[Funland] Heo ăn chuối, giờ Anh ở đâu ?

pham minh

Xe container
Nói là ăn chuối cho có mác thịt sạch, có tiêu chuẩn Vietgap chứ ko có 50% cám công nghiệp mới là lạ.
Em nói thật chử rau hay thịt gọi là an toàn thôi chứ sạch thì chủ đầu tư nó húp cháo. Đơn cử như trồng rau nếu ko có phân vô cơ thêm vào mà chỉ dùng mỗi phân hữu cơ rau cực chậm phát triển và xấu mã, rau trồng đại trà mà ko dùng thuốc sâu chẳng có mà ăn. Nhà em có tí sân trên nóc nhà trồng mấy cây rau với vài cây ớt mà phải ngó suốt vì đủ loại sâu, rệp lá, bọ trĩ. Ko ngó chỉ vài hôm còn mỗi cái gốc cây với cái chậu

buidinhphuoc

Xe điện

buidinhphuoc

Xe điện
Phải dùng đến cách này là tài chính cực xấu, không ngân hàng nào cho vay nữa rồi.
Vâng, kiến thức tài chánh của nhà em cực kém, cơ mà đọc ra nghe sao sao ý ạ

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]

vubaotrung

Xe hơi
Phải dùng đến cách này là tài chính cực xấu, không ngân hàng nào cho vay nữa rồi.
Ko hẳn như thế đâu cụ. E ko nói về HAG, nhưng nếu chỉ nhìn vào vay người lao động thì kết luận của cụ chưa chuẩn. Vì người lao động cũng là người hiểu rõ DN mình làm hơn ai hết.

vubaotrung

Xe hơi
Như vậy là tài chính đang có vấn đề rất căng mới dùng cách vay này đó ạ.
E có vài người anh, 1 ông là chủ DN đa ngành doanh thu cũng vài nghìn tỷ, vay của nhân viên với lãi suất cao (gấp 2 lần ls NH) giống như việc tạo điều kiện cho ae có thêm thu nhập. 1 ông nhỏ hơn, doanh thu 4 500 tỷ thì vay nhân viên theo ls ngân hàng - kiểu đôi bên cùng có lợi. Thực tế thì vay nhân viên sẽ thường là vay tín chấp và coi như mang tính dài hạn.
Cả 2 DN ông này đều rất tốt, vay nhân viên đến nay cũng 5 7 năm rồi. Còn phát hành cổ phiếu cho nv thì các ngân hàng, TCT lớn làm lâu rồi mà.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

Grandtouring

Xe điện
Nông dân hay cho lợn ăn chuối, là thân cây chuối, chứ không phải quả chuối. Thân chuối thái ra trộn với cám gạo, rồi cho lợn ăn.

coolpix8700

Xe ngựa
Heo ăn chuối thì có gì mới đâu nhỉ , nhà em xưa nuôi lơn băm cây chuối cho lợn suốt mà
Chuối bác viết là thân cây chuối. Chứ không phải là quả chuối.
Thân chuối gần như không có chất gì ngoài nước và xơ. Xơ thì lợn không tiêu hoá được. Củ chuối cũng nhiều chất hơn, nhưng khó đào và cũng chẳng có nhiều.
Ngày xưa nhà em nuôi lợn, chủ yếu cho ăn rau khoai lang, nhưng gần thịt thì cho ăn chuối, phèo trông rất sạch, ăn ngon!

hitle888

Xe điện
Chuối bác viết là thân cây chuối. Chứ không phải là quả chuối.
Thân chuối gần như không có chất gì ngoài nước và xơ. Xơ thì lợn không tiêu hoá được. Củ chuối cũng nhiều chất hơn, nhưng khó đào và cũng chẳng có nhiều.
Ngày xưa nhà em nuôi lợn, chủ yếu cho ăn rau khoai lang, nhưng gần thịt thì cho ăn chuối, phèo trông rất sạch, ăn ngon!
Cụ làm nn mãi, lạ gì trò làm màu này.
trước em ngồi với hội cám, chúng nó bẩu: heo ăn chuối ăn bèo gì cũng dc, nhưng số lao động/đầu lợn phải tăng gấp 3 là ít, mà như thế nhìn giá bán thì đứt là điểu hiển nhiên

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Chăn nuôi sạch là cực kì vất vả, và gia súc, gia cầm đều chậm lớn, nếu chăn nuôi cho ăn thân cây chuối không, mà không có phụ gia như cám tăng trọng, rau xanh, bã bia, bỗng rượu, bột đậu tương ,bột ngô, bột cá, bột tôm..thì 100% chỉ có lỗ chổng vó.
Thân cây chuối chả có dinh dưỡng gì mấy, thái băm cũng vất vả.
Em đang nuôi gà ...thả núi luôn đây, mệt kinh khủng, ko sử dụng cám tăng trọng, chỉ xay sắn trộn với bột tôm khô, bột cá, trộn thêm bã bia, cây chuối...ngày cho ăn 3 lần, số lượng hơn 1000 con, mà quần quật, từ sáng đến tối, lũ gà bay khắp nơi phá phách, con nào cũng gầy, nuôi chậm hơn gà trại tăng trọng khoảng 3 tháng.
Nói chung muốn ăn gà sạch và đam mê trang trại thôi.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Ko hẳn như thế đâu cụ. E ko nói về HAG, nhưng nếu chỉ nhìn vào vay người lao động thì kết luận của cụ chưa chuẩn. Vì người lao động cũng là người hiểu rõ DN mình làm hơn ai hết.
Như cty em từng làm. Doanh thu và số lượng người lao động lớn, lên đến gần 1000 người, làm 3 ca những năm 2006-2007. Cũng dùng cách vay này sau 3 năm thì giải thể, phá sản cụ à, nên vì sao em nói vậy là có căn cứ thực tế đó ạ.

