[Funland] Hành xử đáng lên án của đội khối pl

XSim

Xe container
E vừa đọc bài này,
ko biết ai nói đúng,
Cái phân trần này đã bị ban quản lý phà bác bỏ ngay trong bài đấy cụ.

bimbimzinzin

Xe tăng
Ban quản lý cũng chưa chắc phản ánh đúng, phải có kết luận của cơ quan điều tra, em vẫn nghĩ đội PKL họ không tự nhiên đánh nhau đâu, đội PKL hay bị ghen ghét đố kỵ nên bị ném đá tập thể.

Ryan848

Xe container
E vừa đọc bài này,
ko biết ai nói đúng,
Nghe đã thấy mùi bao biện của anh K. Em thật

TXM3b

Xe buýt
Híc thế là chưa máu lắm cụ ợ. Xã hội có người này người kia. chơi xe cũng vậy chứ cứ gì phải chơi PKL hay bán tải là mất dậy.

Cháu người một mẩu vẫn vần cái xe gần 300kgs như thường "kể cũng lãng phí, đa phần dựng góc nhà. Nhưng đi làm về nhìn thấy nó là mình cũng vui". Cháu cực ghét độ pô. thưởng trẻ trâu mí độ pô thôi. anh em chơi lâu năm họ thích nguyên bản hơn.

Hội nhóm vietnam đa phần ko đều. 5-7 anh em chơi thân thi thoảng có cung xa thì đi cùng là lành nhất. Cháu vẫn miệt mài tự mình chơi thôi ko cần hội nhóm nào cả. Tự trang bị đủ kiến thức thì thoải mái. mà đa phần xe PKL bền lắm.

Về tốc độ thì cần gì vào cao tốc ra đường tỉnh cụ cứ vít 120-130 là đã phê lộng óc rồi.
cụ giống vc cô giáo con em, e thấy nhóm tầm 7~10 xe, mà rất hay đi lượn, và thường đi tốc độ cao luôn, em nó chạy êm, nói chung nghe cô kể là rất phê, mà cũng phê thôi, cái xe bằng tiền cả cái oto , vừa là đam mê, vừa là thú vui luôn, có điều, làm gì đừng vi phạm PL là được, đừng để ảnh hưởng ng khác, hôm thứ 7 e đón con, ở Hàng Bài, thấy có cái xe chạy kêu to, mà e k thể chịu nổi, nẹt bô, vít ga, nhìn sang là thằng châu phi đèo 1 thằng da trắng, k đội mũ, thật mà công an ngay ngã 4 k làm gì, cực khó chịu

XSim

Xe container
Ban quản lý cũng chưa chắc phản ánh đúng, phải có kết luận của cơ quan điều tra, em vẫn nghĩ đội PKL họ không tự nhiên đánh nhau đâu, đội PKL hay bị ghen ghét đố kỵ nên bị ném đá tập thể.
Em cũng đi PKL nên chả có gì phải đố kỵ cả :))

Cảm quan mà nói, đội HD đi đường ngược chiều để chen ngang không phải xếp hàng là đã sai rồi. Nếu đội HD này nói đúng tức là ban quản lý đã cho chen hàng để ưu tiên đi trước, thì có lý gì chính họ lại chặn lại đoạn sau và giờ còn lên báo phản bác. Kể cả ông có xin xỏ để chen hàng thì đã không đẹp rồi, đây xin không được quay ra ăn vạ đánh người nhắc nhở thì càng thiếu văn hóa.

Vtec

Xe buýt
Nếu nvien phà hướng dẫn cho pkl đi ngược chiều thật để giảm ùn thì sao cụ?
vẫn chờ cq điều tra đưa ra kết luận,

xukthal

Xe lăn
Không có sâu mọt gì cụ, nó phản ảnh mặt bằng chung dân trí nước ta. Giáo dục của gia đình và nhà trường dần tốt lên thì những việc như này cũng dần ít đi và khi nước ta tiến lên XHCN nó sẽ biến mất
Xem đội Hắc-Lêy bên Mẽo chưa? Dân mới cả chí 😁 😁

1.25 ton

Xe điện
cụ giống vc cô giáo con em, e thấy nhóm tầm 7~10 xe, mà rất hay đi lượn, và thường đi tốc độ cao luôn, em nó chạy êm, nói chung nghe cô kể là rất phê, mà cũng phê thôi, cái xe bằng tiền cả cái oto , vừa là đam mê, vừa là thú vui luôn, có điều, làm gì đừng vi phạm PL là được, đừng để ảnh hưởng ng khác, hôm thứ 7 e đón con, ở Hàng Bài, thấy có cái xe chạy kêu to, mà e k thể chịu nổi, nẹt bô, vít ga, nhìn sang là thằng châu phi đèo 1 thằng da trắng, k đội mũ, thật mà công an ngay ngã 4 k làm gì, cực khó chịu
Đúng rồi cụ, các ông chủ xe PKL rất thích vê ga nẹt bộ, đường trong phố thì bé lại đông, .. éo hiểu các ông ấy nghĩ gì, xe PKL bình thường tiếng bô nó đã to rồi lại còn cứ phải to nữa mới oai, trong khi mọi người bên cạnh cảm thấy rất khó chịu.

