[Funland] Hành xử đáng lên án của đội khối pl

duongctt

Xe tăng
Nếu k nói các vấn đề khác thì đúng là những chiếc cc lớn chạy nó khác lắm bác. Còn chơi PKL thì để đánh giá tay lái cứng nó lại k phải là tốc độ cao,ngược lại đi chậm, đánh lái,vượt chướng ngại,đảo số hợp lý sao cho các cua bẻ lái,vượt ổ trâu ổ bò,cua gấp k bị lỡ ga,gào máy.....đó mới là dân chơi thực sự.
Còn cậy xe to,lên xe là phóng,vê ga,nẹt bô, thì không phải dân chơi thực thụ.
Em k có pkl nên quan tâm gì mấy cái kỹ thuật đó đâu, chỉ thấy tốc độ đáng nể của tụi nó thôi, ra đường đó em cũng chả ngại đứa nào dân chơi xịn, đứa nào đú bẩn mặc dù em chạy xe cỏ, mà chắc bọn dân chơi đểu thôi chứ xịn xò có lẽ họ chấp hành luật nghiêm lắm. "Nếu không sống theo luật thì chúng ta chỉ là những con thú" - Alex Mahone.

thiemnc

Xe buýt
Hình như Harley Davidson mấy dòng xe đặc trưng của nó có thiết kế yên thấp tay lái cao nên ông nào lái xe cùng mặt vênh lên trời, nhìn vênh váo lắm :))

Dòng xe HD này em thấy đặc trưng phong cách Mỹ rất to mồm, vênh vang, bố đời, xe nào cũng bô to. Hồi sang Mỹ em cũng thi thoảng thấy HD trên đường, xe nào cũng phóng bạt mạng bô to đùng luôn.

Các hãng khác như Honda, Yamaha, Kawasaki, BMW, ... đều có xe PKL nhưng không hãng nào mang phong cách "đặc Mỹ" thế này :D
Em cũng thích PKL, tuy nhiên chỗ em có 1-2 ông chơi HD, bô toàn móc ra rồi tầm nửa đêm mang ra đường Tố Hữu rú ầm lên như chó dại, rất là mất cảm tình.

haitotbung

Xe tải
Điều 1 em nghĩ cụ đang nhầm hoặc chỉ đúng vs bản thân cụ nên hơi cảm tính, em tin là nhiều cụ ở đâu sở hữu pkl ko phải để đi nhanh, nó chỉ đơn giản là dc vận hành 1 cỗ máy mạnh mẽ, cảm giác vào số bứt tốc chứ ko phải phi như đứt xích.
Điều 2 thì đúng chắc tới 70%, vì đơn giản ý thức cộng đồng còn kém, chơi motor thì trẩu, cá tính...đủ thể loại.
Đến tinh hoa như cõi OF nhiều khi còn giựt tóc móc mắt nhau ấy chứ :))
À cái lý do 1 là của riêng em thôi cụ.

bau67

Xe container
Dân chơi xe máy nước ngoài nhà Cháu thấy chơi dòng Chopper. Đẹp thật !

cusao

Xe lăn
Em thì có góc nhìn với những người mê pkl thế này
- Với những kẻ thích khoa trương, màu mè thường hung hăng, thích thể hiện ở mọi nơi không cần biết có phù hợp hay không, như trong clip.
- Với những người điềm đạm, chín chắn thì họ lặng lẽ thưởng thức thú vui của mình chẳng cần ai chứng kiến thì luôn lịch lãm và hành xử hợp cảnh.
Những người say mê pkl không phải ai cũng muốn trải nghiệm tốc độ cao, phượt, gây ấn tượng với người lạ....Nó chỉ là một thú vui bình thường như mọi sở thích cá nhân khác.
Cần tôn trọng sở thích cá nhân của tất cả những người tuân thủ qui định. Kẻ nào phá bĩnh cần loại bỏ tuỳ theo mức độ

Vtec

Xe buýt
Cc lên nghe từ 2 phía,
chỉ 1 bài báo và video ko full từ đầu thì đừng đánh giá vội.

