[Thảo luận] [Hậu quả của phóng nhanh vượt ẨU ... THẢM KHỐC !!!!

civic pro

Xe tải
em đoán đúng xe getz rùi sao chưa thấy vodka cụ chủ thớt ơi (ở trang 2)

nguyendinhca

Xe hơi
Còn cháu thì tưởng là xe này có 2 chỗ ợ. Ghê quá các cụ nhỉ. Mong mọi người trên xe toàn mạng

Pham Quoc Han

Xe buýt
Đây có phải là vụ tai nạn ở Thanh Hóa hôm lâu lâu không hở Cụ? Nếu đúng là vụ này thì có 3 đồng chí ra đi tại chỗ và 1 đồng chí bị thương nặng khi đi đám cưới từ Bắc Giang vào Thanh Hóa. Xe Hyundai Getz thuê, táng phải xe tải ngược chiều???8-}

anhtho

Xe ngựa
cần em tả nó tai nạn ỏ đâu không liên quan đến cả con xe tải nhà anh em xe anh em lây về sửa rồi.con get nát bét đó là gết biển 29A vừa mua xong,anh em kể là lái xe gết vượt ẩu, gặp xe tải kia nhưng xe tải không nhường hoặc không sử lý kịp thế là xầm 1 cái gết đâm vào quay ngang xe quệt vào xe ông ảnh 3,5 tấn chở cám.lái xe gết tèo luôn vụ việc xảy ra tại đường hồ chí minh
Xe con mà đấu đầu xe to, không chịu nhường thì em cũng đến ạ bác tài. Tài xế xe tải, xe to không phải là họ không muốn nhường, nhưng thường trên đường trường, họ quen được nhường rồi, vậy nên họ vẫn nghĩ: ông xe con kia chỉ máu tí thế thôi, dạt ra ngay bây giờ í mà. Nhưng tới lúc chợt nhận ra là ông kia cũng húng (hoặc tay lái kém) thì đã không kịp. Nói thật với các cụ, đi đường trường, em ngại nhất vượt mấy anh xe to ở những cung đường hẹp. Họ cũng phóng tít mù, xe lại dài, khi vượt là phải nhìn rõ tầm nhìn phía trước ko có xe đối diện, hoặc còn xa để mà đủ thời gian. Những ai chẳng may tính toán sai cự ly, hoặc quá liều là dễ đi lắm ạ.

chigentra

Xe tải
cái này là bị trên đường HCM các bác ợ, em gezt này vượt 1 xe tải, đầu đầu với 1 xe tải khác đi ngược chiều, kết quả bị 2 xe tải ép vào giữa, 1 em taxi bám đuôi cũng dính, 4 xe chập vào nhau, tài xế xe gezt lên báo cáo Ngọc Hoàng, bạn gái ngồi phụ bị thương đi viện, thế mới cao số, tốc độ chừng 90-100.

mini2112

Xe tải
Đây có phải là vụ tai nạn ở Thanh Hóa hôm lâu lâu không hở Cụ? Nếu đúng là vụ này thì có 3 đồng chí ra đi tại chỗ và 1 đồng chí bị thương nặng khi đi đám cưới từ Bắc Giang vào Thanh Hóa. Xe Hyundai Getz thuê, táng phải xe tải ngược chiều???8-}
khả năng là đúng rồi

mini2112

Xe tải
Xe con mà đấu đầu xe to, không chịu nhường thì em cũng đến ạ bác tài. Tài xế xe tải, xe to không phải là họ không muốn nhường, nhưng thường trên đường trường, họ quen được nhường rồi, vậy nên họ vẫn nghĩ: ông xe con kia chỉ máu tí thế thôi, dạt ra ngay bây giờ í mà. Nhưng tới lúc chợt nhận ra là ông kia cũng húng (hoặc tay lái kém) thì đã không kịp. Nói thật với các cụ, đi đường trường, em ngại nhất vượt mấy anh xe to ở những cung đường hẹp. Họ cũng phóng tít mù, xe lại dài, khi vượt là phải nhìn rõ tầm nhìn phía trước ko có xe đối diện, hoặc còn xa để mà đủ thời gian. Những ai chẳng may tính toán sai cự ly, hoặc quá liều là dễ đi lắm ạ.
cụ nói cúng đúng thôi,đi ẩu thì tai nạn luôn rình rập.nhiều lần bịuwccs chế hay đang tức gì là lái xe mất tập chung mấy lần tý tèo giờ sợ lắm rồi

mini2112

Xe tải
Em thắc mắc là con gết này đang chở đi đâu ạ :(
nó vẫn đang nằm ngoài đường trên thùng con xe tải.trên công an huyện lương sơn hòa bình.thanh sắt vun thôi mà.có con để đó mây năm trời chả còn gì đâu^:)^

Loong Phoong

Xe điện
getz k có túi khí hả các cụ

tainon

Xe điện
Làm em nhớ có lần đi Taxi Mai Linh chạy đường 1A mà cụ lái xe đóng lít hai.

tricoi

Xe buýt
Nói chung thì xe lớn thường đi ẩu, cái này đúng nhưng không phải trong mọi trường hợp. Em đã từng ngồi cabin xe tải em biết. Đứng sau vai tài xế xe buýt cũng nhiều. Không lần nào không thót tim. Vấn đề là xe to rất khó nhường đường trừ phi chủ động vì tải trọng lớn, quán tính lớn -> thay đổi tốc độ đặc biệt là những đoạn đường có tí nước hoặc hơi cong là rất dễ lật xe. Mà nếu lật xe thì hậu quả sẽ lớn hơn rất nhiều, không chỉ là tài sản mà là sẽ mất nhiều sinh mạng hơn. Em từng nghe một bác tài già chuyển loại nói với giọng rất trầm: phải đâm thôi, không có lựa chọn nào hơn. Nghe buốt sống lưng lắm, nhưng mà ngẫm thì đúng.

