[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Em đã đọc hết, thật xúc động. Mắt càng nhòe thêm không chỉ vì đọc liên tục không bỏ một chữ mà chính vì nước mắt cứ chảy theo cảm xúc.
Cảm ơn cụ Avalon-Bg, cụ Lầm và CCCM đã có những tâm tư rất nhân văn, đầy tình người.

MaxMax

Xe tải
Cháu kiên trì hóng ạ

năm 8

năm 1994 em đi lính thông tin trong đất liền mà ở nhà còn nhìn thấy trời xanh nữa là ngoài đảo. Về sau đi học với mây ông bạn Hải Quân thì các đ/c ấy kể là tờ báo quý gấp mấy lần tiền. khi được nghỉ phép Về TP thì việc đầu tiên là gọi con gà ăn vã hết rồi mới uống rượu sau. Trong thớt này cụ chủ có nhắc đến ước mơ của một đ/c là Ăn bát phở thật to đây là mong ước chân thật nhất đấy. Những năm ấy nghĩa vụ 3 năm lên được nghỉ phép. giờ chắc ra đảo về là ra quân vì thời gian còn 1,5 năm thôi
Còm này của cụ làm em nhớ lại khoảng năm 85, 86 khi đi phép về HN, đến phở Thìn ăn cùng 1 anh bạn (không phải lính), đang ăn bát đầu thầng bạn hỏi em: ăn nữa không? Ok, lấy luôn 2 bát nữa. Gần hết bát 2 em quay sang hỏi: nữa chứ? Bạn lắc em gọi thêm 1 bát. Khi gần xong bát thứ 3 thằng bạn bảo nhỏ: thôi, sang quán khác cho mày ăn tiếp. Bấy giờ mới nghĩ ra bạn đang xấu hổ vì mình quá hăm hở măm. Đồng ý di chuyển sang quán khác đoạn chỗ Cây đa Nhà Bò làm thêm 2 bát nữa. Thật sự, khi đang ở rừng thì chỉ nghĩ: về HN phải ăn no một bữa Phở :)

HuyArt

Xe lăn
Mấy giờ lão ơi?

Mr.Tam

Xe buýt
Có cụ nào quen số hiệu tàu này ko ạ? :P

Trên nóc ca bin thấy cũng nhiều đồ chơi phết

em thấy lạ là mấy cái tàu trực ngoài đó đều là tàu vận tải sao có vẻ đầy tải thế (em nhìn mớn nước) không lẽ chở nước ngọt à cụ Lông, chứ 3 cái đồ trên boong thượng chẳng ăn thua gì đâu, ngoài biển khi bắn cái này tiếng nổ lẫn sức mạnh không dọa được mấy người đâu

thinhduybao

Xe điện
em thấy lạ là mấy cái tàu trực ngoài đó đều là tàu vận tải sao có vẻ đầy tải thế (em nhìn mớn nước) không lẽ chở nước ngọt à cụ Lông, chứ 3 cái đồ trên boong thượng chẳng ăn thua gì đâu, ngoài biển khi bắn cái này tiếng nổ lẫn sức mạnh không dọa được mấy người đâu
Lão Lông có biết cũng ứ dám phô đâu, chắc là bên trong phải chở nhiều BÁNH KẸO để tiếp khách rồi cụ hỷ?

Lão Lông có biết cũng ứ dám phô đâu, chắc là bên trong phải chở nhiều BÁNH KẸO để tiếp khách rồi cụ hỷ?
Hì, đúng là e ko được sang tàu đó như nên ko biết nó chở gì nên ko dám chém ẩu. Cụ codon.4150 giúp e đi

Driver_pro

Xe tải
Cuối năm 1992, nhóm em gồm 16 người công tác KOREA ở chung phòng một tháng. Khi sang bển sắm đầy đủ từ Rượu, thuốc lá... phòng ở có TV, điện thoại free (gần về mới biết), thế mà những mảnh báo gói thịt hộp đều chuyền tay nhau đọc đi đọc lại đến thuộc lòng. Đọc thread này của cụ Lon càng thấy thương các CBCS đang ngoài đó thiếu thốn trăm bề.

