[Funland] Hết bóng bàn rồi lại đến thể dục dụng cụ

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Thì cụ gửi đơn cãi hộ 2 HLV là việc bình thường trong xã hội, trong ngành thể thao sao lại xử lí kỷ luật HLV làm gì :)) Phải hiểu hành động này là sai, đã cầm tiền là chấp nhận lộ ra là mất nghiệp thế thôi
Người có tư duy tự biết đúng sai. A dua bầy đàn đâu phải lúc nào cũng hay.
Nhìn nhận sự việc nó phải đúng bản chất. Ko bênh ai cả nhưng đúng thì thôi :))

quocanhnguyen201

Xe tăng
Người có tư duy tự biết đúng sai. A dua bầy đàn đâu phải lúc nào cũng hay.
Nhìn nhận sự việc nó phải đúng bản chất. Ko bênh ai cả nhưng đúng thì thôi :))
Đúng là đúng, sai là sai thế đúng mà bị kỷ luật à. Tư duy thế thì chết :))

Son23

Xe buýt
Khi nào tài chính ko minh bạch rõ ràng, các bên cứ lấy Lệ ra làm mà ko theo Luật, khi ấy xã hội còn tệ nạn. Cụ mợ nào dạy ĐH sẽ thấy rõ, từ hồi các trường tự chủ tài chính, học phí tăng, sv hiểu biết hơn, cái trò phong bì cám ơn thầy cô ít hẳn. Vẫn có nhưg ko phổ biến như thời em đi học. Kể cả gv hướng dẫn khóa luận, luận văn, sv ko cần săn đón, quà cáp thầy cô. Hai bên đều hiểu ai có trách nhiệm, quyền lợi của người đó. Mọi ngành nghề đều như vậy, ko nhập nhèm đc. Nhà nc và doanh nghiệp thưởng cho Vận động viên, có thưởng cho Team đâu mà đòi chia ở đây. Các cụ có vấn đề trong đọc hiểu ko ạ. Chủ thể nhận thưởng rõ ràng. Họ bị trừ thuế thu nhập rõ ràng. Thế mà vẫn cãi đc cho đám hlv ăn bẩn kia. Sai có hệ thống thì đây là lúc cần sửa. Chứ ko phải thời bà làm dâu bà khổ vì nhà chồng, giờ bà đi hành lại con dâu y hệt.

cưỡi chổi

Xe lăn
Nhiều Cụ đồng tình với Hlv và việc cắt phế nhỉ?
Hlv nó cũng là nghề và đc nhà nước trả lương hàng tháng, cv là dạy và hướng dẫn các vđv, khi các vđv có thành tích các hlv cũng đc thưởng. Vậy việc cắt phế là sai chứ làm gì có chuyện vđv phải cắt tiền thưởng của mình cho Hlv?
Tư duy kiểu dân gian, quan tham quen rồi

Son23

Xe buýt
Ăn chia tiền thưởng trong team thể thao là bình thường. Nó ko phải là phong bì hay cảm ơn.

VĐV có lương có chế độ
HLV có lương có chế độ

Thi đấu để đoạt huy chương là công sức của cả 2 nên các khoản lợi ích có đc từ việc đó cần đc chia hợp lý. Làm gì có chuyện ko đc giải thì cùng ăn lương như nhau, còn được thì mình anh ăn cả trong khi cả tôi và anh cùng làm.
Hlv đc thưởng theo rồi còn gì. Ai bảo cụ chỉ vđv ăn cả. Ng ta thưởng cho chủ thể là VĐV, có thưởng cho Team đâu. Thể thao hay nghề nào cũng vậy. Hs đi thi đạt giải Q.gia, qte, cả trò cả thầy đc thưởng hết, thầy cô nào dám bảo hsinh chia bớt thưởng ko. Cụ thử phân tích thể thao có gì khác biệt xem nào. Ko sai mà tất cả bộ sậu phải cuống lên, ngay lập tức đuổi việc.

