[Funland] Hi vọng mong manh!! Mất niềm tin vào pháp luật

m4s

Xe điện
Quán có cam , hôm đấy chính mấy a CA đưa e đi cấp cứu luôn bác ạ . Giờ bảo phải tìm địa chỉ của ng đâm e mới xử lý.
Em thấy khó tin lắm, dùng hàng lạnh đâm người thế này mà công trả lời thế, em đoán CA phường là người nhà/quen thằng Dương kia. Tìm mấy luật sư trong đó mà làm cho chuẩn, lên đây cũng khó mà được việc, nhất là với thành phần ba ngơ như cụ chủ thớt :T

Donkiem

Xe máy
Em thấy khó tin lắm, dùng hàng lạnh đâm người thế này mà công trả lời thế, em đoán CA phường là người nhà/quen thằng Dương kia. Tìm mấy luật sư trong đó mà làm cho chuẩn, lên đây cũng khó mà được việc, nhất là với thành phần ba ngơ như cụ chủ thớt :T
E đang tính đến 2 chiều hướng
1 là mời ls .
2 là bơm cho xxx .( Nhưng e chưa biết bơm cho ai.)

Dung G63

[Tịch thu bằng lái]
E nge xong cũng ngớ người ra cụ ạ
Thì bác hỏi các anh CA là em bắt nó giao nộp các anh có xử không? Em có vi phạm không? Nếu các anh trả lời không vi phạm thì bảo cho cái văn bản để đi bắt nó.
:)):)):))

Trục

Xe ba gác
K biết cụ có ngồi nhậu nhiều chưa, nhưng đa phần khi 1 thằng xỉn thì ít khi nó nhận nó xỉn và rất ghét đứa khác bảo mày xỉn rồi đấy, té đi. Cụ nghĩ là nhắc nhưng vô tình thành lí do để nó manh động. 1 ông lạ hoắc vào nhậu dc 1 lúc lại bảo nó say thì dở rồi
e thấy ôg đấy cũng xỉn r lại chửi bới loạn lên. Nên e nói vậy . E thấy rất bt mà cụ
Như cụ trên phân tích đúng đó, không bình thường với người không thân từ trước.
Em đoán trường hợp của cụ đáng ra không bị xiên nếu kết thúc cuộc nhậu luôn khi cậu kia về. Có thể cậu đó về rồi, bị bạn kích động, nên quay lại tìm cụ. :))
Cụ suy nghĩ cũng đơn giản thật.

Donkiem

Xe máy
K biết cụ có ngồi nhậu nhiều chưa, nhưng đa phần khi 1 thằng xỉn thì ít khi nó nhận nó xỉn và rất ghét đứa khác bảo mày xỉn rồi đấy, té đi. Cụ nghĩ là nhắc nhưng vô tình thành lí do để nó manh động. 1 ông lạ hoắc vào nhậu dc 1 lúc lại bảo nó say thì dở rồi
E cũng biết vậy . Nhưng lúc e nói rất tình và đấy là chân tình . Tuyệt k có ý gì khác.

Donkiem

Xe máy
Như cụ trên phân tích đúng đó, không bình thường với người không thân từ trước.
Em đoán trường hợp của cụ đáng ra không bị xiên nếu kết thúc cuộc nhậu luôn khi cậu kia về. Có thể cậu đó về rồi, bị bạn kích động, nên quay lại tìm cụ. :))
Cụ suy nghĩ cũng đơn giản thật.
E có sn thế này . E coi ôg a xh kia là a , thì b của ôg cũng là a của e . Nên e rất tôn trọng . Việc e nhắc nhở tuyệt k có ý gì khinh thường cả. Cũng do e . Lần này là bài học cho e để e có 1 cái nhìn khác về những mối qh xh

