[Funland] Hành trình đi tìm những siêu cổ phiếu

Gaconchoichung

Xe buýt
Em hỏi mang tính chất học hỏi, xem là các cụ oánh theo chart kiểu gì mà kinh vậy, biết đâu có 1 phương pháp bá đạo nào khác mà em ko biết, chớ NBB em cũng ko mua vì đã theo pp của cụ Hunt đâu mà tháo :D
Thì em cũng chỉ nói chơi cho vui chứ có ý gì đâu. Mà cụ Hunt đánh theo chart đâu nhỉ? Gọi theo đúng cách cụ ấy thì là biểu đồ tương quan giữa lượng và giá chứ cụ.

buivanthuan

Xe tải
Thì em cũng chỉ nói chơi cho vui chứ có ý gì đâu. Mà cụ Hunt đánh theo chart đâu nhỉ? Gọi theo đúng cách cụ ấy thì là biểu đồ tương quan giữa lượng và giá chứ cụ.
Thực ra là em cũng có ý hỏi thay cho các cụ om NBB giá 18 - 19 xem vùng này nên giữ hay nên cắt theo pp của cụ Hunt ấy mà

Gaconchoichung

Xe buýt
Thực ra là em cũng có ý hỏi thay cho các cụ om NBB giá 18 - 19 xem vùng này nên giữ hay nên cắt theo pp của cụ Hunt ấy mà
Vâng, vậy thì để chờ cụ Hunt cụ ấy trả lời xem sao, em ko ý kiến, ý cò nữa.

Em đang có PDB, con này cũng nhờ cụ Hunt phân tích mà múc dc giá thơm, nay hàng về đang định bán thì lại lội ngược dòng thế này thì quả là quá may mắn cho em rồi :)) :)) :))

Hunterelite

Xe tải
Em hỏi mang tính chất học hỏi, xem là các cụ oánh theo chart kiểu gì mà kinh vậy, biết đâu có 1 phương pháp bá đạo nào khác mà em ko biết, chớ NBB em cũng ko mua vì đã theo pp của cụ Hunt đâu mà tháo :D
Những gì nhân loại biết thì cũng chỉ như một hạt cát trong sa mạc, huống hồ cá nhân cụ ơi.

Ok cụ, biểu đồ tương quan giữa lượng và giá. :)

Cụ hỏi thay??? Vậy là chắc hẳn cũng có ý đồ rồi :)). Em không khuyến nghị mua bán, em chỉ đưa ra cách nhìn theo dòng tiền thôi. :)

Tính cho đến thời điểm hiện tại TK +1.008,118tr. :)) :)) :)) tối nay làm con gì đây???
Đại phát? :))

DCS 2 phiên nay oánh phũ thật.
Hôm nay em view đc SAM cũng đang có tiền vào mạnh.
Còn tiền chảy theo dòng chưa phải đợi cụ chủ xác nhận.
DCS phát tín hiệu "biến khủng" từ đầu phiên trước khi giá tham chiếu cũng khớp hơn 500k (bằng tổng Vol trung bình hàng ngày)
Với SAM: nếu có tín hiệu dòng tiền thì em cũng không muốn theo, chọn mã khác dễ hơn và lợi nhuận lớn hơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

chanphu

Xe hơi
Thị trường này có vẻ khó ăn rồi đấy các cụ!

buivanthuan

Xe tải
Cụ hỏi thay??? Vậy là chắc hẳn cũng có ý đồ rồi :)). Em không khuyến nghị mua bán, em chỉ đưa ra cách nhìn theo dòng tiền thôi. :)
Ý em là theo kinh nghiệm dòng lượng và giá của cụ thì nếu là cụ thì cụ quyết định thế nào với NBB ạ? vì em thấy cụ có post cái hình volume lớn của NBB giai đoạn giá nó đang loanh quanh 18-19. Và theo em hiểu pp của cụ thì đó là vùng mua vì cụ oánh theo dòng tiền lớn, vậy hiện tại nếu cụ đã mua vùng volume lớn kia thì cụ sẽ giữ tiếp hay là bán ạ? chỉ là giả định nếu là cụ có NBB thôi
Em cũng rất mong muốn học hỏi được pp đúng nếu như có pp ngắn hạn mà cho lãi lớn như vậy. Mong cụ chỉ giáo. Và ý đồ của em rất rõ ràng là muốn học hỏi thôi cụ ạ :D

