[VHGT] Hành trình tìm công lý (phần 1) - Khiếu nại

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Phần chia cho nhà nghèo tí đi cụ.
Em nộp rồi cụ à
Mai bóng bàn với cụ Havu tí xem thế nào.
Có gì em sẽ báo các cụ ngay. Dạo này em cũng hơi bận tí, cũng phải đôn đáo lo xử lý mấy việc.
Đương có 1 cụ trên OF này thuê máy của em mà chả chịu trả tiền. Cứ hứu hẹn mãi, bực cả mình

thanh_hoi

Xe điện

thanhkt

Xe máy
việc đi kiện của cụ vẫn bàn tán sôi nổi nhỉ

namthieunam

Xe tăng
em hóng thớt của bác cả buổi, đến tận bay giờ mọi chuyện vẫn đang ở phía trước
em cũng chúc bác chủ thớt bình tĩnh tự tin, và giành chiến thắng...
em nghĩ cuộc chiến công lý của bác đến đây cũng là 1 thành tích
xã hội này cần có những người như bác, dám nghĩ dám làm, và quyết tâm theo đuổi lẽ phải
chúc bác thành công, vẫn hóng tin của các bác!8->

thanh_hoi

Xe điện
Hôm nay em đã nộp đầy đủ giấy tờ chu Thư ký tòa. Họ sẽ gửi cho em Thông báo thụ lý,... sau khi gửi hồ sơ sang VKS.

Như vậy, cuộc đấu tranh của chúng ta về cơ bản sẽ sang một bước mới.

Các cụ xác định tâm lý là sẽ đầu lâu đấy ạ (vụ của Đông cũng gần 1 năm), vì mấy cái vụ của anh em ta làm đếch gì có màu mè gì mà chả lâu.

Lungcu

Xe điện
Tòa có ngâm thì cũng được hết tháng 11 là cùng, sang tháng 12 là phải xử không thể tồn án sang năm 2013 được .
Ùng hộ cụ =D>

TieuFu

Xe container
vodka ung ho cụ !

Tuy Heo

Xe hơi
Cụ phát biểu thì hùng hồn,vậy mà lại đưa cái ảnh đứng thập thò ngoìa cửa phòng thanh tra trông hài vãi...Cụ phải đứng giữa cửa,tay chống nạnh cho chúng nó sợ.E ủng hộ vụ này của cụ.Khi nào ra tòa cụ ới em để em cầm cờ đỏ sao vàng,hô khẩu hiệu.

mazda929

Xe tăng
nếu cụ có bị thất bại thì đó cũng là một thất bại VĨ ĐẠI....

thanh_hoi

Xe điện
Cụ ơi, em có bảo đấy là em đâu? Cái lão thập thò này ứ phải em đâu. Em cầm máy chụp làm sao mà thập thò được. Em vào gặp và vào đoàng hoàng, sao phải thập thò nhỉ.

Em đã nói là chiến thì sẽ chiến đến cùng theo tinh thần thượng tôn pháp luật và vì một xã hội văn minh hơn.

Vụ như của em ở trong Cần Thơ thì TAND tỉnh Cần Thơ xử thua, nhưng TAND tối cao ở TP HCM xử thắng kiện. Do đó, cũng có nhiều hy vọng là sẽ chiến thắng các cụ à.

Cụ phát biểu thì hùng hồn,vậy mà lại đưa cái ảnh đứng thập thò ngoìa cửa phòng thanh tra trông hài vãi...Cụ phải đứng giữa cửa,tay chống nạnh cho chúng nó sợ.E ủng hộ vụ này của cụ.Khi nào ra tòa cụ ới em để em cầm cờ đỏ sao vàng,hô khẩu hiệu.

kduc

Xe Cứu Trợ
Cái đoạn đỏ đỏ kia làm cháu tý ngã :D, cụ mà làm thế thì ới cháu để cháu ủng hộ 3 chai Hapulico nhé

Chúc cụ chủ và cụ havu thắng kiện, nếu thắng thì là bước ngoạt trong việc đi tìm anh Công lý của OF ta đó ợ

Chỉnh sửa cuối:

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Hôm qua, em đi về đoạn Cao tốc Thăng Long về Hòa Lạc. Em đi tốc độ 40-50km/h. Thế mà bị stop lại kiểm tra. Kết quả máy chụp lên 60.1km/h. Em thấy vô lý quá. Đã ký biên bản và ghi rõ lý do là đi 40km/h, hẹn 12/7 về đội 11 làm việc tiếp.