phuongmit

Xe cút kít
E cũng biết vậy . Nhưng lúc e nói rất tình và đấy là chân tình . Tuyệt k có ý gì khác.
Thôi k bàn đến việc đó nữa, chân tình như cụ nghĩ đã nhận lại hậu quả như bây giờ rồi. Giờ tìm cách giải quyết thôi. 1 là cụ báo phường 1 lần nữa, nhớ đúng phường nơi xảy ra sự việc. Tiếp đến là quận nếu phường k giải quyết, phường mà k giải quyết thì yêu cầu cán bộ viết lí do vào đơn trình báo. Lên quận xem tnao đã rồi tính tiếp. Đồng thời hỏi ông anh xem thằng kia ở đâu, trình báo sự việc ở phường/quận nó cư trú luôn

m4s

Xe điện
E đang tính đến 2 chiều hướng
1 là mời ls .
2 là bơm cho xxx .( Nhưng e chưa biết bơm cho ai.)
P/a 1 cho tôi nhờ, lớ ngớ như ông chỉ làm mồi cho xxx nó quay thôi ^:)^

Donkiem

Xe máy
Cụ cứ chờ thêm, đến hỏi ca xem thế nào nhưng đừng đút j cả. Cụ hoàn toàn nộp đơn lên quận nếu ko tin phường!
E cũng chưa có động thái gì. Vì sợ bơm mà k đúng chỗ vừa mất tiền mà lại k dc việc. Mà chờ thì e nóng ruột . Vốn dĩ e vào đấy chơi 1 vài hôm . K ngờ xảy ra việc . E cũng giấu gd k cho ai biết cụ ạ

Trục

Xe ba gác
E có sn thế này . E coi ôg a xh kia là a , thì b của ôg cũng là a của e . Nên e rất tôn trọng . Việc e nhắc nhở tuyệt k có ý gì khinh thường cả. Cũng do e . Lần này là bài học cho e để e có 1 cái nhìn khác về những mối qh xh
Haiz, cũng không biết động viên Cụ thế nào. Giờ em xem Cụ đi đòi công đạo như nào vậy. Tự nhiên ăn cái sẹo lại mất cả cái răng vì chuyện chả ra đâu vào đâu.

Donkiem

Xe máy
Thôi k bàn đến việc đó nữa, chân tình như cụ nghĩ đã nhận lại hậu quả như bây giờ rồi. Giờ tìm cách giải quyết thôi. 1 là cụ báo phường 1 lần nữa, nhớ đúng phường nơi xảy ra sự việc. Tiếp đến là quận nếu phường k giải quyết, phường mà k giải quyết thì yêu cầu cán bộ viết lí do vào đơn trình báo. Lên quận xem tnao đã rồi tính tiếp. Đồng thời hỏi ông anh xem thằng kia ở đâu, trình báo sự việc ở phường/quận nó cư trú luôn
Thật . E như tg ngu cụ ạ . K cái dạo nào bằng cái dại này

phuongmit

Xe cút kít
E cũng ngi thế . Chiều nay xxx có hẹn e ra quán nhậu . E có nên ra k cụ
Khâu 15 mũi mà công an rủ đi nhậu thì cụ hỏi công an là nhậu cái ccc gì cho ngon miệng bây giờ :)) mà giờ là đêm rồi cụ nhờ tư vấn việc buổi chiều là như nào :))

m4s

Xe điện
Khâu 15 mũi mà công an rủ đi nhậu thì cụ hỏi công an là nhậu cái ccc gì cho ngon miệng bây giờ :)) mà giờ là đêm rồi cụ nhờ tư vấn việc buổi chiều là như nào :))
1 là quay quắt khi thấy gà, 2 là có cả thằng kia làm hoà =)) xxx trả lời thế là biết ông thớt ba ngơ rồi, gặp đội cứng nó ghi âm & xin cái biên bản thì đái ra máu ;))

E cũng ngi thế . Chiều nay xxx có hẹn e ra quán nhậu . E có nên ra k cụ
Với 1 đứa lưu manh chuyên nghiệp như thằng Dương thì nó có đủ quan hệ để nhờ người đi đàm phán hoà giải. Bác cứ ra gặp xem họ đề xuất thế nào.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Xxx SG thế này bảo sao trong đó loạn, cướp nhiều như quân Nguyên