Hành trình cưới và spa vợ 2

thaison2008

Xe container
e sẽ học hỏi cụ thật nhiều, để ko phải mất tiền vào những bài học cảnh giác như này nữa :)).
cụ chủ bảo là so với số tiền 70tr thì con này là quá tốt =)). hài thật, dạng kiểu ít tiền thì chỉ được thế thôi, đòi hỏi éo gì? :)).
e chẳng đòi hỏi gì, chỉ cần chúng ta trung thực với nhau và chịu trách nhiệm với lời mình nói ra, ko thể như anh Tàu, nói 1 đằng, làm 1 nẻo được :-bd
Cháu cũng mất khá học phí để nghiên cứu mấy vụ xe cộ này. Nó cũng chả đơn giản nhưng đam mê chắc cụ làm được!

chevroletcruz

Xe điện
Hehe em chả biết nói gì cho hợp cảnh.
mấy hôm nữa e mời cụ li cafe nhé.
cụ chánh còn nhớ e không ạ? cách đây khoảng 5-6 năm nhờ có cụ mà e cưới được vợ ngon đấy ạ. :D.
Cháu cũng mất khá học phí để nghiên cứu mấy vụ xe cộ này. Nó cũng chả đơn giản nhưng đam mê chắc cụ làm được!
dạ vâng, cảm ơn cụ nhiều ạ

Phương Nga

Xe lăn
mấy hôm nữa e mời cụ li cafe nhé.
cụ chánh còn nhớ e không ạ? cách đây khoảng 5-6 năm nhờ có cụ mà e cưới được vợ ngon đấy ạ. :D.

dạ vâng, cảm ơn cụ nhiều ạ
Xe cụ đang nằm gara nào? Có cần em giúp mồi lửa ko?;))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
vâng, cháu để hết hóa đơn trên xe ở gara cụ ạ. mai cháu up cho cụ xem ạ, nó chính xác là cái báo giá sửa chữa ạ. :D

e nuốt nước mắt vào trong cụ ạ :((

chuẩn cụ ạ. cái mà cụ chủ mạnh mồm cam kết nhất với e là máy móc và khung gầm thì nát be nát bét, còn
những cái ko cam kết bằng thì cụ phán giúp e là nó đang ở mức nào ạ? ;))

:))

giờ bán ma nó mua cụ ạ, khi mà e đã vạch hết áo quần ra, các bác thợ còn chạy nói chi người dùng. ^:)^
đằng nào cũng tháo tung rồi, cụ cho ktra mấy hạng mục trong đơn đó xem đúng đãa thay chưa

chevroletcruz

Xe điện

chevroletcruz

Xe điện
đằng nào cũng tháo tung rồi, cụ cho ktra mấy hạng mục trong đơn đó xem đúng đãa thay chưa
hôm qua e đưa hóa đơn cho thợ xem rồi cụ ạ.
kết luận là
1. bọn gara đấy quá ngu+ko có chuyên môn, vì kiểm tra hỏng mà ko biết thay, hoặc thay xong vẫn hỏng(làm ăn gian dối) cần tẩy chay :D
2. là e chưa khôn (cái này e nhận từ đầu rồi ạ)
3. e xin kính cụ chủ cũ 1 li :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
hôm qua e đưa hóa đơn cho thợ xem rồi cụ ạ.
kết luận là
1. bọn gara đấy quá ngu+ko có chuyên môn, vì kiểm tra hỏng mà ko biết thay, hoặc thay xong vẫn hỏng(làm ăn gian dối) cần tẩy chay :D
2. là e chưa khôn (cái này e nhận từ đầu rồi ạ)
3. e xin kính cụ chủ cũ 1 li :))
quan trọng đơn đấy thợ có thay k hay là k thay bảo là thay để mà cân mí cụ banmer ý

Snake master

Xe tăng
quan trọng đơn đấy thợ có thay k hay là k thay bảo là thay để mà cân mí cụ banmer ý
thôi trách ai bây giờ đây, trách mình thôi cụ, chúc cụ sớm ổn định tâm lý