Em ủng hộ CSGT túm đội HD ở trên và đề nghị họ thực hành như trong clip dưới đây

bimbimzinzin

Xe tăng
Em cũng đi PKL nên chả có gì phải đố kỵ cả :))

Cảm quan mà nói, đội HD đi đường ngược chiều để chen ngang không phải xếp hàng là đã sai rồi. Nếu đội HD này nói đúng tức là ban quản lý đã cho chen hàng để ưu tiên đi trước, thì có lý gì chính họ lại chặn lại đoạn sau và giờ còn lên báo phản bác. Kể cả ông có xin xỏ để chen hàng thì đã không đẹp rồi, đây xin không được quay ra ăn vạ đánh người nhắc nhở thì càng thiếu văn hóa.
Cụ đọc bài phân trần của một cụ PKL có mấy tình huống:
1) Nhóm PKL được nhân viên phía trên yêu cầu đi cùng oto đi ngược chiều để tiện cho các oto sau tiến lên.
2) Nhân viên phía dưới lại yêu cầu quay lại xếp hàng, làm cho PKL bất bình.
3) Người đi đường (cùng xếp hàng) có va chạm hay đánh vợ một người trong nhóm PKL nên cả nhóm PKL lao vào.
Cụ đi PKL cụ thừa hiểu xe to, nóng, cua khó nên phải đi gân Oto chứ không ai chui vào chỗ các xe PKN

XSim

Xe container
Cụ đọc bài phân trần của một cụ PKL có mấy tình huống:
1) Nhóm PKL được nhân viên phía trên yêu cầu đi cùng oto đi ngược chiều để tiện cho các oto sau tiến lên.
2) Nhân viên phía dưới lại yêu cầu quay lại xếp hàng, làm cho PKL bất bình.
3) Người đi đường (cùng xếp hàng) có va chạm hay đánh vợ một người trong nhóm PKL nên cả nhóm PKL lao vào.
Cụ đi PKL cụ thừa hiểu xe to, nóng, cua khó nên phải đi gân Oto chứ không ai chui vào chỗ các xe PKN
Bản chất là HD đang chen hàng khiến người khác đang xếp hàng bức xúc, nếu ban quản lý anh đầu cho anh sau không cho thì chỉ nên nói với anh đó thôi, lại đi gây sự với xe máy đang bức xúc. Đã đòi hỏi quá cái quyền chính đáng của mình thì nên nhún nhường mới phải đạo.

Nam việt nam

Xe buýt
Nếu anh nhân viên bán 1 vé cho tay đi đầu, rồi bán tiếp cho những người đag xếp hàng đúng làn. Trôn hội này cho chúng lồng lộn lên mới vui

wildcat74

Xe điện
Hồi HN còn rất ít HD- có lần nhìn thấy 1 chú bị 1 ông anh véo tai ở dốc bà Triệu vì nẹt pô HD!

CRV-2015

Xe buýt
Em cũng thích PKL, tuy nhiên chỗ em có 1-2 ông chơi HD, bô toàn móc ra rồi tầm nửa đêm mang ra đường Tố Hữu rú ầm lên như chó dại, rất là mất cảm tình.
Đường TH toàn cao tầng dễ bị ăn vật thể bay lạ vào đầu lẫn xe lắm

Mzc

Xe điện
Conan đã vào cuộc để điều tra sự việc.

Mzc

Xe điện
Nghe đã thấy mùi bao biện của anh K. Em thật
Đọc bài nó viết mới khắm :)). Mấy con chó lao vào cắn người như thật mà giờ viết thành sự việc khác hẳn. Theo em conan cứ điều tra đi, có khi còn phát hiện ra nhiều điều hay hơn ấy như giấy tờ xe, bằng lái, gây rối trật tự công cộng.

