[VHGT] Hành trình tìm công lý (phần 1) - Khiếu nại

thuygiaothinh

Xe máy
Bác sẽ thắng vụ này thôi. Mấy bố xxx lại chuẩn bị giở trò khoắc vai làm thân đây. có tin gì bác loa loa to lên cho anh em nhờ nhé.

niemtinviet

Xe đạp
Bác chủ ơi cho em hỏi: Bác nói nếu họ công nhận sai trong buổi hòa giải thì lại thôi à. Thế là chìm à. Dù mình coi như là thắng đi nhưng theo em chỉ có anh em trong OF biết vụ này thôi. Không có tác dụng mấy cho toàn xã hội. Em ủng hộ bác ra tới tận Tòa án cơ. Thứ nhất là phân xử đúng sai. Thứ hai là thu hút được ý kiến dư luận nhiều hơn , thứ ba là để các bố GTCC với CSGT mất khối thứ để lần sau không bố láo được nữa. Chúc bác lên đường may mắn.

thanh_hoi

Xe điện
Họ ra quyết định thu hồi quyết định cũ, coi như thua rồi còn gì cụ.
Lúc đó, có kiện chỉ kiện bồi thừong thiệt hại do quyết định cũ gây ra thôi cụ ơi.

Mà em sợ lúc ra Tòa chả có cụ nào đồng hành cùng em thì bùn chết. EM thấy dạo này phong trào cứ yêu yếu thế nào í

Bác chủ ơi cho em hỏi: Bác nói nếu họ công nhận sai trong buổi hòa giải thì lại thôi à. Thế là chìm à. Dù mình coi như là thắng đi nhưng theo em chỉ có anh em trong OF biết vụ này thôi. Không có tác dụng mấy cho toàn xã hội. Em ủng hộ bác ra tới tận Tòa án cơ. Thứ nhất là phân xử đúng sai. Thứ hai là thu hút được ý kiến dư luận nhiều hơn , thứ ba là để các bố GTCC với CSGT mất khối thứ để lần sau không bố láo được nữa. Chúc bác lên đường may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

minhcuong400

Xe tăng
Lúc đó, có kiện chỉ kiện bồi thừong thiệt hại do quyết định cũ gây ra thôi cụ ơi.

Mà em sợ lúc ra Tòa chả có cụ nào đồng hành cùng em thì bùn chết. EM thấy dạo này phong trào cứ yêu yếu thế nào í
Ối zờiiiiiiiiiiiiiii! Khi nào có lịch xử cụ chủ loa loa loa cho bà con biết để đi dự nhé!!! Vụ này không riêng gì chỉ các bác trên OF quan tâm đâu! Ủn lên nào!!!!

dongkijote

Xe điện
Kết quả của 2 việc giống nhau, tuy mức độ có khác nhau vì lẽ yêu cầu của nguyên đơn đã được đáp ứng đầy đủ tại cuộc thương lượng ra Tòa xử bên bị cũng chấp nhận tất cả như cuộc thương lượng thì tòa sẽ không đưa vụ án ra xét xử, tuy vậy mục đích "lan tỏa" kém hơn. Pháp luật khuyến khích giải quyết bằng con đường thương lượng, tránh thủ tục rườm rà, mất thời gian của cơ quan công quyền và các bên đương sự. Trong thực tế, có những vụ mang dấu hiệu hình sự trong giao thông(Gây thiệt hại về tài sản và tính mạng nghiêm trọng) nhưng nếu các bên đạt được sự thỏa thuận thì pháp luật cũng dân sự hóa vụ việc.

Chỉnh sửa cuối:

Lungcu

Xe điện
mỗi ngày xe cụ chủ làm ra 10 củ. xxx giam xe bao nhiêu ngày cứ thế mà nhân lên , không hòa giải 8-}8-}8-}

minhcuong400

Xe tăng
mỗi ngày xe cụ chủ làm ra 10 củ. xxx giam xe bao nhiêu ngày cứ thế mà nhân lên , không hòa giải 8-}8-}8-}
Bình tĩnh đi cụ! Mục đích của cụ chủ và cụ HV đã nói rõ từ đầu ròai mà! Không phải vì xiền nhá nhá

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com

Ơ thế hòa giải rồi hả ông????

mr.hung14

Xe buýt
ko biết xxx giờ là của ai các cụ nhỉ?

dam_duong_xa

Xe buýt
Vấn đề của Cụ Hói là không phải vì tiền mà vì thượng tôn pháp luật cũng như dậy cho xxx 1 bài học ngõ hầu giảm bớt thói lộng hành của những con sâu nhân danh chấp pháp làm càn với mục đích xấu xa là tư lợi. Giống như vụ cụ Đông, ý nghĩa, giá trị của vụ kiện không nằm ở kết quả phán xử mà ở tiếng vang xã hội phỏng các CỤ.

