Hiace, sự xúc phạm người tiêu dùng

lexus_bk

Xe điện
cả làng ngu thì ta cũng ngu cái, không thì lại thiệt thòi, có khi mang vạ vào thân!tóm lại là phải theo số đông. đó là cách sống không ngoan đấy các cụ, các cụ ngẫm xem có đúng ở ta cái gì cũng thế không. nhất là cụ nào làm bên chính trị càng thấu hiểu :)). thế nên các cụ quan chức khi có điều kiện toàn chọn TOY... em thề :))

lexus_bk

Xe điện
Mà em thấy cụ chủ thớt nên thay cái chứ HIACE bằng FORTUNER, Chuẩn hơn nhiều! ai ủng hộ em nào :))

mr_hieu1

Xe điện
thế mà dân mình vẫn cứ TOY là nhất đấy :D

sk050180

Xe tải

Cảm nhận thứ hai là Hiace cực ồn, tiếng ồn đến từ khắp mọi nơi: từ động cơ, gầm xe, các cánh cửa bên hông và của sau, từ quạt gió giàn lạnh dù chỉ bật ở mức low. Những tiếng cành cạch phát ra từ cánh cửa thì xưởng dịch vụ của Toy nói rằng đó là bệnh bẩm sinh, không trị được.
Cảm nhận thứ ba là xóc, cực kỳ xóc. Chúng tôi gọi hàng ghế sau cùng là hàng ghế đày đọa vì tại đây thì những điều tồi tệ lên đến cực điểm: chật hơn, xóc hơn và nóng hơn, lại ngồi ngay cạnh loa (thường phải mở to để át tiếng ồn).
Cảm nhận thứ tư là kém tiện nghi. Các bạn cứ tưởng tượng là trời rét 8 độ mà ở trong xe vẫn phải bật hết cỡ cả 2 dàn lạnh trước sau. Nếu không thì kính lái mờ tịt không đi nổi. Chúng tôi ngồi rét tê tái từ chân rét lên. Nguyên nhân là Toy đã ăn bớt hệ thống sưởi ấm nên máy lạnh chỉ chạy một chiều lạnh. Động cơ lại đặt giữa xe nên gây ra đọng hơi nước rất nhiều trên kính, không bật máy lạnh thì có một người ngồi chuyên lau kính cũng không kịp.
Tóm lại, đối với Hiace thì chúng tôi từ thất vọng chuyển sang ngày càng căm ghét nó. Ngồi trên xe này cảm thấy mình không được tôn trọng. Đây là một bằng chứng về sự coi thường người tiêu dùng của Toyota. Nhiều người sau khi đi xe Hiace đã phát biểu là sẽ không bao giờ mua xe Toyota.
Em đã dùng Hiace trong 8 năm và Transit 3 năm. Bây giờ công ty em dùng cả 2 loại nhưng tỉ lệ 4 Transit/1 Hiace
Hiace chắc chắn thiết kế để chở trẻ con cấp 1 vì ghế rất chật.
Tuy nhiên có ưu điểm là chở 1 đến 2 khách thì chở thêm được rất nhiều đồ. Có lần em đi Hải Phòng chở gần tấn thép.

Transit thì ngồi ung dung (hơn tí). Nếu nhồi thì có thể chở tới ~20 người. Chở thêm tý hàng thì bí ơi là bí vì ghế sau cùng chỉ gập được tẹo.

HenryFord

Xe điện
Họ không coi thường ta đâu các cụ ợ! Em thấy chính chúng ta coi thường chúng ta thôi!

Independent

Xe máy
Nó thiết kế thực dụng nên nó thế đó mà! dân chạy xe tuyến thì em nghĩ họ care gì mấy đến khách đâu, miễn nhét nhiều là tiền nhiều, thêm tiết kiệm + bền + dễ sửa và thay phụ tùng + kiểu dáng ko đến nỗi xấu quá! => thế là ngon rồi :)) ko chở khách Vip chắc ko cần xe Vip!

tran_thuat_lai

Xe lăn
Hiace làm xe kíu thương đầy kia kìa, có thấy bệnh nhân nào kêu khoang sau chật đâu. Chủ thớt chỉ được cái nói phét...he he

heroesdaubu

Xe điện
Chia sẻ bức xúc với cụ chủ! Mấy năm trước em thỉnh thoảng đi xe tuyến BX Miền Đông - VT nên đc ngồi tất cả các loại từ Ford transit, Mec spinter, Toi Hiace này rồi. Ngon nhất vẫn là mec sprinter và ford transit, còn thằng Toi Hiace này thiết kế chắc để đưa đón ... học sinh mẫu giáo thì phải!

