[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

Avalon-Bg ơi, trên biển đêm có lạnh ko?
Nếu e ko bị say sóng, e sẽ xuống bếp giúp các anh nuôi.
Hả bao giờ đi. lạnh gì mà lạnh, bọn anh còn toàn phải lên boong cho thoáng vì trong phòng máy lạnh ngắt hà

Mai đi nè. Thế trong phòng lạnh thì ngủ phải cbi áo ấm đúng ko cưng?
Hãy bỏ qua các cuộc mít tinh, tặng quà, những cuộc gặp gỡ nặng tính hình thức. Hãy đi ra ngoài, ngồi tâm sự với những người lính đang ôm súng gác trong boong ke hay nơi cầu tàu. Nghe những câu chuyện trải lòng của họ, thì mới thấy ngấm mới hiểu được những nỗi niềm, những gian khó của người lính nơi đảo xa, em ạ.

ductm.fox

Xe tải
Hãy bỏ qua các cuộc mít tinh, tặng quà, những cuộc gặp gỡ nặng tính hình thức. Hãy đi ra ngoài, ngồi tâm sự với những người lính đang ôm súng gác trong boong ke hay nơi cầu tàu. Nghe những câu chuyện trải lòng của họ, thì mới thấy ngấm mới hiểu được những nỗi niềm, những gian khó của người lính nơi đảo xa, em ạ.
em cũng có đọc bài Trường Sa của các cụ khác viết trên này và của các anh chị em đã đi Trường Sa và đăng face nhưng vẫn thích nhất là đọc bài của cụ chủ, cụ viết tình và xúc động lắm . Đọc bài cụ viết em mới mong muốn được đặt chân lên Trường Sa ít nhất 1 lần trong đời. Các bài khác em đọc sao nhanh quên thế và ko xúc động như bài cụ .

batdiavietan

Đi bộ
Chưa 1 ngày sống ở đảo nên chưa biết cảm giác thế nào nhỉ