Mzc

Xe điện
Ngày xưa em thích xe phân khối lớn lắm. Giờ vẫn thích, nhưng không muốn mua vì 2 lý do:
1. Đi xe pkl để thoả mãn tốc độ. Nhưng đường Vn không cho pkl vào cao tốc. Cứ bò bò đường quốc lộ chán
2. Cộng đồng chơi nó cũng hơi thập cẩm. Và nói thật em thấy ko cảm tình với đội này lắm.
Cụ chơi classic ấy, có gì đâu.

Mzc

Xe điện
Ngày xưa thì xe PKL nhập về VN đắt thật nên nhiều người đi xe lậu kiểu "mẹ bồng con". Giờ xe chính hãng về không đắt nữa, tầm 150tr là có xe đến 400cc rồi, khủng đến 1000cc cũng chỉ 4-500tr thôi cộng thêm điều kiện kinh tế giờ hơn nhiều 10 năm trước nên phần lớn mọi người đi xe chính ngạch luôn.
Công nhận. Giờ làm chặt và nhiều xe, nhiều loại nên k việc gì chơi nopp ghê bỏ mie. Đi ra đường cứ như thằng ăn trộm.

Mzc

Xe điện
Cá nhân e ko bênh bên nào, ai sai đều phải lên án,
báo mạng/fb/truyền thông ở vn đọc ít nhiều vẫn phải chọn lọc,
Mời cụ đọc. Em cũng từng đi và sẽ vẫn đi pkl nếu em đi xe máy. Tuy nhiên, những hành vi này cần phải lên án để bớt mấy thành phần máu chó đi.

berryfun

Xe điện
Ngày xưa em thích xe phân khối lớn lắm. Giờ vẫn thích, nhưng không muốn mua vì 2 lý do:
1. Đi xe pkl để thoả mãn tốc độ. Nhưng đường Vn không cho pkl vào cao tốc. Cứ bò bò đường quốc lộ chán
2. Cộng đồng chơi nó cũng hơi thập cẩm. Và nói thật em thấy ko cảm tình với đội này lắm.
Híc thế là chưa máu lắm cụ ợ. Xã hội có người này người kia. chơi xe cũng vậy chứ cứ gì phải chơi PKL hay bán tải là mất dậy.

Cháu người một mẩu vẫn vần cái xe gần 300kgs như thường "kể cũng lãng phí, đa phần dựng góc nhà. Nhưng đi làm về nhìn thấy nó là mình cũng vui". Cháu cực ghét độ pô. thưởng trẻ trâu mí độ pô thôi. anh em chơi lâu năm họ thích nguyên bản hơn.

Hội nhóm vietnam đa phần ko đều. 5-7 anh em chơi thân thi thoảng có cung xa thì đi cùng là lành nhất. Cháu vẫn miệt mài tự mình chơi thôi ko cần hội nhóm nào cả. Tự trang bị đủ kiến thức thì thoải mái. mà đa phần xe PKL bền lắm.

Về tốc độ thì cần gì vào cao tốc ra đường tỉnh cụ cứ vít 120-130 là đã phê lộng óc rồi.

AnhViVu

Xe điện
Cc lên nghe từ 2 phía,
chỉ 1 bài báo và video ko full từ đầu thì đừng đánh giá vội.
Cần gì full, chả có lý lẽ gì bao biện cho hành động chen lấn không chịu xếp hàng của đội này.
Hay là họ chở người nhà đi cấp cứu???

XSim

Xe container
Híc thế là chưa máu lắm cụ ợ. Xã hội có người này người kia. chơi xe cũng vậy chứ cứ gì phải chơi PKL hay bán tải là mất dậy.

