Hành trình Vĩnh phúc - Nghệ Tĩnh - Bình Trị Thiên - Quảng nam - Đà nẵng.

korandovinhyen

Xe container
Vì đã là chiều tối biết là ko thể theo đường HCM vào ĐN nữa nên bọn em đi xuống Đông hà theo QL1 vào ĐN. Đến ĐN đã 22h, vì có hẹn trước nên cụ Giobiensam cũng đang ở ĐN ra đón và đưa bọn em đi ăn tôi.
Sáng hôm sau tranh thủ đi chụp choạch vài cái ở ĐN.

Chỉnh sửa cuối:

ongnaurongdat

Xe máy
Vui quá cụ chủ thớt nhỉ! Em là em mới đi được vào Thanh Hóa là hết cỡ, chưa được mở mang gì:-o

vietlodgetravel

Xe máy
Em xin úp tiếp bằng photobuket

Vẫn là cầu Đắkk rông

Mình không được đi xuyên việt như bác chủ thớt, nhưng đã đi qua chỗ này, cầu Đa Krông rất đẹp.

Đường Hồ Chí Minh đoạn từ Huế sang Quảng Nam qua A Lưới đẹp nhưng vô cùng nhiều những vòng xoay khúc khuỷu rất ngoạn mục, và vắng xe, các tay lái OF chắc sẽ rất thích chinh phục quảng đường này.

Chỉnh sửa cuối:

korandovinhyen

Xe container
Mình không được đi xuyên việt như bác chủ thớt, nhưng đã đi qua chỗ này, cầu Đa Krông rất đẹp.

Đường Hồ Chí Minh đoạn từ Huế sang Quảng Nam qua A Lưới đẹp nhưng vô cùng nhiều những vòng xoay khúc khuỷu rất ngoạn mục, và vắng xe, các tay lái OF chắc sẽ rất thích chinh phục quảng đường này.
Em đi nhiều nhưng đoạn đường cụ nói em lại chưa được đi, em đang ấp ủ tháng chín này làm chuyến Tayy nguyên qua cung này sau đó về miền tây thăm mùa nước nổi. Có cụ nào đi vào dịp đó ới em để đi cùng nhé!

nddu

Xe buýt

Cụ cho cháu hỏi nhờ, cung này mùa Suzan, ngay trước tết Nguyên tiêu, SUV nguyên bản, 4x4, có chạy được ko ạ?

vietlodgetravel

Xe máy
Cụ cho cháu hỏi nhờ, cung này mùa Suzan, ngay trước tết Nguyên tiêu, SUV nguyên bản, 4x4, có chạy được ko ạ?
Huế và Đà Nẵng từ khoảng tháng 10 đến hết tháng 03 năm sau là mùa mưa bạn ạ, và đoạn đường này thường xuyên sạc lở taluy, và nếu trời mưa thì không nên đi cung đường này. Khoảng tháng 04 đến hết tháng 09 là ok nhất. Nhưng nếu thời gian đó không mưa và đường thông thì đi vẫn ok.

Về xe thì mình không rành lắm mới vào đây tìm hiểu sơ sơ. Đoàn mình đi đợt tháng 05/2012 vừa rồi 1 xe 16 Merc Ben đời cũ, 1 xe 4 chỗ của Honda đời cũng rất cũ luôn, trước khi đi gọi cho bên quản lý đường bộ xem có bị sạc lở gì không, họ nói đi ok là đi thôi.

Bác tài xế mới đầu nói đã đi cung đường này nhưng sau đi lên mới biết bác chưa đi qua bao giờ cả, từ Đà Nẵng đi đến A Lưới khoảng 160 km. Quảng đường ngoạn mục nhất bắt đầu từ tiếp giáp của QL 14 với đường Hồ Chí Minh đến hầm A Roàng thì đường đã phẳng lại rất dễ đi khoảng 50km, mặt đường đẹp nhưng lắm khúc cua với chiều dài khoảng 50km.

Xe 16 chỗ thì đi bình thường nhưng xe 4 chỗ rất nhiều đoạn dốc qua rất khó khăn, gầm gừ tụt dốc cũng do xe quá cũ nữa, nên mình nghĩ xe OF thì chắc chắn Ok chỉ cần các bác đi ít nhất 2 đến 3 xe, và đi càng đông càng vui vì đoạn đường vắng vẻ, mình đi hết đoạn đường hầu như không gặp xe đi ngược chiều và không có nhà dân.