Chuyện "hung thần" nói nhiều, lên án nhiều. Nhưng cần phải nhìn nhận lại vấn đề khi tham gia giao thông: đừng biến họ thành hung thần. Khoảng cách nạn nhân - hung thủ khi tham gia giao thông ở mình bây giờ nó mong manh lắm

Căn nguyên ở đâu thì giải pháp ở đó. Nhưng mà ở ta, nó nằm ở chỗ chết người - là thượng tầng. Xuất phát từ đó thì ai cũng biết, nhưng giải quyết thì ... khỏi lạm bàn. Một chút trăn trở nghiêm túc, xin các bác cùng suy ngẫm. Để sau này dạy cho F1, F2 nó biết đâu là lẽ phải, không khôn lỏi phận hèn như mình. Kính các bác

CuTiVoDich

Xe điện
Đầu xe thế đầu người lái xe đấy có bị làm sao không bác8-x

tienhungtech

Đi bộ
Nói chung thì xe lớn thường đi ẩu, cái này đúng nhưng không phải trong mọi trường hợp. Em đã từng ngồi cabin xe tải em biết. Đứng sau vai tài xế xe buýt cũng nhiều. Không lần nào không thót tim. Vấn đề là xe to rất khó nhường đường trừ phi chủ động vì tải trọng lớn, quán tính lớn -> thay đổi tốc độ đặc biệt là những đoạn đường có tí nước hoặc hơi cong là rất dễ lật xe. Mà nếu lật xe thì hậu quả sẽ lớn hơn rất nhiều, không chỉ là tài sản mà là sẽ mất nhiều sinh mạng hơn. Em từng nghe một bác tài già chuyển loại nói với giọng rất trầm: phải đâm thôi, không có lựa chọn nào hơn. Nghe buốt sống lưng lắm, nhưng mà ngẫm thì đúng.

Chuyện "hung thần" nói nhiều, lên án nhiều. Nhưng cần phải nhìn nhận lại vấn đề khi tham gia giao thông: đừng biến họ thành hung thần. Khoảng cách nạn nhân - hung thủ khi tham gia giao thông ở mình bây giờ nó mong manh lắm

Căn nguyên ở đâu thì giải pháp ở đó. Nhưng mà ở ta, nó nằm ở chỗ chết người - là thượng tầng. Xuất phát từ đó thì ai cũng biết, nhưng giải quyết thì ... khỏi lạm bàn. Một chút trăn trở nghiêm túc, xin các bác cùng suy ngẫm. Để sau này dạy cho F1, F2 nó biết đâu là lẽ phải, không khôn lỏi phận hèn như mình. Kính các bác
Vâng, em cũng cùng trăn trở như cụ.
Chờ cấp trên giải quyết lâu lắm, chả biết đến đời F1 nhà em xong chưa nữa nên tự cứu và hy vọng may mắn thôi nhể cụ
Ra đường bây giờ đi đúng cũng nhiều khi chả thoát được. Nhưng thôi, cứ đúng đường mà đi, thấy hung thần né càng xa càng tốt vậy

pro8386

Xe tăng
Cái xe nó thế kia thì người thăng rồi,không còn hình cái xe nữa,hãi quá.tốc độ cũng không dưới lít là chắc.

co-driver

Xe tải
Con Gezt này nếu không nhầm đang nằm ở Newway-đường Láng.

2 hôm trước qua làm bảo hiểm vết xước thân vỏ nhìn thấy phát hãi.

Ông bên BH Lybety bảo lái xe ko sao.8-x
hôm nọ em làm bảo hiểm o New Way cũng gặp bác náy nằm đấy, thấy người của gara New Way nói là chú này không mua BH thân vỏ

xanha78

Xe buýt
E Dự thế này!Xe này thì 100% là Getz rồi. Vào một ngày trời mưa lái xe bon bon trên đường muốn vượt 1 E nào đó nhưng sức mình có hạn tạt vào xe trên phanh gấp do gặp tình huống bất ngờ tương luôn vào đuôi xe trước vừa tới có 1 E đằng sau ko làm chủ tốc độ táng luôn E nó bị ép mỡ! E đằng sau E dự phải là xe tải, hoặc xe khách! E nó ngâm mình mấy ngày nên mới bị rỉ như vậy! Nhìn taplo E dự LX chỉ bị gẫy chân hoặc choáng tí thôi!....

Chỉnh sửa cuối: