[CCCĐ] Hành trình Hà Nội - Vinh với xe khách giường nằm.

kienbinh

Xe điện
E hỏi hơi lạc đà với tên topic một chút ạ, các bác đi nhiều cho e biết đi từ HN- Huế bằng xe nào thì tốt ạ, đón xe ở phố nào hay bến nào, giờ giấc và cả giá tiền nữa ạ. E tính đi tàu nhưng sợ đi tàu thì nó lắc kinh quá !!!!!!!!!!!
em chưa đi huế,ko biết Mai Linh express có tuyến đi qua đấy ko nếu có cụ cứ Mai Linh mà phang cho em

E tham khảo mấy bác hay đi chơi bằng xe giường nằm, các bác ý khen Sinhcafe và Hưng Thành ạ, nhưng mờ e alo bác Hưng Thành thì giá xe ngày Tết âm tăng gấp đôi ngày thường, chắc bác Sinhcafe cũng rứa ạ !

greendriver

Xe tăng
Có một chuyện khá vui xảy ra. Trong lúc em đang chụp ảnh thì có 1 chú an ninh bến xe mặc đồng phục, tay cầm bộ đàm lao lại & ngăn cản em chụp ảnh. Sau đây là một đoạn đối thoại giữa em & nhân viên anh ninh:

NV: - Anh kia, anh đang chụp cái gì đấy?
TLB: - Em đang chụp ô tô, có việc gì hả anh?
NV: - Sao anh chụp ảnh mà ko xin phép?
TLB: - Thưa anh, Nội quy bến xe ko có điều nào nói đến việc cấm chụp ảnh, chính vì thế nên ko cần phải xin phép.
NV: - Ơ, anh lại văn rồi, trên kia người ta theo dõi qua camera thấy anh đang chụp ảnh nên yêu cầu tôi xuống đây xem thế nào. Anh muốn chụp thì phải xin phép chứ?
TLB: - Em nhắc lại với anh, nội quy ko nói đến việc chụp ảnh, nên em mới ko biết là phải xin phép, thôi thì gặp anh đây rồi coi như em xin phép anh nhé. Chụp mấy cái ô tô thôi.
NV: - Ờ, anh cứ chụp đi, lần sau nhớ xin phép đấy.

Nói thật với các cụ, em đã đọc cái nội quy bến xe nó thế qué nào đâu, nhưng em tin chắc là ko cấm chụp ảnh nên mới nói cứng thế, cười hề hề rồi cũng xong, có lẽ là do cái đầu trọc của em nữa.

Để em post ảnh tiếp hầu các cụ.
Kiểu này em phải bắt chước để nhiều khi vào bến chụp xe rồi, trời, có chụp xe khách thôi mà cũng bị bảo vệ hỏi đi hỏi lại cơ đấy~X(

Inocent

Xe buýt
Đi xe giường nằm loại này nhưng nếu mình không muốn nằm thì ngồi được không với lại em là thằng nghiện thuốc lá thì có thể hé cửa tí để phi không Bác Bụp?
Bó tay bác này, trên ô tô, nhất là xe khách mà còn hỏi có hút thuốc được kg.

hungcuoi

Xe tải
Có đoạn đường xấu quá...

arc_tuan

Xe buýt
nhân cóthowyt của cụ Bụp em cũng rì viu phát. hôm vừa rồi em cũng đi nhà xe VM từ Cửa Lò về HN. công nhận là văn minh các cụ ah. xe sạch sẽ, nhân viên thân thiện lịch sự, đặc biệt là lái xe tuân thủ đúng luật GT. chạy xe rất đúng tốc độ. không nghe điện thoại khi lái xe ( cái này là qui định của nhà xe rồi). không dừng đỗ bắt khách dọc đường...

Website
www.facebook.com

huongtran2611

Xe đạp
Các bác cho em hỏi chút với ạ . Chả là em muốn đi du lịch bụi bằng xe giường nằm vào nghệ an , để tiết kiệm thời gian em muốn đi từ tối để sáng ra là vào tới nơi thì đi chuyến nào ạ vì nếu đi ko đúng h vào tới nơi lúc đêm thì bơ vơ ạ . Bác nào biết lịch trình giờ xuất phát và giờ dự kiến tới nơi thì phô giùm em mấy ạ .