TXM3b

Xe buýt
Bản chất là HD đang chen hàng khiến người khác đang xếp hàng bức xúc, nếu ban quản lý anh đầu cho anh sau không cho thì chỉ nên nói với anh đó thôi, lại đi gây sự với xe máy đang bức xúc. Đã đòi hỏi quá cái quyền chính đáng của mình thì nên nhún nhường mới phải đạo.
chuẩn là như thế cụ nhỉ

TONGIA

Xe lừa
Nếu chỉ xem video ( Ko bị chi phối bởi các comment ) em thấy như này:

Tất cả đang xếp hàng, có 2 người mặc sắc phục mở rào.
Một số ô tô, mô tô đi theo lối mở sang phía ngược chiều.
Người mở rào không thấy cử động gì bất thường.
Bên trong làn có 1 người quân đùi áo xanh đèo 1 phụ nữ, vung tay lên trời có vẻ bực bội.
Hình ảnh tiếp theo cho thấy 2 bên có nói đi nói lại.
Người quần đùi lao qua rào tấn công người lái mô tô trước.

Đáng ra khi được ưu ái cho sang làn ngược chiều mấy người đi motor nên nhẫn nhịn trước sự khó chịu của người đàn ông bên này thì scandan đã không xảy ra.

Chỉnh sửa cuối:

longphamhoai

Xe tăng
Nếu chỉ xem video ( Ko bị chi phối bởi các comment ) em thấy như này:

Tất cả đang xếp hàng, có 2 người mặc sắc phục mở rào.
Một số ô tô, mô tô đi theo lối mở sang phía ngược chiều.
Người mở rào không thấy cử động gì bất thường.
Bên trong làn có 1 người quân đùi áo xanh đèo 1 phụ nữ, vung tay lên trời có vẻ bực bội.
Hình ảnh tiếp theo cho thấy 2 bên có nói đi nói lại.
Người quần đùi lao qua rào tấn công người lái mô tô trước.

Đáng ra khi được ưu ái cho sang làn ngược chiều mấy người đi motor nên nhẫn nhịn trước sự khó chịu của người đàn ông bên này thì scandan đã không xảy ra.
Em cũng chạy PKL đây, thấy các cụ không chơi xe chửi nhiều quá. Trên thực tế, chạy pkl to, nặng, cồng kềnh nên thường được nhân viên phà có hướng dẫn riêng. Cá nhân em cũng không ủng hộ chuyện động thủ. Để rộng đường các cụ tranh luận, em mạn phép tách làm 2 phần. Phần 1 đi làn ngược chiều (có thể theo sự hướng dẫn của nv phà) thì em không bàn đến vì cần nghe thông tin 2 chiều, nếu đội pkl đi sai thì sẽ bị xly theo pháp luật. Phần còn lại là vụ xô xát kia rõ ràng do người quần đùi xanh chủ động nhảy qua rào để ăn thua. Mọi người hùa theo đám đông và có ác cảm với PKL quá, không nhẽ đi sai thì có quyền chửi, đặc biệt chửi người phụ nữ đi cùng, rồi nhảy qua rào để đánh người.
Mời các cụ chia sẻ ý kiến nhé.

Mzc

Xe điện
Em cũng chạy PKL đây, thấy các cụ không chơi xe chửi nhiều quá. Trên thực tế, chạy pkl to, nặng, cồng kềnh nên thường được nhân viên phà có hướng dẫn riêng. Cá nhân em cũng không ủng hộ chuyện động thủ. Để rộng đường các cụ tranh luận, em mạn phép tách làm 2 phần. Phần 1 đi làn ngược chiều (có thể theo sự hướng dẫn của nv phà) thì em không bàn đến vì cần nghe thông tin 2 chiều, nếu đội pkl đi sai thì sẽ bị xly theo pháp luật. Phần còn lại là vụ xô xát kia rõ ràng do người quần đùi xanh chủ động nhảy qua rào để ăn thua. Mọi người hùa theo đám đông và có ác cảm với PKL quá, không nhẽ đi sai thì có quyền chửi, đặc biệt chửi người phụ nữ đi cùng, rồi nhảy qua rào để đánh người.
Em cũng đi pkl nhưng thấy đội HL lao vào ăn thua mà. Nói chung dân chạy sport hay HL thì tỷ lệ quậy cũng cao hơn, ngoài anh em lịch sự ra thì đội trẩu tre, xăm trổ cũng kha khá. Đội này thì văn hoá khác gì trẻ trâu đầu xanh đầu đỏ ở làng đâu. Nên người ta ghét cũng có cái lý của người ta thôi.
Còn cứ chạy bình thường thì ai người ta ý kiến.

bimbimzinzin

Xe tăng
Các cụ thử đặt mình vào vị trí là đội PKL, một ông nhân viên cho đi, một ông chặn lại (con xe 3-400kg quay lại quá mệt), bị người khác chửi, thậm chí đánh cả vợ họ thì các cụ sẽ có câu trả lời mình cần phải làm gì.