[CCCĐ] Hành trình Hà Nội - Vinh với xe khách giường nằm.

truong duc hai

Xe tải
bác TLB có chuyến đi hay thật .
mà bác có những lời bình cũng hay phết nhĩ

CSDK

Xe hơi
Em đồ rằng số khách/chuyến là 40, vậy với giá 135K/người thì tổng chuyến đi nhà xe thu được 5.2tr.

Tiền xăng dầu ước tính 1tr, đóng thuế đường sá, cầu đường 500K. Nhà xe lời tầm 3.5tr.

Với xe khách thường nhồi 80 khách nhưng giá vé là 50K thì với cách làm của Hoàng Long, lãi vẫn nhiều hơn. Chỉ tiếc là dân mình vẫn nghèo nên tiết kiệm hơn 100K và chịu khổ trong vài tiếng đồng hồ, họ vẫn làm. Muốn làm người tiêu dùng thông thái như đám quan chức HN mong mỏi kể ra còn gian truân lắm.
Dạ bác chưa tính những ngày vắng khách,rồi tiền bến bãi,tiền luật nữa ạ !
Em hỏi bác vé đi đâu mà 50k ạ?:mad::mad:

CSDK

Xe hơi
Có đôi lời cho các cụ,các bác có dịp về Vinh bằng oto.Các bác đừng có tiếc mấy chục.Còn em không có thành khiến gì cả nhưng xe Hoài Khánh nhân viên phục vụ kém,xe giờ xuống cấp nhiều.Vote các cụ đi Văn Minh

dongocanh291

Xe hơi
zui phết ah, có khi e cũng làm chuyến du lịch vào miền trung bằng xe này(b)

Nắng mới

Xe đạp
(b) Kính bác TLB!
Phóng sự của bác cực kỳ thú vị và ý nghĩa nhưng em chưa thấy bác nhắc đến dịch vụ đưa đón tận nhà của hãng xe Văn Minh này tức là khi đến điểm dừng cuối cùng, nhà xe sẽ có xe nhỏ (15-16 chỗ) đưa đón khách đến địa chỉ nhà từng người.
Cuối tháng 1 DL vừa rồi em cũng phượt 1 chuyến vào Hà Tĩnh, thân gái lần đầu đi 1 mình đến nơi xa lạ cũng hoang mang lắm. Em gúc đủ các kiểu thông tin về xe đi Hà Tĩnh, cuối cùng may mắn cũng tìm được sdt của hãng xe này lúc 21h. Em gọi điện lên đại lý ở đường Kim Liên mới thì biết thông tin là có chuyến 21 và 22h. Em đặt chuyến 22h nhưng nhà xe ko nhận đặt qua điện thoại sau 16h, hôm ấy chuyến 22h lại còn đúng 1 vé, em phải gọi ra tận quầy vé trình bày hoàn cảnh, năn nỉ chị bán vé là đặt giúp vì từ nhà em ra bến xe thì cũng mất gần 1h đồng hồ, e rằng ra đến bến thì hết vé, nhỡ chuyến tội nghiệp em, cũng may em ăn ở hiền lành. :P
Em phải công nhận là chất lượng xe cũng như chất lượng dịch vụ cực kỳ văn minh, lịch sự và tận tình, từ nhân viên tiếp nhận thông tin đặt vé, nhân viên bán vé đến phụ xe và lái xe. Em thực lòng cũng đã muốn ca ngợi về hãng xe này nhưng chả có tí minh họa nào ngoài số điện thoại cả. hik. Do em toàn đi chuyến đêm cho đỡ mất ngày phép mà xe VM lại không có chuyến đêm chiều Vinh – HN nên lúc về phải đi xe hãng khác, xe cũng được nhưng chất lượng xe và dịch vụ thì không bằng VM nên em chả ấn tượng gì, cũng mệt nên em chả buồn quan sát nữa.
Nói chung là ấn tượng ban đầu cực kỳ quan trọng và ấn tượng mà hãng xe VM là phần quan trọng giúp những kỷ niệm đẹp về chuyến đi đầu năm của em đến giờ còn đọng lại mãi. Chúc cho hãng xe này luôn giữ được chất lượng như hiện nay!

P/S: Em thấy các bác ở thị xã Hà Tĩnh thầu giầu thế, em đi dọc các con phố, điểm sơ sơ thì bình quân cứ tầm 4 nhà là có 1 cái ô tô, mà không thấy xe nào dưới 200M. Có gặp 1 em kia pride trắng nhưng đề biển là Xe tập lái, ẹ ẹ :43:. Cơ mà, các bác ở Hà Tĩnh phóng xe cũng … khiếp! :77: Em thật, thấy sao nói vậy, câu này có va phải bác nào thì bỏ quá cho em nhá! (l)

Nắng mới

Xe đạp
Dạ không thưa anh sư,

Em lần đầu vào Hà Tĩnh ạ!. Em vừa mới đi hồi cuối tháng 1 (chính xác là 25/1) thì thấy nhà xe có chế độ đưa đón khách từ điểm dừng cuối tới địa chỉ nhà từng khách ạ. Lần tới về Hà Tĩnh anh sư yên tâm là không mất tiền taxi nữa nhé!

