[Funland] Hành trình đi tìm sự sống!

toctoc

Xe buýt
Mấy hôm nay không thấy cụ chủ online, chắc cụ chủ mệt.
Cầu mong cụ chủ mau khỏe, có sức gõ bàn phím chia sẻ cùng offer nhé.

hung294tdt

Xe buýt
Cụ cố lên nhé, mọi người mong cụ mau khoẻ

pig pig

Xe hơi
Cụ chủ hôm nay khỏe không? Tiêp tục câu chuyện đi cụ

hatdecuoi

Xe buýt
Chúc cụ chủ khoẻ mạnh. Có thể K nó hành thân thể cụ, nhưng cụ hãy để tâm trí lạc quan vui vẻ là cụ đang thắng lại nó đấy!

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Cám ơn cccm đã quan tâm, chia sẻ và theo dõi thớt của em! Thật sự gần 1 tuần qua là chuỗi ngày kinh hoàng đối với em. Đã có lúc em cảm tưởng mình ko thể gắng gượng đc nổi nữa. Em cũng đã đọc rất nhiều cmt của mọi người và thấy rằng có thể có người chưa hiểu hết tình trạng thực tại căn bệnh của em. Cứ từ từ rồi em sẽ kể cho mọi người nghe và hiểu rõ hơn về bệnh của em. Mà em cũng nói sơ qua thế này để mọi người hiểu bệnh của em nó thuộc cái dạng hiếm gặp và khó chữa, nó liên quan đến xương khớp nên những cơn đau nhức của nó làm cho mình kiệt sức, suy kiệt về ý chí. Nhiều lúc em chỉ muốn lấy cái búa đập tan cái chân đi cho đỡ đau, đỡ phải chịu đựng những cơn hành hạ của nó thì biết rồi đấy. Khi nào nó vui nó để cho mình gọi là yên được mấy hôm, còn khi nó buồn nó hành cho đến cùng cực. Những lúc như thế em nằm đắp chăn 1 nửa người dưới mà vẫn đau và lạnh buốt từ thắt lưng xuống bàn chân. Toàn nửa người dưới tê buốt và lạnh. Còn nửa người trên thì lại nóng, sốt toàn 39-40 độ người run lên chăn tay bủn rủn, cơ thể suy kiệt và ko thể ăn đc gì cả. Những lúc đó chỉ húp cháo, uống nước ép hoa quả và nằm bẹp 1 chỗ thôi. Vậy đấy, suốt gần 1 tuần qua của em là 1 đợt kiểu như vậy đó.
Giờ đây cũng đã đỡ chút em sẽ cố gắng hầu chuyện tiếp cho mọi người. Cũng mong mọi người thông cảm cho em vì câu chuyện của em nó ko được liền mạch do tình trạng sk của em.

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Ngay sáng hôm sau tôi cùng 2 người thân trong gia đình sang bv K1 để khám. Cũng nhờ sự giúp đỡ của 1 số thành viên of nhà mình mà tôi kết nối được với bs Thái ( cũng có nick of nhà mình) phó khoa nhờ giúp đỡ. Công nhận là đi khám bệnh bây giờ nếu ko có trợ giúp thì là cả 1 sự vất vả vì phải xếp hàng, chờ đợi và thái độ ko mấy thân thiện của 1 bộ phận đội ngũ làm công tác y tế hiện nay. Điều này là có thật vì suốt quá trình đi khám trong suốt hơn 2 năm qua ở khắp tất cả các viện lớn nhất ở Hà nội tôi đã từng chứng kiến hoặc va phải. Lại kể tiếp, sau khi gặp đc bs Thái và nhờ sự hướng dẫn của anh mọi thủ tục ban đầu được hoàn tất một cách nhanh chóng. Tôi được gặp bs khám mà ko phải xếp hàng ngồi chờ đợi gì cả. Nếu phải ngồi chờ đợi thời điểm đó đối với tôi bắt đầu là sự vất vả vì khối u đã bắt đầu phát triển to gây đau và khó khăn khi ngồi, tôi chỉ có thể đứng hoặc nằm thôi. Sau khi thăm khám cho tôi xong bs viết giấy chỉ định tôi đi làm 1 số các thủ tục chiếu chụp, xét nghiệm...phần này tôi ko kể nữa. Với danh nghĩa người nhà bs Thái đã đc gửi gắm tôi hoàn tất các thủ tục và nộp kết quả cho bs khám chỉ trong vòng buổi sáng. Cũng đến giờ ăn trưa rồi nên trong lúc đợi bs khám nhà tôi tranh thủ đi ăn trưa và hẹn đầu giờ chiều quay lại.
Khoảng 14h chiều nhà tôi quay lại đợi gặp bs khám. Đến khoảng 15h30' thì bs ra tìm gặp và mời nhà em vào phòng. Cũng phải một lúc bs bắt đầu thông báo cho gđ tôi biết về kết quả hội chuẩn sơ bộ về tình hình của em là rất nghiêm trọng. Theo kết quả chiếu chụp cho thấy là tôi có 1 khối u rất to kích thước 11x15cm phát triển từ bên trong giữa ổ xương khớp háng đùi trái phát triển ra và bao bọc ổ xương khớp háng, xương đùi đã chuyển màu đen có biểu hiện của di căn xương và khuyết 1 phần nhánh xương nghành ngồi trái. Tóm lại bs nói vấn đề của tôi rất nghiêm trọng và hơi hiếm gặp trường hợp bị như của tôi. Sau khi trao đổi với gia đình tôi xong bs chỉ định nhập viện để mổ lấy mẫu sinh thiết và có chỉ định sau. Rồi xong, vẫn đề bắt đầu nghiêm trọng đây. Thôi thì trăm sự nhờ bs chứ sao. Gđ tôi hẹn ngày nhập viện và cáo từ bs ra về.
Suốt quãng đường về là cả 1 sự im lặng đến nặng nề. Mỗi người dường như theo đuổi một ý nghĩ riêng mình nên chẳng ai nói với ai câu gì cả. Thỉnh thoảng tôi cố kết nối mọi người bằng những câu chuyện vô thưởng vô phạt mà có vẻ như ko hiệu quả cho lắm. Thôi thì lấy đt ra lướt fb vậy.
Về đến nhà thì cũng vẫn như hôm trước thôi cả nhà bàn tán, hội ý nọ, ý kiến kia... và cũng ko quên động viên tôi yên tâm và bình tĩnh cứ như là tôi có thể bị suy sụp ngay ý. Hix, chỉ có mẹ tôi là bình tĩnh nhất. Bà động viên mọi ngừoi, động viên tôi và hạ quyết tâm cho cả nhà bằng mọi giá chữa bệnh cho tôi cho dù có phải hi sinh hết tất cả những gì bà đang có. Còn người thì còn làm ra của. Mẹ tôi là thế đấy. Suốt hơn 2 năm qua tôi chưa thấy bà khóc 1 lần cho dù có thời điểm tôi nằm bẹp 1 chỗ ko ăn uống được gì và bị cơn đau hành hạ tưởng chừng như ko thể qua khỏi. Tôi thật sự khâm phục bà ở điều này. Trong suốt hơn 2 năm qua chỉ cần có ai mách ở đâu có thày thuốc hay là mẹ tôi lại đưa tôi đi. Ai chỉ cho bà ở đâu có thày bói hay thày cúng bà đều đi xem và làm lễ. Thật sự mà nói trong đời tôi chưa thấy 1 ai tin và tín như mẹ tôi. Cũng chính vì điều đó mà cũng đôi lần tôi và mẹ tranh cãi về cái sự tin và tín của mẹ. Tôi sẽ lồng ghép trong câu chuyện của tôi về cái sự tin và tín của mẹ tôi sau.

xyzhuyxyz

Xe tăng
thể có người chưa hiểu hết tình trạng thực tại căn bệnh của em. Cứ từ từ rồi em sẽ kể cho mọi người nghe và hiểu rõ hơn về bệnh của em. Mà em cũng nói sơ qua thế này để mọi người hiểu bệnh của em nó thuộc cái dạng hiếm gặp và khó chữa, nó liên quan đến xương khớp nên những cơn đau nhức của nó làm cho mình kiệt sức, suy kiệt về ý chí. Nhiều lúc em chỉ muốn lấy cái búa đập tan cái chân đi cho đỡ đau, đỡ phải chịu đựng những cơn hành hạ của nó thì biết rồi đấy. Khi nào nó vui nó để cho mình gọi là yên được mấy hôm, còn khi nó buồn nó hành cho đến cùng cực. Những lúc như thế em nằm đắp chăn 1 nửa người dưới mà vẫn đau và lạnh buốt từ thắt lưng xuống bàn chân. Toàn nửa người dưới tê buốt và lạnh. Còn nửa người trên thì lại nóng, sốt toàn 39-40 độ người run lên chăn tay bủn rủn, cơ thể suy kiệt và ko thể ăn đc gì cả. Những lúc đó chỉ húp cháo, uống nước ép hoa quả và nằm bẹp 1 chỗ thôi. Vậy đấy, suốt gần 1 tuần qua của em là 1 đợt kiểu như vậy đó.
Giờ đây cũng đã đỡ chút em sẽ cố gắng hầu chuyện tiếp cho mọi người. Cũng mong mọi người thông cảm cho em vì câu chuyện của em nó ko được liền mạch do tình trạng sk của em.
Đau xương có món cua đồng rửa sạch ngâm nước muối 15" rồi ăn sống có nhiều người bảo đỡ đau cụ à.

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Đau xương có món cua đồng rửa sạch ngâm nước muối 15" rồi ăn sống có nhiều người bảo đỡ đau cụ à.
Tào lao Cụ à! Em thử rồi nhắm mắt nhắm mũi nuốt nôn oẹ lên xuống có ăn thua gì đâu!

xyzhuyxyz

Xe tăng
Tào lao Cụ à! Em thử rồi nhắm mắt nhắm mũi nuốt nôn oẹ lên xuống có ăn thua gì đâu!
vậy à cụ, cụ ăn đc nhiều và duy trì được lâu không, vì em thấy group face đó nhiều người phản hồi tốt.

toctoc

Xe buýt
Hôm nay cụ đỡ đau hơn rồi ạ?!
Khi nào khỏe cụ hãy gõ tiếp nhé, với tình hình chỉ đứng hoặc nằm của cụ mà ngồi gõ cũng là một cực hình đấy.
Nói được ra như thế này, được lắng nghe phản hồi từ phía các offer, chắc cụ cũng nhẹ lòng được phần nào.
Cố gắng lên cụ, con đường chông gai còn dài phía trước. Hãy cố gắng đến hết sức mình.

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Hôm nay cụ đỡ đau hơn rồi ạ?!
Khi nào khỏe cụ hãy gõ tiếp nhé, với tình hình chỉ đứng hoặc nằm của cụ mà ngồi gõ cũng là một cực hình đấy.
Nói được ra như thế này, được lắng nghe phản hồi từ phía các offer, chắc cụ cũng nhẹ lòng được phần nào.
Cố gắng lên cụ, con đường chông gai còn dài phía trước. Hãy cố gắng đến hết sức mình.
Cũng quên ko nói với cụ là hiện nay em chỉ có nằm ko ngồi đc và việc online của em là 1 cố gắng vì ko thể online bằng laptop hay ipad đc. Em hiện chỉ có thể nằm lựa thế và online bằng đt đc thôi vì mông em nó xưng to và đau lắm phải kê gối và nằm lựa nên mặc dù cầm đt và giơ lên 1 chút thôi cũng rất mỏi. Thỉnh thoảng đt nó rơi cho phát vào mặt đau phết đới Cụ ạ! Em sẽ cố gắng gõ hầu chuyện cccm cho đến khi còn có thể.

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Ngay đây là 1 ví dụ về cái sự tin và tín của mẹ tôi. Sau buổi đi khám đầu tiên ở bv K1 về và cũng qua 1 người bạn của gia đình ngay tối hôm đó tôi và mẹ lên đường đến nhà Cậu Thảo ở Lục ngạn Bắc giang. Về Cậu Thảo này có thể nhiều người biết. Cậu năm nay khoảng 54-57 tuổi. Cũng ko hiểu là Câu ăn lộc được bao nhiêu lâu rồi nhưng nghe người bạn của gia đình tôi nói là từ thời mẹ của chú ấy đã theo Cậu rồi ( chắc khoảng hơn 20 năm nay) và thấy đúng lắm nên chú ấy đến giờ vẫn theo. Cậu chỉ xem và làm lễ về đêm thôi thường khoảng sau 12h đêm. Hôm nào khách đông lắm và sớm lắm thì Cậu cũng xem sau 22h. Em cũng ko tín lắm nhưng lên đấy mới thấy thật sự là rất đông người xem ở hầu hết các tỉnh thành đều có. Và nội dung lên xem và cũng lễ thì cũng rất đa dạng. Đội ngũ con nhang đệ tử của thày cũng khá đông ( khoảng hơn 20 người) và khá chuyên nghiệp đc chia thành các bộ phận riêng biệt ví dụ như tiếp tân, sắp lễ, bộ phận nhang đèn, cúng lễ, khấn thuê, thư ký, bảo vệ....các con nhang đệ tử của thầy đặc biệt chỉ toài con gái khoảng tuổi từ 30-40 nhà loanh quanh HN thôi. Cứ tối lái xe lên giúp thày sáng lại về HN với công việc gia đình. Chả thế mà khu vực để xe của thày và các con nhang đệ tử tôi thấy chỉ toàn ô tô đẹp thôi. Riêng thày qua ngừoi chú bạn gia đình tôi nói thì thày sở hữu 1 Landcruise V8 và 1 Camrry đời mới ( tôi đã thấy). Ngôi chùa nơi thày làm việc chúng tôi lên rất hoành tráng nghe nói toàn thày bỏ tiền ra xây. Trước đây chỉ là 1 ngôi chùa nhỏ thôi, mới đc trùng tu xây sửa mấy năm gần đây thôi. Thời điếm cách đây hơn 2 năm mốt ống hạng mục vẫn còn đang dang dở chưa xong.
Sau khi lên đến nơi gia đình tôi đắng ký, sắp lễ và ngồi đợi tới lượt. Thày xem và phán qua bài sau khi khấn gọi bề trên gì gì đó thật sự tôi ko hiểu lắm. Tới lượt tôi sau khi làm các thủ tục thày hỏi han mấy câu và xem phán cho tôi. Thật sự tôi từ trc tới giờ luôn duy vật nên cũng ko tin lắm và các vẫn đề tâm linh hay kiểu như thế này. Nhưng vì thực trạng hiện nay của tôi và vì mẹ nên tôi mới đi thôi. Tôi cũng chẳng nhớ nhiều lắm nhưng đại khái là tôi bị nghiệp từ cách đây 3 kiếp nên bây giờ phải trả nợ nghiệp. Phải làm lễ cúng giải xin khất trả nợ nghiệp dần dần và thày bảo số tôi chưa chết ngay đc đâu và bệnh tôi ko phải ung thư đâu nhưng bệnh rất nặng và khó chữa. Thày nói nhiều lắm nhưng tôi vốn dĩ đã ko tin ko tín nên ko nhớ nhiều lắm. Chỉ có mẹ tôi nhớ nhiều và bà còn cẩn thận ghi âm lại về để nghe. Rồi xong, sau khi xong thày viết 1 cái phiếu rồi dặn mang xuống lễ tân để sắp lễ cúng. Như đã nói ở trên là ở đây các bộ phận hoạt động rất chuyên nghiệp. Sau khi xuống đưa phiếu là bộ phận đó biết cúng gì và sắp lễ cho gia đình tôi. Lễ có sôi, có gà, có rượu, gạo, muối, hoa quả, tiền vàng...và lại tiếp tục ngồi đợi đến lượt cúng giải cho tôi. Mọi người ai cũng mệt nên tranh thủ chợp mắt chút riêng tôi ko thể nào ngủ đc. Mở đt ra nằm đọc báo và lướt fb chán chê thì đc gọi đến lượt vào cúng lễ. Tôi ko kể chi tiết buổi cúng lễ nhưng mất một khoảng thời gian rất lâu mới xong, lúc này cơ thể tôi nhức mỏi rã rời. Thời điểm đó tôi bắt đầu đau và nhức trong ổ xương khớp háng và việc ngồi lâu với tôi bây giờ là cả 1 vấn đề lớn. Xong hết tất cả mọi việc và về đến HN cũng là lúc mọi người bắt đầu đi làm cho 1 ngày mới. Đây mới chỉ là 1 trong số rất nhiều rất nhiều lần đi lễ của gia đình tôi trong suốt hơn 2 năm qua để lo cúng lễ giải hạn và chữa bệnh cho tôi.