Chỉnh sửa cuối:

nguyenphongcp

Xe tải
Các bác cho em hỏi chút với ạ . Chả là em muốn đi du lịch bụi bằng xe giường nằm vào nghệ an , để tiết kiệm thời gian em muốn đi từ tối để sáng ra là vào tới nơi mà không biết xe VM có tuyến chạy đêm ko ạ . Bác nào biết phô giùm em mấy ạ .
Xe văn Minh cụ ra ben My ĐÌnh, xe chạy liên tục, Bền Mỹ Đình chạy tuyến đg HCM

2. Xe khách Văn Minh
- Không bắt khách dọc đường, xe có WC, có xe trung chuyển đón, trả khách miễn phí ở TP Vinh.
- Tuyến Vinh - Hà Nội: ra bến Mỹ Đình (09h00, 10h30, 12h00, 23h00), ra bến Nước Ngầm (09h30, 12h30, 13h30, 23h00)
- Tuyến Hà Nội - Vinh: xuất bến Mỹ Đình (10h10, 12h05,21h30, 22h, 22h30), xuất bến Nước Ngầm (8h30, 12h, 13h30, 9h30, 18h, 21h, 22h10, 23h)

VP Vinh: 101 Lý Thường Kiệt, Vinh - ĐT: 0383 824224 - 0383 286376 - 0383 579579
VP Hà Nội:
- 90B Trần Duy Hưng: 04.3783.4179 (Bán vé xe Mỹ Đình)
- 270 Xã Đàn: 04.3572.0579 - 04.8585.0606 (Bán xé xe Nước Ngầm)
- BX Mỹ Đình : 04.85.85.22.77
- BX Nước Ngầm: 04.85.86.67.67

wind72

Xe hơi
Các bác cho em hỏi chút với ạ . Chả là em muốn đi du lịch bụi bằng xe giường nằm vào nghệ an , để tiết kiệm thời gian em muốn đi từ tối để sáng ra là vào tới nơi thì đi chuyến nào ạ vì nếu đi ko đúng h vào tới nơi lúc đêm thì bơ vơ ạ . Bác nào biết lịch trình giờ xuất phát và giờ dự kiến tới nơi thì phô giùm em mấy ạ .
Cụ đi xe Văn Minh ấy, có chuyến 10 giờ tối từ Mỹ đình hoặc Nước ngầm, khoảng 5 giừo sáng vào tới nơi. Cụ ra Trần Duy Hưng, có phòng vé của nó, đâu đó quanh quanh số 90-100TDH

huongtran2611

Xe đạp
Cụ đi xe Văn Minh ấy, có chuyến 10 giờ tối từ Mỹ đình hoặc Nước ngầm, khoảng 5 giừo sáng vào tới nơi. Cụ ra Trần Duy Hưng, có phòng vé của nó, đâu đó quanh quanh số 90-100TDH
Thanks cụ nhiều ạ .em qua đó mua vé trước cho yên tâm cụ nhỉ .

Mr_Bill

Xe hơi
Đi xe giường nằm loại này nhưng nếu mình không muốn nằm thì ngồi được không với lại em là thằng nghiện thuốc lá thì có thể hé cửa tí để phi không Bác Bụp?
Cụ kéo ghế lên để ngồi dựa lưng được mà. Nhưng không được hút thuốc đâu. Xe Văn Minh là sạch sẽ và phục vụ ngon nhất Vinh, Hà Tĩnh đấy. Với xe giường nằm này, em khuyên các cụ đi Hà Tĩnh hay Vinh thì đi Văn Minh chứ đi mấy xe tư nhân Phú Quý, Mận Vũ, Quân An thì có mà. Hôm trước em đi Quân An từ Hà Tĩnh ra Hà Nội bị rệp cắn sưng hết cả người. Giờ vẫn còn sợ. Bác Thích là Bụp chọn đúng hãng xe rồi đó.

Tự Kỉ

[Tịch thu bằng lái]
xét về cái sóc mà cụ bảo ấy mấy con aero space kia ko êm hơn được bọn xe anh Hải đâu.xe anh Hải bị nhược điểm cách âm giường nằm bố trí ko thoải mái nhất là nằm tầng trên có cảm giác đung đưa ko chắc chắn.em thì em thích đi xe ghế nằm hơn
anh hỏi chú nhé univers êm hơn hay space êm hơn :| đã k biết im đi :-|:-|:-|:-|

KB 35-41

Xe hơi
Có khi mấy nữa e làm 1 bài như cụ thích là bụp nhưng xe về quê e chạy tuyến đêm ko biết có chụp ngon lành ko vì chạy đêm khó chụp, chỉ chụp đc chỗ nghỉ @@

Vì xe giường nằm em chưa đi nên mới hỏi cụ chứ các loại xe máy lạnh giường ngồi khác từ hàng không mặt đất cho đến chất lượng cao rồi xuống thấp, từ 15 đến 29 và cả 49 giường ngồi em đều có thể hé cửa phi được hết. Mà không phải chỉ mình em phi đâu nghe còn nhiều người phi như em nữa đó.
Cụ mà đi xe quê e mà hút thuốc thì cả xe nó ửi khéo
Có wc cụ ạ, ở cạnh cửa giữa của xe. Thấy bẩu là dùng công nghệ hút chân không như trên máy bay. Em cũng ko thấy có mùi, có điều chật quá.

