[Funland] Hi vọng mong manh!! Mất niềm tin vào pháp luật

cha biet chi

Xe điện
Em thấy cụ chủ thêm khoản tiền vào mới nhanh được chứ giờ CA nói thế chắc là hỏng việc rồi.pháp luật rất tốt còn người thực hiện lại rất chán.

Dacia90

Xe điện
Nếu ô thớt có tiền và mong muốn PL thực thi vụ ông thớt nhanh xong điều tra và ra tòa? Vậy tìm chỗ uy tín thân quen kể cả mất chi phí để đẩy tốc độ điều tra, cả VKS nữa. Xong 2 khâu đó làm tiếp khâu văn phòng luật chọn ls giỏi nữa. Còn thân cô thế cô, không tiền, lúc khó khăn ae nó né thì gọi là quá đen.

VuNgoanMuc

Xe điện
Thứ nhất muốn tố giác thì phải biết luật, cụ lên tố giác tội phạm mà xx bảo phải đi tìm địa chỉ và không lập biên bản là sai so với thông tư 28
Cụ google Thông tư 28/2020/TT-BCA quy định về trình tự, thủ tục tiếp nhận giải quyết tố giác tin báo tội phạm, đọc và ghi nhớ những điều liên quan đến mình rồi đến ca phường hỏi lại đi, nếu phường vẫn chưa có động tĩnh gì thì làm đơn trực tiếp đến điều tra ca quận

Donkiem

Xe máy
đi giám định thương tật ngay đi, mịa chẳng biết chơi bời quan hệ kiểu gì có ăn nhậu thôi mà cũng thân tàn ma dại thế này
Cụ ơi GDTT phải do bên xxx cho đi cơ . Chứ e k tự đi dc . E nộp đơn cũng dc 15n r . Chưa thấy xxx cho đi cụ ạ. E định bơm tiền . Mà k biết cửa.

Donkiem

Xe máy
Nếu ô thớt có tiền và mong muốn PL thực thi vụ ông thớt nhanh xong điều tra và ra tòa? Vậy tìm chỗ uy tín thân quen kể cả mất chi phí để đẩy tốc độ điều tra, cả VKS nữa. Xong 2 khâu đó làm tiếp khâu văn phòng luật chọn ls giỏi nữa. Còn thân cô thế cô, không tiền, lúc khó khăn ae nó né thì gọi là quá đen.
E có kinh tế nhưng k biết lo cửa nào cụ ạ . Giờ bơm k đúng cửa tiền mất lại k dc việc.

Yeuaibaygio

Xe container
Cũng là 1 bài học đắt giá cho e các cụ ạ. Có cụ nói e phải như nào ng ta mới làm vậy . Nhưng câu chuyện chỉ có thế . E chỉ nói là , a ơi a xỉn r , a về ngi đi. Đây là câu nhắc khéo ở bắc bọn e hay dùng khi thấy ae quá chén.
Hic, em là phụ nữ nhưng em thấy cụ hơi chủ quan. Cá nhân em nghĩ phải khá thân thiết mới nói như trên. Còn đây người lạ vừa gặp đã thấy nó có mùi ma cô ma cáo mà cụ lại nói thế. Em như cụ đã lỡ rồi thì im im mà tìm cách lượn.

Donkiem

Xe máy
Thứ nhất muốn tố giác thì phải biết luật, cụ lên tố giác tội phạm mà xx bảo phải đi tìm địa chỉ và không lập biên bản là sai so với thông tư 28
Cụ google Thông tư 28/2020/TT-BCA quy định về trình tự, thủ tục tiếp nhận giải quyết tố giác tin báo tội phạm, đọc và ghi nhớ những điều liên quan đến mình rồi đến ca phường hỏi lại đi, nếu phường vẫn chưa có động tĩnh gì thì làm đơn trực tiếp đến điều tra ca quận
E k hiểu luật nên xxx mới nói vậy . Chiều nay xxx có hẹn e ra quán nhậu mà e chưa đi.

Donkiem

Xe máy
Hic, em là phụ nữ nhưng em thấy cụ hơi chủ quan. Cá nhân em nghĩ phải khá thân thiết mới nói như trên. Còn đây người lạ vừa gặp đã thấy nó có mùi ma cô ma cáo mà cụ lại nói thế. Em như cụ đã lỡ rồi thì im im mà tìm cách lượn.
Cụ nói đúng e rất hay chủ quan . Chính cái tính này của e mà xảy ra bao việc. Nhưng sau lần này e sẽ thay đổi.

Donkiem

Xe máy
Em thấy cụ chủ thêm khoản tiền vào mới nhanh được chứ giờ CA nói thế chắc là hỏng việc rồi.pháp luật rất tốt còn người thực hiện lại rất chán.
E sẽ bơm . Nhưng chưa biết cửa nào cụ ạ . Bơm linh tinh k có dc.