nguyenx

Xe điện
Mong cụ chủ sức khoẻ!OF đồng hành cùng cụ.

Rô-Ron

Xe điện
Em khâm phục ý chí và tinh thần của cụ chủ. Chúc cụ mãi kiên cường và sớm bình phục!

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cccm đã quan tâm, chia sẻ và theo dõi thớt của em! Thật sự gần 1 tuần qua là chuỗi ngày kinh hoàng đối với em. Đã có lúc em cảm tưởng mình ko thể gắng gượng đc nổi nữa. Em cũng đã đọc rất nhiều cmt của mọi người và thấy rằng có thể có người chưa hiểu hết tình trạng thực tại căn bệnh của em. Cứ từ từ rồi em sẽ kể cho mọi người nghe và hiểu rõ hơn về bệnh của em. Mà em cũng nói sơ qua thế này để mọi người hiểu bệnh của em nó thuộc cái dạng hiếm gặp và khó chữa, nó liên quan đến xương khớp nên những cơn đau nhức của nó làm cho mình kiệt sức, suy kiệt về ý chí. Nhiều lúc em chỉ muốn lấy cái búa đập tan cái chân đi cho đỡ đau, đỡ phải chịu đựng những cơn hành hạ của nó thì biết rồi đấy. Khi nào nó vui nó để cho mình gọi là yên được mấy hôm, còn khi nó buồn nó hành cho đến cùng cực. Những lúc như thế em nằm đắp chăn 1 nửa người dưới mà vẫn đau và lạnh buốt từ thắt lưng xuống bàn chân. Toàn nửa người dưới tê buốt và lạnh. Còn nửa người trên thì lại nóng, sốt toàn 39-40 độ người run lên chăn tay bủn rủn, cơ thể suy kiệt và ko thể ăn đc gì cả. Những lúc đó chỉ húp cháo, uống nước ép hoa quả và nằm bẹp 1 chỗ thôi. Vậy đấy, suốt gần 1 tuần qua của em là 1 đợt kiểu như vậy đó.
Cố lên nha cụ! Em luôn cầu mong những điều may mắn nhất sẽ đến với cụ. Cụ thử nọc bọ cạp của cu ba và mài sừng tê giác uống chưa? Em có người nhà bị k phổi, dùng cũng thấy ổn cụ ah. Bsy bảo chỉ sống không quá 4 tháng, mà giờ đc 6 tháng rồi vẫn khoẻ. Chẳng biết phải uống nó không nữa.

benlilo111

Xe buýt
mẹ vợ em cũng ung thư trực tràng mổ cắt hết giờ đang khỏe mạnh nhưng cũng có lúc lên cơn đau toàn thân
cầu mong cụ thếm sức mạnh để chống chọi với bệnh tật

xebetong

Xe container
Chúc cụ chủ có thêm nghị lực, may mắn sớm khỏi bệnh
Mấy món thuốc sưu tầm, nếu khó ăn khó uống thì bỏ đi cụ ạ. Hiệu quả chưa biết mà lại khổ thân, ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa nữa

Billnt

Xe tải
Chúc cụ chủ có thêm nghị lực chiến thắng!
Nắm tay cụ thật chặt!!!
Cố lên cụ chủ nhé!!!!

4banh_2xe

Xe tăng
Chúc cụ chủ luôn lạc quan vui vẻ. Ông bạn em khám các kiểu đều ra ut món này. Cơ mà tự dưng tịt và ngon lành 4 năm nay chửa thấy gì lại.