[Funland] Hiệu thuốc Otofun: Nơi các Thầy lang, Dược sĩ và Offers bình đơn chém thuốc!

Chi Chi

Xe điện
Thuốc hạ sốt, có thể dùng Efferalgan uống hoặc thụt hậu môn
Em đang hỏi thuốc phòng co giật cơ mà? cháu nhà em bị co giật rồi thì từ rày về sau phải uống thêm cái an thần kia nữa
nó lên tốc độc chóng mặt lắm, lên theo từng giây từng phút chứ k phải là từng giờ
chỉ cần em chạy ra ngoài cửa gọi gọi y tá mà nó đã lên 0,5 độ rồi :(

dungcarnival

Xe tăng
Con em đã bị sốt co giật rồi, em muốn tìm 1 loại thuốc phòng co giật tốt và ít tác dụng phụ nhất, các cụ mợ chọn cho em một trong số các tên sau hoặc là cho em 1 cái tên khác có được không ạ?
- Depakin (cái này viện chỉ định nhưng em ứ tin vì thấy bảo dùng lâu thì sau con mình dễ trầm cảm mà hay có xu hướng thik đi tự tử :|)
- Brokan (em nghe nói rất lành và tốt)
- Gardenal
- Fenegan
...
Em cảm ơn :)
Siro brokan là lành nhất, loại này đã được dùng từ lâu, có tác dụng an thần, chống co giật, động kinh.

Phenegan thì hay dùng trong TH bị dị ứng, cũng có tác dụng an thần, gây buồn ngủ.

gardenan : ít khi dùng cho trẻ con, hay kê cho người lớn.

Depakin : ko biết .ke ke

dungcarnival

Xe tăng
Em đang hỏi thuốc phòng co giật cơ mà? cháu nhà em bị co giật rồi thì từ rày về sau phải uống thêm cái an thần kia nữa
nó lên tốc độc chóng mặt lắm, lên theo từng giây từng phút chứ k phải là từng giờ
chỉ cần em chạy ra ngoài cửa gọi gọi y tá mà nó đã lên 0,5 độ rồi :(
Riêng trẻ e đã có tiền sử co giật khi sốt, thì cách phòng chống co giật tốt nhất là : phải cho hạ sốt ngay khi có biểu hiện sốt, không quan trọng là sốt bao nhiêu độ. Các bs đều nói: chỉ cho dùng hạ sốt khi nhiệt độ từ 38.5 trở lên. Nhưng xin thưa và cảnh báo các bố mẹ là : nhiệt kế đo nhiệt sẽ ko chính xác lắm, nhiều khi do ko biết cách đo, nên ko biết chính xác nhiệt độ là bn. Triệu chứng trẻ con sốt cao rất dễ nhận ra như : đầu nóng, lưng nóng, chân tay lạnh, hơi thở nóng. Nói chúng là bố mẹ nếu để ý con 1 tý, thì khi sốt nhận ra ngay

Goal

Xe tăng
Nên dùng Gardenal mợ ạ.

Viên 10mg, dùng liều 2-5mg/kg cân nặng/ngày.

Chi Chi

Xe điện
Riêng trẻ e đã có tiền sử co giật khi sốt, thì cách phòng chống co giật tốt nhất là : phải cho hạ sốt ngay khi có biểu hiện sốt, không quan trọng là sốt bao nhiêu độ. Các bs đều nói: chỉ cho dùng hạ sốt khi nhiệt độ từ 38.5 trở lên. Nhưng xin thưa và cảnh báo các bố mẹ là : nhiệt kế đo nhiệt sẽ ko chính xác lắm, nhiều khi do ko biết cách đo, nên ko biết chính xác nhiệt độ là bn. Triệu chứng trẻ con sốt cao rất dễ nhận ra như : đầu nóng, lưng nóng, chân tay lạnh, hơi thở nóng. Nói chúng là bố mẹ nếu để ý con 1 tý, thì khi sốt nhận ra ngay
thằng nhà e nhiệt độ lên nhanh từng phút luôn :( chóng mặt luôn.
Nên dùng Gardenal mợ ạ.

