Hành trình cưới và spa vợ 2

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đọc văn là biết xe của cụ banmerc !
Có câu nói bất hủ cõi OF nên khắc cốt ghi tâm :
"Lỗi của người mua là tin người bán quá "
;))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
nhìn cụ ấy lắp lên xe e chê ngay :)) còn e biết lắp wg đẹp vì chủ cũ bộ vành đó lắp lên wg rồi :))
vầng, e cũng nhận e chưa khôn mà, nếu mà được như cụ thì giờ chắc đã như vua giống cụ nhỉ :((

vâng, ko vành cụ nhé, thêm vành là thêm 10 củ :D
e không yêu cầu mua đc xe giá rẻ mà ngon, chỉ mong người bán nói đúng tình trạng bệnh tật của xe, vì nếu máu e vẫn mua, nhưng mọi thứ ko như đồn :))
cụ ý đang đọc thớt cụ đới :)) vành cụ ấy mua 8 hay 9 củ mà :))

bong07

Xe container
vầng, e cũng nhận e chưa khôn mà, nếu mà được như cụ thì giờ chắc đã như vua giống cụ nhỉ :((

vâng, ko vành cụ nhé, thêm vành là thêm 10 củ :D
e không yêu cầu mua đc xe giá rẻ mà ngon, chỉ mong người bán nói đúng tình trạng bệnh tật của xe, vì nếu máu e vẫn mua, nhưng mọi thứ ko như đồn :))
chỉ có ng mua nhầm chứ ng bán ko bao giờ nhầm các cụ nhỉ?

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Đọc văn là biết xe của cụ banmerc !
Có câu nói bất hủ cõi OF nên khắc cốt ghi tâm :
"Lỗi của người mua là tin người bán quá "
;))
lại còn câu "người mua mua nhầm chứ ng bán k bao giờ nhầm" :))

chevroletcruz

Xe điện
nhìn cụ ấy lắp lên xe e chê ngay :)) còn e biết lắp wg đẹp vì chủ cũ bộ vành đó lắp lên wg rồi :))
thế ạ. vậy mà cứ phải 10tr mới bán :))
chỉ có ng mua nhầm chứ ng bán ko bao giờ nhầm các cụ nhỉ?
chuẩn cụ ạ, châm ngôn danh bất hư truyền ở of :D

mrqpro

Xe tải
thôi cụ ạ. trách mình chưa khôn thôi ạ :((

vâng tại e máu quá, với lại ngồi nói chuyện với cụ chủ, thấy cụ nói cũng đoàng hoàng, mời về nhà, rồi ra cơ quan, mà cụ ý cũng chức sắc mới chết chứ ạ :((:((:((
Thôi tự an ủi mình dc bài học đắt giá cụ ạ. Ae trên of cũng biết mà thêm kinh nghiệm

bong07

Xe container

bộ vành đó 2 củ E cũng ko thèm

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

bong07

Xe container
nói thật là ng bán cũng ko trung thực khi nói về con xe đó,E thấy ko cái gì là còn có thể dùng ổn định theo đúng chức năng của nó

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
lại còn câu "người mua mua nhầm chứ ng bán k bao giờ nhầm" :))
Tưởng spark ngày xưa của em mới nát , ko ngờ em này nát kinh dị hơn . Xe này dưới hà nam đợt rao 66tr các cụ chém mãi còn rì :(

banmerc200

Xe hơi
Tớ đây, mình mua bán rất quân tử mà em! Sao e lại để dư luận hiểu nhầm như này...!!?? Thống nhất mới mua, chứ mình có xin em mua đâu!? E sinh hoạt of từ 2011 đến giờ là người dùng bán chứ ko phải là buôn xe, các cụ nghe hai chiều cho khách quan giúp e với ạ! Câu chuyện e mua chiếc xe này từ 1/9/2017 của 1 cụ ở Hà Nam rao 75tr và e mua 70tr với lý do Lễ đi thuê xe nhưng ko thuê đc và họ ko cho trở chó (nhà e có 3 chó), mua về để đi tạm sang 1/1/2018 mua cái xe đàng hoàng hơn đi nên đã sửa tại gara Hùng Vương hết 9 triệu khoảng 4,5 cái hóa đơn Rồi vứt đó thấy phí cho thuê được 7-8 khách giá 250k/ngày, trong topic cho thuê có nhiều cụ hỏi mua và e cũng sẵn sàng bán vì ko có nhu cầu nữa. Và em đến hỏi mua gặp nhau đến lần thứ 3 mới xong việc:
1. Tất cả hóa đơn sửa 9tr đó e đến gara check lại nếu nó làm láo để a làm việc với nó, (nhưng chắc chắn ko dám vì gara gần nhà và a là khách quen).
2. E đến tận nhà a giao dịch, thậm chí a còn mời e sang cả phòng làm việc của anh để hoàn thành giao dịch tại cơ quan (giá trị vai trò và lòng tự trọng của a chỉ để bán cái xe 70tr sao e ?!)
3. Ba lần gặp e hoàn toàn có thể đàm phán lại nhưng e vẫn chốt lấy xe! Đó là do a hay do em...
4. Quan điểm và nhận thức của a với 70tr thì xe nó chỉ xấu thế thôi, vẫn nói với e là đời này chỉ quan trọng máy và gầm, ko 7-8 cụ thuê xe của a đi chắc giờ ko bj về nữa... (Liệu e có cầu toàn quá với cái xe ô tô trị giá 70tr từ đời 2004 ko)
5. E không nên treo lửng việc này để các thành viên tâm huyết trên Of nghĩ sai về sự việc, đặc biệt a đã sinh hoạt sang năm thứ 8 trên này, vai trò cá nhân a ko thể đánh đổi thành trò hề được.
Hãy quân tử em nhé! Trân trọng!

