[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

tilltill

Xe tải
Đọc đoạn này bác làm em cảm động quá. Giờ này tuần sau, em cũng đang lênh đênh với Trường Sa, đọc bài của bác, ngộ ra nhiều điều quá.
Cám ơn Bác!!!
Cụ cùng hành trình với E rồi, E cũng đi hôm 26/5

VietCuong1978

Xe tăng
Cám ơn các cụ. đây là việc làm rất ý nghĩa và thiết thực nhưng đòi hỏi phải có sự phối hợp thống nhất trên diện rộng cả trên diễn đàn và bên Hải Quân. E sẽ trao đổi thêm với một số bên có liên quan rồi sẽ báo cáo các cụ
Em cũng hóng để ngóng tin cụ. Nếu có chương trình gì em sẽ tình nguyện góp chút sức nhỏ mọn của em để phần nào giúp cải thiện cuộc sống của Cbcs trên đảo. Cụ nhớ tag em vào cụ nhé

MaxMax

Xe tải
Cháu hóng chương trình hậu Trường sa của cụ Avalon-Bg

BMW 6688

Xe tăng
Cháu cũng muốn tham gia. Có gì cụ Avalon-Bg nhớ gọi cháu với ạ...

toanvkls

Xe đạp
Cuối tháng em cũng được đi như cụ và đảo lại thịt tiếp 1 con lợn mà anh em chiến sỹ lại chẳng được miếng lòng nào. Haizzz, trong hành trình em sẽ cho mọi người đọc bài viết của cụ, để chuyến đi của bọn em ý nghĩa hơn.
Theo em thì cụ đề nghị với trưởng đoàn là không thịt lợn của đảo nữa ạ.

bigbang

Xe máy
Cám ơn các cụ. đây là việc làm rất ý nghĩa và thiết thực nhưng đòi hỏi phải có sự phối hợp thống nhất trên diện rộng cả trên diễn đàn và bên Hải Quân. E sẽ trao đổi thêm với một số bên có liên quan rồi sẽ báo cáo các cụ
Cụ ơi, khi nào chốt lập quỹ thì em đề nghị cụ lập một thớt mới cho dễ trao đổi thông tin nhé. Em sợ để bên này bị dễ bị loãng vì nhiều các ý kiến khác.

nhkhnvn

Xe hơi
Em cũng máu ra đảo TS một chuyến, ko biết cái vụ thử nghiệm đưa khách du lịch ra đảo ntn rùi các cụ nhỉ? Bao h có thể đưa được khách du lịch thường xuyên ra đảo thì tốt quá.

lyhoa75

Xe điện
Hệ hệ...bêu xấu cái giề,người ta tuyền lói xự thực thôi ;)) mà mai thì choén em nhá,chứ hôm nai các cụ ấy choén em tơi tả,hem còn chén 21 nào :))
Ừa, nhớ trả chén chệ nhá, mờ tưa lay chắc thiếu nhõn chệ nhở, chán kinh

lyhoa75

Xe điện

Tất nhiên là em ko thể ko hỏi bí quyết làm thế nào để rau xanh tốt như thế ( anh em bảo có lá mùng tơi to gần bằng cái vung xoong 20 ), hóa ra mọi việc lại rất đơn giản: xương cá biển, cá biển nhỏ để cho mục đi rồi nghiền nhỏ trộn với đất mùn thành một loại phân bón vi sinh cực hiệu quả và an toàn. Cái này thì nhà giàn đúng là một lợi thế rồi vì cá ở đây rất nhiều, quanh chân nhà giàn bọn em nhìn thấy cá bơi đen đặc.
Ka ka ơi, hôm nay em về TB, ở vườn nhà cậu em rau mồng tơi lá cũng to như lá đa í mà không già chút nào, i xì như ở đảo này. Có lẽ do giống cây chứ cậu em chỉ tưới nước không à.

lyhoa75

Xe điện
Em nghĩ tặng gì cũng quý nhưng đừng tặng thuốc lá nhé ka ka, có hại cho sức khoẻ lắm với lại em ghét ai hút thuốc nhắm, hút tẩu hay xì gà thì được :D
Có gì thông tin cho em với nha ka ka :bz

NongDan_ChanDat

Xe tải
Em đọc 1 mạch hết 93 trang.. tốn nc mắt quá các cccm à. Em nghĩ cụ chủ lập thớt ủng hộ Cbcs ngoài hải đảo đi ạ. Rất có ý ngĩa nếu đc em xin góp chút tấm lòng ạ ...

VIỆT ANH

Xe điện
Em nghĩ tặng gì cũng quý nhưng đừng tặng thuốc lá nhé ka ka, có hại cho sức khoẻ lắm với lại em ghét ai hút thuốc nhắm, hút tẩu hay xì gà thì được :D
Có gì thông tin cho em với nha ka ka :bz
Tẩu vs xì gà hơi nóng và khét lắm mợ à.:P

Djokovic

Xe điện
Khi các đại biểu đang xếp hàng chuẩn bị xuống xuồng để lên thăm nhà giàn thì bất chợt tiếng loa truyền thanh nội bộ trên tàu vang lên : " do điều kiện thời tiết không thuận lợi do đó chúng tôi xin đề nghị tất cả những đại biểu cao tuổi, những đại biểu có tiền sử tim mạch huyết áp, những đại biểu có hội chứng sợ độ cao ở lại tàu để bảo đảm an toàn". Rất nhiều người sững lại rồi lục tục rời hàng với vẻ mặt đầy tiếc nuối. Đó là một sự tự giác rất đáng trân trọng. Chia sẻ thêm với các cụ là đoàn của em mới là đoàn thứ 3 lên được nhà giàn thăm bộ đội dù biển tháng 4 là mùa biển lặng nhất. Nói thế để các cụ thấy là lên nhà giàn khó khăn hơn mọi người hình dung nhiều. Chỉ một tích tắc lái xuồng ko tỉnh táo điều khiển lựa chiều sóng là xuồng bị sóng đập vào cột nhà vỡ vụn ngay. Khi có sóng to một chút là xuồng luôn phải cách xa cột nhà giàn ít nhất 5m, mọi nhu yếu phẩm tiếp tế bằng cẩu đưa lên

Biển động thì phải lên kiểu này.. ;) (e lấy ảnh của thằng bạn được may mắn ra nhà giàn)

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Ừa, nhớ trả chén chệ nhá, mờ tưa lay chắc thiếu nhõn chệ nhở, chán kinh
Tầm em kịch kim lên được 3 mã thôi,k nhiều đâu...h chị muốn vọt lên 3 tăm thì chỉ có kiếm cụ nào 70-80k mã ấy :))
Em k tham gia h qua.

Biển động thì phải lên kiểu này.. ;) (e lấy ảnh của thằng bạn được may mắn ra nhà giàn)
Cái này thì mới là có sóng thôi chứ chưa gọi là biển động được. Biển động thì đại biểu chỉ có ngồi ca bin hát qua iCOM cho nhau nghe thôi Và mấy bác kia đi dép lê thế kia thì hơi nguy hiểm, lên nhà giàn bắt buộc phải đi dép rọ nhựa nâu của bộ đội nó mới bám chắc