[Funland] Hãng xe bay Vietjet luôn delay, như vậy có phải là lừa dối khách hàng không ạ?

pooka

Xe container
Mình chỉ hỏi cách thích nghi, cách tránh delay chứ không hỏi cách chống delay. Việc chống lại thì phải cỡ nhà nước mới làm được.
Em thấy ngoài việc chọn chuyến cuối và không có gì trục trặc do thời tiết hay sự cố kỹ thuật, an ninh thì được, như có cụ nào ở trên đã nói. Nói chung đi xe bay thì hên xui thôi, mà bây giờ bị trễ là phổ biến nên được đi đúng giờ là quá may mắn.

vomom88

Xe hơi
Nếu delay do bất khả kháng thì không nói. Nhưng vì trục lợi lừa dối khách hàng nhà cháu ủng hộ bắt hoặc dẹp tiệm. Sớm muộn nếu làm ăn lừa đảo cần phải xử lý.

windy1

Xe điện
Em thấy ngoài việc chọn chuyến cuối và không có gì trục trặc do thời tiết hay sự cố kỹ thuật, an ninh thì được, như có cụ nào ở trên đã nói. Nói chung đi xe bay thì hên xui thôi, mà bây giờ bị trễ là phổ biến nên được đi đúng giờ là quá may mắn.
Em bay đi đâu, không bao giờ chọn chuyến bay cuối cùng trong ngày, vì nếu như bị huỷ bỏ, chắc chắn sẽ kẹt lại 1 đêm. Phiền phức vô cùng.

vomom88

Xe hơi
Không thể để các cá nhân lũng đoạn bất kỳ nganh nghề nào. Trảm!

vomom88

Xe hơi
Nhà nước không thể để tình trạng này tiếp diễn mãi.

pimbim

Xe tăng
Vietnam Airlines giờ có vẻ ổn, thay đổi nhiều cái mới, lấy lại phong độ.

vomom88

Xe hơi
Cần phải thể hiện sự tôn nghiêm của pháp luật. Kiểm tra, giám sát các hành vy này không hề khó. Nếu hãng này làm ăn vẫn tiếp tục như vầy thì nhà cháu đề xuất dẹp tiệm. chỉ để hãng khác làm ăn chuẩn chỉ tồn tại.

Chỉnh sửa cuối:

vomom88

Xe hơi
Vì lợi nhuận, Coi thường khách hàng cần phải trả giá. Một đất nươc tôn chỉ do dân vì dân chẳng lẽ để tình trạng này kéo dài mãi. Nhà cháu tin rằng sẽ sớm xử lý tình trạng này.

Tnl

Xe hơi
Kinh nghiệm em áp dụng là nên bay chuyến sớm trong ngày. Các chuyến sáng tỷ lệ delay thấp hơn các chuyến tối. Em đi VJ chuyến sáng 6h, 7h chưa bao giờ bị delay cả.

Em nghĩ là VJ ít máy bay nên phải quay vòng nhiều, mỗi chuyến delay một ít thì cộng dồn chuyến cuối ngày thời gian delay sẽ rất dài. Chuyến sáng sớm nếu delay thì chỉ do thời tiết bất khả kháng thôi.

Còn nhiều cụ nói dồn khách em nghĩ không đúng. Nếu dồn khách hãng sẽ dồn trước vài ngày và báo qua tin nhắn điện thoại. Đã xuất vé, gửi hành lý, qua quầy thủ tục rồi dồn khách thế quái nào được.
Em thấy cả 2 lý do delay chính là dồn chuyến và quay vòng máy bay ko kịp ấy cụ ah.

chieuminh

Xe buýt
Em bị hôm chủ nhật 12.6 đây, bay sg- hn delay 6 tiếng từ 4h tới 10h đêm.
Được tra tấn 2 lần:
1) Cho lên bus xong không đi, cứ đứng nguyên, ngồi 45 phút, các con giời kêu oai ái.
2) lên máy bay không bay, tắt mẹ điều hòa, chỉ có tí quạt gió ( cụ nào biết giải thích giúp). Cũng một tiếng, bà con la hét nó kệ mẹ. Có 6,7 chú k chịu được lên gây sức ép, cuối cùng nó cho xuống ,coi như mất vé. Mỗi lần cho xuống vậy là lại soát lại đồ của khách ở các ngăn hành lý 1 lần.
Phê dã man các cụ ạ. Đừng cụ nào dại như em mà cúng tiền chị Thảo lần nữa.
À mã chuyến bay là VJ148 nhé

29S2929

Xe tăng
Chị Thảo mở chuyến vô tội vạ, nhưng toàn chuyến ảo, sau khi lùa khách rồi thì dồn 2, 3 thành 1 nên bị chậm là đương nhiên, bẩn thế mới cạnh tranh được và là tỉ phú :)
Vậy mã chuyến phải thay đổi chứ sau hai thành một dc , em nghĩ nó chờ để bán vé chót.