bong07

Xe container
Tớ đây, mình mua bán rất quân tử mà em! Sao e lại để dư luận hiểu nhầm như này...!!?? Thống nhất mới
mua, chứ mình có xin em mua đâu!? E sinh hoạt of từ 2011 đến giờ là người dùng bán chứ ko phải là buôn xe, các cụ nghe hai chiều cho khách quan giúp e với ạ! Câu chuyện e mua chiếc xe này từ 1/9/2017 của 1 cụ ở Hà Nam rao 75tr và e mua 70tr với lý do Lễ đi thuê xe nhưng ko thuê đc và họ ko cho trở chó (nhà e có 3 chó), mua về để đi tạm sang 1/1/2018 mua cái xe đàng hoàng hơn đi nên đã sửa tại gara Hùng Vương hết 9 triệu khoảng 4,5 cái hóa đơn Rồi vứt đó thấy phí cho thuê được 7-8 khách giá 250k/ngày, trong topic cho thuê có nhiều cụ hỏi mua và e cũng sẵn sàng bán vì ko có nhu cầu nữa. Và em đến hỏi mua gặp nhau đến lần thứ 3 mới xong việc:
1. Tất cả hóa đơn sửa 9tr đó e đến gara check lại nếu nó làm láo để a làm việc với nó, (nhưng chắc chắn ko dám vì gara gần nhà và a là khách quen).
2. E đến tận nhà a giao dịch, thậm chí a còn mời e sang cả phòng làm việc của anh để hoàn thành giao dịch tại cơ quan (giá trị vai trò và lòng tự trọng của a chỉ để bán cái xe 70tr sao e ?!)
3. Ba lần gặp e hoàn toàn có thể đàm phán lại nhưng e vẫn chốt lấy xe! Đó là do a hay do em...
4. Quan điểm và nhận thức của a với 70tr thì xe nó chỉ xấu thế thôi, vẫn nói với e là đời này chỉ quan trọng máy và gầm, ko 7-8 cụ thuê xe của a đi chắc giờ ko bj về nữa... (Liệu e có cầu toàn quá với cái xe ô tô trị giá 70tr từ đời 2004 ko)
5. E không nên treo lửng việc này để các thành viên tâm huyết trên Of nghĩ sai về sự việc, đặc biệt a đã sinh hoạt sang năm thứ 8 trên này, vai trò cá nhân a ko thể đánh đổi thành trò hề được.
em nói thật cụ đừng giận,E đi 4 đời matiz từ đời 1999-2007 và xem rất nhiều xe của các cụ MSC chưa thấy con nào gầm nát như con này, bục mọt méo lung tung, giá bắt thước lái thì hàn chết vào khung, nội ngoại thất nát thảm hại,máy móc kêu, điện đóm cầu chì thì ko có lời để nói, côn số thì miễn bàn, điện trong xe thì tùm lum,gương thì lủng lẳng,kính cánh lái lệch cả ra ngoài, cánh cửa thì khó mở......chỉ tội cho cu E em nó ko bít gì mua phải chứ E cọc 10 củ E cũng bỏ chứ ko lấy.Thân

bong07

Xe container
Nếu các cụ ko tin có thể mời bất kỳ thợ nào đến nhận xét về con xe này

