[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

Kính thưa các cụ/ các mợ. Vậy là em đã kể xong câu chuyện bằng hình ảnh về chuyến đi thăm Trường Sa của em. Một chuyến đi có ý nghĩa và giàu cảm xúc nhất trong cuộc đời em, chắc chắn là vậy. Khi chuẩn bị xuống tàu để khởi hànhchuyến đi em đã cân nhắc lựa chọn mãi mới đặt được tiêu đề của thớt: là hành trình đến cõi thiêng. Và khi chuyến đi đã kết thúc em thấy quả thật Trường Sa đúng là một cõi thiêng. Có cụ nào đã từng viết trong thớt : "giờ có tiền đi châu Âu, đi Mỹ quá đơn giản. Nhưng không phải có tiền mà có thể đi được Trường Sa". Trong cuốn hộ chiếu của em cũng đã dày chi chít dấu vi sa xuất nhập cảnh của các quốc gia ở mọi châu lục, nhưng để có được những " con dấu visa " như thế này không hề dễ dàng và sẽ không một dịa danh nào có thể thiêng liêng bằng những nơi này

Nguyen_hieu91

Đi bộ
Cảnh Trường Sa và con người Trường Sa đẹp quá

Realred

Xe buýt
Hoàn toàn ko có cụ ạ. Ban đầu e cũng nghĩ có chuẩn đô đốc trên tàu thì chí ít cũng phải có con tàu pháo đi kèm, nhưng hoàn toàn ko có tàu chiến nào đi hộ vệ. Và đoàn nào cũng sẽ như thế thôi. Vũ khí hạng nặng duy nhất là khẩu 14ly5 ở đầu mũi tàu, nếu phải đối đầu với tàu khu trục thì ko bằng cầm đá ném vào xe tăng
Cụ cho em hỏi phần bôi đỏ có được tính vào bí mật quân sự ko ạ?
Như em biết thì thời chiến thường tuyệt đối bí mật thành phần đoàn có những chức vụ chỉ huy cao cấp. Không biết thời nay có quy định gì ko?

Như em biết thì thời chiến thường tuyệt đối bí mật thành phần đoàn có những chức vụ chỉ huy cao cấp. Không biết thời nay có quy định gì ko?
Nếu đang thi hành nhiệm vụ thì chắc chắn rồi cụ ạ. Nhưng vì khi em đưa thông tin này lên thì chuyến hành trình cũng đã kết thúc rồi và nó ko còn là bí mật nữa. Nếu cụ để ý sẽ thấy những trang đầu khi tàu bắt đầu khởi hành em có dám up toàn bộ hải đồ chuyến đi đâu, dù cái đó được phổ biến công khai mà.

Realred

Xe buýt
Nếu đang thi hành nhiệm vụ thì chắc chắn rồi cụ ạ. Nhưng vì khi em đưa thông tin này lên thì chuyến hành trình cũng đã kết thúc rồi và nó ko còn là bí mật nữa. Nếu cụ để ý sẽ thấy những trang đầu khi tàu bắt đầu khởi hành em có dám up toàn bộ hải đồ chuyến đi đâu, dù cái đó được phổ biến công khai mà.
Vâng ra thế, em mải đọc ko chú ý mốc thời gian. Tks cụ ạ.

MaxMax

Xe tải
Cuối cùng điều không mong chờ đã tới, chud cụ chủ mạnh khỏe và có nhiều cuộc hành trình mới

Cuối cùng điều không mong chờ đã tới, chud cụ chủ mạnh khỏe và có nhiều cuộc hành trình mới
Em cũng đang có cảm giác hơi hẫng hụt. Trong lúc chờ các cụ bigbang , tilltill đi về up date tiếp thì e sẽ lọc những ảnh chưa up để up tiếp

cdcn

Xe điện
Quy định thì vẫn có nhưng thực tế thì đối phương biết rõ mình. Ra ngoài đó nhiều khi nó còn đọc trên loa gọi tên thuyền trưởng, chính trị viên ... đích danh luôn cụ ạ!

Quy định thì vẫn có nhưng thực tế thì đối phương biết rõ mình. Ra ngoài đó nhiều khi nó còn đọc trên loa gọi tên thuyền trưởng, chính trị viên ... đích danh luôn cụ ạ!
Hì, đúng là như vậy ạ. Tàu xuất bến là gần như bên kia biết ngay và thuyền trưởng là ai

hoangminh3B

Xe tăng
Chúc mừng cụ Lon- avar đã hoàn thành chuyến đi đầy ý nghĩa này

e66unggjj

Xe máy
Cảm ơn cụ vì những hình ảnh, câu chuyện về chuyến đi thiêng liêng như thế này.

Realred

Xe buýt
Hì, đúng là như vậy ạ. Tàu xuất bến là gần như bên kia biết ngay và thuyền trưởng là ai
Thế ạ, thuyền trưởng và CTV thì cấp hàm chắc cao nhất là đại úy, còn thành phần có chuẩn đô đốc (thiếu tướng) thì cũng khác chứ, đúng ko cụ?
Em có liên tưởng đến câu chuyện được kể trong thớt CTBG phía bắc thì phải, rằng trong giai đoạn những năm 80s, có những lần tướng Lê Ngọc Hiền TTM trưởng QĐNDVN lên thăm trận địa, pháo Tàu biết được và giã cũng tí trúng (có thể em nhớ chưa chính xác, có gì các cụ bỏ quá).