[Funland] Hành xử đáng lên án của đội khối pl

Mzc

Xe điện
Các cụ thử đặt mình vào vị trí là đội PKL, một ông nhân viên cho đi, một ông chặn lại (con xe 3-400kg quay lại quá mệt), bị người khác chửi, thậm chí đánh cả vợ họ thì các cụ sẽ có câu trả lời mình cần phải làm gì.
Cụ nghe 1 chiều trong khi bến phà họ bảo họ k cho đi, clip người dân quay đc cũng k thể hiện ông kia đánh con vợ thằng kia. Trong khi em chỉ thấy 2-3 thằng nhảy vào combat với ông ấy. Mà đội này thường có cam hành trình, sao k post lên mà miêu tả bằng mồm làm gì?

• Vodka
Reactions: pqh

taiadau

Xe điện
Đọc bài nó viết mới khắm :)). Mấy con chó lao vào cắn người như thật mà giờ viết thành sự việc khác hẳn. Theo em conan cứ điều tra đi, có khi còn phát hiện ra nhiều điều hay hơn ấy như giấy tờ xe, bằng lái, gây rối trật tự công cộng.
Em chỉ xem clip thì có vẻ cụ bên PKN tấn công PKL trước. Còn đúng/sai hoặc trước đó em ko rõ :)

ung_sung_tu_tai

Xe container
Pkl bảo phà mở cho vào theo ô tô.
Dân tung lên mạng clip pkl tự xông vào, phà cản không được.
Mệ, lũ pkl.

Ryan848

Xe container
Em cũng đi pkl nhưng thấy đội HL lao vào ăn thua mà. Nói chung dân chạy sport hay HL thì tỷ lệ quậy cũng cao hơn, ngoài anh em lịch sự ra thì đội trẩu tre, xăm trổ cũng kha khá. Đội này thì văn hoá khác gì trẻ trâu đầu xanh đầu đỏ ở làng đâu. Nên người ta ghét cũng có cái lý của người ta thôi.
Còn cứ chạy bình thường thì ai người ta ý kiến.
Em cũng chạy PKL và có chung suy nghĩ vs cụ. Đội sport hay HD thường ngổ ngáo và thích chơi trội.
Em cũng chạy PKL đây, thấy các cụ không chơi xe chửi nhiều quá. Trên thực tế, chạy pkl to, nặng, cồng kềnh nên thường được nhân viên phà có hướng dẫn riêng. Cá nhân em cũng không ủng hộ chuyện động thủ. Để rộng đường các cụ tranh luận, em mạn phép tách làm 2 phần. Phần 1 đi làn ngược chiều (có thể theo sự hướng dẫn của nv phà) thì em không bàn đến vì cần nghe thông tin 2 chiều, nếu đội pkl đi sai thì sẽ bị xly theo pháp luật. Phần còn lại là vụ xô xát kia rõ ràng do người quần đùi xanh chủ động nhảy qua rào để ăn thua. Mọi người hùa theo đám đông và có ác cảm với PKL quá, không nhẽ đi sai thì có quyền chửi, đặc biệt chửi người phụ nữ đi cùng, rồi nhảy qua rào để đánh người.
Mời các cụ chia sẻ ý kiến nhé.
Em nghĩ cụ đang hơi cảm tính vì cũng chơi xe nên có phần bênh phía HD, kể cả người ta có chửi em nghĩ là đúng, pô nổ rát tai a/h người ta, xe thì nóng...chẳng nhẽ ko dc ý kiến. Về phần đánh người thì clip quay lại em chỉ thấy 3-4 ông HD hùng hổ lao vào.

longphamhoai

Xe tăng
Em nghĩ cụ đang hơi cảm tính vì cũng chơi xe nên có phần bênh phía HD, kể cả người ta có chửi em nghĩ là đúng, pô nổ rát tai a/h người ta, xe thì nóng...chẳng nhẽ ko dc ý kiến. Về phần đánh người thì clip quay lại em chỉ thấy 3-4 ông HD hùng hổ lao vào.
Em thấy xuất phát từ bên PKN chửi bới gì đó, nếu nói bình thường thì chắc không ai cự cãi, hoặc cho qua. Rõ ràng bên PKN chủi phải quá đáng thì PKL mới xông vào, và PKN còn nhảy sang ăn thua. TÚm lại 2 bên xông vào nhau là chẳng ra gì. Em tin chắc chạy xe đường dài chả ai lại muốn nhảy vào động thủ làm gì, chắc chắn lời nói của PKN cũng quá đáng. Chứ chửi bình thường ko ông nào nhảy vào xỉa xói thế kia đâu cụ.