Em ra đảo Hòn Mê lắp trạm Viễn thông, cách đất liền có 12 hải lý mà Bộ đội cũng ra cầu tàu đón, chở về tận sở chỉ huy. Cơm ăn thì thịt cả cá sấu thiết đãi. Thế mới hiểu ở tít TS đi 2 ngày 3 đêm tàu lớn mới đến nơi nó khó khăn và tình cảm đến nhường nào.

Hình ảnh CBCS cứu dân, chữa trị cho dân... em thấy giận những anh hùng keyboard cứ comment rằng là bỏ mặc dân để Khựa nó này nọ. Chỉ nhiêu thôi em cũng thấy còn nhiều điều mà cụ Lon không thể chia sẻ lên đây mà em và rất nhiều người chưa hề biết.

Thực sự em ước mong được đi TS, để được biết những điều không được kể, mong có dịp để tham gia những ca khúc về biển đảo linh thiêng của Tổ Quốc mình.

Chỉnh sửa cuối:

pain

Xe ba gác
Hì, đúng là e ko được sang tàu đó như nên ko biết nó chở gì nên ko dám chém ẩu. Cụ codon.4150 giúp e đi
Chả có gì đâu ngoài nước ngọt như các cụ ấy dự.

Tất nhiên vũ khí bộ binh là có và đầy đủ, vài phân đội Đặc công nước ngồi trên đó. Vậy thôi mà lão:-)

Cuối năm 1992, nhóm em gồm 16 người công tác KOREA ở chung phòng một tháng. Khi sang bển sắm đầy đủ từ Rượu, thuốc lá... phòng ở có TV, điện thoại free (gần về mới biết), thế mà những mảnh báo gói thịt hộp đều chuyền tay nhau đọc đi đọc lại đến thuộc lòng. Đọc thread này của cụ Lon càng thấy thương các CBCS đang ngoài đó thiếu thốn trăm bề.

Em ra đảo Hòn Mê lắp trạm Viễn thông, cách đất liền có 12 hải lý mà Bộ đội cũng ra cầu tàu đón, chở về tận sở chỉ huy. Cơm ăn thì thịt cả cá sấu thiết đãi. Thế mới hiểu ở tít TS đi 2 nagyf 3 đêm tàu lớn mới đến nơi nó khó khăn và tình cảm đến nhường nào.

Thực sự em ước mong được đi, mong có dịp để tham gia những ca khúc về biển đảo của Tổ Quốc linh thiêng mình.
Hiện nay tuy điều kiện đã được cải thiện thì tàu tiếp vận 3 tháng mới tiếp tế một làn, trước kia là 6 tháng. Khó khăn lắm. E biết khi có đoàn ra thăm thì giường chiến sĩ nào cũng bày một cái quạt điện. Nhưng bày ra thế thôi chứ có điện đâu mà dùng

Driver_pro

Xe tải
Hiện nay tuy điều kiện đã được cải thiện thì tàu tiếp vận 3 tháng mới tiếp tế một làn, trước kia là 6 tháng. Khó khăn lắm. E biết khi có đoàn ra thăm thì giường chiến sĩ nào cũng bày một cái quạt điện. Nhưng bày ra thế thôi chứ có điện đâu mà dùng
Em mời rượu cụ mấy lần mà bị nhắc là "Nịnh cán bộ" nên đành nói lên đây là rất cảm ơn cụ!

Chả có gì đâu ngoài nước ngọt như các cụ ấy dự.

Tất nhiên vũ khí bộ binh là có và đầy đủ, vài phân đội Đặc công nước ngồi trên đó. Vậy thôi mà lão:-)
Sao anh em phân đội hoả lực vẫn để cái Kon Pain này tỉnh như sáo thế? Đập chết ngâm rượu luôn và ngay đi chứ