Viên 10mg, dùng liều 2-5mg/kg cân nặng/ngày.
Trong viện họ cho con em dùng loại này nhưng họ bảo về nhà k đc dùng, họ kê Depakin mà e thấy cái Depakin này nó td phụ kinh quá

LylyTC

Xe đạp
Các cụ mợ cho em hỏi mấy cái thuốc bôi trị sẹo, có loại nào thực tế trị được sẹo lõm không ạ?
Em bị mấy cái li ti do trứng cá để lại, nên bôi hay uống thuốc gì cho khỏi ạ? hay có biện pháp nào chữa an toàn - hiệu quả không ạ?
Cảm ơn các cụ/mợ!

Goal

Xe tăng
Trong viện họ cho con em dùng loại này nhưng họ bảo về nhà k đc dùng, họ kê Depakin mà e thấy cái Depakin này nó td phụ kinh quá

Tại vì cái này dùng cần có chỉ định của BS. Nếu gặp tình huống, mợ có thể call em để hỏi trước. Giắt đùi em: O976. 348. 388

Gamechip

Xe điện
Các cụ mợ cho em hỏi mấy cái thuốc bôi trị sẹo, có loại nào thực tế trị được sẹo lõm không ạ?
Em bị mấy cái li ti do trứng cá để lại, nên bôi hay uống thuốc gì cho khỏi ạ? hay có biện pháp nào chữa an toàn - hiệu quả không ạ?
Cảm ơn các cụ/mợ!
Lõm thì ăn rau muống nhiều vào khắc lồi!

Gamechip

Xe điện
Mợ Chi, toàn bộ thuốc chống động kinh đều có Td phụ rất nhiều, cần phải có chỉ định của BS mợ nhé. Với trẻ tiền căn co giật khi sốt cao thì phải tìm mọi cách hạ sốt rồi đi BS nhé. Ko nên uống bừa!
Có 1 cách bọn Tây nó hay dùng Hạ sốt cho trẻ là tắm luôn trẻ trong bồn nước thấp hơn nhiệt độ đang sốt 2 độ. Mà Việt ta chắc chả dám làm!

Chi Chi

Xe điện

Tại vì cái này dùng cần có chỉ định của BS. Nếu gặp tình huống, mợ có thể call em để hỏi trước. Giắt đùi em: O976. 348. 388
Em cảm ơn cụ nhé! cho em lưu số máy của cụ và em làm phiền khi cần ạ :(

Mợ Chi, toàn bộ thuốc chống động kinh đều có Td phụ rất nhiều, cần phải có chỉ định của BS mợ nhé. Với trẻ tiền căn co giật khi sốt cao thì phải tìm mọi cách hạ sốt rồi đi BS nhé. Ko nên uống bừa!
Có 1 cách bọn Tây nó hay dùng Hạ sốt cho trẻ là tắm luôn trẻ trong bồn nước thấp hơn nhiệt độ đang sốt 2 độ. Mà Việt ta chắc chả dám làm!
Bs chỉ định cho gần như đứa nào cũng là Depakin, em cũng k hiểu
BS nói là khi nào sốt 1 phát là lập tức uống hạ sốt + Depakin liền, nhưng e tìm hiểu thấy nó td phụ gớm quá, nên muốn hỏi trong mấy loại kia thì loại nào tốt nhất và nên dùng nhất
CÁc cho tắm trong bồn nc thì hôm trc 1 đêm 3 lần các bs phải lôi thằng ku nhà e vào đấy ngâm rồi
cả mấy ngày hôm sau cũng thế. Trong viện, các bs toàn làm như vậy.

Gamechip

Xe điện
Em cảm ơn cụ nhé! cho em lưu số máy của cụ và em làm phiền khi cần ạ :(

Bs chỉ định cho gần như đứa nào cũng là Depakin, em cũng k hiểu
BS nói là khi nào sốt 1 phát là lập tức uống hạ sốt + Depakin liền, nhưng e tìm hiểu thấy nó td phụ gớm quá, nên muốn hỏi trong mấy loại kia thì loại nào tốt nhất và nên dùng nhất
CÁc cho tắm trong bồn nc thì hôm trc 1 đêm 3 lần các bs phải lôi thằng ku nhà e vào đấy ngâm rồi
cả mấy ngày hôm sau cũng thế. Trong viện, các bs toàn làm như vậy.
Các loại thuốc chống động kinh td đều the same mợ ạ. Các bs dựa vào tình trạng và thể trạng con nhà mợ kê đơn nên mợ cứ yên tâm theo chỉ định ạ. Cách tắm cho bé khi sốt đó là rất khoa học đấy ạ.

