[Funland] Hi vọng mong manh!! Mất niềm tin vào pháp luật

Lái xe máy

Xe tăng
E chào các bác !!!
E buồn và chán quá các bác ạ .
Ngày 14/6/2022 . E có vào sg chơi với ôg a . Thì tối hôm đó ôg a có rủ e đi nhậu cùng với mấy người bạn của ôg nữa . Trong lúc nhậu thì có 1 ng bạn của ổg tên Dương , cứ đèo xíu chửi những ng trong bàn . E có tỏ thái độ là e k thích . Lời qua tiếng lại 1 lúc thì Dương đi về . Còn e vẫn ở lại nhậu tiếp . Khoảng 1h sau Dương quay lại cùng 2 ng khác . Vừa xuống xe Dương rút kéo đâm vào mặt e . Rồi bỏ đi. Hậu quả e bị gãy 1 cái răng hàm dưới . Khâu tất cả 15 mũi ở má , môi và bên trong miệng. Sau khi cấp cứu e xin về và nằm ở nhà 6 hôm. Sáng ngày 20/6 e có lên CA phường để trình báo . ngày 27/6 e có nộp thêm giấy chứng nhận thương tích cho bên CA. Hôm nay 4/7 e có lên phường hỏi về vụ việc . Thì dc a cskv trả lời là đang điều tra . Và e phải tìm địa chỉ của đối tượng Dương mới xử lý dc . E xin nói thêm là ôg Dương này chơi với ôg a e . Nhưng ôg a e chỉ biết tên tuổi , ở tân bình , và đã có 3 tiền án ,chứ k biết rõ địa chỉ.
Vậy chả nhẽ bây giờ e phải tự đi tìm ng đâm mình , r đưa lên CA cho các a xử lý sao???
E chán toàn tập luôn. Có bác nào rành về pháp luật hay đã trải qua tình trạng như e r . Tư vấn giúp e với ạ.
Tiện đây e có ảnh của người đâm e . Hi vọng có bác nào biết .
giúp e tìm dc đối tượng
Làm đơn tố cáo. Phần kính gửi ghi nhiểu nơi vào.
xxx phường.
xxx quận
vks
tòa án
ubnd....
Gửi tóe loe, búa xua vào.

long.spc

Xe container
Rất nhiều cụ hỏi ông anh kia nhưng thớt lờ đi.

Trục

Xe ba gác
Sau việc này e cắt đứt luôn cụ ạ.
Em ở trong đó nhậu từ 10h sáng cho đến 5h sáng hôm sau, mệt thì tìm chỗ ngủ, tỉnh dậy nhậu tiếp. Nhập gia tuỳ tục, say thì tự họ sẽ đi tìm chỗ ngủ, tỉnh thì lại nhậu tiếp, nhắc mà làm gì.

Trục

Xe ba gác
Anh xã hội, em đoán vậy.
Chưa đến mức thân như bạn bè, không cần phải bảo vệ vì cũng nên có người dạy cho thằng em một bài học.

Donkiem

Xe máy
Đâu cụ , ôg anh e vào chơi á . Chuyện chỉ có thế thôi cụ ạ . E viết lên đây . Là để tâm sự cũng như chia sẻ để các cụ tránh . Chứ e có giấu diếm hay nói tốt về mình đâu.

Donkiem

Xe máy
Anh xã hội, em đoán vậy.
Chưa đến mức thân như bạn bè, không cần phải bảo vệ vì cũng nên có người dạy cho thằng em một bài học.
A xã hội đúng đó cụ . Nhưng cụ bảo dạy cho e 1 bài học thì chưa đúng . Bởi e k láo với b của ôg a đó.

Mũi tên bạc

Xe container
Phải giám định thương tật đã, từ 11% thì sẽ bắt giam, dưới thì phạt hành chính, đền bù...
Dùng kéo đâm thì 1% đã khởi tố r cụ ơi. Trên mâm rượu thì tốt nhất đừng tỏ mình anh hùng vì nhiều thằng uống rượu vào ko biết mình là ai đâu cụ chủ ah. Ko thích thì chỉ im lặng hoặc bỏ đi thôi. Cụ làm đơn ra công an quận là xong!

fundraiser

Xe container
Câu chuyện chỉ có thế thôi cụ ạ . đối tượng này đã có 3 tiền án nên manh động thôi.
Thế lềnh nào ông anh cụ lại dẫn cụ lạ nước lạ cái đi nhậu với đối tượng 3 tiền án thế. Xảy ra chuyện chắc biết đối tượng này khó nhằn, cụ kiện được nhưng thằng kia nó nhũng nhiễu ông anh dài dài nên cúng né luôn, kệ mẹ em, anh lo thân anh đã. Cụ làm ra trò với thằng kia thi mqh với ông anh xã hội này cũng thôi.