@ chauthanh: Nói chung là nên bỏ thuốc cụ ạ. Trong khoang kín & chạy điều hòa, có mùi thuốc lá thì chả khác gì tra tấn.
Đa số các xe này đều ko sử dụng wc theo xe các cụ nhé
Xe khách Nghệ An, Hà Tĩnh nói chung kể cả tuyển huyện hoặc tuyến liên tỉnh là xe chất lượng tốt nhất cả nước vì ở đây xe Xấu là không Đi vì thể các nhà xe phải Đua nhau mua xe tốt mà chủ yếu là xe giường nằm cho tuyến liên tỉnh vì thế người được lợi là người dân.

Xe HOài Khánh hoặc Văn Minh là chỉ 2 công ty trong số rất nhiều công ty vận tải ở Nghệ An, Hà Tĩnh có tuyến Hà Nội - Vinh - Hà Tĩnh.

Xe chất lượng tốt (Xe toàn trên dưới 2000 Tr), phục vụ tận tình, đưa đón tận nhà, giá cạnh tranh nên các bạn hoàn toàn yên tâm khi đi xe ở tuyến này.

Ở quê tôi là một huyện miền núi nhưng có khoảng 3 - 4 xe loại này, có sự khác biệt là khi bạn có nhu cầu đi lại bạn chỉ việc điện thoại và đến giờ nhà xe sẽ gọi điện cho bạn chuẩn bị trước rồi sau đó đánh con xe 4 - 7 chỗ đi đón bạn (không mất thêm chi phí) lên xe còn được phục vụ nước nôi, bánh trái ... nên cảm giác thật thoải mái.
Quê e 100% chạy loại boing này toàn chạy đêm, toàn univer với space chứ hàng Thaco có nhõn 1 cái đi chán kinh

Bò lốp

Xe lăn
Cụ kéo ghế lên để ngồi dựa lưng được mà. Nhưng không được hút thuốc đâu. Xe Văn Minh là sạch sẽ và phục vụ ngon nhất Vinh, Hà Tĩnh đấy. Với xe giường nằm này, em khuyên các cụ đi Hà Tĩnh hay Vinh thì đi Văn Minh chứ đi mấy xe tư nhân Phú Quý, Mận Vũ, Quân An thì có mà. Hôm trước em đi Quân An từ Hà Tĩnh ra Hà Nội bị rệp cắn sưng hết cả người. Giờ vẫn còn sợ. Bác Thích là Bụp chọn đúng hãng xe rồi đó.
còn có thêm anh Vạn xuân nữa,phục vụ cũng chuẩn nhưng số 1 trong cung đường này là thằng Văn minh,giá về vinh là 185n/người.cụ chủ đi 120n chắc lâu lắm rồi,giờ đi xe nằm còn có cả wifi thì nó là nhất đới ạ

KB 35-41

Xe hơi
anh hỏi chú nhé univers êm hơn hay space êm hơn :| đã k biết im đi :-|:-|:-|:-|
e trả lời hộ cụ ý là bây giờ hàng univer là đỉnh nhất ạ êm và ác nhất là điều hòa quá lạnh ko đắp chăn thì ko khác nào ngồi giữa trời đông, e về quê chỉ chọn xe này ko đi space vì điều hòa ko mát, đi toát mồ hôi

Website
www.facebook.com
Dạo này em chán Văn Minh rồi, vì a lô đặt vé tuyền bắt đến VP lấy vé. Đến được VP thì em a lô làm quái gì.

Em chuyển sang đi Thạch Thành, a lô phát là được giữ chỗ, lúc nào xe chuẩn bị xuất bến thì có mặt giả xèng lấy vé lên xe.

bmw1226

Xe tải
Nếu nhà xe duy trì được chất lượng dịch vụ & giá cả hợp lý thì chắc chắn sẽ phát đạt :-?

kien_ktnl

Xe buýt
nói không phải là để quảng cáo chứ Văn minh hiện nay vẫn là sự lựa chọn tốt nhất để đi từ HN - VInh và Ngược lại