Website
www.otofun.net

Cụ ới em theo vodka cái ngày giờ nhé. Em xin sắp xếp đến ủng hộ cụ bằng mồm và mời cụ nghỉ trưa ạ:)).

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ họ tự nhận sai là cũng gần đạt được yêu cầu đề ra ban đầu của cụ thanh_hoi và cụ havu rồi , bây giờ cần lời xin lỗi công khai , khi họ xin lỗi nên mời các báo đài thì có thể lan tỏa tốt , mời báo đài không phải để thị uy hay quảng cáo bản thân hay làm tiền mà mục đích là công bằng và luật pháp được thực thi nghiêm chỉnh nên chúng tôi hạnh phúc về điều đó

1 ý kiến nho nhỏ !

Chỉnh sửa cuối:

bum

Xe buýt
Thưa các cụ, các mợ,

Em xin cập nhật những thông tin hot nhất liên quan đến vụ khiếu kiện của em.
Mấy hôm rồi các anh Thanh tra GTCC săn em ác quá, các anh í muốn gặp gỡ bầy tỏ tình cảm, muốn "giải quyết nội bộ", cam kết sẽ chi trả toàn bộ chi phí cho em.... Em có gặp một lần và rất cám ơn thịnh tình của các chú ấy. Quan điểm của em rất rõ ràng:

1- Em kiện vụ này không phải vì tiền. Thời gian em bỏ ra để theo đuổi đáng giá hơn rất nhiều chi phí mà đã bị phạt và được bồi thường nếu thắng kiện.
2- Nếu các anh í thấy cảm thấy sai thì vẫn còn một buổi Hòa giải trước mắt trước khi xét xử, các anh í thu hồi lại Quyết định, bồi thường cho em thì em sẽ rút đơn kiện.
3- Em cũng nói rằng, hội của em đông lắm, toàn Luật sư với Nhà báo. Và nếu Sơ thẩm thua, em sẽ gặp các anh í ở TAND Tối cao tại phiên Phúc thẩm.

Em xin Báo cáo với các cụ như vầy để các cụ được rõ.

Hy vọng phiên xử tới, các cụ tham gia đông đủ với nhà em.

Các cụ nào Nhà báo chuẩn bị đồ nghề chu đáo nhé

Trân trọng Thông báo
Chúc mừng cụ đã thắng kiện.
Lúc kéo xe người ta đi thì hung hăng thế, giờ biết làm sai lại sum soe xin giải quyết nội bộ. Chán cái thể loại này thật.

thanh_hoi

Xe điện
Thắng đâu mà thắng cụ. Đầy là gặp gỡ ngoài lề.
Em vẫn đang đợi Tòa án gọi đây

Chúc mừng cụ đã thắng kiện.
Lúc kéo xe người ta đi thì hung hăng thế, giờ biết làm sai lại sum soe xin giải quyết nội bộ. Chán cái thể loại này thật.

xanh

Xe điện
Đã làm là phải làm tới cùng cụ Hói ạ ! Em dự vụ này cũng được chỉ đạo không cho dưn đen thắng giống vụ ...ngã tam , dưng vẫn phải làm đến cùng .
Thắng lợi của cụ Hói cũng là thắng lợi chung của OF các cụ nhề.

tuanphoto

Xe hơi
chúc cụ hói chiến thắng

trung102qb

Đi bộ
Theo em nếu trường hợp đường ko có biển báo cấm dừng, đỗ mà xe bác lại đỗ sát lề đường như thế thì ko có gì là sai quy định cả (có quy định phải đổ sát lề đường không quá 0,25m, quá 0,25m bị phạt). Và việc lập biên bản và ra quyết định như vậy là ko rõ ràng. Phải nêu rõ hành vi như trong các Điểm e, l, g, h, i, k, Khoản 2, Điều 8, Nghị định 34/2010 thì mới áp dụng để ra QĐ theo điểm a, khoản 2, điều 43 đươc. Chúc bác thành công!!!

minck

Xe container
Em chỉ mong vụ này không giống vụ cụ Thịnh ở Mê linh Và cũng không giống Cái ngã Tam của cụ Đông ( Cho đến lúc này). Mà em mong muốn sau này xxx làm láo thì nhắc nó đã biết vụ OFER thanh_hoi chưa????

honglinhvabis

Xe đạp
Em vừa được OF cấp bằng, xem vụ của các cụ không ngủ được . Khâm phục cụ Đông và Cụ . Nhất trí với quan điểm của các Cụ kể cả thua cũng kiện tới cùng làm cho xã hội tốt đẹp hơn , không có thì mình có lỗi với con cháu. Cụ cố lên phong trào không yếu đâu.