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Khôn ngoan ra cửa quan mới biết, giờ mất nghiệp rồi vẫn nghĩ là đúng thì chịu. Cứ tự AQ mình khôn hơn người đi :))
Tất nhiên khôn hơn tâm lý a dua bầy đàn. Ít nhất phải biết phản biện logic :))

Hlv đc thưởng theo rồi còn gì. Ai bảo cụ chỉ vđv ăn cả. Ng ta thưởng cho chủ thể là VĐV, có thưởng cho Team đâu. Thể thao hay nghề nào cũng vậy. Hs đi thi đạt giải Q.gia, qte, cả trò cả thầy đc thưởng hết, thầy cô nào dám bảo hsinh chia bớt thưởng ko. Cụ thử phân tích thể thao có gì khác biệt xem nào. Ko sai mà tất cả bộ sậu phải cuống lên, ngay lập tức đuổi việc.
Vậy bóng đá doanh nghiệp thưởng cầu thủ ghi bàn 1 tỷ. Cầu thủ đó vẫn phải chia đấy cụ. Không ai chuyền cho ông mà ghi bàn?

Duhloss

Xe tải
Ăn chia tiền thưởng trong team thể thao là bình thường. Nó ko phải là phong bì hay cảm ơn.

VĐV có lương có chế độ
HLV có lương có chế độ

Thi đấu để đoạt huy chương là công sức của cả 2 nên các khoản lợi ích có đc từ việc đó cần đc chia hợp lý. Làm gì có chuyện ko đc giải thì cùng ăn lương như nhau, còn được thì mình anh ăn cả trong khi cả tôi và anh cùng làm.
Gửi bác tham khảo:

quocanhnguyen201

Xe tăng
Tất nhiên khôn hơn tâm lý a dua bầy đàn. Ít nhất phải biết phản biện logic :))
Logic này cùn quá, thế phản biện ra sao việc 2 HLV quên báo cáo việc nghỉ phép khiến e nó mất suất lên tuyển dù đã hỏi HLV từ nửa năm trước việc xin đi Mỹ được hay không và được HLV đồng ý. Hành động "quên" này có xứng với chữ thầy, cô hay không :)) Đời chả có gì tự nhiên cả, ăn miếng trả miếng thôi đừng đạo đức giả online =))

present

Xe điện
Oh, chỗ này nó vẫn thối nát như vậy lâu nay rồi mà.
Nhưng chả ảnh hưởng gì lắm đến hoạt động nhà nước nên vẫn kệ thì phải.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chính là lý do này đây. Việc ăn chia tiền thưởng trong team đối với thể thao là chuyện hết sức bình thường. Nhưng bên TDDC họ thiếu 1 thoả thuận rõ ngay từ đầu mà chỉ mặc định ai cũng làm thế, coi như thoả thuận miệng là bình thường. Dân thể thao thường ko suy nghĩ đc phức tạp như dân kinh doanh đâu. Tiếp xúc nhiều với họ các cụ sẽ hiểu. Họ khá thẳng và đơn giản.

Con bé này chắc chắn quan hệ có vde với thầy. Một khi 2 bên ko ưa nhau rồi thì em này theo trend phốt luôn cái thoả thuận miệng ấy lên. Dư luận thì vốn đang sẵn nhạy cảm với trend thầy ăn chặn của trò nên lao vào ném đá, đấu tố người ta một cách bất chấp. Nhưng bản chất vụ này khác hẳn vì nó là thể thao, ăn chia tiền thưởng là công bằng và hợp lý vì thầy hay trò đều có lương, chế độ của nhà nước. Cùng phấn đấu để có giải, vậy có giải thì phải chia chứ. Nuốt cả là VÔ LÝ.
Này thì "ăn chia tiền thưởng đối với thể thao là hết sức bình thường", cụ còm câu nào ăn vả câu đó, hehe...

"Rất mong cơ quan công an sớm vào cuộc, điều tra làm rõ trắng đen, có như vậy mới đảm bảo sự công bằng, tính nghiêm minh của pháp luật và góp phần nâng cao trình độ thể thao nước nhà".

RaptorLake

Xe buýt
(Dân trí) - Hai VĐV thể dục dụng cụ Phạm Như Phương và Lâm Như Quỳnh tiếp tục đưa ra những dẫn chứng về việc họ cùng các HLV không tập luyện nhưng vẫn hưởng chế độ nhà nước trong suốt 3 năm.

helios

Xe tải
lại quả, cắt phế.,,

Ếch

Xe tăng
Cái này là lỗi hệ thống chứ chả phải của riêng HLV. Em thì tin rằng nó có lệ cả và tồn tại ở tất cả các môn.

Khi trò có thưởng thì thầy cũng có thưởng (theo qui định). Và như vậy thì thầy cũng sẽ bị cắt phế như thường, có khi còn bị cắt cao hơn trò. Thầy chỉ là người thu phế của trò rồi chuyển cả cục phế chung vào một cái hõm nào đó cao hơn. Việc phân phối có người khác lo, từ vua đến quan sẽ đều có phần.

Còn thưởng nóng cho trò, do thầy ko có, nên phần phế trò chịu cả, tỷ lệ cắt đương nhiên cao hơn.

Giờ bung bét ra, đương nhiên vì có tin nhắn, sao kê tài khoản nên thầy lĩnh đạn trước. Dưng mà yên tầm, hệ thống sẽ lo cho thầy mức án hợp tình hợp lý, để tất cả còn yên tâm công tác và tiếp tục duy trì hệ thống.

Hungpede

Xe tải
Vn thì làm nghề gì ăn nghề ấy, cứ nhìn mà xem kiểm lâm toàn bảo kê kiêm lâm tặc!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
(Dân trí) - Hai VĐV thể dục dụng cụ Phạm Như Phương và Lâm Như Quỳnh tiếp tục đưa ra những dẫn chứng về việc họ cùng các HLV không tập luyện nhưng vẫn hưởng chế độ nhà nước trong suốt 3 năm.

Cái này sang tội rút ruột ngân sách rồi, 2 bé này hợp tác khai hết thì sẽ nhận án nhẹ nhất

buicongchuc

Xe ba gác
Nhà Cháu tóm tắt:
- HLV NTD mắc 2 lỗi: + Không báo cáo việc VĐV PNP nghỉ.
+ Có thu tiền của VĐV.
- Việc thu tiền là việc cá nhân giữa HLV và VĐV. Không dính đến Ban HL. Vụ việc thuộc trách nhiệm đơn vị chủ quản Hà nội, về Hà nội giải quyết.
Nhẹ gánh ! :)
Bảo nhiêu tội dồn tất cho 2 HLV kia là xong. Tài thật!

buicongchuc

Xe ba gác
Các em lại tố cáo tiếp vụ xin khống tiền tập nhưng không tập, các thầy cô ăn nhiều quá.

"Tôi cũng như nhiều vận động khác không muốn nhận những đồng tiền bất hợp pháp, những đồng tiền không phải do công sức tôi làm ra, những đồng tiền mà người có trách nhiệm xin khống, rồi mượn chúng tôi, đưa những VĐV có tuổi đời rất trẻ chưa có nhiều hiểu biết như chúng tôi vào một loạt hành động tinh vi, kín kẽ để móc túi ngân sách nhà nước", VĐV Phạm Như Phương cho biết câu chuyện này xảy ra kể từ năm 2020 đến nay."

Bệnh chung này thì khắp nơi rùi.

Ếch

Xe tăng
Cái này sang tội rút ruột ngân sách rồi, 2 bé này hợp tác khai hết thì sẽ nhận án nhẹ nhất
Vậy là đúng như nhận định của em, thầy và trò, cùng một số lao động trực tiếp khác (nếu có) đều là những con bò sữa của hệ thống, phải đóng góp để phục vụ cho đội ngũ lao động gián tiếp.

Có điều hệ thống có vẻ quá liều mạng khi để lại quá nhiều vết, từ tờ trình, giấy đề nghị, phê duyệt, nhóm chat chung, thông tin chuyển khoản... Ca bệnh này dễ sẽ ngày càng nặng lên, di căn khắp nơi, lây lan sang các bộ môn khác và toang toác cả. Hệ thống phen này khó lòng chống đỡ được và sẽ có cuộc thay máu lớn. Nhưng máu mới thế nào thì có mà giời biết được.