Hành trình Vĩnh phúc - Nghệ Tĩnh - Bình Trị Thiên - Quảng nam - Đà nẵng.

nddu

Xe buýt
Huế và Đà Nẵng từ khoảng tháng 10 đến hết tháng 03 năm sau là mùa mưa bạn ạ, và đoạn đường này thường xuyên sạc lở taluy, và nếu trời mưa thì không nên đi cung đường này. Khoảng tháng 04 đến hết tháng 09 là ok nhất. Nhưng nếu thời gian đó không mưa và đường thông thì đi vẫn ok.

... trước khi đi gọi cho bên quản lý đường bộ xem có bị sạc lở gì không, họ nói đi ok là đi thôi ...
Cám ơn cụ rất nhiều ạ, nhà cháu phải Tết mới đi dược cung này, xin cụ cho cháu cái số alo của CQ quản lý đường bộ đó với ạ. Hầu rượu cụ đầu tuần nhé!

vietlodgetravel

Xe máy
Cám ơn cụ rất nhiều ạ, nhà cháu phải Tết mới đi dược cung này, xin cụ cho cháu cái số alo của CQ quản lý đường bộ đó với ạ. Hầu rượu cụ đầu tuần nhé!
Không có số public phục vụ thông tin này cụ ạ, nếu cụ có người quen làm bên giao thông thì nhờ gọi cho Khu quản lý đường bộ 5, phòng quản lý giao thông để xin thông tin, nếu không khi nào đi cụ cứ gọi số cố định dưới chữ ký mình sẽ hỏi thông tin giúp cụ nhé, xã nhà mình làm bên giao thông ở Quảng Nam mà. Nếu đi qua đoạn đường này 2 xe trở lên ok hơn vì đường vắng quá.

korandovinhyen

Xe container
Không có số public phục vụ thông tin này cụ ạ, nếu cụ có người quen làm bên giao thông thì nhờ gọi cho Khu quản lý đường bộ 5, phòng quản lý giao thông để xin thông tin, nếu không khi nào đi cụ cứ gọi số cố định dưới chữ ký mình sẽ hỏi thông tin giúp cụ nhé, xã nhà mình làm bên giao thông ở Quảng Nam mà. Nếu đi qua đoạn đường này 2 xe trở lên ok hơn vì đường vắng quá.
Em còn cung đường từ cầu Đăk rông đến Quảng nam em chưa được đi, hy vọng từ nay đến cuối năm em sẽ cố gắng thu xếp thời gian để khám phá cung này. rất mong có sự chỉ dẫn của cụ!

doanhlilama691

Xe điện
Iem cũng mới đi về hôm qua, lúc ra Huế thì gặp em này, ko biết là vợ của ai mà lại để ở đây, chắc là chốn gấu đi ăn phở đây:

Xe cụ nào thì vào nhận đi nhé.

nddu

Xe buýt
Cám ơn cụ, nhà cháu ghi nhớ rồi, chắc thế nào cũng làm phiền cụ 1 hôm.