[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

lyhoa75

Xe điện
loại đầu 7 mà còn nguyên thì giờ chỉ có 2 trường hợp hoặc là trên người chỉ có da và xương thường xuyên ngồi ngáp vặt còn lại có da có thịt thì cho hết vào sách đỏ của WWF mà đã vào đó thì cấm săn bắn buôn bán trao đổi dưới mọi hình thức rồi mợ ơi :))
Theo cụ thì toy hết cả rồi à? chán nhờ :P số em nại hợp với 72 mới đau chứ :((

Màn hình ra đa với các thông số rất chi tiết, cụ nào có nghề đọc được ngay, nó hiển thị toàn bộ khu vực bãi đá quanh Sinh Tồn, Len Đao - Gạc Ma - Cô lin. Len Đao - Gạc Ma - Cô Lin là ba mỏm đá nằm trong bãi đá ngầm, ta đóng quân mòm đầu và cuối là Len Đao và Cô Lin, TQ chiếm đóng điểm giữa là Gạc Ma

Đồ lễ đã chuẩn bị sẵn sàng, đúng 1h30 buổi lễ tưởng niệm được bắt đầu. Chắc chắn từ Gạc Ma quân TQ nhìn thấy rất rõ đoàn làm lễ tưởng niệm trên boong tàu vì rất gần

Một chi tiết rất bất ngờ: em vừa xem lại số thứ tự chụp của bức ảnh này :số 0404. BẤT TỬ.

Khi mọi người xếp hàng lên thắp hương thì em lại lao xuống đuôi tàu để nhảy xuống xuồng. Buổi trưa khi vừa lên cabin thì Huỳnh trung úy ghé tai nói nhỏ em : " chút anh có muốn chụp ảnh cảnh thả hoa lễ tưởng niệm thì xuống đuôi tàu nhé, chỉ vài người được xuống xuồng chụp thôi " . Làm sao em bỏ qua cơ hội hiếm có như thế được chứ !!! Xuồng chỉ có vài phóng viên thuộc các cơ quan khủng: VTV1, TTX, QĐND, Tuổi trẻ, ND...em là thằng vô danh tiểu tốt duy nhất có mặt trên xuồng.

Thả hoa tưởng niệm các anh, vòng hoa chỉ quanh quẩn sát tàu thôi. Khi tàu nhổ neo, vòng hoa mới trôi về Gạc Ma :(

kubi82

Xe điện
Cụ avalon cho em hỏi, tháng 7 hai em ý giải ngũ thì sẽ chuyển ngành không phục vụ quân ngũ nữa ạ?
hai bạn đó chắc là đi nghĩa vụ,sau này về loay xoay rồi lại đi XKLĐ thôi.