[Funland] Hành xử đáng lên án của đội khối pl

TXM3b

Xe buýt
Cả đoàn đều 1 cặp như thế ạ. Ca cũng có học ít học nh mà. Mà phóng quá tốc độ tới ngần ấy km thì cũng phí cái học đi. :)
dạ e k biết, đấy là 1 team đi chơi, vì đội này đi đâu cũng 1 đội, e xem ảnh thì it xũng tầm 7 đến 10 xe mỗi lần lượn, e chỉ biết nhà cô ý thôi, còn ng khác, e k rõ, làm nghề gì

Zizou-Zidane

Xe tải
e biết toàn dân có tiền , xxx chơi xe này đấy, cô giáo con gái e cũng là đội này, chạy 230km/h, còn thường chạy tầm 120~130km/h nhé, xe mua hơn 700 củ con xe
Chạy ở đâu mà siêu thế, dòng HD ai chạy kiểu này.

tran duc chi

Xe buýt
Đi xe nhiều tiền mà nhân cách thấp quá,tất cả mọi người đều phải bình đẳng trước pháp luật.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Vậy chắc cụ giống em, join hội nhóm chủ yếu để tìm đồ/phụ tùng, thỉnh thoảng đi chơi cafe 1 2 chuyến giao lưu thôi, cũng ko thích "bầy đàn" cho lắm
Em join hội nhóm mà còn không bào 1 tour nào, vào chỉ để tìm đồ, học hỏi kinh nghiệm bảo dưỡng, sửa chữa nhỏ

Fan gentra

Xe điện
may e ko có tiền HD chứ ko giờ này lại bị dính tràm cùng lũ sâu.. =)) =)) =))

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Vậy chắc cụ giống em, join hội nhóm chủ yếu để tìm đồ/phụ tùng, thỉnh thoảng đi chơi cafe 1 2 chuyến giao lưu thôi, cũng ko thích "bầy đàn" cho lắm
Tôi ngày trước cũng mê và từng sở hữu PKL. Từ ngày có 141 là tôi bỏ. Vì k đủ tiền theo. Còn trước đó xe thanh lý,xe lậu vẫn dễ mua bán và đường cũng vắng hơn nên thi thoảng vẫn đi lại. Muốn tốc độ thì chạy ĐLTL. Tuy nhiên xe không độ gì cả.

khong_co_xe

Xe tăng
Lũ vô học làm màu, nhục cho con cháu xem được!

Ryan848

Xe container
Ngày xưa em thích xe phân khối lớn lắm. Giờ vẫn thích, nhưng không muốn mua vì 2 lý do:
1. Đi xe pkl để thoả mãn tốc độ. Nhưng đường Vn không cho pkl vào cao tốc. Cứ bò bò đường quốc lộ chán
2. Cộng đồng chơi nó cũng hơi thập cẩm. Và nói thật em thấy ko cảm tình với đội này lắm.
Điều 1 em nghĩ cụ đang nhầm hoặc chỉ đúng vs bản thân cụ nên hơi cảm tính, em tin là nhiều cụ ở đây sở hữu pkl ko phải để đi nhanh, nó chỉ đơn giản là dc vận hành 1 cỗ máy mạnh mẽ, cảm giác vào số bứt tốc chứ ko phải phi như đứt xích.
Điều 2 thì đúng chắc tới 70%, vì đơn giản ý thức cộng đồng còn kém, chơi motor thì trẩu, cá tính...đủ thể loại.
Đến tinh hoa như cõi OF nhiều khi còn giựt tóc móc mắt nhau ấy chứ :))

Chỉnh sửa cuối:

Ryan848

Xe container
Tôi ngày trước cũng mê và từng sở hữu PKL. Từ ngày có 141 là tôi bỏ. Vì k đủ tiền theo. Còn trước đó xe thanh lý,xe lậu vẫn dễ mua bán và đường cũng vắng hơn nên thi thoảng vẫn đi lại. Muốn tốc độ thì chạy ĐLTL. Tuy nhiên xe không độ gì cả.
Em thì chưa từng chạy xe ko giấy, em chơi trong khả năng của mình và tôn trọng PL :)

XSim

Xe container
Hình như Harley Davidson mấy dòng xe đặc trưng của nó có thiết kế yên thấp tay lái cao nên ông nào lái xe cùng mặt vênh lên trời, nhìn vênh váo lắm :))

Dòng xe HD này em thấy đặc trưng phong cách Mỹ rất to mồm, vênh vang, bố đời, xe nào cũng bô to. Hồi sang Mỹ em cũng thi thoảng thấy HD trên đường, xe nào cũng phóng bạt mạng bô to đùng luôn.

Các hãng khác như Honda, Yamaha, Kawasaki, BMW, ... đều có xe PKL nhưng không hãng nào mang phong cách "đặc Mỹ" thế này :D

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em thì chưa từng chạy xe ko giấy, em chơi trong khả năng của mình và tôn trọng PL :)
À. Ngày đó xe có giấy hợp pháp. Nhưng k thể sang tên.
Bác chắc biết ngày đó thế nào. Và như tôi đã kể là thích nhưng không đủ khả nên từ bỏ.