Cháu người một mẩu vẫn vần cái xe gần 300kgs như thường "kể cũng lãng phí, đa phần dựng góc nhà. Nhưng đi làm về nhìn thấy nó là mình cũng vui". Cháu cực ghét độ pô. thưởng trẻ trâu mí độ pô thôi. anh em chơi lâu năm họ thích nguyên bản hơn.

Hội nhóm vietnam đa phần ko đều. 5-7 anh em chơi thân thi thoảng có cung xa thì đi cùng là lành nhất. Cháu vẫn miệt mài tự mình chơi thôi ko cần hội nhóm nào cả. Tự trang bị đủ kiến thức thì thoải mái. mà đa phần xe PKL bền lắm.

Về tốc độ thì cần gì vào cao tốc ra đường tỉnh cụ cứ vít 120-130 là đã phê lộng óc rồi.
Nói chung xe pkl cứ phải phóng tốc độ cao nó mới thoát xe và sướng, mới thể hiện cái sự bốc của động cơ và sự đầm chắc tay lái. Xe pkl đi trong phố khổ lắm, mùa hè thì nhiều lúc như cháy cả lông chân :D

berryfun

Xe điện
Nói chung xe pkl cứ phải phóng tốc độ cao nó mới thoát xe và sướng, mới thể hiện cái sự bốc của động cơ và sự đầm chắc tay lái. Xe pkl đi trong phố khổ lắm, mùa hè thì nhiều lúc như cháy cả lông chân :D
Cụ nói đúng nhưng không hẳn là như thế. Đi tốc độ thấp cũng thích lắm cụ ơi xe nó vững như bàn thạch. xe nặng nên đầm. máy nó rên =))=)) nghe ló củng phê lắm ko hẳn là cần tốc độ cao
Như cháu 1.65 thì vần nó trong phố hơi khổ tý dưng mà sướng =))=)) "các cụ khác gọi là có kỹ năng".

Cháu hay đi cuối tuần nên đường xá nội đô cũng đỡ hơn. Mùa hè thì nóng nhưng ko đến mức cháy lông chân

berryfun

Xe điện
Cần gì full, chả có lý lẽ gì bao biện cho hành động chen lấn không chịu xếp hàng của đội này.
Hay là họ chở người nhà đi cấp cứu???
Nhìn video thì tay chạy hd kia là mất dậy rồi cụ cũng dạng vô văn hóa dừng xe sang lane khác rồi, còn định oánh nhau. Tay đó nhìn cũng có tuổi rồi chứ có phải trẩu đâu.

XSim

Xe container
Cụ nói đúng nhưng không hẳn là như thế. Đi tốc độ thấp cũng thích lắm cụ ơi xe nó vững như bàn thạch. xe nặng nên đầm. máy nó rên =))=)) nghe ló củng phê lắm ko hẳn là cần tốc độ cao
Như cháu 1.65 thì vần nó trong phố hơi khổ tý dưng mà sướng =))=)) "các cụ khác gọi là có kỹ năng".

Cháu hay đi cuối tuần nên đường xá nội đô cũng đỡ hơn. Mùa hè thì nóng nhưng ko đến mức cháy lông chân
Vâng chắc tùy xe, xe em dòng sport nên đi phố lại tắc đường thì nó nóng máy lắm. Xe cụ 300kg chắc là dòng cruiser hoặc touring có khi có số lùi ấy nhỉ :D

Vtec

Xe buýt

DucoHanoi

Xe đạp
Thế này thì chết cả cục :D

buicongchuc

Xe ba gác
Đoàn mô tô Harley lấn làn ô tô, dùng vũ lực để được ưu tiên lên phà Cát Lái...

Em cũng có chơi xe motor và từng nghe nhiều giai thoại về người sử dụng Harley Davidson, là con sâu làm rầu nồi canh hay đa số hành xử "rừng rú" như vậy hả các cụ?
Đi chơi thôi mà sao lại lỡ uýnh nhau.