[Funland] Hành trình đi tìm những siêu cổ phiếu

hungmanhTNG

Xe buýt

Gaconchoichung

Xe buýt
Nếu cụ chỉ biết một phần, thì giống như người biết chuyện nửa vời, ko hiểu biết cặn kẽ vấn đề thì ra dc một quyết định chính xác và hiệu quả sẽ là một điều không thể.
Thôi em đùa đấy, các cụ cứ trao đổi thoải mái, chỉ có trao đổi thì mới biết mình sai chỗ nào, hổng chỗ nào mà lấp chứ. Tks cụ.
Vậy cho phép em học tất cả kiến thức của cụ :))

hungmanhTNG

Xe buýt
Nếu cụ chỉ biết một phần, thì giống như người biết chuyện nửa vời, ko hiểu biết cặn kẽ vấn đề thì ra dc một quyết định chính xác và hiệu quả sẽ là một điều không thể.
Thôi em đùa đấy, các cụ cứ trao đổi thoải mái, chỉ có trao đổi thì mới biết mình sai chỗ nào, hổng chỗ nào mà lấp chứ. Tks cụ.
Với đầu óc của e thì e tự nhận thấy nếu lĩnh hội được của cụ 1 phần thì cũng đã bằng cả kho tàng kiến thức đối với e rồi. Nhìn giá trị BGM của cụ e thắc mắc liệu đâu sẽ là điểm dừng cho cụ, how amazing !

Gaconchoichung

Xe buýt
Khủng quá...
Hai mã kia của em cũng 7.81% và 7.08% rồi ạ. Tks cụ đã nhận lời với em. Volka cụ nhưng Of lại bắt em 20 chén khác rồi mới vòng lại cụ thì em say mất. Chiều nay cụ rảnh chứ, em mời cụ rượu that luôn :))

Gaconchoichung

Xe buýt
BGM khủng quá, 500k dư bán chuyển qua thành 500k dư mua trong chớp mắt. :))

CunKu

Xe hơi
edited..................

Chỉnh sửa cuối:

Gaconchoichung

Xe buýt
Em thì em không quan tâm, nhưng cụ đã post vào đây thì em cũng có đôi lời cho rôm rả.
Thứ nhất với cổ phiếu VCS

Đây là một dạng cổ phiếu làm giá với đội lái khá chuẩn do kết hợp được với ban HĐQT, thông tin từ công ty được công bố hoặc được ém rất tốt. Họ có kế hoạch đánh lên để nâng cao giá trị của công ty, và có thể sẽ có thông tin gì đó phía trước cũng có lợi cho HĐQT,... Dạng đánh này chưa biết đâu là đỉnh và xác định đỉnh rất khó (em đoán mò đỉnh ở đâu 13x chẳng hạn). Vì cổ phiếu trôi nổi không quá nhiều cho nên lái kiểm soát giá rất tốt, rất rất khó để vào dc vol lớn với mã này, Vậy cho nên ko có nhiều nguời ăn dc hoặc ăn dc trọn sóng, đa phần thấy lãi lên đến đoạn kỳ vọng đều chốt và không dám vào lại.

Thứ 2 với cổ phiếu VEF

Đây là cổ phiếu mới lên sàn đã gây tiếng vang không nhỏ. HĐQT + lái + một số cá nhân biết tin đã mua ngay những phiên đầu, cổ phiếu trôi nổi cục ít. Ng chơi cũng hay chốt theo kiểu đủ kỳ vọng và chốt xong không dám quay lại. Em dám khẳng định số lượng cp trôi nổi cực cực ít so vói Vol lưu hành. Vậy cho nên cũng chỉ một số NĐT dám theo và ăn dc. => Cổ phiếu này ko đại chúng, đánh lên để giữ giá là chính, còn lý do phụ thì đến phụ thân em cũng không thể biết.

Thứ 3 với cổ phiếu SDI: Đây mới thực sự là một cổ phiếu làm giá trong 3 cổ phiếu cụ nêu có yếu tố thanh khoản + dòng tiền lộ rõ. Tuy nhiên với thanh khoản này thì cũng thật khó để nắm giữ được vài chục nghìn cổ. Mốc huớng tới có thể là 50 chẳng hạn.

Suy nghĩ mang đậm hơi hướng cá nhân, mong các cụ thông cảm. GL./
Volka cụ.

CunKu

Xe hơi
Cụ nói rất chuẩn ợ! Vodka cụ!

Gaconchoichung

Xe buýt
Cảm ơn cụ Hunter. Nhìn TLH và MBG mãn nguyện quá :x:x:x

Gaconchoichung

Xe buýt
...
Chủ thớt có khả năng phân tích rất tốt và phần lớn đều vào cùng nhịp với đội lái nên thời gian chốt lời rất nhanh, chênh lệch giá cao và lợii nhuân lớn. Không thể nghi ngờ khả năng lợi nhuận 50%/Tháng của chủ thớt, mặc dù khi tuyên bố điều này chủ thớt từng bị gán là “thánh chém” và phải chăng đó là lý do có thớt này?
...

Đến giờ thì em đã thực sự tin lời cụ Anabas. Quả thật cụ Hunter vào dc đúng nhịp với lái, hàng về giá chênh khủng khiếp, bảo sao cụ lời nhiều và nhanh thế.
Em vào TLH giá 4.7, mới T+2 mà đã 16.26%. Vào MBG giá 18, cũng T+2 mà 12.60%. HNG thì vào hq giá 8.7 = 7.35% =>>> Rất là phê.
Trước em cũng hoài nghi và ghanh ghét với cụ, nhưng những ngày qua đã được trải nghiệm cách nhìn của cụ, Rất nể phục cách nhìn này của cụ.