[Funland] Heo ăn chuối, giờ Anh ở đâu ?

Dream Thai

Xe điện
A Đức nổ này e dính cổ phiếu một lần, nổ cho lắm nhưng kết quả thì như hạch. Sau đó e cạch
a German này vẫn nhiều fan hâm mộ lắm, nào là ngưỡng dám nghĩ dám làm bla blo, e thì ngẫm ông nào to mồm nổ thì tránh xa xa

lạc lối

Xe điện
Chuối bác viết là thân cây chuối. Chứ không phải là quả chuối.
Thân chuối gần như không có chất gì ngoài nước và xơ. Xơ thì lợn không tiêu hoá được. Củ chuối cũng nhiều chất hơn, nhưng khó đào và cũng chẳng có nhiều.
Ngày xưa nhà em nuôi lợn, chủ yếu cho ăn rau khoai lang, nhưng gần thịt thì cho ăn chuối, phèo trông rất sạch, ăn ngon!
Chuối hình thức giống như cà muối trong bữa ăn của người , nó còn quân bình âm Dương nóng lạnh trong lẩu thập cẩm các món đưa vào , cụ thử cắt khẩu phần chuối, rau lang của con lợn đi biết ngay

Vomoicuoi

Xe tăng
Nuôi lợn một là nuôi lớn , cái này 5 ăn 5 thua, như giá hiện nay là đag lỗ , 2 là nuôi 2 ,3 con tận dụng thức ăn thừa

fanmu1234

Xe container
Sao giờ tôi vẫn nghĩ ăn quả chuối nhỉ. Nhớ có bài nói chuối loại t chuẩn xuất khẩu TQ thì xay làm thức ăn cho lợn thì phải. Chứ cây chuối đâu ra mà chặt lắm cho lợn nuôi nghìn con ăn thế, chuối trồng lấy quả có phải chơi đâu.
Chuối chỉ ra 1 buồng là xong, kg chặt cây thì để làm gì.

Cây chuối + lá chuối + chuối thải xay nhuyễn + cám gạo + bã đậu nành là thức ăn sạch cho gà và heo rồi

Toietmoi

Xe điện
a German này vẫn nhiều fan hâm mộ lắm, nào là ngưỡng dám nghĩ dám làm bla blo, e thì ngẫm ông nào to mồm nổ thì tránh xa xa
Vào VnExpress đọc ý kiến bạn đọc mới buồn cười. Doanh nghiệp thì nợ đầm đìa, có gì bán hết, sản phẩm cốt lõi chả có gì, nay trồng cây này mai lại nuôi con khác, đầu tư vào lĩnh vực gì cũng lỗ chỏng vó,.. Vậy mà khối kẻ chỉ nghe anh ấy nổ rồi tung hô nào là có tâm có tầm, nào là sáng tạo, nào là giúp kinh tế VN phát triển,... :)):)):))

Dream Thai

Xe điện
Vào VnExpress đọc ý kiến bạn đọc mới buồn cười. Doanh nghiệp thì nợ đầm đìa, có gì bán hết, sản phẩm cốt lõi chả có gì, nay trồng cây này mai lại nuôi con khác, đầu tư vào lĩnh vực gì cũng lỗ chỏng vó,.. Vậy mà khối kẻ chỉ nghe anh ấy nổ rồi tung hô nào là có tâm có tầm, nào là sáng tạo, nào là giúp kinh tế VN phát triển,... :)):)):))
Dân túy lên ngôi cụ nhỉ
A ấy giờ đang bắt NLD mua cổ phiếu HAG

Toietmoi

Xe điện
Dân túy lên ngôi cụ nhỉ
A ấy giờ đang bắt NLD mua cổ phiếu HAG
Định đưa chiêu bài "heo ăn chuối" để PHT mà không thành công nên quay về ép cổ đông nội bộ thôi. Cp HAG mà ngon thì Đoàn Nguyên Thịnh phải ôm thêm, ai lại bán ra thế kia :)