(b)

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Dạ không thưa anh sư,

Em lần đầu vào Hà Tĩnh ạ!. Em vừa mới đi hồi cuối tháng 1 (chính xác là 25/1) thì thấy nhà xe có chế độ đưa đón khách từ điểm dừng cuối tới địa chỉ nhà từng khách ạ. Lần tới về Hà Tĩnh anh sư yên tâm là không mất tiền taxi nữa nhé!

(b)
Ơ, nhà chùa đi Hà Tĩnh làm gì?

Chỗ ăn chơi chạy nhảy thời thơ ấu của nhà chùa cách trụ sở Văn Minh nhõn 2 ki lô mếch.

Oài, đưa khách từ Vinh về tạnHà Tĩnh cơ à? Văn Minh dạo này máu lửa nhề.

Nhớ là qua cầu Bến Thủy cũng được tính là Hà Tĩnh rồi đấy nhá.:D

VUQUTU

Xe buýt
Nhà chùa cho hỏi xe này có chuyến chạy chiều tối không, và điểm cuối là cửa lò ạ! Cảm ơn nhà chùa vì bài viết bổ ích.

hantruong

Xe đạp
Bác VUQUTU vui tính quá ! Người vui tính mới phát biểu được những định lý như thế.
hantruong đồng ý ! Bái tạ !

hantruong

Xe đạp
Bác VUQUTU vui tính quá ! Người vui tính mới phát biểu được những định lý như thế.
hantruong đồng ý ! Bái tạ !

civic pro

Xe tải
các bác cho em hỏi tại sao hôm em đi lại o thấy phanh tay của nó ạ

kiple

Xe tăng
UB an toàn giao thông mà được xem sơri ảnh của cụ thì thấy còn ối việc phải làm nhể! Cái cách chụp và bình của cụ đến là hay! thanks!:)

haivina

Xe điện
Bài của bác rất hay. Anh em mình làm ly nhé. (b)
Em hỏi khí ko phải, bác làm Cty nào bên hàng hải thế, em cũng làm bên hàng hải, em ở VNL.

linhle

Xe máy
Các Cụ tránh xa xe khách Giường nằm HOÀI KHÁNH nhé, như xe chở...lợn luôn. Văn minh và Vạn xuân là sự lựa chọn tốt nhất, sạch sẽ và lịch sự!

Website
www.facebook.com
các bác cho em hỏi tại sao hôm em đi lại o thấy phanh tay của nó ạ
Phanh tay của nó nằm ở ....chân, cụ ơi.:D

UB an toàn giao thông mà được xem sơri ảnh của cụ thì thấy còn ối việc phải làm nhể! Cái cách chụp và bình của cụ đến là hay! thanks!:)
Nhà chùa nhậu với đội QN ti tỉ lần rồi mà còn chưa được gặp cụ đới.:D

Bài của bác rất hay. Anh em mình làm ly nhé. (b)
Em hỏi khí ko phải, bác làm Cty nào bên hàng hải thế, em cũng làm bên hàng hải, em ở VNL.
Nhà chùa làm lắm cty lắm ạ.:D
Nghe đồn VNL của cụ sắp sáp nhập một số cty vào. Nhà chùa sắp cùng cty với cụ cũng nên.:P

Website
www.facebook.com
Các Cụ tránh xa xe khách Giường nằm HOÀI KHÁNH nhé, như xe chở...lợn luôn. Văn minh và Vạn xuân là sự lựa chọn tốt nhất, sạch sẽ và lịch sự!
Oạch, cụ bẩu tránh xa HK thì ít nhất cũng phải đưa lý do cụ thể một chút chứ. Có ảnh càng tốt. Phang mỗi câu thế này, người ta lại tưởng cụ là người nhà của VM hay VX.:D

gl1600

Xe điện
Văn Minh giờ thì chuẩn rồi. Chả cần PR xe lúc nào cũng đông kín. Mà PR cho hãng xe thế này cũng chả ngượng

Trước kia , Văn Minh chưa có chuyến chạy đêm thì Hoài Khánh chiếm ưu thế. mà phục vụ cũng được chứ không đến nỗi. Giờ xe Văn Minh có thêm chuyến Hà Tĩnh lúc 10h đêm và Cửa Lò lúc 11h đêm thì chắc có lẽ Hoài Khánh sẽ ít khách hơn. Thói thường thì người ta phải cạnh tranh lành mạnh, nhưng ở VN ta có lẽ ngược lại. càng ít khách hơn thì càng phải chém thật lực và cắt bỏ bớt các dịch vụ

PS: mà cụ nhà chùa cũng ở khu Định Công giống cháu thì phải, cháu ở CT9, tầng 5. He He

czechonline

Xe điện
Theo em các bác đi xe Văn Minh là chuẩn nhất rồi chứ các xe giường nằm cao cấp khác họ vẫn nhồi như nhồi bị bông , em đi một lần mà khiếp thề ko bao giờ đi nữa , lái xe như làm xiếc , đi tranh giành đường chỉ trực đâm nhau .