[Funland] Hết bóng bàn rồi lại đến thể dục dụng cụ

poiuy

Xe ba gác
Với cách đầu tư cho thể thao của NN như thế này thì các chuyện về tiền thưởng của VĐV bị xà xẻo không bao giờ hết. Nguyên nhân thì chính sách về tiền thưởng của NN nó không hợp lý, không tính hết được các đối tượng cần chi thưởng, chỉ tập trung vào 1 số người. Nếu muốn hết thì NN phải buông bỏ ngành thể thao ra, cho tư nhân hoá hết. Toàn bộ ngân sách đầu tư dồn hết vào xây dựng cơ sở vật chất, đào tạo HLV, tổ chức các giải thi đấu và tiền thưởng... Còn VĐV tự thuê HLV mà dạy cho mình hay ngược lại, HLV tự tìm trò mà dạy. Có thành tích gì thì lấy tiền thưởng mà tự chia nhau. Tuy nhiên, tư nhân hoá thì VĐV cũng chẳng sướng hơn đâu, vẫn sẽ bị ăn chặn như thường, có điều tiền bị ăn chặn không còn là nguồn NN nữa, không ai chửi gì được.

Hieumos

Xe container
Với cách đầu tư cho thể thao của NN như thế này thì các chuyện về tiền thưởng của VĐV bị xà xẻo không bao giờ hết. Nguyên nhân thì chính sách về tiền thưởng của NN nó không hợp lý, không tính hết được các đối tượng cần chi thưởng, chỉ tập trung vào 1 số người. Nếu muốn hết thì NN phải buông bỏ ngành thể thao ra, cho tư nhân hoá hết. Toàn bộ ngân sách đầu tư dồn hết vào xây dựng cơ sở vật chất, đào tạo HLV, tổ chức các giải thi đấu và tiền thưởng... Còn VĐV tự thuê HLV mà dạy cho mình hay ngược lại, HLV tự tìm trò mà dạy. Có thành tích gì thì lấy tiền thưởng mà tự chia nhau. Tuy nhiên, tư nhân hoá thì VĐV cũng chẳng sướng hơn đâu, vẫn sẽ bị ăn chặn như thường, có điều tiền bị ăn chặn không còn là nguồn NN nữa, không ai chửi gì được.
Thế thì lấy đâu ra HCV, lấy đâu ra thành tích đứng đầu Sea Games nữa hả cụ.

nguyentoan.uct

Xe điện
Hlv ko đồng ý với chế độ đc hưởng thì tự họ phải ý kiến. Ko có nghĩa họ đc quyền cấu sang phần của vđv. Chẳng khác nào cái tư duy vì giáo viên lương thấp nên hành học sinh lấy phong bì. Nạn này vẫn đang nhiều kinh khủng. Ở một góc độ khác, em quen khá nhiều giáo viên, giảng viên ĐH, vì ko thích cơ chế lương thưởng và cách vận hành của các trường công, họ bỏ ra làm tư, tự làm, rồi kinh doanh thêm nếm...chứ ko làm mấy trò mèo lấy tiền sinh viên, học viên.
công nhận là nhiều người có tư duy, suy nghĩ kiểu gì ấy cụ nhỉ. Cứ bảo xã hội chậm phát triển, nhưng cứ để cái kiểu tư duy kiểu phong kiến, làng xã như vậy mà nhen nhóm lan ra thì nguy.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
công nhận là nhiều người có tư duy, suy nghĩ kiểu gì ấy cụ nhỉ. Cứ bảo xã hội chậm phát triển, nhưng cứ để cái kiểu tư duy kiểu phong kiến, làng xã như vậy mà nhen nhóm lan ra thì nguy.
Uầy, lan ra rộng khắp rồi ấy chứ cụ ơi, cơ quan nhà nước nào mà chẳng có, không dạng này thì dạng khác.
Nước trong thì ko có cá, tốt quá méo ai chơi :))

nguyentoan.uct

Xe điện
Uầy, lan ra rộng khắp rồi ấy chứ cụ ơi, cơ quan nhà nước nào mà chẳng có, không dạng này thì dạng khác.
Nước trong thì ko có cá, tốt quá méo ai chơi :))
Dân "trong ngành" bắt buộc phải vậy thì không nói cụ ah, nó thành cái nghiệp rồi. Chứ trong dân mà tư tưởng vẫn như thế thì toang. Em nghe truyện của Nguyễn Ngọc Ngạn mà thấy thấm thía thật.

TungThoc

Xe điện
Nếu các cụ ở đây là thầy của VĐV thành tích cao thì các cụ sẽ ứng xử thế nào?
Coi VĐV là con gà biết đẻ trứng vàng cho mình
hay coi mình là người dắt ngựa cho hiệp sỹ VĐV ra sân?

playboy83

Xe buýt
Các em lại tố cáo tiếp vụ xin khống tiền tập nhưng không tập, các thầy cô ăn nhiều quá.

