[CCCĐ] Hành trình Hà Nội - Vinh với xe khách giường nằm.

maccukin

Xe máy
tháng 5 vội phải vào Vinh e cũng ra bến xe NN bắt đc chuyến cuối cùng 23h đêm thì phải, vì vội nên e quyết đi và tranh mua đc vé nằm nhưng đc nói trc là ngồi với mệnh giá 110k.Lên xe e đc xếp ngồi ở lối giữa 2 hàng ghế, nhìn xung quanh 2 lối đi đã chật ních, lưng ông nọ dựa và ống đồng bà kia cứ thế nối đuôi nhau từ đầu đến xx xe (lúc mua vé e cứ tưởng mình mua vé đc ngồi ghế) Nhà xe cố kiếm nên nhồi nhét và đi đêm để lách luật.. Cả đêm e ngồi bó gối hết xoay dọc lại xoay xuôi. Nhìn bà kon nằm mà tèm.=P~

May ngồi trc là 1 em gốc NA trắng chẻo, cứ mình mà dựa..nhìu lúc ngủ say còn um *** đùi e.Sức người có hạn cực chẳng đã e đánh liều trèo lên giường bên cạnh ngồi phía sau chân 1 cô bé khác đc cái nhịt tình cho e lên thế là có chỗ dựa vào cửa kính. Thú thật cả đêm em ko ngủ đc vì ngồi đúng trục bánh sau xóc nảy xxx.@-)
7h em đên Vinh, xuốgn xe ng đau ê ẩm.
Em thề lần đầu và là lần cuối e ko bao giờ đi kỉu chen chúc này nữa.8-x Đc mỗi cái chị em NA nhịt tình với e quá>:D< Cái khoản lên xe bỏ giày dép vào túi nilông cũg ngồ ngộ phết.
Lúc về em đi VM, ngồi ghế VIP thấy mọi ng bảo thế (hàng đầu, ở giữa, tầng 1) quả như sư kụ đã quảng cáo phía trên, trên xe còn phục vụ fastfood hơn cả trên mbay (1 bánh mì, 1 chai nc uống), đón chả đúng điểm, túm lại em hài lòng :).

pvloc90

Đi bộ
Các bác cho em hỏi xe xuất phát đêm từ Hà Nội vào Vinh mà chỉ cần ghế ngồi thôi cho rẻ thì nên đi xe nào ạ?

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các bác cho em hỏi xe xuất phát đêm từ Hà Nội vào Vinh mà chỉ cần ghế ngồi thôi cho rẻ thì nên đi xe nào ạ?
Ghế ngồi thì cũng 100k rồi. thà kụ thêm 20k nữa kụ đi giường nằm cho sướng k ạ:)

babinbon

Xe buýt
bạch thày,coi xong phóng sự của thầy nhà mềnh cũng muốn làm một chuyến quá.mà công nhận,ý thức tham ja jao thông của mấy pác ở quê chán nhể.chẳng biết bao giờ mới khá lên được.

Nhà e cũng đang muốn đi TC or CL bằng xe này mà chưa biết dư lào vì có trẻ con, nhưng e thấy đi xe nó ko mệt và mất thời gian như đi tàu đêm !

NFSVN

Xe buýt
Em đi xe VM này nhiều rồi, và lần cuối cùng tháng 2/2010 đến Cửa Lò,mở mắt thì thấy giày mất, mặc dù có để trong hộp, khuyến mại 1 đôi giày ghẻ bẩn thỉu. :(

xe này đi cũng ok đấy ạh. Tuy nhiên cái WC hơi bé nhỏ chật chội đóng vào thì ko sao chứ mở ra kể cũng hơi choáng tí :D

manh_hung

Xe đạp
đấy mới là văn minh nhỉ ,các nhà xe nào cũng thế thì tiện nhỉ

Website
www.facebook.com

Sieuthitaichinh

Xe tải
Cụ chủ nhiệt tình quá. Đc cái từ thủ đô về nghệ an giờ gần như 100% là xe giường nằm trong đó chất lượng nhất chính là xe Văn Minh này đây. Nhưng giờ giá là 130k rồi cụ chủ à

Website
www.facebook.com
Cụ chủ nhiệt tình quá. Đc cái từ thủ đô về nghệ an giờ gần như 100% là xe giường nằm trong đó chất lượng nhất chính là xe Văn Minh này đây. Nhưng giờ giá là 130k rồi cụ chủ à
Vầng, nhà chùa đi từ năm 2008 cụ ơi, giờ là năm 2010 mà giá vé là 130K thì tăng cũng ít, cụ nhề.:D

Sieuthitaichinh

Xe tải
2 năm rồi mà ông phụ xe vẫn thế; chất lượng xe vẫn ngon (ai bảo thaco lởm nhỉ); phục vụ vẫn nhiệt tình chu đáo. Ghét mỗi tội dạo này Văn Minh đông khách quá đặt vé nhà xa vẫn phải đi cả 10km ko có chính sách gì cho khách quen cả (ít nhất ưu tiên chuyện đặt chỗ ko cần đến lấy vé)

myhuyen0209

Đi bộ

các anh/chị cho em hỏi có thể mua vé xe VM trước 1 tháng ko ak. Mà xe có cho xuống dọc đg ko ak, hay phải về bến ak?:D

Website
www.facebook.com
Dạo này nhà chùa chuyển sang đi xe Thạch Thành. Căn bản là đếk mua được vé xe Văn Minh.