Chi Chi

Xe điện
Các loại thuốc chống động kinh td đều the same mợ ạ. Các bs dựa vào tình trạng và thể trạng con nhà mợ kê đơn nên mợ cứ yên tâm theo chỉ định ạ. Cách tắm cho bé khi sốt đó là rất khoa học đấy ạ.
Em thì thấy nó k phải là dựa vào thể trạng, mà là đứa nào trong viện cũng đc kê cái thuốc í :) bất kể là đứa nào
anh Dungcarnival bảo là Brokan lành nhất và hiệu quả tốt, thì e muốn tìm ra 1 loại đỡ nhất thui chị :(

dungcarnival

Xe tăng
Em thì thấy nó k phải là dựa vào thể trạng, mà là đứa nào trong viện cũng đc kê cái thuốc í :) bất kể là đứa nào
anh Dungcarnival bảo là Brokan lành nhất và hiệu quả tốt, thì e muốn tìm ra 1 loại đỡ nhất thui chị :(
Nói hơi thẳng một tý, nhiều khi bác sĩ kê đơn là do... Trình dược viên.

Sent from my iPad 1+1+1+1+1-1-1 using Forum Runner

Chi Chi

Xe điện
Nói hơi thẳng một tý, nhiều khi bác sĩ kê đơn là do... Trình dược viên.

chuẩn :D ý em là như thế...
nhưng hqua e mua Depakine rồi a ạ :(, có gì thay đổi sau, nhỡ lúc cần mà k có thì chít

Yêu Ô tô

Xe tải
Cụ đã khám, đã xét nghiệm chưa mà bit viêm bàng quang? Cụ quăng kết quả, đơn thuốc lên các bs mới giúp cụ đc ạ!
Trước em khám ở chỗ cụ sâu rồi,kết quả thì cụ sâu cầm,cụ ý bảo cứ kệ nó :((
Em có cần phải đi khám lại không? nếu phải khám thì khám ở đâu ạ.

Tekcomvn

Xe tải
Website
www.tekcomvn.com
Chào các cụ, xin các cụ giúp em với. Ông nội em cao tuổi nên thỉnh thoảng mắc bệnh mất ngủ cả đêm, đi khám bác sĩ cho dùng Lexomil 6mg. Nay bệnh cũ lại tái phát, đi khám bác sĩ kê cho thuốc nhẹ hơn nên vẫn không ngủ đc. Em có hỏi mua rất nhiều hiệu thuốc, nhưng thuốc bán theo đơn nên em không mua đc. Cụ nào nhà có hiệu thuốc bán thuốc này xin giúp em với. Ảnh của lọ thuốc em vừa chụp đây ạ:

dungcarnival

Xe tăng
Chào các cụ, xin các cụ giúp em với. Ông nội em cao tuổi nên thỉnh thoảng mắc bệnh mất ngủ cả đêm, đi khám bác sĩ cho dùng Lexomil 6mg. Nay bệnh cũ lại tái phát, đi khám bác sĩ kê cho thuốc nhẹ hơn nên vẫn không ngủ đc. Em có hỏi mua rất nhiều hiệu thuốc, nhưng thuốc bán theo đơn nên em không mua đc. Cụ nào nhà có hiệu thuốc bán thuốc này xin giúp em với. Ảnh của lọ thuốc em vừa chụp đây ạ:
Thuốc này thuộc loại hướng thần, nên phải có đơn của bs mới mua được. Cụ đưa ông đi khám, lấy đơn thuốc rồi ra của hàng thuốc mua sẽ được. Trên này có mấy mợ có hàng thuốc đấy, cụ thử pm mợ thequeen xem sao