Hôm qua, đồng chí Tân - Đội phó đội CSGT 11 có ngồi nói chuyện chia sẻ với em gần 1 tiếng đồng hồ. Nói chung là 2 bên cũng biết kha khá về nhau. Bác ấy còn mua sữa Ba Vì, bánh sữa cho con em và trả tiền thuốc nước cho em. Mỗi cái việc đã ký biên bản thì hẹn hôm này về giải quyết.

Em muốn hỏi các cụ/mợ: Cái đồng hồ dùng để bắn mình nó bị sai hay do tiểu sảo khi bắn tốc độ hay là em sai ạ. Như vụ của em mà bình thường thì các cụ có cãi được không (họ cho mình xem cả ảnh, chụp cái đuôi xe, biển số và có ghi cả 60.1 ngay trên ảnh luôn)

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Cái này họ sai rồi, nhưng nếu mà đòi bồi thường thì bác chủ nên đòi cả những chi phí khác (tiền taxi chẳng hạn).
Các bác cho E hỏi nhỏ tí:

• Nếu mà bồi thường cho bác chủ thì tiền bồi thường này lấy ở đâu (chi phi cẩu+ trông giữ xe)?
  • Những người ra quyết định sai sẽ bị xử lý thế nào?
Chính vì số tiền này không thể giải trình và lấy từ ngân sách nhà nước nên họ không để họ sai đâu bác ạ. Còn 1 khía cạnh nữa là khi luật pháp không đứng về phía người thực thi luật pháp thì sẽ có vô số những "bất cập" trong xã hội.
Nói chung em ủng hộ bằng tinh thần cụ củ thớt, chúc cụ chủ thành công :D

Cua_gach

Đi bộ
Hôm nay em đi qua Lê Duẩn đoạn xảy ra vụ việc của kụ thanh_hoi, thấy chỗ ngã ba Trần Nhân Tông mới đeo cái biển cấm đỗ, gắn vào cái cột đèn chiếu sáng mới củ chuối - nếu trước đó chưa có cái biển này thì chắc chắn Kụ Thanh_hoi sẽ mã đáo thành công.

Chúc kụ chân cứng đá mềm!

Psycho

Xe tải
Em nhiệt liệt ủng hộ bác.
Mấy cái ông TTGT.. thậm chí là XXX nhiều lúc cũng có đọc viết gì đâu. yếu gan cái là nó chén của mình thôi mà.
Thôi vì công lý, em tôn trọng quyết định của bác.

CIA

Đi bộ
cả nhà cháu theo dõi vụ này , cụ cố lên !!!

luugutv1

Xe tăng
Hôm qua, em đi về đoạn Cao tốc Thăng Long về Hòa Lạc. Em đi tốc độ 40-50km/h. Thế mà bị stop lại kiểm tra. Kết quả máy chụp lên 60.1km/h. Em thấy vô lý quá. Đã ký biên bản và ghi rõ lý do là đi 40km/h, hẹn 12/7 về đội 11 làm việc tiếp.

Hôm qua, đồng chí Tân - Đội phó đội CSGT 11 có ngồi nói chuyện chia sẻ với em gần 1 tiếng đồng hồ. Nói chung là 2 bên cũng biết kha khá về nhau. Bác ấy còn mua sữa Ba Vì, bánh sữa cho con em và trả tiền thuốc nước cho em. Mỗi cái việc đã ký biên bản thì hẹn hôm này về giải quyết.

Em muốn hỏi các cụ/mợ: Cái đồng hồ dùng để bắn mình nó bị sai hay do tiểu sảo khi bắn tốc độ hay là em sai ạ. Như vụ của em mà bình thường thì các cụ có cãi được không (họ cho mình xem cả ảnh, chụp cái đuôi xe, biển số và có ghi cả 60.1 ngay trên ảnh luôn)
Trên ĐLTL có chỗ nào giới hạn dưới 60km/h đâu cụ?
Trong trường hợp này em dự cụ không để ý lúc cụ vit 60.1 rồi.
Án tại hồ sơ! Chia bùn cùng cụ