[Thảo luận] Hầu các cụ cái Clip - Xdriven của em phát huy tác dụng đây. Xe máy đâm trực diện...

Đam mê

Xe tăng
Đúng là kụ chém cua cũng hơi nhiều thật, e thì những góc cua khuất dư lày thi luôn lò dò+bám sát lề phải cho chắc.

rain161088

Xe buýt
ghê quá các cụ ạ. nói chung cả 2 đều sai. cụ chủ mà gặp 4b phi xuống thì em tính cũng mệt đấy ạ.

rain161088

Xe buýt
cũng may là cụ kiếm đc "bí thư xã Chá cùng 2 công an xã" chứ k thì gặp mấy anh em vùng cao ngồi tự giải quyết cũng mệt phết :))

citigreen

Xe hơi
đi miền núi nhiều sẽ thấy chuyện này rất thường xuyên. Đối với người dân tộc đường là của họ còn chúng ta chỉ có đi nhờ trên đó thôi

Website
www.facebook.com
Cái xdriven này phần mềm của nó hơi củ chuối, chả hiểu sao không thể export video ra được, toàn báo lỗi nên phải dùng phần mềm capture video các cụ ạ. Loại này của hàn quốc, khá đắt tiền mà em thấy chất lượng cũng bình thường. Có lẽ còn không bằng mấy cái của Tàu :D
Cụ cứ đổ oan cho Xdriven. Cụ update lên Version 1.7.6. Chọn file cần phát.

1. Bấm vào hình cái đĩa mềm, chọn Another format nếu muốn lưu cả đoạn. Chọn vị trí lưu, trong phần file type chọn *.avi -> đợi 5 giây có ngay file cực chuẩn.

2. Trong trường hợp cần cắt cúp, chọn Section, đặt điểm đầu, điểm cuối. Chọn vị trí lưu, mục file type để nguyên *.ub1.

Mở file vừa lưu, làm lại bước 1. Xong

Cụ có muốn lấy Version 1.7.6 thì PM cái email, em gửi cho.

giacmoxe4

Xe điện
Quá may mắn cho em Chớ,quả này mà Cụ chủ đi nhanh thì không biết thế nào?

bad

Xe hơi
Cụ cứ đổ oan cho Xdriven. Cụ update lên Version 1.7.6. Chọn file cần phát.

1. Bấm vào hình cái đĩa mềm, chọn Another format nếu muốn lưu cả đoạn. Chọn vị trí lưu, trong phần file type chọn *.avi -> đợi 5 giây có ngay file cực chuẩn.

2. Trong trường hợp cần cắt cúp, chọn Section, đặt điểm đầu, điểm cuối. Chọn vị trí lưu, mục file type để nguyên *.ub1.

Mở file vừa lưu, làm lại bước 1. Xong

Cụ có muốn lấy Version 1.7.6 thì PM cái email, em gửi cho.
Em có cài lại cả bản 1.7.6 down theo cái link các cụ post của hàn quốc rồi. Có lẽ do lỗi cái codec. Chuyển sang Windows 8 cũng bị :(

phuonghx

Xe tải
May là không có thiệt hại về người. Mừng cụ chủ tai qua nạn khỏi

marktqd

Xe đạp
May có bác đỡ đạn cho đấy, ko thì em ấy bay xuống vực luôn rùi... Số vẫn đỏ hehe

TVPL

Xe container
Thế là đẹp rồi, chúc mừng cụ chủ thoát nạn.
Leo dốc đổ đèo gặp nhiều khúc cua khuất tầm nhìn, lại phải tránh thổ dân thì phải đi kiểu lắc giật zic zac - tuân thủ tuyệt đối vào chậm ra nhanh chứ như cụ đi kiểu tận hưởng cuộc sống thả hồn theo gió ngắm cảnh thiên nhiên, soi đường cong xe đằng trước thế thì thiệt lắm.
Em lái mới chả có tí kinh nghiệm leo đèo đổ dốc tẹo nào, có chăng chạy đường HCM đoạn ngoài này thì có mấy con dốc đơn giản. Cụ PhanhGap giải thích thêm cho em đoạn đi lắc giật zíc zắc là thế nào- lượn ra lượn vào hả cụ, vào chậm ra nhanh là thế nào, phải là vào nhanh ra chậm chứ :).

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
may cho cụ có bí thư xã + 2 xxx xã không thì cụ còn mệt, dây với dân tộc thì nó um lên đừng hỏi

Website
www.facebook.com
Em có cài lại cả bản 1.7.6 down theo cái link các cụ post của hàn quốc rồi. Có lẽ do lỗi cái codec. Chuyển sang Windows 8 cũng bị :(
Cụ cài cái Klite Codec chửa?

minh1579

Đi bộ
đang ôm vỉa với tốc độ cao, không đi buôn hoa quả là may, chúc bác đã tai qua nạn khỏi.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vấn đề không hẳn là cụ chủ lấn làn, mà là do cụ chủ đi lấn làn không đúng chỗ, không đúng loại cua. Cụ chủ kinh nghiệm đi đường đèo còn hạn chế quá, cần phải bổ túc thêm nhiều.

Đi đường đèo phải biết lấn làn, chém cua thì mới an toàn vì sẽ mở rộng được tầm nhìn, hạn chế lắc xe và chủ động được khi gặp xe đi ngược chiều.

Hôm 31/12/2012, em đâm chết 1 con chó con ở Bản Áng - Mộc Châu, chủ chó chạy ra lôi con chó chết vào nhà, em dừng xe chạy theo xin đền tiền thì chủ chó bảo "Chó nhà tao không biết luật giao thông, tao để chó chạy ra ngoài đường bị đâm chết thì tao phải chịu thôi, mày không phải trả tiền"

Chỉnh sửa cuối:

MaLong

Xe tải
Vấn đề không hẳn là cụ chủ lấn làn, mà là do cụ chủ đi lấn làn không đúng chỗ, không đúng loại cua. Cụ chủ kinh nghiệm đi đường đèo còn hạn chế quá, cần phải bổ túc thêm nhiều.

Đi đường đèo phải biết lấn làn, chém cua thì mới an toàn vì sẽ mở rộng được tầm nhìn, hạn chế lắc xe và chủ động được khi gặp xe đi ngược chiều.

Hôm 31/12/2012, em đâm chết 1 con chó con ở Bản Áng - Mộc Châu, chủ chó chạy ra lôi con chó chết vào nhà, em dừng xe chạy theo xin đền tiền thì chủ chó bảo "Chó nhà tao không biết luật giao thông, tao để chó chạy ra ngoài đường bị đâm chết thì tao phải chịu thôi, mày không phải trả tiền"
Em nà e ưng cái bụng của bác dân tộc bản Áng đấy \:D/

sleepdriver

Xe buýt
Đại loại là đối với đèo dốc khuất tầm nhìn, khi vào cua phải trả lái ra sát bên phải. Càng quan sát được đoạn khuất ngược chiều bên kia nhiều thì càng tốt (Cái gương cầu chính là để phục vụ mục đích này). Đoạn clip cho thấy em Chớ thì kinh rồi, dân tộc nhưng vỉa như đội Motor Hà Nội vỉa Bờ Hồ. Còn bác thì chưa trả hết lái ra sát bên phải nên xử lý không kịp. Thôi, thế cũng là may ...