"Tôi cũng như nhiều vận động khác không muốn nhận những đồng tiền bất hợp pháp, những đồng tiền không phải do công sức tôi làm ra, những đồng tiền mà người có trách nhiệm xin khống, rồi mượn chúng tôi, đưa những VĐV có tuổi đời rất trẻ chưa có nhiều hiểu biết như chúng tôi vào một loạt hành động tinh vi, kín kẽ để móc túi ngân sách nhà nước", VĐV Phạm Như Phương cho biết câu chuyện này xảy ra kể từ năm 2020 đến nay."

Cang chọc càng bung bét , nó truyền từ đời HLV này sng HLV khác . Hết ăn chặn tiền của VĐV đến rút ruột ngân sách

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Lớn mất dạy mãi đến lúc chết, nhỏ thì cần bước ra ánh sáng là hết mất dạy, mất dạy nhất lại là bọn kèm hãm bọn nhỏ lên tiếng
Nhỏ mất dạy đã nguy hiểm nhưng mất dạy nhất là bọn ủng hộ sự mất dạy đó.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Nếu các cụ ở đây là thầy của VĐV thành tích cao thì các cụ sẽ ứng xử thế nào?
Coi VĐV là con gà biết đẻ trứng vàng cho mình
hay coi mình là người dắt ngựa cho hiệp sỹ VĐV ra sân?
Theo em thì:
Không phải ngẫu nhiên đc TỔ CHỨC LỰA CHỌN phân công làm thầy của VĐV thành tích cao.
Thằng thầy của VĐV thành tích cao, khi VĐV đạt thành tích nó cũng đc thưởng, được tuyên dương, được xét thi đua, nâng bậc lương trước thời hạn => Làm thầy chân chính thì kể cả không thu % khi VĐV đạt thành tích cũng đã là đẻ trứng vàng cho thầy rồi.
Kê thêm cái chân phụ, thu phế của VĐV khác nào hành vi bóc lột, đớp trên mồ hôi công sức của VĐV đâu?
Cơ mà ... hẳn là thông lệ ngành nó vậy, do thầy đen thôi :))

poiuy

Xe ba gác
Thế thì lấy đâu ra HCV, lấy đâu ra thành tích đứng đầu Sea Games nữa hả cụ.
Cái gì cũng muốn thì chịu thôi. Văn hoá ở mình đố ai có thể hưởng cả được. Làm thế không thể tồn tại lâu.

Hieumos

Xe container
Theo em thì:
Không phải ngẫu nhiên đc TỔ CHỨC LỰA CHỌN phân công làm thầy của VĐV thành tích cao.
Thằng thầy của VĐV thành tích cao, khi VĐV đạt thành tích nó cũng đc thưởng, được tuyên dương, được xét thi đua, nâng bậc lương trước thời hạn => Làm thầy chân chính thì kể cả không thu % khi VĐV đạt thành tích cũng đã là đẻ trứng vàng cho thầy rồi.
Kê thêm cái chân phụ, thu phế của VĐV khác nào hành vi bóc lột, đớp trên mồ hôi công sức của VĐV đâu?
Cơ mà ... hẳn là thông lệ ngành nó vậy, do thầy đen thôi :))
Thầy thì cũng xuất phát từ VĐV đi lên.

Xưa làm VĐV đã bị ăn chặn, giờ lên làm thầy thì cứ dùng bài cũ thôi.

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì cũng muốn thì chịu thôi. Văn hoá ở mình đố ai có thể hưởng cả được. Làm thế không thể tồn tại lâu.
Giống bóng đá thưởng đội bóng. Đều phải chia đều cho các thành viên kể cả bác sĩ massage, chứ một mình ông nuốt cả thì ai người ta làm với ông. Thằng ghi bàn được thưởng 1 tỷ thì nó phải chia lại cho mấy thằng chuyền bóng vài trăm. Chứ trên đời có ai ghi bàn 1 mình được đâu.

Nguyên lý của thể dục dụng cụ cũng thế cả thôi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nhỏ mất dạy đã nguy hiểm nhưng mất dạy nhất là bọn ủng hộ sự mất dạy đó.
Bọn phản đối, bịt mồm thì bị sa thải, thậm chí sắp tới đối diện lao lý, hehe.

Cụ bật bằng mắt khi dư luận ca ngợi bọn nhỏ, hehe

đánh võng

Xe tải
Các em lại tố cáo tiếp vụ xin khống tiền tập nhưng không tập, các thầy cô ăn nhiều quá.

