[Funland] Hành trình đi tìm những siêu cổ phiếu

Gaconchoichung

Xe buýt
hai cụ cứ khen nhau vui thế
Em thì nể cụ Hunter, phục cách đánh của cụ ấy. Còn những gì cụ ấy nói với em, em ko nghĩ đấy là khen, giống lời chỉ trích hơn. Nhưng sao đâu, cụ ấy chỉ nhiều thì em dc nhiều, còn cụ ấy trích nhiều thì .... :))

buivanthuan

Xe tải
Thứ 3 với cổ phiếu SDI: Đây mới thực sự là một cổ phiếu làm giá trong 3 cổ phiếu cụ nêu có yếu tố thanh khoản + dòng tiền lộ rõ. Tuy nhiên với thanh khoản này thì cũng thật khó để nắm giữ được vài chục nghìn cổ. Mốc huớng tới có thể là 50 chẳng hạn.
Thêm thông tin cho cụ SDI: LNST là 525 tỷ, LN chưa phân phối là 1000 tỷ để dành. DT và LN cực khủng dự vào quý 3 trong trường hợp có thể hạch toán được Gardiana. Còn nếu không kịp thì sang năm 2017 kiểu gì cũng phải hạch toán. Cứ ôm và nắm giữ đợi thành quả thôi >:D<

Anh đây

Xe tăng
Thêm thông tin cho cụ SDI: LNST là 525 tỷ, LN chưa phân phối là 1000 tỷ để dành. DT và LN cực khủng dự vào quý 3 trong trường hợp có thể hạch toán được Gardiana. Còn nếu không kịp thì sang năm 2017 kiểu gì cũng phải hạch toán. Cứ ôm và nắm giữ đợi thành quả thôi >:D<
giá cao rồi cụ ơi đợi điều chỉnh 2x gom tiếp

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đã theo dòng tiền thì tiền phải ra tiền, có nghĩa là tiền vào ra phải nhiều, thanh khoản cổ phiếu phải lớn. Hai thằng trên thì em chịu, ko thể phân tích cho nổi vì thanh khoản quá kém.
Từ hôm hỏi bác tới nay được 5 phiên thì TNB đã tăng được 40% và vẫn tiếp tục tăng với vol cao dần lên. Bây giờ thì dòng tiền đầu cơ đã bắt đầu tham gia nhưng dư mua cao mà tiết cung.

Với các mã cơ bản, có lẽ FA sẽ đi trước TA một chút nhưng cũng phải trả giá cho thời gian chờ đợi.

Gaconchoichung

Xe buýt
Không có ý khoe khoang đâu, nhưng em cũng từng trải qua những khoảng thời gian lời, lỗ, mất phương hướng,... Sau đó thì chon được cho mình một con đường để đi với nghiệp chứng trường. Cho nên cũng chúc các cụ mợ trong đây cũng sẽ có những lựa chọn sáng suốt.
Trời...
Cụ ăn gì em cúng. @-)@-)@-)

Chỉnh sửa cuối:

Gaconchoichung

Xe buýt
Tất nhiên là "gà hoả thân" cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng rồi cụ :))
Gà hoả thân theo nghĩa bóng là các cụ mợ "trần nhồng nhộng" lao ra chứng trường với không một mảnh giáp bảo vệ ấy à cụ? :))
Trước kia thôi, giờ em bắt đầu được đóng bỉm rồi nhé, dần dần sẽ mặc dc quần, áo, giáp, trang bị khiên, giáo thôi. Hy vọng kịp trận đại chiến tới :))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Không có ý khoe khoang đâu, nhưng em cũng từng trải qua những khoảng thời gian lời, lỗ, mất phương hướng,... Sau đó thì chọn được cho mình một con đường để đi với nghiệp chứng trường. Cho nên cũng chúc các cụ mợ trong đây cũng sẽ có những lựa chọn sáng suốt.
Bác nằm trong 1% số chứng sỹ xuất sắc nhất thị trường rồi. Như bác là đã ở giai đoạn tự do tài chính, có thời gian đi làm những thứ mình thích.

Chúc mừng bác đã có phương pháp tốt & phù hợp.

buivanthuan

Xe tải
Từ hôm hỏi bác tới nay được 5 phiên thì TNB đã tăng được 40% và vẫn tiếp tục tăng với vol cao dần lên. Bây giờ thì dòng tiền đầu cơ đã bắt đầu tham gia nhưng dư mua cao mà tiết cung.