Nếu từ Vinh đi thì đón tận nhà, giá vé 110K, còn từ HN về thì ra bến Nước Ngầm, phải gọi điện trước mới có chỗ nằm, nhất là về Vinh chiều thứ 6 & đi HN tối CN.:D

adng

Xe điện
Cám ơn phóng sự của bác. Thêm một nét đẹp phục vụ nữa và mong nó được nhân rộng ở VN. Tiếc là khu vực tỉnh phía em chưa có được kiểu phục vụ như thế này.

tainon

Xe điện
Bẩm các cụ, chả là T7 tuần trước, 13/09/2008 em có việc về Vinh. Rủ mãi ko có ai đi cùng, thế là 2 bố con em quyết định đi xe khách cho nó nhàn cái thân (Với lại hạt dẻ hơn, he he). Ra Bến xe Nước Ngầm thì thấy chạy tuyến HN-V có khá nhiều hãng xe khách giường nằm như Việt Khánh, Phú Quý, Văn Minh.... Tất cả đề là xe Thaco King Long, khác nhau mỗi cái màu. sau mấy phút suy nghĩ, em quyết định chọn xe Văn Minh vì có nhiều xe nhất, 5 cái, trong khi các hãng khác chỉ có 1 đến 2 cái.

Xe Văn Minh có chuyến 8h, 9h, 10h, 11h, 12h. Lúc em ra bến xe là 8h30, nhưng hôm nay ko có chuyến 9h vì xe đang đi bảo dưỡng nên đành phải chọn chuyến 10h. Giá vé chiều HN-V là 120K cho người lớn & 100K cho trẻ em từ 6-10 tuổi.

Post lên đây mấy cái ảnh hầu các cụ.

#1. Toàn cảnh bến xe nhìn từ phía trong:

src="http://i307.photobucket.com/albums/nn296/ThichLaBup/Xe%20VanMinh/DSC01953.jpg" border="0" alt="" />
Em hay đi cái xe Hà Nội Đà Nẵng kia kìa, 6h30 tối xuất phát ở bến xe Đà Nẵng 7h30 sáng đến Nước Ngầm, có cả ăn tối dọc đường, sáng 6h xe đỗ xuống trạm xăng mấy chú phụ xe phát mỗi người một cái bàn chải đánh răng, 1 cái khăn ướt để đánh răng rửa mặt. Cơ mà đi xe ghế thường ngon hơn các cụ nhé vì toàn là xe Hàn Quốc tuy cũ nhưng mà đi êm hơn nhiều, xe giường nằm toàn xe Trường Hải thôi, kêu to và sóc hơn nhiều, nhức đầu lắm. Nhất là cái vụ nhồi nhét khách, cho khách nằm ở lối đi, vụ này bác nào đi xe Đại Phát HN-DN rồi thì biết, hãng này cũng chạy xe Trường Hải, chậm thôi rồi, đã thế rồi còn hay cà kê mỗi lần đỗ lại cả tiếng đồng hồ chả hiểu làm gì.

kienbinh

Xe điện
Em hay đi cái xe Hà Nội Đà Nẵng kia kìa, 6h30 tối xuất phát ở bến xe Đà Nẵng 7h30 sáng đến Nước Ngầm, có cả ăn tối dọc đường, sáng 6h xe đỗ xuống trạm xăng mấy chú phụ xe phát mỗi người một cái bàn chải đánh răng, 1 cái khăn ướt để đánh răng rửa mặt. Cơ mà đi xe ghế thường ngon hơn các cụ nhé vì toàn là xe Hàn Quốc tuy cũ nhưng mà đi êm hơn nhiều, xe giường nằm toàn xe Trường Hải thôi, kêu to và sóc hơn nhiều, nhức đầu lắm. Nhất là cái vụ nhồi nhét khách, cho khách nằm ở lối đi, vụ này bác nào đi xe Đại Phát HN-DN rồi thì biết, hãng này cũng chạy xe Trường Hải, chậm thôi rồi, đã thế rồi còn hay cà kê mỗi lần đỗ lại cả tiếng đồng hồ chả hiểu làm gì.
xét về cái sóc mà cụ bảo ấy mấy con aero space kia ko êm hơn được bọn xe anh Hải đâu.xe anh Hải bị nhược điểm cách âm giường nằm bố trí ko thoải mái nhất là nằm tầng trên có cảm giác đung đưa ko chắc chắn.em thì em thích đi xe ghế nằm hơn

E hỏi hơi lạc đà với tên topic một chút ạ, các bác đi nhiều cho e biết đi từ HN- Huế bằng xe nào thì tốt ạ, đón xe ở phố nào hay bến nào, giờ giấc và cả giá tiền nữa ạ. E tính đi tàu nhưng sợ đi tàu thì nó lắc kinh quá !!!!!!!!!!!