"Tôi cũng như nhiều vận động khác không muốn nhận những đồng tiền bất hợp pháp, những đồng tiền không phải do công sức tôi làm ra, những đồng tiền mà người có trách nhiệm xin khống, rồi mượn chúng tôi, đưa những VĐV có tuổi đời rất trẻ chưa có nhiều hiểu biết như chúng tôi vào một loạt hành động tinh vi, kín kẽ để móc túi ngân sách nhà nước", VĐV Phạm Như Phương cho biết câu chuyện này xảy ra kể từ năm 2020 đến nay."

Em ko nghĩ là thầy cô ăn ngập mồm đâu.
Cơ chế chính sách Việt Nam nó thế, bao nhiêu khoản chi không tên không chứng từ, doanh nghiệp còn có chứ nói gì là đơn vị, tổ chức nhà nước.
Bản chất vụ này em nghĩ cũng như nhiều doanh nghiệp phải kê khống tiền lương tăng ca, thu nhập của lao động, .... để có nguồn tiền chi cho các khoản không tên kia thôi. Thỏa thuận cả đôi bên (người lao động có thêm thu nhập, còn cty có thêm chi phí hợp lý hợp lệ để có nguồn chi trả các khoản không tên), rồi đến lúc đứt kèo thì quay ra cắn nhau thôi.

BMW X11

Xe điện
Giống bóng đá thưởng đội bóng. Đều phải chia đều cho các thành viên kể cả bác sĩ massage, chứ một mình ông nuốt cả thì ai người ta làm với ông. Thằng ghi bàn được thưởng 1 tỷ thì nó phải chia lại cho mấy thằng chuyền bóng vài trăm. Chứ trên đời có ai ghi bàn 1 mình được đâu.

Nguyên lý của thể dục dụng cụ cũng thế cả thôi.
Với đội bóng, khi bác vô, nó sẽ gửi bác cái Bảng in trên giấy trắng A4, ghi là:
"Thằng ghi bàn được thưởng 1 tỷ thì nó phải chia lại cho mấy thằng chuyền bóng 567K", gửi cho đồng chí Công đoàn trưởng, kèm phone + Acc + từ khoá chuyển khoản + ..., nó ghi cụ thể, bao gồm cả thuế GTGT, chứ không "dăm trăm" đâu bác.
Đồng ý thì bác điểm chỉ vô; không đồng ý cũng thế, ghi rõ vô đó.

"Nguyên lý của thể dục dụng cụ": Nó trông ra răng hả bác?

Dacia90

Xe điện
Tình hình này mong tuyển Việt nam thắng Indo lắm đây, báo chí nó như kền kền, nó mổ toàn từ ngữ nhạy cảm “ móc túi ngân sách nhà nước”, “ chi vào việc chung”…Tết đến nơi, tất niên chắc khó xơi rồi.

Moriarty

Xe container
Với đội bóng, khi bác vô, nó sẽ gửi bác cái Bảng in trên giấy trắng A4, ghi là:
"Thằng ghi bàn được thưởng 1 tỷ thì nó phải chia lại cho mấy thằng chuyền bóng 567K", gửi cho đồng chí Công đoàn trưởng, kèm phone + Acc + từ khoá chuyển khoản + ..., nó ghi cụ thể, bao gồm cả thuế GTGT, chứ không "dăm trăm" đâu bác.
Đồng ý thì bác điểm chỉ vô; không đồng ý cũng thế, ghi rõ vô đó.

"Nguyên lý của thể dục dụng cụ": Nó trông ra răng hả bác?
làm cái đơn tự nguyện kiểu như bên GD làm đơn xin học thêm có phải là đỡ ko, đây toàn nói mồm với tin nhắn bảo sao nó tung hê lên là cứng họng

BMW X11

Xe điện
làm cái đơn tự nguyện kiểu như bên GD làm đơn xin học thêm có phải là đỡ ko, đây toàn nói mồm với tin nhắn bảo sao nó tung hê lên là cứng họng
Bác phải làm như anh Tào Tháo ấy:
Phụ huynh làm đơn tự nguyện. HLV lạnh lùng từ chối.
Phụ huynh lại làm đơn tự nguyện. HLV lại từ chối, ít lạnh lùng hơn.
Phụ huynh lại làm đơn tự nguyện. HLV trăn trở: "Nể anh chị lắm êm mới nhận đới nhá".

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Dân "trong ngành" bắt buộc phải vậy thì không nói cụ ah, nó thành cái nghiệp rồi. Chứ trong dân mà tư tưởng vẫn như thế thì toang. Em nghe truyện của Nguyễn Ngọc Ngạn mà thấy thấm thía thật.
Riêng gì trong nhà nước đâu cụ , dân cũng nhiều mánh bỏ mịa ra . Ông nào thấy lợi chả ham .
Vd các cụ mua nhà , có cụ nào kê đúng giá tiền mua bán vào hợp đồng chưa ? ....