Hunterelite

Xe tải
Thị trường này có vẻ khó ăn rồi đấy các cụ!
Em nhớ không nhầm thì em cũng có nói trong tháng 4 về Vni tháng 5 có mấy mốc cần chú ý rồi, 613, 618, 640 :)

Ý em là theo kinh nghiệm dòng lượng và giá của cụ thì nếu là cụ thì cụ quyết định thế nào với NBB ạ? vì em thấy cụ có post cái hình volume lớn của NBB giai đoạn giá nó đang loanh quanh 18-19. Và theo em hiểu pp của cụ thì đó là vùng mua vì cụ oánh theo dòng tiền lớn, vậy hiện tại nếu cụ đã mua vùng volume lớn kia thì cụ sẽ giữ tiếp hay là bán ạ? chỉ là giả định nếu là cụ có NBB thôi
Em cũng rất mong muốn học hỏi được pp đúng nếu như có pp ngắn hạn mà cho lãi lớn như vậy. Mong cụ chỉ giáo. Và ý đồ của em rất rõ ràng là muốn học hỏi thôi cụ ạ :D
Nếu dựa theo cách nhìn dòng tiền, thì em vẫn chưa thấy tiền thoát ra.

Gaconchoichung

Xe buýt
Cuối phiên là 1.111tr rồi cụ ạ. Tính ra em theo pp này cũng 11 ngày nữa là tròn 2 tháng, vậy mà cũng đạt 111.1% trên số vốn đầu tư. Có mơ em cũng ko nghĩ dc con số nhớn thế này. Em cảm ơn cụ nhiều lắm lắm cụ Hunt à? Cụ dc nhiêu % rồi ạ?

Escape2015

Xe tải
Hai cụ ăn đậm quá. Mã tiếp theo là gì để bọn em ké cẩm tí ạ

Cuối phiên là 1.111tr rồi cụ ạ. Tính ra em theo pp này cũng 11 ngày nữa là tròn 2 tháng, vậy mà cũng đạt 111.1% trên số vốn đầu tư. Có mơ em cũng ko nghĩ dc con số nhớn thế này. Em cảm ơn cụ nhiều lắm lắm cụ Hunt à? Cụ dc nhiêu % rồi ạ?

Hunterelite

Xe tải
586.44% :)

heoconjapan

Xe máy

duyen khoi

Xe tăng
Vãi thật. Mình từ đầu năm đến giờ chỉ đủ tiền trà đá, cafe. May chưa lỗ!
Thế là do cụ lướt lát linh tinh thế nào ý chứ.
Như em oánh long mấy mã giá trị, LN ko so được với cụ hunt và cụ gà nhưng mã nào lãi thấp nhất cũng 100% rồi.
TT từ đầu năm đẹp như mơ thế này cơ mà.

Gaconchoichung

Xe buýt
Phê quá phê
BGM đủ ăn T+, té xong cắm đầu
SVN đủ ăn T+, té xong cắm đầu
Phơ quá phơ :)) :)) :))

Gaconchoichung

Xe buýt
Các mốc quan trọng cho Vni time tới:
- 613 - 618: Vni cơ cấu để cho 1 Uptrend
- Vượt 640: Vni vào một Uptrend dài
Cùng hóng xem cô nàng đỏng đảnh Vni sẽ đi đâu...
Cụ post lúc 6h15' ngày 27/4, trang 81

Em nhớ không nhầm thì em cũng có nói trong tháng 4 về Vni tháng 5 có mấy mốc cần chú ý rồi, 613, 618, 640 :)
Phiên qua Vni lên 612.97 thì cắm đầu, cụ cứ như ng dắt tay cô nàng đỏng đảnh Vni ấy =)) =)) =))