captivaltz

Xe điện
Ai chả muốn hoành và ngon, nhưng làm kinh tế thì phải lấy cái gì để nhanh thu hồi vốn và sinh lời cao nhất
Các cụ nghĩ đi thì cũng nên nghĩ lại hộ người khác
Không phải ai cũng hoành như các cụ OF được đâu, em là em ngưỡng mộ các cụ lắm nhưng nhà em đang đi 2B mà được ngồi em TOY thì cũng thấy sướng vãi rùi. Có bao nhiêu cụ trên OF này tự kiếm được và tự bỏ tiền của bản thân ra mua xe 4B???
***, cứ sống ở cái thời ăn bo bo với nắp hầm tăng xê chắc mới biết bây giờ là sướng đến đâu

Okane

Xe container
E thề e cũng k mua :)

Ai chả muốn hoành và ngon, nhưng làm kinh tế thì phải lấy cái gì để nhanh thu hồi vốn và sinh lời cao nhất
Các cụ nghĩ đi thì cũng nên nghĩ lại hộ người khác
Không phải ai cũng hoành như các cụ OF được đâu, em là em ngưỡng mộ các cụ lắm nhưng nhà em đang đi 2B mà được ngồi em TOY thì cũng thấy sướng vãi rùi. Có bao nhiêu cụ trên OF này tự kiếm được và tự bỏ tiền của bản thân ra mua xe 4B???
***, cứ sống ở cái thời ăn bo bo với nắp hầm tăng xê chắc mới biết bây giờ là sướng đến đâu
Cụ qua TTHNQG họp đê, trốn họp về đây chém gió phỏng? Em kêu thơ ký gạt tên cụ ra khỏi danh sách ứng cử TOP bây giờ !!!!=))

Escave

Xe buýt
Có lẽ cũng chính vì nó đã xúc phạm người tiêu dùng mà NTD đã quay lưng lại với nó, rồi nó cũng sẽ tự chết thôi. Con HIACE này đã từng được NTD Việt mong đợi hơn bất cứ mẫu 16 chỗ nào nhưng họ đã hoàn toàn thất vọng khi mục sở thị, giờ họ gọi nó là CON MẬP LỢN, cùng kích thước tương đương, con STAREX nhà em lắp có 9 ghế, nhiều nhất cũng chỉ 12 ghế.
Nói theo cụ chủ thớt thì mới thấy thằng hàn xiẻng nó tôn trọng khách hàng quá, Starex và Carnival có chiều dài tương đương với Hiace (4,8-4,9m) mà chỉ có 7,8 chỗ ngồi, nhất là vào trong starex và carnival thì mới cảm nhận được không gian mênh mông của nó, ngay về trọng lượng xe của anh Xiẻng cũng thấy nó lo cho sự an toàn của khách hàng rồi ( Carnival nặng 2,1T, Starex 2,2T, Hiace 1,9T)
Toy coi trọng và theo đuổi mục tiêu hiệu quả kinh tế mà bỏ qua sự an toàn của khách hàng.

Đại NG

Xe điện
xe 12 chỗ thì so sánh xe 12 chỗ ,khác gì so xe bò với công nông lại khen xe bò không tốn xăng >:)

Mubaohiem

Xe buýt
Em thì thấy các bác tài xế xe cứu thương khen Hiace lắm. Chẳng biết thế nào.

Em thì thấy các bác tài xế xe cứu thương khen Hiace lắm. Chẳng biết thế nào.
Em nghĩ là các bác ấy khen HIACE đời cũ cụ ạ, ca nhân em cách đây 2 tuần có ngồi HIACE mập lơn lần đầu tiên, em cao mét bẩy lăm nên không thể ngồi chỗ nào khác ngoài ghế phụ, băng ghế sau tài xế (gác chân lên bệ gầm ghế lái) và hình như là có thể ngồi được ở 1~2 chỗ nữa (em chưa thử) là cái ghế xếp với điều kiện ghế trước đang ở chế độ xếp gọn.
Sở dĩ xe lắp ghế chật chội như vậy, theo em TOY lách luật Việt Nam để hưởng thuế suất thấp chứ em tin là TOY không ngu đến mức thiết kế cái xe có chỗ ngồi chật như thế, có thể ở các thị trường khác, xe này chỉ lắp tối đa 12 ghế. Gậy ông lại đập lưng ông, lách thuế để giá xe thấp, lợi nhuận cao nhưng mua xe về không đi được thì ai thuê, ai tiếp tục mua HIACE nữa đây.
Xét về nội thất thì HIACE thua xa thằng em STAREX (nếu coi HIACE là 12 ghế như em đã lập luận ở trên), kể cả fooc cũ chứ chưa nói đến fooc sau 2008. Ngoại thất thì cá nhân em , em cho là xấu, xấu thậm tệ nhưng đó chỉ là ý kiến cá nhân, mỗi người có một con mắt thẩm mỹ khác nhau, em biết là rất nhiều người chê Phantom có design ngoại thất xấu, có thể họ chê công bằng, có thể họ chê vì cho rằng đời mình không có cơ hội được ngồi chứ chưa nói đến sở hữu Phantom..

