[Thảo luận] [Hậu quả của phóng nhanh vượt ẨU ... THẢM KHỐC !!!!

Bus_nhanh

Xe điện
Khả năng thăng rất cao !!

Comeback86

Xe buýt
taxi ơi xin đừng đi nhé em :-??

beefburger

Xe tăng
Em có ý kiến với các cụ thế này nha:
bản thân em cũng đi đường trường nhiều và em hay để ý các xe tải lớn, xe công, xe moóc và em đúc kết một số ý như sau
1: Nếu cụ xin vượt họ đồng ý cho cụ vượt họ sẽ xinhan đồng thời deph hết về bên phải đường để nhường cụ, cụ phải tận dụng cơ hội mà vọt hẳn đứt đuôi cho xong.
2: nếu thân xe mới nhường cụ được cái đầu còn cái thân chưa qua hết cụ đừng có chui vào, có thể nó sẽ vòng cái đầu lại nếu nó có chướng ngại vật bất ngờ phí trước, trường hợp này cụ sẽ thành cái bánh kẹp trong lòng nó.
3: Cụ để ý nhiều khi tài xế xe tải còn thò hẳn tay ra vẫy để cụ lên vì khi họ nhường rồi nhưng nhiều cụ cứ sợ dập dình chả lên làm nó bực, đấy là lịch sự nha, có thằng nhường rồi mà không vượt nó cướp đường luôn đừng xin nữa.
4: Điển hình đường 5 lái xe Công rất ít khi nhường mà thường bám làn trái, nhiều khi còn chủ động bật xi nhan trái để báo hiệu đừng có xin vượt, em không hiểu tại sao nữa nhưng để ý thấy các xe sau đó toàn xi nhan phải và vượt vù vù dù có xxxx vẫn vượt mà không sao. Nhưng nếu như các cụ vượt phải không xin phép nó thì cẩn thận ăn đòn đó.
5: Với những xe có đèn XENON lái xe tải rất khiếp vì làm họ lóa hết cả mắt, các cụ nhìn cả cái gương hậu của họ to thế mà làm ca bin sáng trưng, nên chỉ bật lên xin và báo họ biết thôi rồi hạ xuống. Hãy thông cảm cho họ vì họ vất vả lái xe trên đường ngồi cabin nóng bức đâu có mát mẻ sạch sẽ như các cụ ngồi 4b đâu nên cũng rất dễ cáu.
Nói chung hãy biết nhường nhịn nhau một chút và hãy thông cảm cho nhau là mọi việc OK mà, em nhớ có lần em dừng xe mua vé ở HƯNg YêN, giật mình nhìn bên trái thấy cái lốp to đùng của con công, em mở kính ngước mắt lên cao mới thấy bác phụ ngồi đó, em cười nói bảo....hiiiiem bé bằng đúng cái lốp của anh, ba la bloo chút rồi thế là bác tài kia đỗ hẳn lại nhường em lách vào làn đi trước rồi bác ấy mới đi dù bác ấy đã vào làn trước em.

smallboy

Xe tăng
các cụ bàn luận rôm rả quá , nhiều tinh huống này kia sảy ra , nhưng e xin công bố thêm Mông của em nó để các cụ dễ hình dung sự vụ
...ít e nóa :

...ít thế này nhưng cản sau chả làm sao cả ^^

Anh Nguyễn

Xe hơi
em nhìn thế này thì chắc là lx mua vé tàu ngầm 6 ván loại 1 chiều rồi :-<
những lx tải họ cũng đâu có muốn đâm đâu,tình thế bắt buộc phải vậy thôi mà, cũng nên thông cảm 1 phần cho họ :) (ko tính những thg vô nhân tính quyết tâm giết người bằng được nhé các cụ)

smallboy

Xe tăng
ÔIIIIII em còn hãi cái.....NÔ GÔ của mợ hơn, em tý thì đâm đầu vào cái LAP TOP b-)
dạ cụ nói chuẩn luôn , quả logo luc e chụp định cho nguyên cái ảnh cơ :(
" cứ từ từ ..."

haivong

Xe tải
cứ từ từ rồi còn ra nông nỗi này đây, hix.

TAMHOA

Xe tải
htrc e đi den so nha 3 tk15 huyện Lương Sơn , Tỉnh Hòa bình thì gặp thế này :

...ít thế này nhưng cản sau chả làm sao cả ^^
các cụ đi đường cân thận nhé
Dừng lái xe cho bản thân mình , hãy lái xe cho người xung quanh minh !
e xin hết , e để sẵn Ly rồi chờ các cụ rót ruou thoi ạ :)
Xe bác này dán đề can CỨ TỪ TỪ mà bác ..............quên thì phải....

HUNGSMUN

Xe container
Vì ẩu mà nát một đời xe, tan một đời người...và làm khổ những người ở lại...^:)^

smallboy

Xe tăng

smallboy

Xe tăng
Ô Cụ đi hôm nào mà vẫn thấy nó để đấy, hôm T7 (19/3) em đi qua đã thấy rồi.
dạ e cung di t7 19/3 :)) e vao truoc cua cái để xe nay nhìn thay hài quá nên chộp bác ah , hỏi ca thang bao ve xem ntn ... hay va li ki lam :)

koj.k0ol

Xe tăng
nhìn cái xe khiếp quá... đóng phải trên 100 ấy... và ai trên xe này chắc cũng đi cả cụm chứ nhìn cái xe bẹp không còn kẽ hở nào thế kia thì thoát sao dc