ? :))
cho em hỏi thằng nhà em bị nhiệt đầy mồm sau vụ mọc răng (nóng quá nó phát ra :(() em có gel bôi rồi nhưng ngoài ra uống cái gì nhanh khỏi anh nhỉ?
Uống Ceelin e ơi.

Nhớ mua hàng của chị Chip nhá, để anh cá kiếm tý :))

Chi Chi

Xe điện
Vụ multivit em hỏi bọn 66 Thái Hà nó k bán nữa anh ạ, nó bảo nhập về toàn lỗ vì nó hay chảy ra :( em chịu chẳng biết chỗ nào bán hàng chuẩn nữa!

vuongnq

Xe hơi
em cần loại thuốc chữa tiêu chảy hiệu quả nhất, vì em hay đi côgn tác nên sợ vấn đề này nhất

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
thưa các bác,f1 nhà e vừa đi khám ở viện nhi trung ương về,cháu đc 22 tháng tuổi,bs kết luận cháu có những dấu hiệu tâm bệnh( rối loạn lan tỏa) hay gọi một cách khác là có những dấu hiệu bệnh tự kỷ:((,bây giờ vẫn chưa muộn nên em cho f1 đi học phục hồi chức năng rồi ợ,cơ mà em muốn hỏi có thuốc gì bổ não cho f1 uống không ạ?hôm đấy em quên ko hỏi bác sỹ rồi:((

nghìn lần đội ơn các bác.

dungcarnival

Xe tăng
thưa các bác,f1 nhà e vừa đi khám ở viện nhi trung ương về,cháu đc 22 tháng tuổi,bs kết luận cháu có những dấu hiệu tâm bệnh( rối loạn lan tỏa) hay gọi một cách khác là có những dấu hiệu bệnh tự kỷ:((,bây giờ vẫn chưa muộn nên em cho f1 đi học phục hồi chức năng rồi ợ,cơ mà em muốn hỏi có thuốc gì bổ não cho f1 uống không ạ?hôm đấy em quên ko hỏi bác sỹ rồi:((

nghìn lần đội ơn các bác.
e có vài tư vấn cho cụ thế này :

1. thuốc bổ não : tác dụng ko đáng kể đối với bệnh tự kỷ

2. bệnh này phải có bác sĩ, giáo viên dạy chuyên khoa tự kỷ thì mới điều trị được. bệnh này cần điều trị càng sớm càng tốt, đặc biệt là vai trò của bố mẹ. nhiều trẻ e bị tự kỷ do nguyên nhân từ cách chăm sóc nuôi dạy của bố mẹ. Bố, mẹ, người thân giao con cho osin chăm sóc, không để ý, không có thời gian chăm sóc, giao tiếp với con, giữ con chặt quá, không cho tiếp xúc, chơi, giao tiếp với môi trường xung quanh => trẻ bị tự kỷ.

3. Hiện tại ở HN có 2 trường chuyên dạy trẻ con tự kỷ là trường Sao Mai ở Văn Quán và trường Ánh Sáng ( nếu e nhớ không nhầm) ở gần Hoàng Cầu.

Cụ chủ cố gắng nhé.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]

2. bệnh này phải có bác sĩ, giáo viên dạy chuyên khoa tự kỷ thì mới điều trị được. bệnh này cần điều trị càng sớm càng tốt, đặc biệt là vai trò của bố mẹ. nhiều trẻ e bị tự kỷ do nguyên nhân từ cách chăm sóc nuôi dạy của bố mẹ. Bố, mẹ, người thân giao con cho osin chăm sóc, không để ý, không có thời gian chăm sóc, giao tiếp với con, giữ con chặt quá, không cho tiếp xúc, chơi, giao tiếp với môi trường xung quanh => trẻ bị tự kỷ.

3. Hiện tại ở HN có 2 trường chuyên dạy trẻ con tự kỷ là trường Sao Mai ở Văn Quán và trường Ánh Sáng ( nếu e nhớ không nhầm) ở gần Hoàng Cầu.

Cụ chủ cố gắng nhé.
em hiểu rồi cụ ạ,cảm ơn cụ nhiều nhé%%-

tuongcap

Xe buýt
em hiểu rồi cụ ạ,cảm ơn cụ nhiều nhé%%-
183 Hoàng văn thái cũng có Trung tâm điều trị cho trẻ em bị rối nhiễu tâm lý. Không phải của tư nhân đâu.Em thấy chiều nào cũng có nh phụ huynh đưa tre con tới đó đtri ma
Cụ cú bình tĩnh vì tỉ lệ đó ở trẻ em TP không thấp đâu

zhaowei

Xe hơi
mẹ cháu mổ u tuyến giáp giờ b ị liệt 1 dây thanh quản trái và giọng nói bị khàn, nói khó khăn, bs lại bảo kiêng nói, cụ nào biết vè vấn đề này k ạ

Gamechip

Xe điện
mẹ cháu mổ u tuyến giáp giờ b ị liệt 1 dây thanh quản trái và giọng nói bị khàn, nói khó khăn, bs lại bảo kiêng nói, cụ nào biết vè vấn đề này k ạ
Hạn chế nói một thời gian sẽ hết thôi cụ ạ

Chi Chi

Xe điện

Cụ chủ cố gắng nhé.
Thế lứa tuổi bao nhiêu là dễ bị tự kỷ nhất hở anh?
Cách phòng chống căn bệnh này ntn ạ :( em nghĩ nó là tâm bệnh, trẻ bị tổn thương về mặt xúc cảm, tâm lý...

dungcarnival

Xe tăng
Thế lứa tuổi bao nhiêu là dễ bị tự kỷ nhất hở anh?
Cách phòng chống căn bệnh này ntn ạ :( em nghĩ nó là tâm bệnh, trẻ bị tổn thương về mặt xúc cảm, tâm lý...
Bệnh tự kỷ có 2 dạng : do bẩm sinh và do quá trình chăm sóc nuôi dạy. Cách kiểm tra đơn giản nhất khi trẻ bị tự kỷ là có các triệu trứng như sau : trẻ không dùng ngón tay trỏ để chỉ 1 vật nào đó, không có tiếp xúc bằng mắt với người đối thoại, rối loạn hành vi giao tiếp, ứng xử, khi gọi tên thường ko có phản ứng quay về phía người gọi, hay chơi 1 mình, có 1 vài kỹ năng rất đặc biệt nào đó mà trẻ cùng lứa tuổi ko làm được.

Tự kỷ do bẩm sinh thì nguyên nhân trong khi mang thai rồi, do bị khiếm khuyết hay tổn thương về não.

Tự kỷ do nuôi dạy, chăm sóc : rất dễ bị từ sớm, khi trẻ bắt đầu tập nói, khi biết giao tiếp với xung quanh. Nguyên nhân thì như đã nêu ở trên.