New_Carens

Xe điện
Nếu ai hỏi tôi là loại xe nào tồi tệ nhất thế giới thì tôi xin trả lời luôn là Hiace do Toyota Việt Nam sản xuất. Dường như Toyota có truyền thống sản xuất những chiếc xe củ chuối cho người Việt Nam. Trước kia phải kể đến Zace nhập khẩu đời trước 2000, loại xe có vẻ ngoài xấu đến không thể xấu hơn, 7 chỗ mà không có trợ lực lái, điều hòa chỉ có một giàn.

Tôi là hành khách thường xuyên trên chiếc Hiace đã vài năm nay. Cảm nhận trước tiên khi bước lên xe là quá chật chội, một chiếc xe ngắn tũn mà lắp tới 16 ghế, lưng ghế gần như dựng đứng, ghế mỏng ngồi mông chạm tới xương ghế luôn. Đầu gối thì thúc vào lưng ghế trước, mỗi lần xuống xe không đi nổi vì đau. Kích thước ghế rất hẹp, ngồi đủ 3 người/hàng thì người ngoài cùng sẽ thò nửa mông ra ngoài (không phải mông to đâu nhé). Sự chật chội còn được cảm nhận ở trần xe quá thấp, các cửa gió máy lạnh ở quá gần người gây khó chịu.

Cảm nhận thứ hai là Hiace cực ồn, tiếng ồn đến từ khắp mọi nơi: từ động cơ, gầm xe, các cánh cửa bên hông và của sau, từ quạt gió giàn lạnh dù chỉ bật ở mức low. Những tiếng cành cạch phát ra từ cánh cửa thì xưởng dịch vụ của Toy nói rằng đó là bệnh bẩm sinh, không trị được.
Cảm nhận thứ ba là xóc, cực kỳ xóc. Chúng tôi gọi hàng ghế sau cùng là hàng ghế đày đọa vì tại đây thì những điều tồi tệ lên đến cực điểm: chật hơn, xóc hơn và nóng hơn, lại ngồi ngay cạnh loa (thường phải mở to để át tiếng ồn).
Cảm nhận thứ tư là kém tiện nghi. Các bạn cứ tưởng tượng là trời rét 8 độ mà ở trong xe vẫn phải bật hết cỡ cả 2 dàn lạnh trước sau. Nếu không thì kính lái mờ tịt không đi nổi. Chúng tôi ngồi rét tê tái từ chân rét lên. Nguyên nhân là Toy đã ăn bớt hệ thống sưởi ấm nên máy lạnh chỉ chạy một chiều lạnh. Động cơ lại đặt giữa xe nên gây ra đọng hơi nước rất nhiều trên kính, không bật máy lạnh thì có một người ngồi chuyên lau kính cũng không kịp.
Tóm lại, đối với Hiace thì chúng tôi từ thất vọng chuyển sang ngày càng căm ghét nó. Ngồi trên xe này cảm thấy mình không được tôn trọng. Đây là một bằng chứng về sự coi thường người tiêu dùng của Toyota. Nhiều người sau khi đi xe Hiace đã phát biểu là sẽ không bao giờ mua xe Toyota.
Em cũng cay thằng này, nhưng chỉ cay thằng lái tạt đầu em 1 lần thôi:D

peroxide

Xe buýt
Có ai hỏi em "hồi bé mài ngồi xe gì sướng nhất", em sẽ trả lời "xe TOY cá mập và lăng cu chiêng". Bây giờ lớn rồi, có điều kiện đi xe riêng nhưng em cũng kô phủ nhận quá khứ thiếu thốn các cụ ạ.