chevroletcruz

Xe điện
Tớ đây, mình mua bán rất quân tử mà em! Sao e lại để dư luận hiểu nhầm như này...!!?? Thống nhất mới mua, chứ mình có xin em mua đâu!? E sinh hoạt of từ 2011 đến
giờ là người dùng bán chứ ko phải là buôn xe, các cụ nghe hai chiều cho khách quan giúp e với ạ! Câu chuyện e mua chiếc xe này từ 1/9/2017 của 1 cụ ở Hà Nam rao 75tr và e mua 70tr với lý do Lễ đi thuê xe nhưng ko thuê đc và họ ko cho trở chó (nhà e có 3 chó), mua về để đi tạm sang 1/1/2018 mua cái xe đàng hoàng hơn đi nên đã sửa tại gara Hùng Vương hết 9 triệu khoảng 4,5 cái hóa đơn Rồi vứt đó thấy phí cho thuê được 7-8 khách giá 250k/ngày, trong topic cho thuê có nhiều cụ hỏi mua và e cũng sẵn sàng bán vì ko có nhu cầu nữa. Và em đến hỏi mua gặp nhau đến lần thứ 3 mới xong việc:
dạ cụ. e chưa nói cụ là thợ buôn xe, hay nói cụ ép e phải lấy xe,
nhưng trong 3 lần gặp thì lần nào cụ cũng khẳng định chiếc xe tốt, cụ đã làm và thay tất cả những thứ cần thay, gầm bệ chắc chắn, sàn không mục mọt, máy móc ok, mọi chức năng hoạt động bình thường, vì là ae of, lại biết cả nhà cửa nên e tin cụ nói thật lòng, nên e đặt cọc luôn 10tr mà còn chưa nhìn thấy xe. lần 2 cụ gọi e qua lấy xe lúc 7h tối+mưa nên e cũng chỉ thử nổ máy rồi thôi, và cụ cũng khẳng định xe chắc chắn, ko bệnh tật hỏng hóc gì, e tin.
đến hôm lấy xe cụ cũng vẫn khẳng định chắc như đinh là xe cụ đã làm hết, thay hết những gì cần thay, lấy về ko phải làm gì cả e cũng tin mà chẳng thèm ngó vào xe mà lên trả tiền cụ luôn rồi lấy xe về,
nhưng đây, e ko nói sai hay vu khống cho cụ, e nhận xe về mới biết nó nát be nát bét, mọi chức năng không dùng đc cái gì, gầm thì mục mọt hết, máy kêu+rung, càng sau mục sắp rụng cả lốp ra ngoài, tất cả đèn taplo ko hiển thị, hộp cầu chì với dây điện cháy đen xì, đấu tắt quanh xe, đồng hồ nước mát ko hoạt động, quạt mát tháo đấu thẳng...
nói chung là e mang ra gara, thợ bảo mày lấy xe này 50tr là cùng. vì nó quá nát rồi, nó không như lời mà cụ đã nói với e. cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Nếu các cụ ko tin có thể mời bất kỳ thợ nào đến nhận xét về con xe này
cần j xem trực tiếp, e nhìn qua ảnh thôi cũng thấy gầm nát , chân bắt thước lái hàn rồi, vân vân và mây mây

cụ banme có xèng mua sedona thì e nghĩ chắc cụ ấy k quá để ý quá con xe lá :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
dạ cụ. e chưa nói cụ là thợ buôn xe, hay nói cụ ép e phải lấy xe,
nhưng trong 3 lần gặp thì lần nào cụ cũng khẳng định chiếc xe tốt, cụ đã làm và thay tất cả những thứ cần thay, gầm bệ chắc chắn, sàn không mục mọt, máy móc ok, mọi chức năng hoạt động bình thường, vì là ae of, lại biết cả nhà cửa nên e tin cụ nói thật lòng, nên e đặt cọc luôn 10tr mà còn chưa nhìn thấy xe. lần 2 cụ gọi e qua lấy xe lúc 7h tối+mưa nên e cũng chỉ thử nổ máy rồi thôi, và cụ cũng khẳng định xe chắc chắn, ko bệnh tật hỏng
hóc gì, e tin.
đến hôm lấy xe cụ cũng vẫn khẳng định chắc như đinh là xe cụ đã làm hết, thay hết những gì cần thay, lấy về ko phải làm gì cả e cũng tin mà chẳng thèm ngó vào xe mà lên trả tiền cụ luôn rồi lấy xe về,
nhưng đây, e ko nói sai hay vu khống cho cụ, e nhận xe về mới biết nó nát be nát bét, mọi chức năng không dùng đc cái gì, gầm thì mục mọt hết, máy kêu+rung, càng sau mục sắp rụng cả lốp ra ngoài, tất cả đèn taplo ko hiển thị, hộp cầu chì với dây điện cháy đen xì, đấu tắt quanh xe, đồng hồ nước mát ko hoạt động, quạt mát tháo đấu thẳng...
nói chung là e mang ra gara, thợ bảo mày lấy xe này 50tr là cùng. vì nó quá nát rồi, nó không như lời mà cụ đã nói với e. cụ ạ
xe này giá 50 chục là hợp lý , giờ về cụ đắp phải 2 chục nữa mới ổn ổn,

chevroletcruz

Xe điện
xe này giá 50 chục là hợp lý , giờ về cụ đắp phải 2 chục nữa mới ổn ổn,
2 chục vào e thấy còn chưa đâu với đâu ý ạ :((. e xitresst 2 hôm nay khi nghe thợ phán đồ cần làm và thay:((

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com