AnhhoangSu

Xe điện
Nghe trẻ trâu nó kháo nhau là CA ở trỏng chỉ có bắt đĩ là nhanh thôi cụ ạ:D.
Xxx trong đấy # j 1 đám phế đâu, ông chú em từng là cán bộ xxx cấp cao trong đó. Cơ mà chịu ko đc độ nát nên đành phải xin chuyển ra ngoài Bắc. Chấp nhận xa vợ con, về 1 đơn vị ít màu mè hơn hẳn. Bù lại đc cống hiến hết mình và q.trọng là đc sống thẳng hơn.
Giờ U60 rồi mà còn thấy nhiệt huyết hơn hẳn chục năm trc.

AnhhoangSu

Xe điện
Phải giám định thương tật đã, từ 11% thì sẽ bắt giam, dưới thì phạt hành chính, đền bù...
Là dùng kéo đâm đấy cụ ah, kéo đâm hình như còn nặng hơn là dao chém (nếu là dao đâm thì xác cmn định luôn là bỏ qua bước giám định).

Trục

Xe ba gác
A xã hội đúng đó cụ . Nhưng cụ bảo dạy cho e 1 bài học thì chưa đúng . Bởi e k láo với b của ôg a đó.
Vấn đề là Cụ có nể mặt ông anh Cụ đếch đâu. Anh Cụ dù sao cũng là người làm chủ cuộc nhậu đó. Phận làm em thì cứ ăn và uống cho nó sướng mồm thôi. Thấy gai quá thì xin phép anh vì đường xa em mệt, em kiếm chỗ ngủ phát. Ngủ ngay quán đó cũng chả sao, mà về ks luôn cũng được.
Cả mâm đang vui vẻ mà cụ phá ngang thế, rượu vào rồi cũng khó đoán diễn biến lắm.

Donkiem

Xe máy
Dùng kéo đâm thì 1% đã khởi tố r cụ ơi. Trên mâm rượu thì tốt nhất đừng tỏ mình anh hùng vì nhiều thằng uống rượu vào ko biết mình là ai đâu cụ chủ ah. Ko thích thì chỉ im lặng hoặc bỏ đi thôi. Cụ làm đơn ra công an quận là xong!
E làm đơn ra ở phường r . Giờ lên quận liệu có bị đẩy về phường k cụ

ngoc_phuong

Xe lăn
Sì Goòng thì chiện đèo xíu, đù má là rất bình thường ko có gi nghiêm trọng Gió ạ, đây là 1 bài học để ... ah :)
Trong này mà các anh không quên, nhất là các anh ngoài kia vào. Nó dễ bị khớp phông văn hoá. Lại nhất là văn hoá ăn nhậu.
Đèo xíu này kia chuyện cửa miệng.
Các anh nóng tính, tự ái..ABC là del ngồi đc ngay

Donkiem

Xe máy
Vấn đề là Cụ có nể mặt ông anh Cụ đếch đâu. Anh Cụ dù sao cũng là người làm chủ cuộc nhậu đó. Phận làm em thì cứ ăn và uống cho nó sướng mồm thôi. Thấy gai quá thì xin phép anh vì đường xa em mệt, em kiếm chỗ ngủ phát. Ngủ ngay quán đó cũng chả sao, mà về ks luôn cũng được.
Cả mâm đang vui vẻ mà cụ phá ngang thế, rượu vào rồi cũng khó đoán diễn biến lắm.
E chỉ nói là . A mệt r đấy . Về ngi ngơi đi . E thấy câu đấy bt mà .

poiuy

Xe ba gác
Để CA tự truy tìm thì phải có vụ án, còn nếu tố cáo thì phải cụ thể tố cáo ai. Em nghĩ là vậy.

Dung G63

[Tịch thu bằng lái]
Công an bảo tìm địa chỉ mớ xử lý?
Hỏi các anh là bắt nó giao đến có đc k?

Trục

Xe ba gác

phuongmit

Xe cút kít
Cũng là 1 bài học đắt giá cho e các cụ ạ. Có cụ nói e phải như nào ng ta mới làm vậy . Nhưng câu chuyện chỉ có thế . E chỉ nói là , a ơi a xỉn r , a về ngi đi. Đây là câu nhắc khéo ở bắc bọn e hay dùng khi thấy ae quá chén.
K biết cụ có ngồi nhậu nhiều chưa, nhưng đa phần khi 1 thằng xỉn thì ít khi nó nhận nó xỉn và rất ghét đứa khác bảo mày xỉn rồi đấy, té đi. Cụ nghĩ là nhắc nhưng vô tình thành lí do để nó manh động. 1 ông lạ hoắc vào nhậu dc 1 lúc lại bảo nó say thì dở rồi