longphamhoai

Xe tăng
Em cũng đi pkl nhưng thấy đội HL lao vào ăn thua mà. Nói chung dân chạy sport hay HL thì tỷ lệ quậy cũng cao hơn, ngoài anh em lịch sự ra thì đội trẩu tre, xăm trổ cũng kha khá. Đội này thì văn hoá khác gì trẻ trâu đầu xanh đầu đỏ ở làng đâu. Nên người ta ghét cũng có cái lý của người ta thôi.
Còn cứ chạy bình thường thì ai người ta ý kiến.
Em chắc chắn phải có gì quá đáng thì mấy ông mới nhảy vào

stone_lamp

Xe điện
dân thường đã sẵn ghét vì mày chơi trội, lại được ưu tiên nên sinh chuyện. Ở đời cư xử khiêm tốn cũng khó phết

XSim

Xe container
Em chắc chắn phải có gì quá đáng thì mấy ông mới nhảy vào
Sao cụ không nói ngược lại là cô gái ngồi sau xe phải nói gì đó mới khiến ông PKN muốn oánh nhau chứ. Chả ai muốn gây sự với phụ nữ cả, trừ khi phải quá đáng lắm.

Các ông PKL chỉ cần nói câu xin lỗi người ta, rằng xe em nó cồng kềnh xếp hàng rất vướng víu các bác thông cảm thì mấy ai làm khó đâu. Các ông đang chen ngang đường người ta xếp hàng, ảnh hưởng trực tiếp đến người ta thì phải biết đường mà nhún nhường mới phải chứ.

XSim

Xe container
Phép lịch sự cơ bản là mình gây phiền toái cho người khác thì nên biết ý mà hạn chế, không được thì cũng nên nhún nhường để người ta thông cảm. Đây ông đã phá luật lại còn đòi phải trái người ta thì ai chả ghét.

Dan du an

Xe ba gác
Vụ này mà các ông phà không can để các bên combat tận lực thì em nghĩ đội mô tô no đòn đúng nghĩa. Hoặc là bị dân nó ào sang nó tẩn hoặc tẩn được ông nhảy sang thật lực thì ông đấy cứ ăn vạ cũng mệt. Hình như có cam ở dưới đoạn bên phà họ mở để ô tô đi ngược chiều nên đội mô tô này bám theo. Nói chung thì kiểu gì cũng sai rồi. Thường các cụ đi xe to hay bị ghét chủ yếu là vì tiếng ồn do các cụ gây ra. Tất nhiên nhiều cụ đàng hoàng không cố ý nhưng cũng có một số như trẻ trâu.... Nhất là đang đường đông nóng mà nghe con xe nó cứ roành roàng đằng sau hoặc bên cạnh thì cũng phản cảm lắm.

XSim

Xe container
Trong vụ này ngoài lời của hai bên trực tiếp tham chiến là PKN và PKL thì có thêm lời của ban quản lý phà, coi như là nhân chứng độc lập, đã phản bác phe PKL rồi. Như vậy cơ bản ta cũng hiểu bên PKL đang kém về lý và tình như thế nào rồi đấy.

Ryan848

Xe container
Em thấy xuất phát từ bên PKN chửi bới gì đó, nếu nói bình thường thì chắc không ai cự cãi, hoặc cho qua. Rõ ràng bên PKN chủi phải quá đáng thì PKL mới xông vào, và PKN còn nhảy sang ăn thua. TÚm lại 2 bên xông vào nhau là chẳng ra gì. Em tin chắc chạy xe đường dài chả ai lại muốn nhảy vào động thủ làm gì, chắc chắn lời nói của PKN cũng quá đáng. Chứ chửi bình thường ko ông nào nhảy vào xỉa xói thế kia đâu cụ.
Có thể xảy ra như cụ nói, nhưng đây là suy diễn thôi ạ, còn thực tế trong clip thì 3-4 ông HD bem 1 ông là rõ ràng. Kể cả họ chửi, xúc phạm thì cũng phải có nguyên nhân. Tỉ dụ như cụ đang xếp hàng có thằng chen lên cụ có cáu ko?
Sao cụ không nói ngược lại là cô gái ngồi sau xe phải nói gì đó mới khiến ông PKN muốn oánh nhau chứ. Chả ai muốn gây sự với phụ nữ cả, trừ khi phải quá đáng lắm.