mrQuick8x

Xe điện
Tớ đây, mình mua bán rất quân tử mà em! Sao e lại để dư luận hiểu nhầm như này...!!?? Thống nhất mới mua, chứ mình có xin em mua đâu!? E sinh hoạt of từ 2011 đến giờ là người dùng bán chứ ko phải là buôn xe, các cụ nghe hai chiều cho khách quan giúp e với ạ! Câu chuyện e mua chiếc xe này từ 1/9/2017 của 1 cụ ở Hà Nam rao 75tr và e mua 70tr với lý do Lễ đi thuê xe nhưng ko thuê đc và họ ko cho trở chó (nhà e có 3 chó), mua về để đi tạm sang 1/1/2018 mua cái xe đàng hoàng hơn đi nên đã sửa tại gara Hùng Vương hết 9 triệu khoảng 4,5 cái hóa đơn Rồi vứt đó thấy phí cho thuê được 7-8 khách giá 250k/ngày, trong topic cho thuê có nhiều cụ hỏi mua và e cũng sẵn sàng bán vì ko có nhu cầu nữa. Và em đến hỏi mua gặp nhau đến lần thứ 3 mới xong việc:
1. Tất cả hóa đơn sửa 9tr đó e đến gara check lại nếu nó làm láo để a làm việc với nó, (nhưng chắc chắn ko dám vì gara gần nhà và a là khách quen).
2. E đến tận nhà a giao dịch, thậm chí a còn mời e sang cả phòng làm việc của anh để hoàn thành giao dịch tại cơ quan (giá trị vai trò và lòng tự trọng của a chỉ để bán cái xe 70tr sao e ?!)
3. Ba lần gặp e hoàn toàn có thể đàm phán lại nhưng e vẫn chốt lấy xe! Đó là do a hay do em...
4. Quan điểm và nhận thức của a với 70tr thì xe nó chỉ xấu thế thôi, vẫn nói với e là đời này chỉ quan trọng máy và gầm, ko 7-8 cụ thuê xe của a đi chắc giờ ko bj về nữa... (Liệu e có cầu toàn quá với cái xe ô tô trị giá 70tr từ đời 2004 ko)
5. E không nên treo lửng việc này để các thành viên tâm huyết trên Of nghĩ sai về sự việc, đặc biệt a đã sinh hoạt sang năm thứ 8 trên này, vai trò cá nhân a ko thể đánh đổi thành trò hề được.
Hãy quân tử em nhé! Trân trọng!
Cụ nói quan trọng là máy và gầm,cụ nên đọc còm của cụ bống đi,hay cụ cũng dạng gà nên ko biết???

thodanvn

Xe hơi
Tóm lại:
1. Mua xe trên of cũng phải check xe cho kĩ (tốt nhất là thuê thợ check)
2. Niềm tin phải đặt đúng chỗ
3. Phải dũng cảm: dũng cảm cắt lỗ hoặc dũng cảm rút ví hoàn lương cho e nó
4. Thích đến thế nào thì cũng đừng nhích luôn và ngay. Cứ từ từ, cái gì thuộc về mình nó sẽ là của mình.
Chia buồn sâu sắc vs cụ chủ.

mrQuick8x

Xe điện
Rốt cục như các cụ bảo : gái đ.ĩ già mồm,ko trung thực lại vẫn còn nói cứng. Các cụ nhỉ.

mrQuick8x

Xe điện
Ah quên, em cảm ơn cụ chủ đã mang thêm 1kinh nghiệm cho cccm còn tuổi teen như em,cảm ơn cả cụ đã phọt nick của lão bán xe lên đây ah!

TriuHv

Xe máy
Tóm lại:
1. Mua xe trên of cũng phải check xe cho kĩ (tốt nhất là thuê thợ check)
2. Niềm tin phải đặt đúng chỗ
3. Phải dũng cảm: dũng cảm cắt lỗ hoặc dũng cảm rút ví hoàn lương cho e nó
4. Thích đến thế nào thì cũng đừng nhích luôn và ngay. Cứ từ từ, cái gì thuộc về mình nó sẽ là của mình.
Chia buồn sâu sắc vs cụ chủ.
Nhà cháu cũng từng 2 lần mua xe cũ, và cũng gặp vấn đề tương tự tình huống như cụ chủ. Chỉ có người mua, mua nhầm chứ ít khi người bán, bán nhầm. Mua xe và dùng xe cũ là cái duyên, nếu đã lấy thì nên dùng. Nếu bán đi đúng giá thì mất tiền, mà bán được giá, thì mình còn tệ hơn thằng chủ cũ. Quan trong là biết xe và hiểu bệnh (khi có bệnh thì càng có cơ hôi hiểu về nó hơn). Matiz đồ dễ mua, dễ sửa (kể cả phần điện), máy còn làm lại được, khung gầm gia cố lại dùng còn tốt chán. Còn về an toàn, cụ chủ đảm bảo phanh phải ăn, bánh phải chắc, vô lăng thước lái ngon lành. Về phần diện, các mấu nối gia cố lại (đặc biệt gần chỗ xăng dầu). Chi phí nhà cháu dự không quá 10 củ, cụ vi vu ít nhất 1 hoặc 2 năm không phải nghĩ. Nhà cháu hàng ngày đi cao tốc, toàn gặp xe bạc tỷ, tiện nghi trang bị tận răng mà đâm nhau bẹp đầu lõm đít. đôi lời chia xẻ cùng cụ