Donkiem

Xe máy
Tiện đây có cụ nào ở gò vấp có qh với xxx quận k . Kết nối giúp e . E gửi cụ 2tr cafe ạ

windy1

Xe điện
Cụ nói đúng e rất hay chủ quan . Chính cái tính này của e mà xảy ra bao việc. Nhưng sau lần này e sẽ thay đổi.
Nếu không thật sự thay đổi, thì lần sau, coi chừng mất cái tay, hay cái chân, hoặc là mất nhiều hơn nữa đấy.

windy1

Xe điện
Haiz, cũng không biết động viên Cụ thế nào. Giờ em xem Cụ đi đòi công đạo như nào vậy. Tự nhiên ăn cái sẹo lại mất cả cái răng vì chuyện chả ra đâu vào đâu.
Theo em, thì hậu quả nầy, coi như 1 bài học nhớ đời. Nếu có tiền, thì lấy tiền đó làm lại răng. Khâu vài mũi trên mặt cho thẹo nhỏ bớt đi. Đừng mang tiền ra chạy chọt, chẳng đi đến đâu cả.

Dacia90

Xe điện
Ô thớt giờ mới lộ ra không có quan hệ mà dám ngồi nhậu với tụi chơi cả Đỏ và Đen, đã thế lại còn khuyên nọ kia...Tầm này ô thớt xác định tự lo đưa vụ việc ra PL là rất khó, bỏ tiền hay tìm mối quan hệ uy tín nào làm cho, hoặc văn phòng luật uy tín, kể cả tốn tiền mà được việc.

Donkiem

Xe máy
Theo em, thì hậu quả nầy, coi như 1 bài học nhớ đời. Nếu có tiền, thì lấy tiền đó làm lại răng. Khâu vài mũi trên mặt cho thẹo nhỏ bớt đi. Đừng mang tiền ra chạy chọt, chẳng đi đến đâu cả.
E quyết theo tới cùng cụ ạ . Nếu cần e sẽ cho gd e biết . Việc e bị như này e giấu gần hết k cho ai biết. E k thể bỏ qua dc

Donkiem

Xe máy
Ô thớt giờ mới lộ ra không có quan hệ mà dám ngồi nhậu với tụi chơi cả Đỏ và Đen, đã thế lại còn khuyên nọ kia...Tầm này ô thớt xác định tự lo đưa vụ việc ra PL là rất khó, bỏ tiền hay tìm mối quan hệ uy tín nào làm cho, hoặc văn phòng luật uy tín, kể cả tốn tiền mà được việc.
E có giấu gì đâu cụ . Vì e giấu k cho gd e biết . Mọi việc e tự xoay sở nên cũng hơi bế tắc.

15-05-2015

Xe tải
Ae cc j thằng anh đó nữa mà vẫn hẹn nó đi nhậu với xx, quên m ịa nó thằng anh đó đi cụ,. Xx rủ nhậu cũng từ chối luôn, kêu sốt, chóng mặt buồn nôn....
Giờ tìm luật sư cứng họ tư vấn cho đường đi nước bước để đòi lại công lý, gửi đơn thư lên cấp cao hơn...
Hoặc cụ tung lên các group sẽ được lan tỏa rất nhanh và tag các cơ quan báo chí và các đơn vị xx vào.
Thân cô thế cô đừng dại mà nhậu nhẹt la cà j nưac rồi lại phát sinh lắm chuyện. Ở ẩn và ko nên cho thằng anh xh mất dạy kia biết cụ ở đâu và khỏi liên lạc, vì nó sẽ đối tốt với thằng Dương kia hơn với cụ.

Dacia90

Xe điện
E quyết theo tới cùng cụ ạ . Nếu cần e sẽ cho gd e biết . Việc e bị như này e giấu gần hết k cho ai biết. E k thể bỏ qua dc
Muốn vậy thì xác định bước 1 chơi thằng anh mà kêu ô đi nhậu, moi tin thằng xiên ô từ nó, thằng anh đó cũng là nhân chứng đấy, dùng mọi cách để tay đó rơi vào hồ sơ điều tra. Đã chơi là phải bài bản, tầm ông thớt không đủ trình độ, mỗi quyết tâm và tiền thì chưa đủ, xác định tụi đó nó lão luyện hơn ông.

Donkiem

Xe máy
Ae cc j thằng anh đó nữa mà vẫn hẹn nó đi nhậu với xx, quên m ịa nó thằng anh đó đi cụ,. Xx rủ nhậu cũng từ chối luôn, kêu sốt, chóng mặt buồn nôn....
Giờ tìm luật sư cứng họ tư vấn cho đường đi nước bước để đòi lại công lý,
Hoặc cụ tung lên các group sẽ được lan tỏa rất nhanh và tag các cơ quan báo chí và các đơn vị xx vào.
Thân cô thế cô đừng dại mà nhậu nhẹt la cà j nưac rồi lại phát sinh lắm chuyện. Ở ẩn và ko nên cho thằng anh xh mất dạy kia biết cụ ở đâu và khỏi liên lạc, vì nó sẽ đối tốt với thằng Dương kia hơn với cụ.
Hiện tại thì e vẫn chưa nói dc nên mới nhờ og a đó đi cùng để nc vs xx . Thật sự qua sự việc này thì k còn gì để nói nữa . E cũng uất lắm chứ . Trước e bị gãy xương quai xanh cũng vì chuyện của ôg . Mà giờ ôg đối xử vs e thế . Quá chán.