XSim

Xe container
Ngày xưa thì xe PKL nhập về VN đắt thật nên nhiều người đi xe lậu kiểu "mẹ bồng con". Giờ xe chính hãng về không đắt nữa, tầm 150tr là có xe đến 400cc rồi, khủng đến 1000cc cũng chỉ 4-500tr thôi cộng thêm điều kiện kinh tế giờ hơn nhiều 10 năm trước nên phần lớn mọi người đi xe chính ngạch luôn.

Ryan848

Xe container
À. Ngày đó xe có giấy hợp pháp. Nhưng k thể sang tên.
Bác chắc biết ngày đó thế nào. Và như tôi đã kể là thích nhưng không đủ khả nên từ bỏ.
Em hiểu, mỗi gđ 1 khác. Lúc cụ bđ chơi xe chắc em vẫn đang cày lòi mắt :))
Càng ngày càng nhiều xe chính ngạch, giá cũng mềm hơn nên cộng đồng chơi xe cũng dần văn minh hơn.

Sonduong.BMV

Xe container
Đèn nhấp nhá, loa bật loạn xạ, Pô nổ to nhưng không gây chuyện thì dân tình không ai biết đến chúng nó đi cái xe nhiều tiền. Quay lại như ngày trước cấm đăng ký xe trên 175cc có khi đường xá ổn hơn. Thỉnh thoảng đi đường thấy hội này "gào thét" cũng giật mình.

kiailovey

Xe tải
Đợt đầu năm em đi SaPa cũng gặp bầy Hắc Lây, tiếng ồn rất lớn đã thế trông bầy có con vật nó bóp côn vê ga giật hết cả mình đấy là ngồi trong xe ô tô còn vậy, 2b bên cạnh chắc vỡ tim.
Chán các bác nhỉ. Rất nhiều khi ý thức nó không đi cùng với tiền bạc... Một số còn bì thoái hóa , biến chất thoái về phần con.... nữa chứ. Haizz...

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nhất quan hệ, nhì tiền tệ. Cách người Việt ta sống hiện nay như vậy, ai cũng thế, kể cả em. Đã giàu thì sẽ tìm kiếm quan hệ rộng, quan hệ mạnh nên hành xử lỗ mãng như video là chuyện quá bth. Ngta gọi là khối phân lớn cũng xác đáng.

duongctt

Xe tăng
Kk ! Thi thoảng em cũng gặp ! Đàn nào ít thì không có v đề gì, đàn nào đông đông thì có vài con thất học !
Cụ chạy ra sân bay từ cầu Nhật Tân thì cuối tuần nào cũng gặp dăm đàn là ít, kam kết với cụ là không có con nào có học trong tất cả đám đấy, có học thì nó đã phải đi trong đường gom, không đi vào đường dành riêng cho 4b. Công nhận bọn này chạy giỏi, vững tay lái, em chạy đúng luật là 90 mà chúng nó phóng vèo cái mất hút luôn, tầm trăm rưởi chứ chả ít.

Nhất quan hệ, nhì tiền tệ. Cách người Việt ta sống hiện nay như vậy, ai cũng thế, kể cả em. Đã giàu thì sẽ tìm kiếm quan hệ rộng, quan hệ mạnh nên hành xử lỗ mãng như video là chuyện quá bth. Ngta gọi là khối phân lớn cũng xác đáng.
Mấy ý cụ nêu nó chả liên quan gì đến nhau cả :-j

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em hiểu, mỗi gđ 1 khác. Lúc cụ bđ chơi xe chắc em vẫn đang cày lòi mắt :))
Càng ngày càng nhiều xe chính ngạch, giá cũng mềm hơn nên cộng đồng chơi xe cũng dần văn minh hơn.
Vâng! Tiếc rằng thời gian k đợi ai,mỗi người có thời điểm,có khoảnh khắc mà. Tuy nhiên thì cái sự ( Văn Minh) đó cũng nên tỉ lệ với giá trị cái xe. Cách đây hơn chục năm thì làm gì có xe HQCN. Toàn xe ca thanh lý,xe lậu và để lưu hành,hợp pháp cái xe đó cũng đơn giản.
Tôi biết trên này rất nhiều bác chơi xe xuyên qua giai đoạn và thực sự văn minh. Thế nên đôi khi các bác ấy bị đụng chạm oan.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chạy ra sân bay từ cầu Nhật Tân thì cuối tuần nào cũng gặp dăm đàn là ít, kam kết với cụ là không có con nào có học trong tất cả đám đấy, có học thì nó đã phải đi trong đường gom, không đi vào đường dành riêng cho 4b. Công nhận bọn này chạy giỏi, vững tay lái, em chạy đúng luật là 90 mà chúng nó phóng vèo cái mất hút luôn, tầm trăm rưởi chứ chả ít.
Nếu k nói các vấn đề khác thì đúng là những chiếc cc lớn chạy nó khác lắm bác. Còn chơi PKL thì để đánh giá tay lái cứng nó lại k phải là tốc độ cao,ngược lại đi chậm, đánh lái,vượt chướng ngại,đảo số hợp lý sao cho các cua bẻ lái,vượt ổ trâu ổ bò,cua gấp k bị lỡ ga,gào máy.....đó mới là dân chơi thực sự.
Còn cậy xe to,lên xe là phóng,vê ga,nẹt bô, thì không phải dân chơi thực thụ.