[Funland] Hành trình đi tìm những siêu cổ phiếu

ban2010

Xe buýt
em đang tập quan sát dòng tiền theo cụ đây :)
có vài điều em vẫn chưa hiểu, có gì em pm hỏi cụ nhé. Nic skype của cụ em không tìm ra được

traderdoclap

Xe tăng
Theo một số liệu thống kê chính xác thì: Trong năm 2015, có 96.8% nhà đầu tư chứng khoán ở Việt Nam là thua lỗ, trong đó có 80% nhà đầu tư thua lỗ 60% tài khoản. Một số liệu đáng buồn...
Cái câu nói vui trên TTCK: 5% lấy tiền của 95% số còn lại nghe chừng lại đúng nhỉ?

Khang Huỳnh

Xe đạp
- Thế nào là cơ bản? Khi mà mọi báo cáo ở VN đều láo :))
- Và đặc biệt thế nào thì 1 cổ phiếu dc cho là rẻ? Cổ phiếu có mệnh giá cao chưa hẳn đã đắt, mệnh giá thấp chưa hẳn đã rẻ. Cổ phiếu được coi là rẻ khi có giá thấp hơn ngày mai, ngày kia, và ở VN thì ít nhất là T+ hàng về giá cao hơn giá mình mua những ngày trước đó. Vậy làm sao để mua dc "cổ phiếu rẻ"? Cái đó cần phải có sự đầu tư vào tìm tòi, học hỏi và hơn hết là "trả giá".
hehe bác nói chuẩn, e chuyên ngành tài chính nên vấn đề này ko quá lớn, việc trả giá đến đâu đi nữa mà không có kiến thức tài chính chuẩn để phân tích thì cũng sẽ lại trả giá. Đó là vì sao quỹ đầu tư với nhân viên phân tích hàng đầu lúc nào cũng nắm lợi tức tươg đối tốt so với số đông nhà đầu tư và chỉ số VNINDEX. Còn lại nhà đầu tư ngoài ngành và nhỏ lẻ khó lời, khó có thể yêu cầu họ phân tích báo cáo tài chính, lập mô hình định giá, đánh giá ngành, thị trường trong và ngoài nước,...

Khang Huỳnh

Xe đạp
Cố gắng phấn đấu, chen chân để mò vào dc cái góc 5% đó. Hihi

Thực ra mọi cty đều có những "góc tối" và mọi phân tích dù của bất cứ ai hay tổ chức nào cũng chỉ mang tính chất tương đối. Hehe
hehe, nhiều khi chỉ muốn mua chứng chỉ quỹ r để đó cho lành bác ạ :)) vốn ít mình còn lướt lát đc vài ba %...

traderdoclap

Xe tăng
hehe bác nói chuẩn, e chuyên ngành tài chính nên vấn đề này ko quá lớn, việc trả giá đến đâu đi nữa mà không có kiến thức tài chính chuẩn để phân tích thì cũng sẽ lại trả giá. Đó là vì sao quỹ đầu tư với nhân viên phân tích hàng đầu lúc nào cũng nắm lợi tức tươg đối tốt so với số đông nhà đầu tư và chỉ số VNINDEX. Còn lại nhà đầu tư ngoài ngành và nhỏ lẻ khó lời, khó có thể yêu cầu họ phân tích báo cáo tài chính, lập mô hình định giá, đánh giá ngành, thị trường trong và ngoài nước,...
Mình thì thấy các công ty chứng khoán tập hợp toàn bộ sậu cao thủ mà tự doanh vẫn chết như thường.
Trong Ck nhiều khi càng phân tích càng không đúng.
Những người chiến thắng lại đa phần dựa vào trực giác.

Khang Huỳnh

Xe đạp
Mình thì thấy các công ty chứng khoán tập hợp toàn bộ sậu cao thủ mà tự doanh vẫn chết như thường.
Trong Ck nhiều khi càng phân tích càng không đúng.
Những người chiến thắng lại đa phần dựa vào trực giác.
đây e nói quỹ đầu tư bác ạ, còn bác nói ctck toàn bộ sậu trong ttck thì chưa biết. Nội việc nhân viên trog quỹ toàn có chứg chỉ hiệp hội CFA cấp cao, trong khi đó CTCK đc mấy người? :D chủ yếu đám này hô hào mua bán sôi nổi vậy thôi chứ giỏi chỉ chiếm số ít trên đầu ngón tay

doan trung dung

Xe hơi
ACM kqkd quý 4 lãi 18 tỉ. Giá có 4. Chuẩn bị ra tin cổ tức 7%. Hơn cả gửi NH.

traderdoclap

Xe tăng
Hôm nay chạy sô mấy CTCK theo lời mời.
Mỗi công ty lì xì 5 loét vui phết.
Năm mới chúc các cụ nhà chứng nhiều thành công, tài khoản nhân 2, nhân 3 hết nhé.

KafeDel

Xe tăng
Hôm nay chạy sô mấy CTCK theo lời mời.
Mỗi công ty lì xì 5 loét vui phết.
Năm mới chúc các cụ nhà chứng nhiều thành công, tài khoản nhân 2, nhân 3 hết nhé.
Thảo nào năm rồi TK của cụ chả x3, chúc mừng cụ nhé!
TT năm nay có cơ hội x3 ko cụ ơi?

traderdoclap

Xe tăng
Thảo nào năm rồi TK của cụ chả x3, chúc mừng cụ nhé!
TT năm nay có cơ hội x3 ko cụ ơi?
Cám ơn cụ!
Nhiều cơ hội nhân 3 đấy chứ cụ.
Với em thì CK luôn là 1 mỏ vàng.
Ví dụ VEF em mua từ đầu năm em giờ đã ăn gấp đôi rồi và chắc còn tiếp tục ăn gấp 2-3 lần nữa.

nntung

Xe hơi
Cụ
Tuy tham gia chứng khoán đã lâu, OF cũng lâu nhưng em chưa lập box nào bàn luận về chứng khoán trên OF cả. Nay nhân trời ngày trời nóng em xin phép các cụ lập box bàn luận chứng khoán và trao đổi cách đánh chứng cho vui.

Nói đôi chút về cách đánh hàng nóng của nhà em:
- Thanh khoản tốt.
- Giá đi ngang hoặc đang giao động trong một biên độ nhỏ.
- Vol khớp đột biến.
- Dòng tiền vào mạnh.
- Chưa ra thông tin trên báo chí, tin đồn thì cũng nên chưa có.
- Vào hàng, ra hàng theo tỷ lệ %

List cổ phiếu time qua:
CII
KVC
HHS
SHN
Và 1 số mã dòng bank.
Chắc cụ là môi giới chuyên nghiêp

CunKu

Xe hơi
Em cũng nhà ĐT cá nhấn, đã lỡ tay tất toán TK, mò vào đây đăng kí hóng cùng các cụ.

Khang Huỳnh

Xe đạp
HNG sàn kìa cụ :D

matizdo

Xe tăng
BGM em mừng tuổi đầu xuân năm mới cho các cụ từ 00h05p ngày 15-2 đến nay cũng được 2 tuần CE