hahuanvn

Xe buýt
Chăn nuôi sạch là cực kì vất vả, và gia súc, gia cầm đều chậm lớn, nếu chăn nuôi cho ăn thân cây chuối không, mà không có phụ gia như cám tăng trọng, rau xanh, bã bia, bỗng rượu, bột đậu tương ,bột ngô, bột cá, bột tôm..thì 100% chỉ có lỗ chổng vó.
Thân cây chuối chả có dinh dưỡng gì mấy, thái băm cũng vất vả.
Em đang nuôi gà ...thả núi luôn đây, mệt kinh khủng, ko sử dụng cám tăng trọng, chỉ xay sắn trộn với bột tôm khô, bột cá, trộn thêm bã bia, cây chuối...ngày cho ăn 3 lần, số lượng hơn 1000 con, mà quần quật, từ sáng đến tối, lũ gà bay khắp nơi phá phách, con nào cũng gầy, nuôi chậm hơn gà trại tăng trọng khoảng 3 tháng.
Nói chung muốn ăn gà sạch và đam mê trang trại thôi.
Cụ nuôi thế nào ấy mà nó gầy đi nhở. Nhà em nuôi chơi luôn có 15 - 20 con trống( thỉnh thoảng lại bổ sung 5-7 con). Tuần nào cũng thịt 1 con. Mua nó to sẵn 2.5-2.8kg. Nuôi thêm 3 - 4 tháng mới thịt. Nó toàn đạt 3.7-4.4kg( Gà lai hồ, có người gọi lai gà Lương Phượng, em cũng không rõ). Em chỉ cho ăn ngày 3-4 bữa, toàn rau( muống, cải bắp thái nhỏ), chuối thì ra vườn ông anh làm 1 cây ăn vài ngày, cơm thổi dư ra, cơm thừa nhà ông anh...Thỉnh thoảng cho vài nắm thóc. Chả có tí bột cá, bột tôm, bã bia...nào cả.

Chỉ cho ăn có vậy thôi mà con nào con nấy chắc nịch, da đỏ chót. Hàng xóm toàn gạ mua nhưng nuôi ăn chứ kinh doanh gì đâu. Em mà ở xa khu dân cư thì em nuôi cả lợn rừng, mán và vài loại động vật nữa để không phải mua ở ngoài, ăn cho nó ngon. Hiện tại chỉ nuôi được mỗi gà ăn và tự trồng rau.

hitle888

Xe điện
Nói là ăn chuối cho có mác thịt sạch, có tiêu chuẩn Vietgap chứ ko có 50% cám công nghiệp mới là lạ.
Ăn cám 100% cũng Vietgap bình thường mà cụ. Còn ‘sạch’, nói thật VN ta chưa có khái niệm đấy đâu

Tyrion99

Xe tải
Chúa tể của lùa gà bao nhiêu năm rồi mà ko hiểu chứng thủ vẫn nhiều người dính

Dan du an

Xe ba gác
Chính ra mất công thì làm luôn heo ăn thuốc nam đi. Cho nó ăn sâm đất....

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Cụ nuôi thế nào ấy mà nó gầy đi nhở. Nhà em nuôi chơi luôn có 15 - 20 con trống( thỉnh thoảng lại bổ sung 5-7 con). Tuần nào cũng thịt 1 con. Mua nó to sẵn 2.5-2.8kg. Nuôi thêm 3 - 4 tháng mới thịt. Nó toàn đạt 3.7-4.4kg( Gà lai hồ, có người gọi lai gà Lương Phượng, em cũng không rõ). Em chỉ cho ăn ngày 3-4 bữa, toàn rau( muống, cải bắp thái nhỏ), chuối thì ra vườn ông anh làm 1 cây ăn vài ngày, cơm thổi dư ra, cơm thừa nhà ông anh...Thỉnh thoảng cho vài nắm thóc. Chả có tí bột cá, bột tôm, bã bia...nào cả.

Chỉ cho ăn có vậy thôi mà con nào con nấy chắc nịch, da đỏ chót. Hàng xóm toàn gạ mua nhưng nuôi ăn chứ kinh doanh gì đâu. Em mà ở xa khu dân cư thì em nuôi cả lợn rừng, mán và vài loại động vật nữa để không phải mua ở ngoài, ăn cho nó ngon. Hiện tại chỉ nuôi được mỗi gà ăn và tự trồng rau.
Em nuôi gà đen H'mong và gà Ri thôi cụ, chắc nó bay nhảy trên đồi núi nhiều quá, em không nhốt mà.
Gà lớn nhanh, nhưng vẫn gầy chứ không béo múp cụ ạ.

Binbi

Xe điện
Nổ kết hợp đội lái (trong đó có thằng Trường money) dựng vụ heo ăn chuối để lùa gà, bán giấy. Người không có chuyên môn trong ngành chăn nuôi như em cũng nhìn thấy ngay là hắn lừa vì chuối làm sao đủ dinh dưỡng cho heo phát triển đạt yêu cầu được. Hắn còn định vẽ thêm bánh gà ăn chuối nữa nhưng chắc thấy vụ này khó xơi nên dừng rồi thì phải.
Mấy năm trước hắn còn bốc phét vụ bán c.ứt bò thu 1 tỷ/ngày. Rồi thì vụ trái cây mà tính ra thì tỷ suất lợi nhuận lên đến 70%/năm! Vãi nhà anh cu Nổ!!!