[Funland] Hiệu thuốc Otofun: Nơi các Thầy lang, Dược sĩ và Offers bình đơn chém thuốc!

an-duong

Xe tải
Cháu bị bệnh đau gót chân, còn gọi là viên cân gan chân. Các bác sĩ cho hỏi cháu xoa mật gấu + uống cao hổ cốt có được không ạ ?

Nếu cần vật lý trị liệu thì phải đi những bài gì ạ ?

Làm nào để mai sao không bị tái phát ạ ?

Cháu cảm ơn !
em cũng bị như cụ này , các Bác sĩ cho hướng giả quyết với ạ . thank

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Bọn Nhự Bổn có loại thuốc trị tiêu chảy, khó tiêu rất hay có hiệu cây kèn, mấy năm trước có phân phối trên TT nhưng dạo này chỉ thất còn hàng xách tay, giá khoảng 150k/ lọ 100 viên. Eim đi công tác là phải thủ chai này trong túi.
Mua cái này ở đâu kụ ơi,

nivana_vn

Xe tăng
Cho em hỏi bây giờ còn mua được cái thuốc đau bụng có chứa thuốc phiện ngày xưa hay gọi là "viên rửa" không, nhà chaú từ bé dùng loại đó quen nên các loại bây giờ k hiệu nghiệm lắm, mấy lần đi mua ngươi ta bảo k còn loại đó nữa. Nhân thể ai nhắc hộ cháu tên của nó với, chỉ nhớ dài dài độ 4 âm tiết
Có khi nào là mofen ko cụ?

xuanha_ng

Xe điện
Các cụ cho em hỏi trị dứt điểm được nước ăn chân không, Bố em bị nước ăn chân bao nhiêu năm nay rồi, các kiểu dân gian dầu hỏa, là trầu không, phèn chua mãi không khỉ. Giờ đang bôi thuốc đau răng nhãn con chim cho khỏi ngứa
các cụ có bài thuốc nào hay nhắc em với

xuanha_ng

Xe điện
không chưã đc bệnh này à các cụ ơi, không thấy ai trả lời gì cả

xuanha_ng

Xe điện
cám ơn mợ, em hân hạnh vưà được gặp mợ hôm trước.

Bin tễ

Xe đạp
Bác ơi, dạo này em bị viêm nặng quá, tìm mấy cách rồi mà chưa cải thiện được tình hình. Viêm màng túi nặng quá!
Dùng thuốc gì đây bác ơi?:((

Bin tễ

Xe đạp
À, em còn bệnh này nữa. Cứ mùa này là 1 bên bàn chân của em bị mọc đầy nốt ngứa, rồi lột da khô từng mảng. Vừa đau vừa ngứa. Năm nào cũng bị. Không biết nên bôi thuốc gì đây?

Gau_soc

Xe hơi
Các bác cho em đơn với ah.
Khoảng hơn 6 tháng nay em bị tóc bạc nhiều quá. Em đang 36 tuổi ah
Em đang nghiên cứu Hà Thủ Ô nhưng ko biết có hiệu quả ko
Thanks các cụ!

psy

Xe buýt
Cụ Gau-soc chắc lại lo nghĩ chuyện kinh tế buồn rồi. Hết xì trét chắc hết bạc tóc thôi. Còn Hà thủ ô thì không dùng đơn lẻ nhé, nên kết hợp với các vị bổ huyết, dưỡng tâm.

Gau_soc

Xe hơi
Cụ Gau-soc chắc lại lo nghĩ chuyện kinh tế buồn rồi. Hết xì trét chắc hết bạc tóc thôi. Còn Hà thủ ô thì không dùng đơn lẻ nhé, nên kết hợp với các vị bổ huyết, dưỡng tâm.
Thanks cụ
Cụ đoán đúng được 1 phần rồi đấy. Em chắc phải giảm stress một chút rồi.
Nghĩ nhiều quá đau đầu mà ko giải quyết đc việc gì :D

trungpham666

Xe tải
Em chào các cụ ạ ạ ạ. :)) em có việc này muốn hỏi các cụ tý. Tự nhiên gấu nhà em ho nhiều quá, nghỉ hẹ lại ho mới buồn cười, lúc đy dạy học thì không sao ạ. Em có trêu là chắc không được quát học sinh nên nhớ, dưng mà cũng thương vì ho dữ quá ạ. Thuốc tây uống rồi dưng mà ýt. Cho em hỏi thuốc như kiểu thuốc ho Bảo Thanh ý,,,, thì loại thuốc nào trị ho tốt nhất nay em về nhà mua cho ạ. Chứ gọi điện thì nói ýt mà ho nhiều nghe sốt ruột quá. Cảm ơn các cụ.

