[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

bmtbuon

Xe tải
Cụ ở Đắc lắc ạ? Đi cùng chuyến với em có đồng chí bí thư tỉnh đoàn và bí thư thị xã Buôn Hồ ở cùng phòng em
Trước Em có ở daklak khoảng hơn 2 năm nhưng giờ xuống núi rồi Cụ. Em tầu ngầm theo cụ từ thớt đi Châu Phi ạ. Chúc cụ sức khoẻ để có thêm nhiều thớt hay nữa nhé.

Một chiếc trực thăng đang bay hối hả ra phía biển Đông. Không biết nó hạ cánh xuống giàn khoan nào hay bay ra Trường Sa Lớn vì hôm trước có đồng chí bác sỹ viện quân ý 175 nói đang có ca bệnh nặng cấp cứu trên đảo, đang chờ xin trực thăng bay ra đưa về đất liền

Để cho những giàn khoan có thể hút những dòng vàng đen làm giàu cho tổ quốc, để bà con ngư dân có thể yên tâm bám biển ngày đêm là nhờ vào những người lính hải quân đang ngày đêm chắc tay súng trên các hòn đảo tiền tiêu ngoài khơi xa, hay trên những con tàu luôn sát cánh bên bà con

lehahai

Xe buýt
  • Biết nếu từ chối thì sẽ là làm tổn thương họ, mỗi cô cháu nhặt mấy cái vỏ ốc mà giá trị của nó còn hơn cả kim cương. E lục ba lô tặng mấy bạn ấy thẻ điện thoại thì cả hai đều từ chối và nói: lính bọn em ko được dùng điện thoại, chỉ các sĩ quan mới được dùng thôi nên thẻ điện thoại không sử dụng gì. Cô Trúc Chi hỏi: cô có thể giúp gì được hai cháu? hay giờ cô cho hai cháu lấy điện thoại của cô gọi về cho gia đình nhé? Cả hai ngần ngừ rồi nói: chúng cháu không được phép ạ, gọi điện về nhà thì cũng phải có chỉ huy ở bên. E bảo: cứ gọi đi, có gì a và cô sẽ nói giúp chỉ huy cho. Lại ngần ngừ môt lát rồi cậu lính người Diễn Châu - Nghệ An rụt rè nói: "hay cô ghi lại số điện thoại của mẹ cháu, lát nữa cô gọi cho mẹ cháu nói với mẹ cháu rằng đã gặp cháu, nhìn thấy cháu như thế nào và nhắn với mẹ cháu là cháu vẫn khỏe, hoàn thành tốt và luôn là con trai của mẹ". E đã phải kéo tay cô Trúc Chi đứng lên và bảo: cô ơi cô cháu mình đi đi, không cháu khóc thành tiếng ở đây mất. Chắc chắn cô đã gọi cho mẹ người lính ấy rồi, phải không cô Trúc Chi?? Những người lính đáng tuổi em, tuổi con của em đã dạy cho em biết bao điều: nghị lực, bản lĩnh, tính kỷ luật và lòng hiếu thảo. Nói như Lầm , em thấy mình thật nhỏ mọn.
Xúc động quá.

HorsePower

Xe container
Đọc xong 100 trang mới cmt được vì sợ ngắt quãng.
Chúc mừng cụ Avalon có chuyến đi giá trị. Nơi mà không phải cứ có xiền là đi được.
Nơi mà chỉ có đến tận nơi mới cảm nhận được cái thực chất nhất: Lòng yêu nước, sự mong manh, lý tưởng cao cả, sự hy sinh, ngang ngược, bạo tàn, lỗ mãng....tất tật ở cái nơi chỉ có nước với trời và ý trí con người.
Em đang chờ cụ kết để tham gia chia sẻ tiếp với cụ.
Kính!