Với các mã cơ bản, có lẽ FA sẽ đi trước TA một chút nhưng cũng phải trả giá cho thời gian chờ đợi.
TNB ngon ở mấy điểm:
1. ĐỔi nhà máy xong chạy ổn định thị trường tốt
2. Khi di dời nhà máy sẽ có 1 khoản tiền đền bù từ TPHCM ước chừng 90 tỷ gì đó chưa hoạch toán
3. Đang có PA giảm vốn = hủy 14tr phát hành thêm cho tổng số lượng cp còn 11tr
4. lãi một năm 5x tỷ
5. Lỗ lũy kế 76 tỷ là khoản trích lập từ phát hành dưới mệnh giá, nay hủy phát hành đồng nghĩa hết lỗ lũy kế
Vụ huỷ phát hành mà thành công khả năng 3x trong tầm tay.
Chúc mừng cụ mua đc vùng giá 8-10. Tầm này thì không nên đua nữa, dễ dính đính ngắn hạn.

Hunterelite

Xe tải
Bác nằm trong 1% số chứng sỹ xuất sắc nhất thị trường rồi. Như bác là đã ở giai đoạn tự do tài chính, có thời gian đi làm những thứ mình thích.

Chúc mừng bác đã có phương pháp tốt & phù hợp.
Cảm ơn cụ.

Dear All các cụ mợ:
Bản thân mình là NĐT, mình là người có tiền thì hãy dùng tiền đó đầu tư cho chuẩn, hãy chọn cho đúng cổ phiếu. Tất nhiên 2 việc trên là cực kỳ khó khăn. Tuỳ thuộc bản tính mỗi người thì phương pháp chọn lọc lại khác nhau. Nhưng mục đích cuối cùng của việc tham gia chứng trường là sinh lời. Vậy hãy chọn cho mình phương pháp sinh lời thích hợp nhất. Tks All.

matizdo

Xe tăng
TNB ngon ở mấy điểm:
1. ĐỔi nhà máy xong chạy ổn định thị trường tốt
2. Khi di dời nhà máy sẽ có 1 khoản tiền đền bù từ TPHCM ước chừng 90 tỷ gì đó chưa hoạch toán
3. Đang có PA giảm vốn = hủy 14tr phát hành thêm cho tổng số lượng cp còn 11tr
4. lãi một năm 5x tỷ
5. Lỗ lũy kế 76 tỷ là khoản trích lập từ phát hành dưới mệnh giá, nay hủy phát hành đồng nghĩa hết lỗ lũy kế
Vụ huỷ phát hành mà thành công khả năng 3x trong tầm tay.
Chúc mừng cụ mua đc vùng giá 8-10. Tầm này thì không nên đua nữa, dễ dính đính ngắn hạn.
nghe cụ vẽ mà thèm quá, em đoán cụ cũng có TNB. Lần sau cụ có con nào cho em đu theo với cụ nhé

hungmanhTNG

Xe buýt
Cảm ơn cụ.

Dear All các cụ mợ:
Bản thân mình là NĐT, mình là người có tiền thì hãy dùng tiền đó đầu tư cho chuẩn, hãy chọn cho đúng cổ phiếu. Tất nhiên 2 việc trên là cực kỳ khó khăn. Tuỳ thuộc bản tính mỗi người thì phương pháp chọn lọc lại khác nhau. Nhưng mục đích cuối cùng của việc tham gia chứng trường là sinh lời. Vậy hãy chọn cho mình phương pháp sinh lời thích hợp nhất. Tks All.
Như cụ GiaoThong đã nói, Cụ Hunter là 1 trong số 1% thực hiện được điều cụ nói, còn lại thì cũng đg cố gắng trau dồi rèn luyện để một ngày sớm nhất đạt được như vậy. Tiện đây cụ Hunter comment giúp e về mã SGO liệu thời điểm này có vào đc không ah?