Các ông PKL chỉ cần nói câu xin lỗi người ta, rằng xe em nó cồng kềnh xếp hàng rất vướng víu các bác thông cảm thì mấy ai làm khó đâu. Các ông đang chen ngang đường người ta xếp hàng, ảnh hưởng trực tiếp đến người ta thì phải biết đường mà nhún nhường mới phải chứ.
Nói ngắn gọn thì em thấy đội HD này sai lè, vô ý thức còn thích hổ báo.

kduc

Xe Cứu Trợ
Nói phân lớn vô tội thì cũng như bảo 1/2 đi ngoan thôi, tây nó tin.

sontung89

Xe tăng
Mấy con L chạy xe mà tưởng mình ở tầm trên người chứ thực ra là sếp ngang lợn còn nhục cho mấy con L nữa

bmwp0wer

Xe tăng
Đi xe nhiều tiền mà nhân cách thấp quá,tất cả mọi người đều phải bình đẳng trước pháp luật.
E thấy đội đi HD nếu đi sai và đi xe nhỏ thì có bị lên án thế ko, xh có cho họ quyền bình đẳng ko cụ ? Hay là ý thích của đám đông.

bmwp0wer

Xe tăng
Các cụ thử đặt mình vào vị trí là đội PKL, một ông nhân viên cho đi, một ông chặn lại (con xe 3-400kg quay lại quá mệt), bị người khác chửi, thậm chí đánh cả vợ họ thì các cụ sẽ có câu trả lời mình cần phải làm gì.
Đúng sau có công an. Còn ai mà táng người nhà cụ thì liên quan gì đến cái xe, chơi hết mình lại chứ

Duyvu2019

Xe hơi
Em thì nghĩ trong hội nào cũng có người nọ người kia thôi.
Có điều mấy hội cá tính mạnh thì nhiều cái tôi lớn hơn dẫn đến nhiều khi họ quá đề cao (hay gọi là ảo tưởng sức mạnh) cũng đúng.
Hiện đang có 2 luồng thông tin :
1- Phía báo đài vs người dân thì nói đội harley thấy oto được mở rào cho đi ngược chiều thì lao vào đi theo, đến chốt vé bị người bán vé bắt quay lại thì đôi co sau đó người xe máy làm bên cạnh ý kiến rồi xảy ra Xô xát.
2- Phía nhóm hảley thì bảo bảo vệ mở cho vào nên mới vào, đến nơi bán vé lại bắt quay đầu nên mới cãi vã , ông bị đánh là say, con gái ông đấy còn nói “ba ơi ba say rồi… sai rồi” (câu này ko có bằng chứng mà từ nhóm nói).
Dựa trên các video đã có thì nhóm harley đang đuối lý hơn, cả tiếng em bé nói có vẻ cũng ko khớp với lời thanh minh.
Ngoài ra dư luận còn ghét là vì cái tus đăng của vợ 1 tài xế trong nhóm hảrley này.
Em nghĩ nên chờ thêm thông tin chứ ko nên vội phán xét căng quá và ko quy chụp toàn bộ người chơi pkl

dtrung

Xe điện
Xem clip bến phà thì hai ông mở rào không có phản ứng hay cử chỉ gì chặn đoàn xe PKL cả, chắc là có trao đổi lời nói đồng ý cho qua rồi, phải cái hai ông mở rào này chức sắc ở phà bé tí nên xuống đến nơi thì cán bộ bán vé không cho qua kiểu "hai thằng canh rào trên kia quyền đếch gì mà cho với không cho, có xin thì phải xin tao đây này, tất cả pkl chúng mày quay đầu xếp hàng lại từ đầu" :)

Mzc

Xe điện
Xem clip bến phà thì hai ông mở rào không có phản ứng hay cử chỉ gì chặn đoàn xe PKL cả, chắc là có trao đổi lời nói đồng ý cho qua rồi, phải cái hai ông mở rào này chức sắc ở phà bé tí nên xuống đến nơi thì cán bộ bán vé không cho qua kiểu "hai thằng canh rào trên kia quyền đếch gì mà cho với không cho, có xin thì phải xin tao đây này, tất cả pkl chúng mày quay đầu xếp hàng lại từ đầu" :)
Phi vèo qua chứ nói gì đâu. Còn gđ phà họ bảo họ điều hướng ô tô theo đợt, tụi này chèn vào. Còn đội này chắc dùng gopro, có thì tung clip lên còn k thì yếu về lý, sai về tình. Hy vọng các bạn ấy đầy đủ giấy tờ xe k thì conan lại có việc.

QD092000

Xì hơi lốp
Bọn hội nhóm nó bầy đàn thì ai ko biết đâu.