Dream Thai

Xe điện
Định đưa chiêu bài "heo ăn chuối" để PHT mà không thành công nên quay về ép cổ đông nội bộ thôi. Cp HAG mà ngon thì Đoàn Nguyên Thịnh phải ôm thêm, ai lại bán ra thế kia :)
Giá 6k trên TT, cụ bán cho NLĐ 10k thì quá lãi

Toietmoi

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Két Già

Xe tải
Cái này chế cháo hết cụ ạ, chứ biên lợi nhuận gộp 24-25% thì lấy đâu ra ( đặc biệt trong nghành chăn nuôi giai đoạn vừa qua, ko lỗ chổng vó là may lắm rồi ).
Cty chuối thì dí lỗ cho thằng cty con ( giống, phân bón... ), cty lợn thì dí lỗ cho thằng chuối ( giá đầu vào thấp ) thì làm gì chả lãi.
Anh ấy tính bài để 1 thằng lỗ ( gánh hết hậu quả), để 2 thằng có lãi đánh bóng tên tuổi, lấy cái cớ còn lùa gà.

catking113

Xe Cứu Trợ
Em chỉ nuôi gà H'mong và gà Ri, chứ không nuôi lợn nhiều cụ ạ, vài con lợn ở trang trại em cho ăn thân cây chuối mãi chả lớn kìa.
Cụ hỏi về gà thì em thạo hơn.
Chuối có chất j đâu mà lớn đc cụ, chỉ là chất độn cho noá no bụng, đỡ tốn cám thôi.

CaptainMT

Xe buýt
Cái mảng sở trường chặt rừng lấy gỗ của anh Đức này tính hình ra sao rồi các cụ? :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nổ kết hợp đội lái (trong đó có thằng Trường money) dựng vụ heo ăn chuối để lùa gà, bán giấy. Người không có chuyên môn trong ngành chăn nuôi như em cũng nhìn thấy ngay là hắn lừa vì chuối làm sao đủ dinh dưỡng cho heo phát triển đạt yêu cầu được. Hắn còn định vẽ thêm bánh gà ăn chuối nữa nhưng chắc thấy vụ này khó xơi nên dừng rồi thì phải.
Mấy năm trước hắn còn bốc phét vụ bán c.ứt bò thu 1 tỷ/ngày. Rồi thì vụ trái cây mà tính ra thì tỷ suất lợi nhuận lên đến 70%/năm! Vãi nhà anh cu Nổ!!!
Cụ này có vẻ nắm kỹ quá trình phát triển của HAG. Hy vọng cụ không phải PhongVanCK. :))

Binbi

Xe điện
Cụ này có vẻ nắm kỹ quá trình phát triển của HAG. Hy vọng cụ không phải PhongVanCK. :))
Em không biết PhongVanCK là cao nhân phương nào nhưng em biết đến anh Nổ qua một bài viết Tiến sỹ Alan Phan. Ngay từ lần đầu đọc BCTC của anh ấy thì em đã nhận ra chân tướng của thánh nổ. Sau đó cứ mỗi lần nghe tin anh ấy nổ trên media là em lại lọ mọ cầm đèn pin soi. Từ vụ nhập khẩu đường từ Lào về, đến vụ thu 1 tỷ/ngày từ phân bò, trồng cây ăn trái biên lợi nhuận 70%/năm, giờ thì đến heo ăn chuối, gà ăn chuối, ...
Em để ý ông nào mà hay đọc báo thời ổng mua máy bay thì hâm mộ ổng vô bờ.
Là thuê tài chính chứ không phải mua cụ ơi. Hồi đó hắn nổ lên để bán giấy. Cơ mà nhiều người dính, trong đó có khá khá chú Hàn Quốc.

Chỉnh sửa cuối:

matizac

Xe tăng
Em thấy cửa hàng Bapi gần nhà em vẫn mở bình thường, trước có mua thử thì thấy thịt bình thường, xúc xích thì được, khá thơm.
Chuối là loại quả tốt, nhiều kali, các cụ thể thao hay đệm quả chuối là chơi thoải mái không thấy mệt. Em cũng thường xuyên ăn chuối. F1 nhà em sáng cũng chỉ ăn một quả chuối chứ không ăn thứ khác.