enterbuy

Xe máy
Website
enterbuy.vn
Em chào các cụ ạ ạ ạ. :)) em có việc này muốn hỏi các cụ tý. Tự nhiên gấu nhà em ho nhiều quá, nghỉ hẹ lại ho mới buồn cười, lúc đy dạy học thì không sao ạ. Em có trêu là chắc không được quát học sinh nên nhớ, dưng mà cũng thương vì ho dữ quá ạ. Thuốc tây uống rồi dưng mà ýt. Cho em hỏi thuốc như kiểu thuốc ho Bảo Thanh ý,,,, thì loại thuốc nào trị ho tốt nhất nay em về nhà mua cho ạ. Chứ gọi điện thì nói ýt mà ho nhiều nghe sốt ruột quá. Cảm ơn các cụ.
bệnh nghề nghiệp rồi cụ ơi. Ho do hít phải bụi phấn cũng nên. Đổi phấn khác đi xem thế nào cụ. Tốt nhất là đi khám bác sỹ nữa.

Yêu Ô tô

Xe tải
Các cụ cho em hỏi em vị viêm bàng quang thì dùng thuốc gì ạ?

Yêu Ô tô

Xe tải
Dạo này các Dr ít vào đây thế :(:(

Yêu Ô tô

Xe tải
Các Dr bận chuẩn bị cho SN hết rồi à.

Chi Chi

Xe điện
Con em đã bị sốt co giật rồi, em muốn tìm 1 loại thuốc phòng co giật tốt và ít tác dụng phụ nhất, các cụ mợ chọn cho em một trong số các tên sau hoặc là cho em 1 cái tên khác có được không ạ?
- Depakin (cái này viện chỉ định nhưng em ứ tin vì thấy bảo dùng lâu thì sau con mình dễ trầm cảm mà hay có xu hướng thik đi tự tử :|)
- Brokan (em nghe nói rất lành và tốt)
- Gardenal
- Fenegan
...
Em cảm ơn :)

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Con em đã bị sốt co giật rồi, em muốn tìm 1 loại thuốc phòng co giật tốt và ít tác dụng phụ nhất, các cụ mợ chọn cho em một trong số các tên sau hoặc là cho em 1 cái tên khác có được không ạ?
- Depakin (cái này viện chỉ định nhưng em ứ tin vì thấy bảo dùng lâu thì sau con mình dễ trầm cảm mà hay có xu hướng thik đi tự tử :|)
- Brokan (em nghe nói rất lành và tốt)
- Gardenal
- Fenegan
...
Em cảm ơn :)
Co giật do sốt cao là hiện tượng chỉ xảy ra khi nhiệt độ cơ thể (thân nhiệt) tăng lên rất nhanh và trong một khoảng thời gian ngắn, thường gặp ở trẻ từ 6 tháng đến 5 tuổi có sốt cao đột ngột lại không được uống nước đầy đủ hoặc mặc quá nhiều áo, ở trong môi trường ngột ngạt, không thoáng khí và thông gió.
...

Phòng cơn co giật do sốt cao

Cơn co giật do sốt cao ở trẻ nếu đã xảy ra thì rất hay tái phát. Điều này gây hoang mang cho rất nhiều bậc cha mẹ. Tuy nhiên, nếu biết cách xử trí ngay từ lúc trẻ mới sốt, chúng ta có thể phòng tránh được cơn co giật: đưa trẻ đi khám và điều trị nguyên nhân ngay khi mới sốt; cho trẻ uống nhiều nước hoặc bú nhiều lần hơn; cởi bớt quần áo, đặt trẻ nằm nơi thoáng mát và không bao giờ được ủ ấm hoặc bọc kín trẻ; phải thường xuyên theo dõi thân nhiệt bằng cách cặp nhiệt độ cho trẻ khi trẻ sốt cao. Làm mát cơ thể trẻ bằng cách lau người cho trẻ bằng nước ấm và dùng thuốc hạ nhiệt khi nhiệt độ cơ thể lên quá 39oC.

Link:
Sốt cao co giật ở trẻ em và cách xử trí