buivanthuan

Xe tải
nghe cụ vẽ mà thèm quá, em đoán cụ cũng có TNB. Lần sau cụ có con nào cho em đu theo với cụ nhé
Em theo trường phái đầu tư giá trị, cụ mà đầu cơ thì sợ hơi khác trường phái, quan điểm.
Nhiều cụ suốt ngày ngồi dự đoán TT lên bn điểm, đỉnh ở đâu, đáy ở đâu. Em thì ko quan tâm đến điểm số của TT, mà cũng ko thể dự đoán đc vì TT là tổ hợp của hàng trăm mã CK, nếu ko dự đoán đc đường đi và biến động của ít nhất 50 cổ dẫn dắt thì ko thể dự đc TT. Còn nếu nói dự đc thì là chém gió.

matizdo

Xe tăng
Em theo trường phái đầu tư giá trị, cụ mà đầu cơ thì sợ hơi khác trường phái, quan điểm.
Nhiều cụ suốt ngày ngồi dự đoán TT lên bn điểm, đỉnh ở đâu, đáy ở đâu. Em thì ko quan tâm đến điểm số của TT, mà cũng ko thể dự đoán đc vì TT là tổ hợp của hàng trăm mã CK, nếu ko dự đoán đc đường đi và biến động của ít nhất 50 cổ dẫn dắt thì ko thể dự đc TT. Còn nếu nói dự đc thì là chém gió.
Em thì phái nào em cũng theo cụ ạ, em cũng ít khi đoán đỉnh dò đáy lắm. Mong được học hỏi thêm từ các cụ nhiều

matizdo

Xe tăng
Em nói vậy là vì có những cụ add skype chỉ để hỏi rất nhiều mã trong một ngày, sau đó lại ko vào hàng rồi hỏi mã em đang có, lúc em vào hàng em có nhắn cho nhưng cũng lại ko vào vì sợ "nó còn xuống", đến lúc nó quay đầu thì lại quay than vãn... Những ng này có thế chứ có nữa cũng ko giàu dc nhờ ck. Hết sức thông cảm cho em nhé.
Nếu cơ hội đến mà ko nắm lấy thì nó sẽ biến thành thách thức. Hãy nắm lấy cơ hội khi nó đến nhé các cụ. Tks all
Cụ chưa pm em con nào đâu nhá, muốn hỏi cụ lắm nhưng cụ nói chỉ trao đổi kiến thức chứ không phím hàng làm em không dám hỏi. Lần sau cụ vào con nào pm cho em nhát nhá. Lên xuống em không than vãn đâu, em thề, em hứa, em đảm bảo.

Gaconchoichung

Xe buýt
Nhân tiện đây em cũng xin phép sẽ ko trả lời inbox hoặc trả lời qua skype nếu các cụ còn tiếp tục hỏi các dạng câu hỏi như mã này có tiềm năng ko, cơ lên thế nào,...
Em ko thể trả lời hơn 20 câu hỏi về các mã mỗi ngày dc. Với lại CK đang chứa đựng rủi ro nhiều hơn mức bình thường (cái này em nói Thứ6 rồi).
CK ko phải là cv chính của em, cho nên time dành cho nó cũng ko nhiều, mong các cụ thông cảm. Em rất sẵn lòng hoan nghênh các cụ add skype dể trao đổi kiến thức. Tks all
Cụ bớt nóng. Thế giờ mà ko hỏi về mã thì chả biết bắt đầu câu chuyện từ đâu cả ấy chứ.

Hunterelite

Xe tải
Cụ bớt nóng. Thế giờ mà ko hỏi về mã thì chả biết bắt đầu câu chuyện từ đâu cả ấy chứ.
Ko có gì đâu cụ. Hôm qua Hà Nội trở trời ấy má, họ cung xin lỗi rồi.
Đúng là phải lấy dẫn chứng thực tế từ chính cổ phiếu thì mới nhanh hiểu dc. Nhưng đằng này, một số ng chỉ chăm chăm trông chờ kết quả mà ko chịu hiểu vì sao nó có kết quả đó ấy mà.
Hôm qua em hơi bực, các cụ thông cảm nhé. Tks.

Gaconchoichung

Xe buýt
Nay em dc nghỉ Bank Holiday. Buổi sáng cụ nào rảnh qua cf Babylon HỒ VĂN QUÁN chém gió ngày nhân cái rét nàng Bân với em cho vui. :))
Nay em vướng việc, ko sang dc rồi. Hẹn cụ hôm khác ạ?
Hn hàng về, nhìn TLH mà phê trên bờ đê cụ ơi :))