Hành trình Vĩnh phúc - Nghệ Tĩnh - Bình Trị Thiên - Quảng nam - Đà nẵng.

minhduc11

Xe hơi
Tiếp đi cụ chủ thớt, cung này vắng vẻ quá nhỉ. Khong biết đến bao giờ mới được trải nghiệm như cụ chủ. voted

zinhaicau

Xe điện
Đi qua những vùng đất như thế này mới cảm có được những trải nghiệm thú vị Cụ nhỉ. Rất thích phong cách của Cụ chủ. Vote!

KarinMoon

Xe tăng
Đi cái đường vắng tanh thế này cũng sợ cụ nhể :D

mexe79

Xe máy
Em cũng định làm 1 chuyến vào ĐN hoặc Nha Trang tháng 7 này. đi Cruze có được ko các cụ?

vt2phuc

Xe điện
May quá! Cả đoạn đường rừng núi hiểm trở hơn 100km lần đầu tiên gặp một bác đi ngược chiều:

Bác này chắc lại chở gỗ thôi. :). Ngày trước em đi Tây Nguyên toàn gặp những chú như này phóng ác lắm, ngó được vào xe mới biết là chả có ghế gì, toàn bộ khoang sau trống rỗng để chở gỗ. (Những con xe nát như thế này mua rẻ lắm, như thế có gặp kiểm lâm bắt thì sẵn sàng bỏ xe mà)

korandovinhyen

Xe container
Đi cái đường vắng tanh thế này cũng sợ cụ nhể :D
Đúng thế cụ ạ, hôm em đi gặp chuyện như thế này làm em giật mình. Đang cầm lái đến đoạn đường cong thấy có tiếng người hô hoán, nhìn về phía trước thấy 3,4 người chạy ngược lại xe em và nhảy vào chổ rừng. Khi vượt qua chỗ họ chạy mới nghĩ ra đó là lâm tặc vác dụng cụ vào rừng, thấy xe ô tô họ tưởng là kiểm lâm nên chạy vội vào rùng để chốn.

korandovinhyen

Xe container
Em cũng định làm 1 chuyến vào ĐN hoặc Nha Trang tháng 7 này. đi Cruze có được ko các cụ?
Đi được hết cụ ạ. Đuòng dốc nhưng không cao và gấp khúc đâu, chỉ mỗi vắng người thôi. Cụ nên đi một lần cho biết. Xe nào cũng đi được hết vì đường bê tông xi măng, đi hơi sóc nhẹ nhưng tuyệt đối không có ổ gà.

Bun Bon

Xe máy
Cụ Korando ui sắp tới e cũng đi con đg của cụ xe e gầm thấp lại còi thì có cần mang theo đồ nghề gì ko ,có con dốc nào cao quá ko cụ chỉ giáo thêm cho e với nhé Thanks
Cụ nhìu

huyhai

Xe buýt
Đúng thế cụ ạ, hôm em đi gặp chuyện như thế này làm em giật mình. Đang cầm lái đến đoạn đường cong thấy có tiếng người hô hoán, nhìn về phía trước thấy 3,4 người chạy ngược lại xe em và nhảy vào chổ rừng. Khi vượt qua chỗ họ chạy mới nghĩ ra đó là lâm tặc vác dụng cụ vào rừng, thấy xe ô tô họ tưởng là kiểm lâm nên chạy vội vào rùng để chốn.
Trời nắng ấm thế này mà cụ đi xe hạ kính, lạ nhỉ vì nếu không hạ chắc chẳng nghe được ai hét gì đâu.

Quangtrunghp

Xe tải
Chào các cụ! Sáng nay nhà em bốn người khoảng 10h xuất phát làm chuyến xuyên nửa Việt. Chương trình em không có trước, vừa tiện thể công tác Đà nẵng nên em quyết định đi bằng oto. Thời gian đi từ sáng nay, thứ 6 em làm việc ở Đà nẵng, tối chủ nhật có mặt ở nhà.
Các cụ nào thông thuộc cung này hướng dẫn em với(em mới chỉ đi đường bộ đến Quảng bình thôi). em cập nhật liên tục trên đường đi.
Cảm ơn các cụ trước
P/s: em đi xe Tucson biển 88 có lô gô otofun có gì các cụ giúp đỡ nhé!
Lên xe em thống nhất là đi đường Tây truòng sơn để khám phá cung này luôn ợ.
Cụ đi có ji hay cụ thông báo em nhé,em cững săp di nữa việt cụ ah

Thái Phượt

Xe tăng
Cụ phi có vẻ hơi nhanh .Cụ đi tây TS có ghé hang Lèn Hà và hang Chiềng ( 8 cô) ko ?,rùi còn CK Cha Lo nữa.lần trước E đi xuyên việt chưa ghé thăm bi chừ vưỡn còn ôm hận. nếu Cụ chưa qua mấy chỗ đó thì E dự là cụ sẽ phải đi lần nữa. Tuần sau e ko ôm hận nữa mà lại vào trong đó đây. Đã trót hứa với 8 Cô và 13 chiến sĩ rùi

Chỉnh sửa cuối:

yensuong

Xe điện
Tiếp đi cụ, nhánh tây TS đi cũng hay đấy chứ, em thì từ đầu năm tới giờ chưa đi đâu được...cuồng chân lắm rùi :D

korandovinhyen

Xe container
Cụ phi có vẻ hơi nhanh .Cụ đi tây TS có ghé hang Lèn Hà và hang Chiềng ( 8 cô) ko ?,rùi còn CK Cha Lo nữa.lần trước E đi xuyên việt chưa ghé thăm bi chừ vưỡn còn ôm hận. nếu Cụ chưa qua mấy chỗ đó thì E dự là cụ sẽ phải đi lần nữa. Tuần sau e ko ôm hận nữa mà lại vào trong đó đây. Đã trót hứa với 8 Cô và 13 chiến sĩ rùi
Em không qua cụ ạ được cụ ạ, vì em đi chuyến đó cũng ko có nhiều thời gian lắm.
Cụ đi có gì cho ae xem với nhé, lần sau đi em sẽ đến những nơi đó. Nhưng cụ ơi cầm lái cung này mới cảm thấy thích thú nhưng em thấy không hiểm trở bằng Hà giang cụ nhể!

korandovinhyen

Xe container
Trời nắng ấm thế này mà cụ đi xe hạ kính, lạ nhỉ vì nếu không hạ chắc chẳng nghe được ai hét gì đâu.
Cụ ơi đi những cung đường này, nếu trời mát hạ kính xuống mới cảm thấy hết hương vị của núi rừng. Còn bụi thì cụ đùng lo vì sẽ không có hạt bụi nào lọt vào xe đâu.

korandovinhyen

Xe container
Em xin tiếp ạ:

Đây là trạm kiểm tra lâm sản, các chú trực ra nhìn vào xe xem có gỗ sưa không sau đó vào trong nhà mở ba ri e cho xe qua và cũng không nói lời nào.