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Số là Nhà cháu vừa bay từ SG- HN mà trễ tận 4 giờ đồng hồ không được hãng thông báo, cửa lên máy bay từ cửa này đổi sang cửa kia cũng không thông báo bằng loa. Hành khách được đưa lên xe bus để ra chỗ đỗ của máy bay nhưng thực tế hành khách được hãng cho chạy lòng vòng và trả lại ở cửa làm thủ tục lên máy bay. Và sau 1h cãi vã vật lộn tìm lời giải thích thì lại làm thủ tục lên máy bay một lần nữa.

Nhà xe của chị Thảo câu giờ, không một lời giải thích. Nhà cháu tưởng đây là chuyến bay duy nhất bị vậy, nhưng sau khi google thì có chuyến kỷ lục còn tận 8 tiếng.
Các Bác trên thông xe bay, dưới tường xe bus cho nhà cháu hỏi: đây có phải là hành động lừa dối khách hàng, và có phải đền bù thiệt hại không ạ?

P/S: giá vé không phải là rẻ đâu thưa các Bác.
Ồ, đi của hãng này 4 lần toàn mua vé từ 800k đổ lại mà chưa 1 lần bị delay cảm thấy may mắn hơn số còn lại.

uoat_LX

Xe điện
Số là Nhà cháu vừa bay từ SG- HN mà trễ tận 4 giờ đồng hồ không được hãng thông báo, cửa lên máy bay từ cửa này đổi sang cửa kia cũng không thông báo bằng loa. Hành khách được đưa lên xe bus để ra chỗ đỗ của máy bay nhưng thực tế hành khách được hãng cho chạy lòng vòng và trả lại ở cửa làm thủ tục lên máy bay. Và sau 1h cãi vã vật lộn tìm lời giải thích thì lại làm thủ tục lên máy bay một lần nữa.

Nhà xe của chị Thảo câu giờ, không một lời giải thích. Nhà cháu tưởng đây là chuyến bay duy nhất bị vậy, nhưng sau khi google thì có chuyến kỷ lục còn tận 8 tiếng.
Các Bác trên thông xe bay, dưới tường xe bus cho nhà cháu hỏi: đây có phải là hành động lừa dối khách hàng, và có phải đền bù thiệt hại không ạ?

P/S: giá vé không phải là rẻ đâu thưa các Bác.
Sau nhiều năm lựa chọn VietJetAir vì nghĩ giá rẻ, chấp nhận rất nhiều thiệt thòi trong đó có delay gần như là món đặc sản.Từ năn 2018 đến nay,em không bao giờ có ý định đi vietjet. Em dặn cô văn thư : ưu tiên một là bamboo, ưu tiên hai là vnairline , trường hợp chỉ còn lựa chọn VietJetAir, thì báo cho anh tìm giải pháp.Em không nói xấu vietjet ,nhưng với cá nhân em nó mang đến nhiều bực mình từ số cân hành lý, đến trên hành trình bay không có lấy một cốc nước ( ấy là em nói từ 2018 về trước, giờ không biết có khá hơn không) ,đặc sản delay là thường mang ra đãi khách . Đến nỗi nghe điệp khúc : hãng hàng không Vietjet xin thông báo... Là em choáng và uất.
Xin nói lại ,em không nói xấu Vietjet,họ làm gì kệ họ ,chẳng qua là trải lòng với cccm về những chuyến tàu đã qua rất lâu, biết giờ có khá hơn không nữa ???

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe container
Em em cũng vừa kêu oai oái chuyến VJ từ ĐN ra HN cách đây hơn tuần. Ko hiểu lý do gì mà lộn vào SG. Loay hoay trên trời mãi mới bay về đc HN. Về đến nhà rồi nghe đồn bị hack hiếc gì đấy.. bla bla. Nghe vừa buồn cười vừa sợ :)

Em thì toàn VJ nhưng chắc là bay qt nên chưa bị delay bao giờ.

Giờ nghe các cụ mắng VJ thế thì cũng vừa bực vừa thương bạn ấy ^^
Sao bay ngược như thế bác nhỉ?
Xăng cũng không thể đủ, khi họ chuẩn bị cho 900km, nhưng bay tới 2500 km.

tuanzs

Xe container
Đi VJ thì chỉ đc cái vé rẻ (nếu mua đc) ngoài ra thì chán òm.
Mặc định là giá rẻ nên khách đa phần chán hơn hãng khác và đc phục vụ cũng kém hơn.
Vé mua xa quá hoặc sát giờ bay quá thì có khi còn đắt hơn hãng khác. :))

hoviethung

Xe lăn
Em thấy cả 2 lý do delay chính là dồn chuyến và quay vòng máy bay ko kịp ấy cụ ah.
Mình cũng nghĩ thế. Cái này phiền phức khó chịu cho khách hàng nhưng lợi cho hoạt động kinh doanh của hãng bay. Hôm trước mình có đọc bài báo nói rằng hệ số sử dụng máy bay của VJ cao hơn nhiều so với VNA và điều đó hiệu quả kinh doanh của VJ tốt hơn VNA?

• Vodka
Reactions: Tnl
Em méo hiểu sao VJ có cái công đoạn đếm khách trên máy bay để làm gì. Các hãng khác nó có đếm đâu