bong07

Xe container
Nhà cháu cũng từng 2 lần mua xe cũ, và cũng gặp vấn đề tương tự tình huống như cụ chủ. Chỉ có người mua, mua nhầm chứ ít khi người bán, bán nhầm. Mua xe và dùng xe cũ là cái duyên, nếu đã lấy thì nên dùng. Nếu bán đi đúng giá thì mất tiền, mà bán được giá, thì mình còn tệ hơn thằng chủ cũ. Quan trong là biết xe và hiểu bệnh (khi có bệnh thì càng có cơ hôi hiểu về nó hơn). Matiz đồ dễ mua, dễ sửa (kể cả phần điện), máy còn làm lại được, khung gầm gia cố lại dùng còn tốt chán. Còn về an toàn, cụ chủ đảm bảo phanh phải ăn, bánh phải chắc, vô lăng thước lái ngon lành. Về phần diện, các mấu nối gia cố lại (đặc biệt gần chỗ xăng dầu). Chi phí nhà cháu dự không quá 10 củ, cụ vi vu ít nhất 1 hoặc 2 năm không phải nghĩ. Nhà cháu hàng ngày đi cao tốc, toàn gặp xe bạc tỷ, tiện nghi trang bị tận răng mà đâm nhau bẹp đầu lõm đít. đôi lời chia xẻ cùng cụ
ý cụ rất chuẩn nhưng có bột mới gột đc nên hồ chứ chả có gì thì làm sao đặng!

Tainguyen721

Đi bộ
Kính các cụ, mợ MSC.
Em là thành viên of cũng khá là lâu, cũng trải qua vài ba lần mua đi bán lại xe trên of rồi, hôm qua e lại thêm 1 lần nữa đi cưới vợ 2 của 1 cụ trên of mình:">, và tất nhiên mọi sự không thể trách ngoại cảnh và đối phương đc, chỉ tra hs mình không khôn thôi:((
Lang thang trên trong box chợ giời thấy có cụ giao cho thuê xe mờ tịt với giá rất rẻ, e mới hỏi xem cụ có bán không, cụ ý nói có, 71tr không lazang, 81tr cả lazang, ok. e chốt luôn 71tr đi xem xe. nhưng khi qua xem thì xe cụ ý cho thuê đi quảng ninh mất, nên chỉ nói chuyện và tả bằng mồm :D. cụ ý mời e về nhà chuyện trò, nói xe mới mua hôm 1/9 để phục vụ việc riêng, giờ xong việc rồi không cần nữa nên bán, mua về cụ ý đã sửa và thay toàn bộ những gì cần phải thay hết 9tr, nên giờ xe ngon lắm không cần phải làm gì cả :D. ok thêm 1 điểm cộng, e chốt luôn đặt cọc 10tr, về e bán cái sh125 đi + chút tiền tích góp là đủ.
tối hôm sau xe về, trời mưa cụ ý gọi e ra lấy xe, e ra mở cửa xe xong mà câm nín:((, nó như 1 cái chuồng gà ~:>. tụt hết tất cả các cảm xúc =((. cuối cùng e đành cắn răng theo lao 8-x. luôn tối hôm đấy e về nhắn tin luôn cho cụ bong07 xin cứu trợ :D.
hôm qua e phi sang chỗ cụ bong bên yên viên, cụ thẩm quanh 1 vòng và mắng e mua xe quá vội vàng và cái xe này cực nát, cái gì cũng sẽ phải làm :((, đành chấp nhận sửa từ từ vậy.
1 số ảnh cho các cụ thẩm
View attachment 754152

View attachment 754153

View attachment 754154
gầm bệ mục mọt hết

điện đóm thì cháy chập đen xì, màn taplo thì hiển thị mỗi đèn acquy. các dây thì đấu tắt hết, chẳng cáu nào ra cái nào :((

sáng nay cụ bong07 đã phải bỏ ngang cả việc cơ quan để giúp e mang ra gara quen để làm lại từ đầu.
và giờ nó đang nằm đây :D

E xin cảm ơn cụ bong07 rất rất nhiều :x, cụ là một người am hiểu, dễ gần, vui vẻ và cực kì nhiệt tình.
p/s: dài quá rồi, e sẽ cập nhật quá trình thay đổi vợ 2 của e để các cụ thẩm ạ. =P~
,

Chào cụ.chiec này e cũng đã coi rồi.coi xong e đi lun k nói lời nào. E nhớ là ngày 11/9

chevroletcruz

Xe điện
vâng, cảm ơn cụ ạ
Chào cụ.chiec này e cũng đã coi rồi.coi xong e đi lun k nói lời nào. E nhớ là ngày 11/9
vậy ạ. vậy mà cụ không phọt luôn cao kiến vào thớt cho các cụ sau dễ tránh